๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 05:08:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว BB มีเฮ ไม่ใช่ปืน  (อ่าน 25605 ครั้ง)
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 02:07:13 PM »

ดีแล้วครับไมม่งั้นต้องขนกันตอกทะเบียนที่นี้ละวุ่นวายอีก

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
พรานเฒ่า
ณ.ที่ใดดวงใจไม่ไหวหวั่น ขอฝ่าฟันอุปสรรคและขวากหนาม ถึงสิ้นชาติวาสนาชะตาทราม จะฝากนามโลกให้รู้กูก็ชาย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 02:21:20 PM »

ดีใจด้วยครับ  เยี่ยม ยังไงก็ยังชอบยิงของจริงอยู่ดี++++เพราะไม่มีปืน BB น่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เพชร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

รักในหลวง

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2008, 02:36:42 PM »

ดีใจจังครับ  เยี่ยม
     กำลังหัดเล่นอยู่เหมือนกัน หลงรัก
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2008, 09:00:10 AM »

ไหว้ ขอบคุณสำหรับข่าวครับ..  Grin

ตอนนี้บ้านเมืองเริ่มสงบ ว่าจะหยิบมาเล่นอีกทีหลังหยุดมาหลายเดือน  Grin
BioKunG
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2008, 12:58:13 PM »

มันก็ของเล่นอยู่ดี สำหรับผู้ใหญ่เเล้วอะนะ เเต่เป็นของเล่นอันตราย เเตยังไงก็ของเล่นผู้ใหญ่ ที่เล่นก็มีให้เล่นเเล้ว มีน้อยคนที่เค้าจะเอาไปขู่

ถ้าเป็นผมๆก็อยากมีสะสมเอาไว้ คงไม่โรคจิตไปขู่ใครหรอก หากโดยยึดเเล้วไซ้ร์  เสียดายตังเราอะ

ไหนๆก็คุยเรื่องนี้เเล้วอยากทราบราคาหน่อยอะครับ
ผมสนใจประเภท ไรเฟิลจู่โจม มาก
ราคาน่าจะตกประมาณเทาไหร่ เเล้วที่ไหนมีขายบ้าง (คลองถมน่าจะมีไหม??)
เช่น M4 เพียวๆ ถ้าติด option เสริมจะเท่าไหร่ หรือว่าซื้อเเยกจะถูกกว่า

ไปเจอ GAL-1 สวยมากๆ ได้เเต่มอง ^^

เ สี ย ว ที่ ใ จ
ใ ช่ ที่ ตั ว
เ ก รี ย น ที่ ศ รี ษ ะ

B a d   S l o w  = ชั่ วช้ า ??

พลาดไม่ว่า แต่อย่าเหยียบซ้ำรอยเดิม
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2008, 02:23:18 PM »

ที่แต่งเล่นกันทุกวันนี้    มันเกิน 400 ฟุตต่อวินาทีทั้งนั้นครับ    ยิงจ่อๆ ได้เลือดแน่ๆ   

มีชุดแต่งแรงวางขายเกลื่อนกลาดทั้งคลองถม และหาง่ายในอินเตอร์เน็ต   จะเอาระดับไหน  ยิงกระป๋องทะลุ   ยิงขวดแก้วแตก   ยิงกระจกแตก  ยิงขวดเอ็มร้อยแตก  ฯลฯ  มีให้เลือกหลายระดับ

ผมไปเล่นที่ภูเก็ต   โดนไประยะ 5 เมตร  ที่ข้อมือ เลือดซิบๆ  นี่ก็ 2 อาทิตย์แล้ว ยังมีรอยเขียวช้ำอยู่เลย   แล้วจะบอกว่าไม่สามารถทำอันตรายต่อร่างกายได้อย่างไร

ต้องควบคุมครับ   ไม่ควบคุม  คนมันก็เล่นกันเลยเถิด  แบร่ แบร่ แบร่

ยังไง ผมก็ขอบอกว่า มันสามารถทำร้ายคนได้แน่นอน  เพราะตอนนี้มันเกินขีดจำกัดคำว่า "ของเล่น" ไปแล้ว  ตกใจ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
wirat
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2008, 10:12:29 PM »

เดี๋ยวนี้ไม่ได้เล่นแล้วครับยึ่ห้อ    WA นี้ของญี่ปุ่นแท้ซื้อที่ ฮ่องกงราคา 5600 บาทเ มืองไทย 8000 ครับรุ่น 5 นิ้วรางเต็มยิงดีครับแต่ตอนนี้จีนแดงยึดตลาดหมดแล้วไม่ควรเกิน 3000ของ จีนนะครับ
ถ้าอยากเป็นเจ้าสักกระบอกผมควรจะหาได้ที่ใหน ขอบพระคุณครับที่ได้สนทนาครับ ขอแบบราคาเบาๆนะครับ
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2008, 10:21:17 PM »

ขอแสดงความดีใจ กับผู้ที่เล่น BB GUNS ทุกคนครับ  Cheesy Cheesy Cheesy

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
Mr.Sunday
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2008, 10:43:47 PM »

เอ้อ bar-10 ผมรอดหละ นึกว่าต้องพาไปตีทะเบียนแล้ว

ส่วนเรื่องความเร็วของปืน ที่เกิน 400 เด๋วนี้สนามใน กทม. ก็ร่วมมือกันแล้วครับว่า ห้ามเกิน 400 ฟุต/วินาที

โดยเฉพาะที่ ทหารราบที่ 11  เค้าจำกัดเลยครับว่า ห้ามเกิน แม้จะเป็นปืนแบบ sniper ก็ตาม
(ใครใช้ sniper ก็เสียบเปรียบนิดๆ เพราะต้องยิงไกลกว่าปกติที่เค้าเล่นกัน)

อ้อ แล้วเค้าห้ามยิงในระยะที่ต่ำกว่า 10 m ถ้าต่ำกว่านั้นต้องไป you death แทน

สำหรับ คุณ keng_maejo(เก่ง แม่โจ้)  คงเจอคนที่เล่นผิดกฏกติกาแล้วหละครับ

ถ้ามองว่ามันอันตราย และ มองว่ามันไม่ดี มันก็อันตราย และ ไม่ดี

แต่ถ้ามองว่า เป็นกีฬา บ้างหละครับ
Ferocious
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 12:23:31 AM »

รัฐ บอก ให้เป็น อาวุธ ก็เรื่องมากปัญหาเยอะ

เอางี้ เก็บ ภาษีนำเข้าดีกว่า 555+
Soraphong-รักในหลวง
คุณภาพเยาวชน คือเครื่องยืนยัน ศักยภาพของประเทศ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

อย่าเนรคุณแผ่นดิน

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 01:47:45 AM »

เยี่ยม

กูมีกูหมดอันใดกูหาใหม่กูได้  กูจนกูแก้กูเอง  กูจักก่อเกียรติกูให้กึกก้องเกรียงไกรก่อนตาย
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 02:54:48 AM »

เอ้อ bar-10 ผมรอดหละ นึกว่าต้องพาไปตีทะเบียนแล้ว

ส่วนเรื่องความเร็วของปืน ที่เกิน 400 เด๋วนี้สนามใน กทม. ก็ร่วมมือกันแล้วครับว่า ห้ามเกิน 400 ฟุต/วินาที

โดยเฉพาะที่ ทหารราบที่ 11  เค้าจำกัดเลยครับว่า ห้ามเกิน แม้จะเป็นปืนแบบ sniper ก็ตาม
(ใครใช้ sniper ก็เสียบเปรียบนิดๆ เพราะต้องยิงไกลกว่าปกติที่เค้าเล่นกัน)

อ้อ แล้วเค้าห้ามยิงในระยะที่ต่ำกว่า 10 m ถ้าต่ำกว่านั้นต้องไป you death แทน

สำหรับ คุณ keng_maejo(เก่ง แม่โจ้)  คงเจอคนที่เล่นผิดกฏกติกาแล้วหละครับ

ถ้ามองว่ามันอันตราย และ มองว่ามันไม่ดี มันก็อันตราย และ ไม่ดี

แต่ถ้ามองว่า เป็นกีฬา บ้างหละครับ

มันมีวิธีโกงความเร็วกระสุนครับ   จริงอยู่ สนามทั่วไป จำกัดห้ามปืนที่ยิงเกิน 400 ฟุตต่อวินาทีเล่นในสนาม

แต่ต้องยอมรับความจริงครับ  ว่าที่เล่นๆกันอยู่เนี่ย  มันแต่งแรงมาเกินทั้งนั้น   ไม่มีใครเอาปืน 338 ฟุตต่อวินาที สเปกโรงงานมาเล่นกันหรอก  (โดยเฉพาะวัยรุ่น แต่งปืนเป็นหมื่น ซื้อปืนจริงได้เลย)

เวลาตรวจปืน  ก็จะใช้ลูกน้ำหนัก .25-.50 g  มายิงผ่านเครื่องจับความเร็ว  ซึ่งจะได้ตามเกณฑ์

แต่พอลงเล่นจริง  แอบเปลี่ยนเป็นลูก .20 g   ซึ่งยิงเกิน 400 ฟุตต่อวินาทีแน่นอนครับ

มันโกงกันอย่างนี้จริงๆครับ

จะมีสักกี่คนที่มีน้ำใจนักกีฬา และเป็นสุภาพบุรุษพอ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
cyracuse
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 05:08:39 AM »

เอ...ที่ภูเก็ตเค้าไม่มีกติกา ,กฏเกณฑ์ กันหรือครับเห็นมีบ้างท่านบอกว่าโดนระยะ 5 เมตร ระยะการยิงขนาดเนี๊ยภาษาปืนเค้าเรียกว่าจ่อยิง ถ้าใก้ลกว่านี้ก็คือ เผาขน ถึงจะเป็น BB gun ก็ไม่สมควรทำครับ (เคารพกติกา กฎเกณฑ์ เพื่อหมู่ชนและสังคมส่วนรวม)
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 08:58:43 AM »

เฮ ด้วย ครับ Grin

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2008, 09:53:33 AM »

Cheesy Cheesy Cheesy เยี่ยม เยี่ยม

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์