๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 01:49:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชื่อหรือไม่? คนไทยสูบบุหรี่น้อยลง เลิกแล้วกว่า6.3ล้านราย!  (อ่าน 1247 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 09:43:02 AM »

ตัวเลขการจำหน่าย  เอามาประเมิณไมไ่ด้ร้อยเปอร์เซ็นครับ 
ยิ่งแถวภาคใต้ยิ่งแล้วใหญ่

บุหรี่หนีภาษีจากมาเลย์เอามาขายแค่ซองละ ๒๕ บาท 

ผมลองดมดูหอมมาก 
ขนาดผมไม่สูบบุหรี่   
ยังดมดูแล้วหอมเลยนะเนี่ย   Grin

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่   Sitthipong อ่ะ  ฮา

โชคดีแล้วล่ะ  ที่หันมากิน  "ยาบ้า"  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
kit.8 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 73

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 09:45:07 AM »

เลิกแล้วรู้สึก ดีกับสุขภาพครับ อย่างที่รู้สึกได้เลย ผมสูบมานานมาก เลิกแล้วครับ คนที่สูบอยู่เลิกได้เลิกเถอะครับ จริงๆ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 10:34:30 AM »

ว้า... ผมไม่ใช่หนึ่งใน ๖.๓ ล้านคนที่เลิก... เพราะผมไม่สูบมาแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ... Grin Grin Grin

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 02:52:07 PM »

ไม่น่าหลงเข้ามาเลย อ๋อย
        ทีหลงเข้าไปเรื่องอื่นไม่บ่น55555

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 08:58:26 PM »

สูบอาจจะน้อยลง แต่อัฟกันมากขึ้น  คิก คิก คิก คิก

ขำๆนะครับ  ไหว้
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 09:19:40 PM »

ผมเลิกแล้วครับ........เลิกจากของแท้......มาเป็นมาเล  ซอง 18 บาท

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 12:37:31 AM »

ผมเห็นพวกเลิกบุหรี่กันเยอะ...

แต่อีหันไปดูดบุหรี่ไฟฟ้าแทนนี่สิ... Smiley
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 11:44:51 AM »

แต่อีหันไปดูดบุหรี่ไฟฟ้าแทนนี่สิ... Smiley
เพื่อนผมด้วยคนครับคุณหมอ
มีขวดนิโคตินชนิดน้ำด้วย55555

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 05:04:36 PM »

ผมเป็น 1 ใน 6.3 ล้านรายที่เลิกมาได้ ปีครึ่ง ไม่ใช่สุขภาพบังคับให้เลิกแต่ไม่มีเงินไปซื้อมาสูบนะครับ

เลิกได้ดีทั้งนั้นครับ  Grin Grin Grin รุ่นพี่ผมก็พึ่งเลิกอาทิตย์ที่แล้ว ดูว่าจะได้ถึงไหน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 05:37:36 PM »

ผมเป็น 1 ใน 6.3 ล้านรายที่เลิกมาได้ ปีครึ่ง ไม่ใช่สุขภาพบังคับให้เลิกแต่ไม่มีเงินไปซื้อมาสูบนะครับ

เลิกได้ดีทั้งนั้นครับ  Grin Grin Grin รุ่นพี่ผมก็พึ่งเลิกอาทิตย์ที่แล้ว ดูว่าจะได้ถึงไหน

เป็นปียังกลับมาสูบเลยครับพี่คาร์  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 08:51:53 PM »

เรียนถามคุณหมอ...ตอนนี้ ผมใช้บุหรี่ไฟฟ้าอยู่ ...กลัวๆเหมือนกัน...บุหรี่ไฟฟ้ากับบุหรี่จริง อันไหนมีโทษมากกว่ากันครับ...ถ้าเป็นไปได้ ผมจะไม่เอาซักอย่าง

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 08:57:03 PM »

กันชาดีกว่าครับพี่เป้า สารก่อมะเร็งน้อยกว่า สารพิษน้อยกว่า แถมมีฤทธิ์ทางยาที่เป็นประโยชน์กับร่างกายด้วย ถ้าใช้ในขนาดที่เหมาะสม
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 08:57:29 PM »

เรียนถามคุณหมอ...ตอนนี้ ผมใช้บุหรี่ไฟฟ้าอยู่ ...กลัวๆเหมือนกัน...บุหรี่ไฟฟ้ากับบุหรี่จริง อันไหนมีโทษมากกว่ากันครับ...ถ้าเป็นไปได้ ผมจะไม่เอาซักอย่าง

อันไหนมีโทษมากกว่าเหรอ
แอบมีเด็กครับน้าเป้า  มีโทษหนักมากกว่า ตกใจ ตกใจ

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 09:03:30 PM »

ยี๊ ยี๊ ยี๊

อ๋อย อ๋อย อ๋อย

สูบบุรุษดีก่าวุ๊ยยยยย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 09:04:42 PM »

ยี๊ ยี๊ ยี๊

อ๋อย อ๋อย อ๋อย

สูบบุรุษดีก่าวุ๊ยยยยย

สูบบุรุษอาจห่างมะเร็งปอด แต่เสี่ยงกับมะเร็งลำไส้นะครับพี่  Grin

What man is a man , who does not make the world better?
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์