๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 12:20:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แชมป์เมืองลุงครั้งที่ 14  (อ่าน 33436 ครั้ง)
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #105 เมื่อ: มีนาคม 05, 2007, 12:59:19 AM »

ป๋มมาตามหาผังสนามก้าบบบบ...ผังสนาม..ถ้ายังไม่มา..ต้องขอบายยยยย..คร้าบบ...อิ..อิ..พริ้ววววววว...
shotgun_trang
ลูกซองรณยุทธ
Hero Member

คะแนน 25

ความเป็นธรรม

« ตอบ #106 เมื่อ: มีนาคม 05, 2007, 01:03:19 AM »

ทางเชียงใหม่จะแจ้งจำนวนนักกีฬำที่แน่นอนในวันจันทร์ และรบกวนรูปแบบสนามที่แน่นอนลงในเวบครับกระผม

เป็นเรื่องเดียว ครับ!ที่ ผมทำเองไม่ได้  Undecided ส่งรูปเข้าเวบ ไม่เป็น ช่วยลงให้หน่อย... นะครับ  Cry :'(Papa น้องตับ..  Cheesy
              - จะขอแจ้งข่าว เรื่องที่พัก และ การเดินทาง ระหว่าง สนามพัทลุง และ ที่พัก (ที่ตรัง)  รถตู้ที่จะ บริการนักกีฬายิงปืน มีตั้งแต่ วันศุกร์ ที่ 16 มีนาคม 2550  พร้อมเดินทาง ไปสนาม เวลา  13.30 น.-กลับเวลา 16.30 น. Grin Grin
              - วันเสาร์ ที่ 17 มีนาคม 2550 ทานเช้า แล้ว พร้อมเดินทาง ไปสนามยิงปืน เวลา 07.00 น.   ยิงปืนสั้น IPSC 10 สนาม ลงทะเบียน นักกีฬา  เวลา 08.30 น. จัด สควอด นักกีฬา และทำการยิง เที่ยง12.00 น. รับทานที่สนาม เสร็จการยิงปืนสั้น และกลับที่พักใน เวลา  18.30 น. Grin Grin
              - วันอาทิตย์ 18 มีนาคม 2550   ทานเช้าแล้ว พร้อมเดินทาง ไปสนามยิงปืน เวลา 07.00 น. ยิงปืนลูกซอง IPSC  8 สนาม ลงทะเบียน นักกีฬา เวลา 08.30 น. จัดสคอดและทำการยิง พักเที่ยง 12.00 น. รับทานที่สนาม เสร็จการยิงปืนยาวลูกซอง เวลา 14.30 น. ชู๊ตออฟ รับรางวัลที่ระลึก   เวลา17.30 น. สรุปการแข่งขัน ทุกปืน เพื่อ แจกรางวัล    Grin(ได้ข่าวอย่างไม่เป็นทางการ นะครับ เฉพาะ ปืน IPSC ทั้งสองปืน หากปืนปั้นเป้า และ ปืนสปีด ทุกประเภทไม่จบตามเวลา ให้แจกรางวัล ของ ปืน IPSC ก่อน  ฮ่า.. ๆ ไม่รู้ว่า เป็นตามที่ คุยหรือปล่าว เดี๋ยวขอ เช็คข่าวให้ชัดเจนอีกทีนะครับ) หลงรัก
           -ส่วนใคร จะไปเที่ยวที่ไหนในช่วงที่ แมทซ์ว่าง และเดินทางกลับ โดย รถ โดยเครื่องบิน อย่างไร ฮัลโหลกันหน่อยก็ดี จะได้ ช่วยแนะนำ สถานที่ที่ น่าสนใจ  (ไม่มีค่าคิว....ฮ่า)  แล้วพบกันที่พัทลุง นะครับ หลงรัก
           อ้อ!!!! ฝากความคิดถึง พี่อเสก, พี่เปิ้ล ,น้องเบญธิดา แห่ง กบร.(สัตหีบ) ใครอยู่ใกล้ๆ ช่วยกระซิบด้วยนะครับ !!!! หลงรัก

รู้รัก สามัคคี ทำดี เพื่อความดี
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #107 เมื่อ: มีนาคม 05, 2007, 01:20:07 AM »

เรื่อง ผังสนามอีกที นะครับ Huh :Smiley นึกออกอยู่เรื่องหนึ่ง  :Smiley ว่า....ทางเชียงใหม่ และทุกภาคที่ต้องการผังสนามด่วน ให้แจ้งเบอร์แฟซ์ที่ปลายทางผู้รับ ผมจะส่งให้ก่อน ดีไหมครับ  Coolหมายเหตุ แบบผังสนามที่ผม เป็นต้นแบบที่ร่างขึ้นหยาบๆ  :-*(ที่ละเอียด อยู่ที่นายสนามพัทลุงแล้ว ระยะที่ถูกต้อง ประกันเบียดแค่ไหน อะไรอย่างงี้..ฮ่า ) ที่ผ่านการตรวจสอบจากสนามแล้ว จ้า  เยาะเย้ย หลงรัก..เอ้อ .(..เอา..งี้..มันดื้อๆ อย่างงี้ แหละ ..)  ฮ่า........ฮ่า55555555555555555555555 หลงรัก

รู้รัก สามัคคี ทำดี เพื่อความดี
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #108 เมื่อ: มีนาคม 05, 2007, 03:13:46 PM »

โกเพ้งครับ เห็นได้ข่าวแว่วๆว่าจะมีอะไรพิเศษสำหลับชาวลูกซองไอพีนะบอกแต่เนิ่นๆจะได้เตรียมตัวทันครับ

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #109 เมื่อ: มีนาคม 05, 2007, 05:28:55 PM »

ป๋มมาตามหาผังสนามก้าบบบบ...ผังสนาม..ถ้ายังไม่มา..ต้องขอบายยยยย..คร้าบบ...อิ..อิ..พริ้ววววววว...
  น้องๆ พริ้ว......ววววววว อย่างงี้ Grin Grin ....ขอเบอร์แฟกซ์เลยดี กว่า   Grin ( กะว่าจะส่งพร้อมใบคุมปืน ให้ ทางคุณ ชัชวาล ที่หางดง เชียงใหม่) เพราะ เพิ่งคุย กะเฮียตี๋(05/02/2550 เวลา 14.30 น.) เจ้าสำนักบบท.  ให้แก้ไข การขึ้นคอนดิชั่น 3 ในสนาม ยาวๆ ให้จัด คอนดิชั่น 3 ให้ เหมาะสม ไม่ให้ได้เปรียบเสียเปรียบ กัน ในแต่ละปืน  Grin อีกทั้ง ยังคงรอขอความเห็น จากพี่ ong (พี่ตี๋ ให้ความเห็นไว้แล้ว รอสรุปจาก พี่ ong อีกที)ในเรื่องปืน สแตนดาท และโมดิฟาย เพื่อให้เข้าสู่สากล ซึง ทีมภาคใต้ ตอนล่างพร้อมแก้ไขให้เป็นไปตามระเบียบสมาคม  ครับ...ผ๊ม   โดยเฉพาะในแมทซ์ ที่ 17-18 มีนาคม ที่พัทลุง นายสนามค่ายอภัยบริรักษ์ พร้อม คนพร้อม สนามพร้อม ..ครับ ผ๊ม    Grin
      เรื่องใบคุมปืน พร้อมผังสนาม 8 สนาม จะจัดส่งให้ในวันพุธ ที่ 7 มีนาคม 2550  ยังไงรอรับด้วย ละกัน  หลงรัก หลงรัก

Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #110 เมื่อ: มีนาคม 05, 2007, 05:56:57 PM »

โกเพ้งครับ เห็นได้ข่าวแว่วๆว่าจะมีอะไรพิเศษสำหลับชาวลูกซองไอพีนะบอกแต่เนิ่นๆจะได้เตรียมตัวทันครับ
คืองี้ ... ไหนๆ ก็ไหนๆ ฮ่า....  Grin Grin ที่ พัทลุง สำหรับ ลูกซอง IPSC  หลังจากแข่ง แมทซ์  เสร็จในเวลา  ก็จัดให้มีการชู้ตออฟของ ลูกซอง  IPSC (ประเดิมสนามใหม่) ส่วนวิธีการจับคู่แข่ง คงต้องให้ เฮียตี๋ แห่ง บบท. เป็นผู้ชี้ขาด  ส่วนรางวัล ผู้ชนะ เป็นของที่ระลึกจากสนาม (จตุคามรามเทพฯ รุ่นพุทธาคมเขาอ้อ (ขุนพันธ์เป็นลูกศิษย์สำนักนี้)  สนามรับประกัน แท้..ฮ่า  :-* Grin Grin

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #111 เมื่อ: มีนาคม 05, 2007, 06:45:18 PM »

น้องๆ พริ้ว......ววววววว อย่างงี้ Grin Grin ....ขอเบอร์แฟกซ์เลยดี กว่า Grin ( กะว่าจะส่งพร้อมใบคุมปืน ให้ ทางคุณ ชัชวาล ที่หางดง เชียงใหม่) เพราะ เพิ่งคุย กะเฮียตี๋(05/02/2550 เวลา 14.30 น.) เจ้าสำนักบบท.  ให้แก้ไข การขึ้นคอนดิชั่น 3 ในสนาม ยาวๆ ให้จัด คอนดิชั่น 3 ให้ เหมาะสม ไม่ให้ได้เปรียบเสียเปรียบ กัน ในแต่ละปืน Grin อีกทั้ง ยังคงรอขอความเห็น จากพี่ ong (พี่ตี๋ ให้ความเห็นไว้แล้ว รอสรุปจาก พี่ ong อีกที)ในเรื่องปืน สแตนดาท และโมดิฟาย เพื่อให้เข้าสู่สากล ซึง ทีมภาคใต้ ตอนล่างพร้อมแก้ไขให้เป็นไปตามระเบียบสมาคม  ครับ...ผ๊ม   โดยเฉพาะในแมทซ์ ที่ 17-18 มีนาคม ที่พัทลุง นายสนามค่ายอภัยบริรักษ์ พร้อม คนพร้อม สนามพร้อม ..ครับ ผ๊ม    Grin
      เรื่องใบคุมปืน พร้อมผังสนาม 8 สนาม จะจัดส่งให้ในวันพุธ ที่ 7 มีนาคม 2550  ยังไงรอรับด้วย ละกัน หลงรัก หลงรัก
แล้วมีคนคุมนักกีฬาไปด้วยได้มั้ยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #112 เมื่อ: มีนาคม 05, 2007, 11:52:27 PM »

มีข้อสรุปให้เราชาวปืน เย้!!!!!  Grin Cheesy เฮียตี๋ พี่โญ กะพี่ ong  Cheesyส่งข่าวสารมาว่า (22.35 น.)ปืนที่ใช้แข่งในลูกซอง IPSC ปืนยาวลูกซองสแตนดาร์ท และสแตนดาร์ทแมนนวล ห้ามเจาะพอท์ต ใส่คอมพ์ ห้ามติดศูนย์อิเลคโทรนิค ให้โหลดมือเท่านั้น  ส่วนความยาวลำกล้อง และหลอดไม่ได้จำกัดไว้   คอนดิชั่น 1ให้บรรจุ 8 และ 1 ในรังเพลิง  /คอนดิชั่น 2 ให้บรรจุ แค่ 8 ในหลอด ไม่บรรจุในรังเพลิง และ ลูกเลื่อนปิด
     ส่วนปืน โมดิฟาย จำกัดความยาวจากพานท้ายถึงปลายลำกล้อง รวมคอมพ์ รวมหลอดที่ใช้ติดปืนให้ยาว รวม ไม่เกิน 132 ซ.ม. ห้ามกล้อง ช่วยเล็ง ให้โหลดมือ เท่านั้น   คอนดิชั่น 1ให้ใส่ได้เต็มหลอด และอีก 1 ในรังเพลิง /คอนดิชั่น 2 ไม่ใส่ในรังเพลิง หลอดใส่เต็ม
     ส่วนโอเพ่น  ก็ไม่ต้องพูดถึง  คอนดิชั่น 1 ก็เต็มที่ รวมรังเพลิง  / คอนดิชั่น 2 ก็ไม่ใส่ในรังเพลิง  ความยาวตัวปืนไม่จำกัด  ฮ่า...
     นักกีฬา จะแข่งประเภทไหน วันลงทะเบียน ทีมกรรมการจะช่วยให้คำแนะนำ ด้วย ส่วน กระสุนที่ใช่แข่งขัน แนะนำให้ใช้ของสนาม (ราคาพิเศษ เฉพาะ นักกีฬา IPSC )
     ส่วนคนคุม นักกีฬา ที่ตามมาด้วย ไม่แน่ใจว่าเป็น ผอบอ สูงลิบ เหมือนที่บ้านผม.... หรือปล่าว  ฮ่า...? ถ้า...ใช่...  ?  Shocked ก็แสดงว่า วีซ่า.. ผ่านตลอด แต่ ถ้าคิดจะซ่า โดยไม่มี ซ้อ ...เขียดหยังคาย    ตกใจ ( แปลว่า ..ตา...ย..หยัง..เขียด )ฮ่า......ฮิ..ฮิ

pitchy
My heart...My Soul...My Gun
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #113 เมื่อ: มีนาคม 07, 2007, 09:22:45 AM »

ข่าวล่ามาจากสนาม เรียนผู้มีเกียรตืทุกท่านครับ
...ทางสนามได้กำหนดให้วันที่ 10 มีนาคม 2550 เป็นวันสุดท้ายสำหรับการลงทะเบียนล่วงหน้าจ้า....
เร็วกันหน่อยครับ
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #114 เมื่อ: มีนาคม 07, 2007, 07:57:07 PM »

ข่าวล่ามาจากสนาม เรียนผู้มีเกียรตืทุกท่านครับ
...ทางสนามได้กำหนดให้วันที่ 10 มีนาคม 2550 เป็นวันสุดท้ายสำหรับการลงทะเบียนล่วงหน้าจ้า....
เร็วกันหน่อยครับ
ขอเบอร์น้องคนสวยด้วยครับ เอ้ย  มะใช่ Grin
ขอหมายเลขบัญชีด้วยครับ  Grinไปกะเฮียตี๋แน่นอนจ้า  จองเรือเหาะไว้ล่ะ หลงรัก
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #115 เมื่อ: มีนาคม 07, 2007, 10:05:51 PM »

วันนี้ ได้ส่งผังสนามให้ แล้วจ้า มี ที่พี่ ชัชวาล์(หางดง) ,พี่ บุญทอง (เมือง) ,พี่ตี๋ (บบท.)และพี่โญ (รังสิต)...เฮ้อ?? โล่งไปที่..รอรับด้วยคร๊าบ?Huh 5555

Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #116 เมื่อ: มีนาคม 07, 2007, 10:16:30 PM »

อ้อ!!! ทีมงาน กะปาง (ทุ่งส่ง) และชุมพร ที่สนใจแมทซ์ลูกซอง IPSC ที่พัทลุง 17-18 มีนาคม นี้ โทรสอบถามได้ที่ เบอร์สนาม 081-5415191 มีอะไรพิเศษ ๆ รออยู่ครับ  ฮ่าๆ ๆๆ (เดี๋ยว..พี่ทองใบ จะหาว่าไม่บอก..)  ฮิ้ว....

pitchy
My heart...My Soul...My Gun
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #117 เมื่อ: มีนาคม 08, 2007, 11:47:42 AM »

พี่เอ๋จ๋า
ติดต่อ คุณเกษม ที่เบอร์ 0869665387 น่ะจ๊ะแล้วจะได้หมายเลขบัญชี
สำหรับเด๋วน้องจะแจวไปรับเด้อค่ะเด้อ
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #118 เมื่อ: มีนาคม 08, 2007, 05:17:25 PM »

พี่เอ๋จ๋า
ติดต่อ คุณเกษม ที่เบอร์ 0869665387 น่ะจ๊ะแล้วจะได้หมายเลขบัญชี
สำหรับเด๋วน้องจะแจวไปรับเด้อค่ะเด้อ
ขอบคุณครับ โอนให้แล้วน่ะจ๊ะ:VOV:

พี่โญเอาผังสนามมาลงให้ดูหน่อยครับ Grin

yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #119 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 12:42:35 PM »

ผังสนามยังมาไม่ถึงเลยครับ ถ้ามาแล้วจะรีบลงให้อย่างด่วนครับ

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 12
  พิมพ์