๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 01:13:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กับระเบิดจ้า  (อ่าน 11886 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 11:25:44 PM »

ส่งสัยครับว่า ทุ่นระเบิดดัก ฮ นี่มั้นทำงายยังไงครับพอจะเดา ๆได้ว่ามันคงเป็นตอนที่ ฮ ลงจอด แต่ก็ยังงง อยู่ดีว่าจะเอาไปว่างไกล้ ฮ ยังไงเพราะ พื้นทีที่จะจอดนี่ก็ต้องมีทหารฝ่ายเดียวกันเฝ้าอยู่แม้จะกำลังจะไปรับคนเจ็บ คิดเล่น ๆ นะครับ เห็นมีปีก หรือว่ามันบินได้ครับโอ๊ย...ยิ่งคิดยิง งง Huh Huh
ที่ทำรูปร่างเหมือนใบไม้จะเป็นสวิทช์รับแรงกด   แรงลมจากโรเตอร์ ฮ.จะเป่าอัดลงมาบนพื้น   ถ้า ฮ.หนัก 1 ตัน  แรงลมที่เป่าลงมาก็ต้องมากกว่า 1 ตัน  พอมันระเบิด แรงอัดจะทำให้ ฮ.เสียหลัก  ทีนี้ ทั้งโรเตอร์หลัก และโรเตอร์หางที่กำลังหมุนอยู่ ก็จะฟันหัวทหารที่พื้น  ไม่นับลำตัว ฮ.ที่กลายเป็นสากกะเบือบิน ไล่ชนลำอื่น ๆ อีกต่างหาก
หายงงหรือยังครับ    เวลากู้ระเบิด ถ้า "เป็นงง" นานเกินไป  ก็อาจจะไม่ได้งงอีกเลย
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 11:42:18 PM »

ส่งสัยครับว่า ทุ่นระเบิดดัก ฮ นี่มั้นทำงายยังไงครับพอจะเดา ๆได้ว่ามันคงเป็นตอนที่ ฮ ลงจอด แต่ก็ยังงง อยู่ดีว่าจะเอาไปว่างไกล้ ฮ ยังไงเพราะ พื้นทีที่จะจอดนี่ก็ต้องมีทหารฝ่ายเดียวกันเฝ้าอยู่แม้จะกำลังจะไปรับคนเจ็บ คิดเล่น ๆ นะครับ เห็นมีปีก หรือว่ามันบินได้ครับโอ๊ย...ยิ่งคิดยิง งง Huh Huh
ที่ทำรูปร่างเหมือนใบไม้จะเป็นสวิทช์รับแรงกด   แรงลมจากโรเตอร์ ฮ.จะเป่าอัดลงมาบนพื้น   ถ้า ฮ.หนัก 1 ตัน  แรงลมที่เป่าลงมาก็ต้องมากกว่า 1 ตัน  พอมันระเบิด แรงอัดจะทำให้ ฮ.เสียหลัก  ทีนี้ ทั้งโรเตอร์หลัก และโรเตอร์หางที่กำลังหมุนอยู่ ก็จะฟันหัวทหารที่พื้น  ไม่นับลำตัว ฮ.ที่กลายเป็นสากกะเบือบิน ไล่ชนลำอื่น ๆ อีกต่างหาก
หายงงหรือยังครับ    เวลากู้ระเบิด ถ้า "เป็นงง" นานเกินไป  ก็อาจจะไม่ได้งงอีกเลย
ก็แสดงว่าต้องเอาไป ทิ้งไว้ในจุดที่คาดว่า ฮ จะลงจอด และที่ทำสวิสเป็นรูปเหมือนใบไม่นี่เผื่อ ไม่ให้เห็นได้ชัดใช้หรือเปล่าครับ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 12:33:40 AM »

ถูกต้องครับ   ถึงแม้ว่าบนฟ้าจะไม่มีถนนก็จริง  แต่สภาพภูมิประเทศ มันบังคับว่า ฮ.ควรจะบินเข้ามาทางไหน  และกลับออกไปทางไหน   จึงไม่ต้องเผื่อกันมากนัก   ทุ่นระเบิดดัก ฮ.รุ่นใหม่  จะมีรูปร่างคล้าย ๆ หุ่นยนต์ R2D2 ในหนังสตาร์วอร์  มีเซ็นเซอร์จับเสียง ฮ. แล้วบิดหัวเข้าไปหา  พอเซ็นเซอร์ IR จับความร้อนได้มากพอ ก็จะเริ่มยิงระเบิดขึ้นไปได้ 10-30 ลูก
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 12:49:18 PM »

ถูกต้องครับ   ถึงแม้ว่าบนฟ้าจะไม่มีถนนก็จริง  แต่สภาพภูมิประเทศ มันบังคับว่า ฮ.ควรจะบินเข้ามาทางไหน  และกลับออกไปทางไหน   จึงไม่ต้องเผื่อกันมากนัก   ทุ่นระเบิดดัก ฮ.รุ่นใหม่  จะมีรูปร่างคล้าย ๆ หุ่นยนต์ R2D2 ในหนังสตาร์วอร์  มีเซ็นเซอร์จับเสียง ฮ. แล้วบิดหัวเข้าไปหา  พอเซ็นเซอร์ IR จับความร้อนได้มากพอ ก็จะเริ่มยิงระเบิดขึ้นไปได้ 10-30 ลูก

บ้านเราคงไม่มีใช้ใช่ไหมครับ....ที่มีเซ็นเซอร์เนี่ย..
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 02:53:53 PM »

อันตรายจริงๆ Shocked Shocked Shocked

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 09:43:17 PM »

บ้านเราคงไม่มีใช้ใช่ไหมครับ....ที่มีเซ็นเซอร์เนี่ย..
เข้าใจว่า ยังไม่มีใครยอมขายให้มากกว่า   หารูปเจอแล้วจะเอามาลงให้ดูครับ
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 08:57:45 AM »

นี่ไงครับ ระเบิดดัก ฮ. AHM ของอังกฤษ ที่ใช้ dual acoustic/IR sensor

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 11:15:50 AM »

อ่านดูไม่น่ายากครับ แถว สจล. น่าจะทำได้  Grin Grin Grin

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 15, 2004, 11:28:49 AM »

อ้างถึง

อ่านดูไม่น่ายากครับ แถว สจล. น่าจะทำได้  Grin Grin Grin
อ้างถึง

ครับผม ผมว่าที่ยากน่าจะเป็น เพราะไม่มีค่า คอมมิสชั้น มั้งครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์