๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 11:09:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนหมด  (อ่าน 6608 ครั้ง)
piyut
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 05:17:34 PM »

ผมอยู่ ตจว.6 วันก่อนโทรไปที่ปืนประโยชน์ มี smith 642 airweight อยู่ ๗กระบอก 48000บาท กะว่าเสาร์นี้จะไปเอา โทรไปวันนี้ปรากฏว่าหมดแล้ว ทำไมมันขายดีเหมือนแจกฟรีเลย โทรไปที่ โยธิน แสงทอง จะเอา m60 full lugแทน ก็หมดอีก  ใครพอจะทราบว่า ๒ รุ่นนี้มีขายที่ไหน ราคาเท่าไหร่ เพราะผมมีอาชีพที่ต้องอยู่เวร (หมอ) กว่าจะแลกเวรและฝากงานให้ว่างวันเสาร์ได้ก็ยาก พอดีแลกได้ปืนก็ดันหมดอีก  ผมสนใจ 642
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 05:29:38 PM »

.......... Grin..ผมว่าตอนนี้ปัญหา ปืนหมด ปืนรุ่นนี้รุ่นนั้นไม่มี กำลังเป็นปัญหากับคนซื้อมากเลยครับ สงสัยคุณหมอต้องมา กทม. หรือฝากญาติ ที่อยู่กทม. มาจองปืนที่เราอยากได้ไว้ก่อน พอของมา เดี๋ยวร้านก็โทรไปบอกเรามาจ่ายเงินครับ  ... Grin Grin  แต่จะเข้าร้านไหนดูดีหน่อยนะครับ โดยเฉพาะถ้ามี ชา กาแฟ มาเสริฟ ด้วยให้ระวังเป็นพิเศษ... Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 06:19:55 PM »

ช่วงนี้หากอยากได้ยี่ห้อใด ขนาดเท่าไหร่ คงต้องไปจองกับทางร้านไว้ครับ ถามราคาให้ชัด  หากจะให้ดี ก็ควรจะมัดจำไว้ด้วยครับ สัก 4,000-5,000  (ไม่งั้นหากมีของมาทางร้านอาจจะขายให้คนอื่นก่อนหากเราไม่มัดจำไว้) แต่ต้องคุยกับทางร้านดี ๆ ว่าปืนต้องตรงอย่างที่เราต้องการเท่านั้น และราคาต้องคุยตกลงกันให้แน่นอน  ทำเหมือนคุณนินจาบอกครับ พอของมาทางร้านเขาก็จะติดต่อไปหาเราเองแหละครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 06:41:39 PM »

ปืนน้อย คนซื้อแยอะ แถมมีระบบโคต้าอีก ไม่แพงก็ให้มันรู้ไป

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 07:45:53 PM »

จริงๆแล้วส่งใบ ป.3 ไปที่ร้าน...โอนเงิน...แล้วให้ร้านส่งปืนให้ก็ได้...สะดวกดีครับ

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 07:49:37 PM »

จริงๆแล้วส่งใบ ป.3 ไปที่ร้าน...โอนเงิน...แล้วให้ร้านส่งปืนให้ก็ได้...สะดวกดีครับ

จริงครับสะดวกดี.............แต่ร้านปืนส่วนมากจะมีคนจองจนเต็มโควต้าไปถึงกลางปีหน้าซิครับ  Grin
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 08:00:51 PM »

จริงครับสะดวกดี.............แต่ร้านปืนส่วนมากจะมีคนจองจนเต็มโควต้าไปถึงกลางปีหน้าซิครับ  Grin
ลองหาปืนมือสองดีไม๊ครับ...ราคาไม่เวอร์ด้วย

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 10:27:38 PM »

...ไอ๊หย๋า....ตั้งใจจะไปซื้อปืนต้นปีหน้า ถ้าจะต้องร้องเพลงรอ....อีกแล้ว.... Sad

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2004, 10:55:12 PM »

นี้แหละครับกลไกการตลาด Demand and Supplies ทำให้ราคาปืนขึ้นสูง......ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

DACK
Full Member

คะแนน 1

{{{ }}}

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 10:43:03 PM »

ช่วงนี้หากอยากได้ยี่ห้อใด ขนาดเท่าไหร่ คงต้องไปจองกับทางร้านไว้ครับ ถามราคาให้ชัด  หากจะให้ดี ก็ควรจะมัดจำไว้ด้วยครับ สัก 4,000-5,000  (ไม่งั้นหากมีของมาทางร้านอาจจะขายให้คนอื่นก่อนหากเราไม่มัดจำไว้) แต่ต้องคุยกับทางร้านดี ๆ ว่าปืนต้องตรงอย่างที่เราต้องการเท่านั้น และราคาต้องคุยตกลงกันให้แน่นอน  ทำเหมือนคุณนินจาบอกครับ พอของมาทางร้านเขาก็จะติดต่อไปหาเราเองแหละครับ
    มัดจำเดี๋ยวนี้ ร้อยละ สามสิบแล้วค้าบบบบบ  แถมรอปืน  สี่เดือน 555555  นอนขยำหมอนแทนปืนไปก่อน

ไม่ว่ามันจะเป็นอะไรก็ตาม ถ้าคุณประมาทและไม่รู้จักมันดีพอ มันจะอันตรายสำหรับคุณเสมอ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2004, 10:54:46 PM »

Angry เป็นเวรเป็นกรรมของชาว อวป. จริงๆ ด้านหนึ่งก็ถูกบีบโดยนโยบายรัฐจำกัดอาวุธปืน ด้านหนึ่งถูกบีบจากสถานการณ์รอบตัวที่หาความปลอดภัยไม่ได้แถมยังพึ่งพาภาครัฐไม่ได้ พอจะพึ่งพาตนเองก็ต้องมาเจอผู้ประกอบการร้านปืนเหยียบซ้ำเข้าไปอีก โดนทั้งขึ้นทั้งล่อง ใครจะช่วยเขาเหล่านั้นได้....นี่แหละประชาชนยุคคิดใหม่ ทำใหม่... Angry

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 11:57:56 AM »

.......... Grin..ถ้าจำไม่ผิดร้านปืน ใน กทม.ต้องพาคนซื้อ และปืนไปตรวจ ด้วยครับ ผมว่าคงต้องขึ้นมารับของเองที่ กทม.. Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
naiyoksot-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 13, 2004, 12:53:37 PM »

ใช่ครับต้องพาคนซื้อไปที่กองทะเบียนด้วยไม่เหมือนเมื่อก่อนเนอะ พี่นาจา

เมื่อไหร่ปืนจะผ่อนกันอิออนหรือเฟิร์ชช้อยได้มั่งเนอะ ยังมีอีกหลายตัวที่ยังไม่สมหวัง
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 02:15:23 AM »

ใช่ครับต้องพาคนซื้อไปที่กองทะเบียนด้วยไม่เหมือนเมื่อก่อนเนอะ พี่นาจา

เมื่อไหร่ปืนจะผ่อนกันอิออนหรือเฟิร์ชช้อยได้มั่งเนอะ ยังมีอีกหลายตัวที่ยังไม่สมหวัง

นั้นสิครับพี่ เมื่อไรจะมีบริการเงินผ่อน(หรือสินเชื่อเงินสด)สำหรับอาวุธปืนมั้งหนอ ทีทุกวันนี้ตนเองมีมือถือใช้ มีวิทยุฟังในห้อง ก็เพราะระบบเงินผ่อนของอี่ซีบายนี้แหละ(ผ่อนหมดทั้งสองอย่างแล้ว)เพราะไม่มีเงินก้อนไปซื้อ จ่ายเป็นก้อนไม่มี แต่จ่ายเป็นงวดไหวแน่นอน(ด้วยความมีสติและวางวินัยในการเงิน)

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 14, 2004, 08:17:10 AM »

ผมว่าอย่าโพสว่าไม่มีตังเลยครับ เดี๋ยวขอ ป. 3 ไม่ได้นะครับ ขาดหลักฐานทางการเงิน
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์