๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 04:13:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .....การแข่งขันวันปืนชาวฟ้าครั้งที่1. 27 สค.49 ( เสร็จสิ้นแล้ว ) ....  (อ่าน 21201 ครั้ง)
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 12:59:19 PM »

เอ่อพี่ครับ อะไรคือ ชุดยิงครับ  ผมไม่รู้เรื่องเลยเกี่ยวกับการแข่งขัน

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
ammo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 08:17:27 PM »

ตารางการแข่งขันของสนามยิงปืน ทอ. ไม่มีการเปลี่ยนแปลง ครับ
แตงไท
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2006, 12:11:40 AM »

ตกใจเห็นว่าจะขายลูกพร้อมชุดยิง (เป้า 1 แผ่น+ลูกปืน10 นัด= 1ชุด) จริงหรือไม่ ?
       ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ...... ถ้าจริงคง ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2006, 12:26:23 AM โดย Hooky » บันทึกการเข้า
ammo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 08:19:44 PM »

จริงครับ  ค่าเป้า 100 บาท ค่ากระสุน 10 นัด ( 9 มม. หรือ 11 มม.) 95 บาท รวมราคาชุดยิงละ 195 บาท/ชุดยิง
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 02:21:26 PM »

จริงครับ  ค่าเป้า 100 บาท ค่ากระสุน 10 นัด ( 9 มม. หรือ 11 มม.) 95 บาท รวมราคาชุดยิงละ 195 บาท/ชุดยิง
รับได้ครับ Grin
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 04:51:00 PM »

จริงครับ ค่าเป้า 100 บาท ค่ากระสุน 10 นัด ( 9 มม. หรือ 11 มม.) 95 บาท รวมราคาชุดยิงละ 195 บาท/ชุดยิง
รับได้ครับ Grin

แจ่ม...ครับ

กรณีนักกีฬา เอาลูกกระสุนไปเองหล่ะ   คิดกันยังไง?

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 06:17:16 PM »

ถ้าจำไม่ผิด ให้ใช้กระสุนที่ทางสนามจัดให้เท่านั้นครับ

รักเธอ....ประเทศไทย
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 08:14:24 PM »

ถ้าจำไม่ผิด ให้ใช้กระสุนที่ทางสนามจัดให้เท่านั้นครับ

นักกีฬาที่เข้าร่วมแข่งขันต้อง

๑ ต้องเป็นสมาชิกสนาม ทอ. ถึงแข่งได้

๒ ต้องใช้กระสุนสนามเท่านั้นถึงแข่งได้

ถูกต้องไหมครับ?

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 08:07:26 PM »

แล้วสำหรับนักกีฬาที่เขาจะใช้เฉพาะกระสุนของเขา ก็ลงแข่งไม่ได้สิครับ...........

ใครเป็นคนคิดกติกานี้ครับ........................

เท่าที่ผมทราบ สำหรับนักกีฬายิงปืนที่เขาไปแข่งขันตามสนามยิงปืนต่างๆ..........ส่วนใหญ่จะจัดซื้อกระสุนที่เขาซ้อมได้ดีที่สุดไปทำการแข่งขัน เช่น .38 จะใช้กระสุนของ Winchester ..............................หากทางสนามจะออกข้อบังคับให้ใช้กระสุนที่สนามจัดให้...............

อาจจะมีนักกีฬาส่วนหนึ่ง ไม่เข้าร่วม

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 08:23:32 PM »

แล้วสำหรับนักกีฬาที่เขาจะใช้เฉพาะกระสุนของเขา ก็ลงแข่งไม่ได้สิครับ...........

ใครเป็นคนคิดกติกานี้ครับ........................

เท่าที่ผมทราบ สำหรับนักกีฬายิงปืนที่เขาไปแข่งขันตามสนามยิงปืนต่างๆ..........ส่วนใหญ่จะจัดซื้อกระสุนที่เขาซ้อมได้ดีที่สุดไปทำการแข่งขัน เช่น .38 จะใช้กระสุนของ Winchester ..............................หากทางสนามจะออกข้อบังคับให้ใช้กระสุนที่สนามจัดให้...............

อาจจะมีนักกีฬาส่วนหนึ่ง ไม่เข้าร่วม

หากใช้กติกานี้จริง...น่าเสียดาย นักกีฬาขาประจำคงหายเกินครึ่งแน่ๆ Huh

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 09:15:54 PM »

หากใช้กติกานี้จริง...น่าเสียดาย นักกีฬาขาประจำคงหายเกินครึ่งแน่ๆ Huh

ในฐานะนักกีฬา....ผมอยากเอากระสุนที่ใหม่และชัวร์ที่สุดเท่าที่ผมหาได้มาแข่งขัน......และอยากให้ชุดยิง100บาท ไม่รวมค่ากระสุน แต่สนามมีกระสุนไว้บริการตามแต่นักกีฬาจะต้องการ(ไม่บังคับกัน)....ขอมากไปไหมครับเนี่ย

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 07:57:50 AM »

ในฐานะนักกีฬา....ผมอยากเอากระสุนที่ใหม่และชัวร์ที่สุดเท่าที่ผมหาได้มาแข่งขัน......และอยากให้ชุดยิง100บาท ไม่รวมค่ากระสุน แต่สนามมีกระสุนไว้บริการตามแต่นักกีฬาจะต้องการ(ไม่บังคับกัน)....ขอมากไปไหมครับเนี่ย

.......มีเหตุผลครับ   เจ้าหน้าที่สนามรับฟังด้วยครับ....

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
นายเพิ่ม สยป.ตร.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 08:51:18 PM »

.......มีเหตุผลครับ เจ้าหน้าที่สนามรับฟังด้วยครับ....

.........จนท.จัดแข่งขันต้องควรรับฟังอย่างยิ่งครับ  ควรให้สิทธินักกีฬาที่จะเข้าแข่งขันจัดสรรหาลูกมาเอง หรืออาจมีนักกีฬาบางส่วนไม่ได้เตรียมลูกมาก็ถือเอากติกานี้ได้  อย่าหลงทางครับเห็นโฆษณามาคึกโครม   จะล่มตอนจบซะแล้ว.....อย่าถอยหลังครับ   วงการสั้นชาวบ้านกำลังจะไปได้สวย....จะมีชิงแชมป์ประเทศไทยแล้วครับ.         ขอแสดงความคิดเห็น..ผิดพลาดประการใดขออภัย.....ขอรับ.
ammo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 07:51:18 AM »

สนามยิงปืน ทอ. จัดการแข่งขันเป็นครั้งแรก เฉพาะสมาชิก( ทอ.และสมาชิกที่มาสมัครเป็นสมาชิก)  คณะจัดการแข่งขันต้องการให้การเสมอภาคเรื่องการใช้กระสุน และกติกา จึงกำหนดให้ใช้กระสุนที่ทางสนามจัดให้เท่านั้น ( ราคาถูกกว่าสนามอื่น) และออกกติกาเฉพาะงานนี้  ในโอกาสต่อไปจะจัดทั่วไป และใช้ระเบียบกฎทั่วไป  คณะจัดงานต้องขออภัยนักกีฬาทุกท่าน  และขอน้อมรับเอาข้อแนะนำและเสนอแนะของทุกท่านไว้ เพื่อไว้ปฏิบัติต่อไป หวังว่าคงได้รับเห็นใจและร่วมมือเข้าแข่งขัน ต่อไป  ขอบคุณครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 07:58:51 AM »

สนามยิงปืน ทอ. จัดการแข่งขันเป็นครั้งแรก เฉพาะสมาชิก( ทอ.และสมาชิกที่มาสมัครเป็นสมาชิก) คณะจัดการแข่งขันต้องการให้การเสมอภาคเรื่องการใช้กระสุน และกติกา จึงกำหนดให้ใช้กระสุนที่ทางสนามจัดให้เท่านั้น ( ราคาถูกกว่าสนามอื่น) และออกกติกาเฉพาะงานนี้ ในโอกาสต่อไปจะจัดทั่วไป และใช้ระเบียบกฎทั่วไป คณะจัดงานต้องขออภัยนักกีฬาทุกท่าน และขอน้อมรับเอาข้อแนะนำและเสนอแนะของทุกท่านไว้ เพื่อไว้ปฏิบัติต่อไป หวังว่าคงได้รับเห็นใจและร่วมมือเข้าแข่งขัน ต่อไป ขอบคุณครับ

ในข้อความที่ผมเน้นสีแดงนั้น....................

ยอดรายได้อาจจะได้ไม่ตรงเป้าที่ตั้งไว้นะครับ.................

เพราะการแข่งขันทั่วๆไปของสนามยิงปืนต่างๆ............จะเปิด Open ให้ใครก็ได้ เข้าไปร่วมการแข่งขัน ซึ่งจะทำให้จำนวนของผู้เข้าร่วมการแข่งขันมีจำนวนมาก.............ทำให้การแข่งขันมีสีสันรวมทั้งรายได้ในการจัดแข่งจะมากขึ้น..................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์