๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 05:49:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35390 35391 35392 [35393] 35394 35395 35396 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25827851 ครั้ง)
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #530880 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 09:48:05 AM »

โฮ่งๆ..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #530881 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 09:53:13 AM »

นิทานสักเรื่องมั้ย..

เอาะ ลูกร้องไปนมให้เด็กก่อน.

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #530882 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 10:13:30 AM »

<a href="https://www.youtube.com/v/RTd1LkuaM-8" target="_blank">https://www.youtube.com/v/RTd1LkuaM-8</a>

ขอขอบคุณลุงกันฯมากเลยครับที่ส่งหนังสือมาให้อ่านฯ
ผมโหลดเก็บไว้เรียบร้อยละครับ  เอาไว้อ่านที่กระต๊อบ
เมื่อวานว่าจะตอบละ แต่เนตฯ เก้าบาทต่อวันมันช้า ก้อเลยไม่ได้ตอบ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ 

วันแห่งความรัก เขาแจกดอกกุหลาบ อวดรูปคู่รูปแต่งงาน  แต่ผมยังถือลูกหนูปั่น + ขัดไม้ท่อน ทายากันปลวก เตรียมปลูกกระต๊อบอยู่ครับ   

บ้านนี้ผมก้อยังแวะเวียนมาอ่านอยู่เนืองๆครับ อ่านแล้วก้อบวกขอบคุณก่อนออกไปทำงานต่อ
  Grin Grin Grin

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #530883 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 10:37:48 AM »

เยี่ยมเลยครับ ตัดไม้เอง สร้างบ้านเอง อยู่เอง   เยี่ยม

เดี๋ยวรับไปเก็บไว้อ่านอีกนะครับ บันทึกการรบทางเรือ และ ทางอากาศสมัยสงครามโลกครั้งที่ 2 เป็นบันทึกจากฝ่ายญี่ปุ่นครับ   Cool

มีความสุขในการอ่านด้วยกันนะครับ           Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #530884 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 11:01:08 AM »

ไม่รู้ใครจะจำได้มั่งมั๊ย เรื่องของไอ้เถือกคนหนึ่ง

ที่สอบตำรวจได้ แล้วโดนไล่ออกตั้งแต่ยังฝึกไม่จบน่ะ....

นานแล้ว ตั้งแต่สมัยนักเรียนพลตำรวจโรงเรียนภูธร๙ ยะลาโน่น

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #530885 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 11:05:14 AM »

สมมุติชื่อ ไอ้เถือก ละกัน  ....ไอ้เถือกมันเณรเกด

จบ ม.๖ มาได้ไงไม่รู้ เพราะเวียนหลายโรงเหลือเกินกว่าจะจบ

แม่มันก็ ลูกเถือก ลูกเถือก ทุกคำ 

.......ไปสมัครสอบตำรวจที่ยะลา

ก่อนสอบ พาลูกไปใหว้โน่นนี่นั่น แล้วมาใหว้ทวดวังคา

เนื้อหาที่บนก็นั่นแหละ ถวาย"ไข่ต้มแสนฟอง"......ถ้าลูกสอบตำรวจได้

ไม่รู้ว่าทวดแกสนใจใคร่เห็นเรื่องไข่แสนฟองนั่นหรือเปล่า .......ไอ้เถือกสอบตำรวจได้...!!

แม่มันเหมือนกับอีบินได้ เจอใคร หนิดไม่หนิดไม่รู้ ชวนคุยเรื่องสอบตำรวจ แล้วคุยเรื่องลูกเองสอบได้ไปทั่วทั้งตลาด

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #530886 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 11:06:17 AM »

แล้วก็ถึงเวลาเดินสายแก้บน

ไข่ต้มแสนฟอง ไม่ใช่คร่าวแลแต่ทวดเท่านั้น คนตามนั้น(ผมด้วย) ก็คร่าวแลเหมือนกัน

จินตนาการและถกเถียงกันเป็นวงกว้าง ว่าไข่แสนฟอง มันจะสักปริมาณไหน

หมื่นฟอง กระบะตอนเดียวเสริมแหนบทุกได้เต็มพอดี  แสนฟองก็ต้องสิบคันรถ

บลา บลา บลา ......   สารพัดจะวิจารย์

......

พอถึงเวลา วันนั้นวันเสาร์ (เขาแก้บน วันเสาร์กับวันอังคารเท่านั้น) แกก็มา เครื่องเซ่นใส่ตะกร้าหิ้วมาให้เป็นที่งงงัน....

แล้วก็ปักธูป ๑๕ ก้าน เทียน ๔ เล่ม ขนมหวาน ๓ อย่าง ของคาว ๓ อย่าง ปลามีหัวมีหาง ข้าวปากหม้อ  อย่างละนิดละหน่อย

สุดท้ายก็ของบน ไข่ต้มแสนฟอง.....เป็นไข่ปลาอะไรสักอย่าง เม็ดเล็กปานเม็ดผักกาด สามฝัก....

สิริรวมหมดนั้น  น่าจะเกินแสนฟองไปอักโขอยู่

............

.............

.......บลา บลา ......ขาดกันตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป.....!!!!!

........

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #530887 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 11:07:01 AM »

กาลเวลาผ่านไปครึ่งปี  ไอ้เถือกฝึกตำรวจอยู่อย่างราบรื่น แม่มันก็ยังฉาวเทือนทั้งหลาด

ญาติพี่น้องก็พลอยดีใจ เพราะไม่มีใครเห็นว่าไอ้เถือกจะเอาดีอะไรได้ กับพฤติกรรมที่ผ่านมา

แต่บัดนี้ ไอ้เถือกกำลังจะเป็นผู้พิทักษ์สันติราษฎร์อยู่รอมร่อ เท่ห์กว่าครู เท่ห์กว่าทหารเสียอีก

พลอยได้ทำพอได้กับมันแหละ ใครจะหาญเอิดถ้ามีพี่น้องเป็นตำรวจทั้งคน

ฟ้าผ่ากลางวัน....!!!!

ไอ้เถือกถูกไล่ออก แถมถูกชดใช้ค่าอะไรสักอย่างให้โรงเรียนพลฯหลายหมื่น

สาเหตุเพราะ วุฒิการศึกษา ชั้น ม.๖ ของไอ้เถือก เป็นของปลอม....

มันไปได้มายังไงก็ไม่รู้ จากโรงเรียนไหนของมันก็ไม่รู้..... รู้แต่ว่า เขาตรวจสอบหลักฐานเจอ แล้วถีบออกจากโรงเรียนตำรวจ

คงไม่ต้องบรรยายอาการของแม่มัน เจ้าของตำรับไข่ต้มแสนฟองไหว้เจ้าที่
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #530888 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 11:08:58 AM »

เย้ ... หนังฉายกลางวัน  จองที่ก่อนละครับ           Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #530889 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 11:15:12 AM »

สวัสดีครับ เพื่อนพ้องน้องพี ลุงๆตาๆทั้งหลาย
ผมกลับมาแล้วครับ หลังจากไปทำลูกเอ้ย เพิ่งได้สมาชิกใหม่มา ตอนนี้พอได้จิ้มแทปเลสอีกครั้ง

Grinสวัสดี เเละ ยินดีด้วยครับน้าเอ๋ Grin

ยิ้มีเลศนัยพอจะบอกได้ไม๊ครับ...ทำอิท่าไหนกัน Huh Huh Huh

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #530890 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 11:22:06 AM »

กลับบ้านมาเสาร์อาทิตย์นี้ มีเรื่องไอ้เถือกมาอัพเดทให้ฟังกัน

มันไปสมัครทหารพรานครับ...

หลังจากโดนไล่ออกจากตำรวจ มันก็ไปสมัครทหารพราน อยู่แถวนู่นแหละ สามจังหวัด

คือ ทหารพราน หลายท่านคงจะทราบ ว่า มันมีสองสถานะ

หนึ่ง คือ อาสาสมัครทหารพราน อันนี้บางทีคนข้าง ๆ บ้านท่านก็คงมี

สอง คือ ข้าราชการทหารพราน อันนี้ หายาก นาน ๆ พบเห็นที เรียกว่า นายสิบทหารพราน หรือ นายทหารพราน

จริง ๆ จะเรียกยังไงก็ไม่รู้นะ รู้แต่ว่า นายสิบ นายทหาร ของทหารพรานเนี่ย ใหญ่พอได้เลยแหละ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #530891 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 11:51:20 AM »

เดี๋ยว ไปทำกับข้าวก่อน
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #530892 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 11:54:03 AM »

เด็กอ่านได้ ผู้ใหญ่อ่านดี   เยี่ยม

-มีแล้ว 1 เล่ม ครือ โจนาธาน ลิฟวิงสตัน : นางนวล(ดันไปซื้อของเลียนแบบมาอีกเล่มชื่อ วิน ชวาทิต : เต่าทะเล plotเรื่องเหมือนกันเป๊ะ-โฮ..โฮ..)
-เที่ยวบินกลางคืนนั้นสนุกเหรอคับ ? ซองแต็ก ซู เปรี..นักบินอาสาชาวฝรั่งเศสบินข้ามทะเลมาจากแอฟริกาเหนือ ถูกนาซียิงตก ชาวประมงเพิ่งลากอวนติดซากเครื่องบินแกเมื่อไม่กี่ปีนี้เอง ผมอ่านเจ้าชายน้อย..ของแกไม่รู้เรื่องเลยคับ (อาจอยู่ที่คนแปลก็ได้-โทษปี่โทษกลองไว้ก่อน เรื่องไรจะโทษว่าตัวเองโง่..55555..)  

สวัสดีครับท่านpoethipus  ผมก็เหมือนท่านpoethipus ครับ อ่านเจ้าชายน้อย แล้วก็เฉย ๆ ทั้ง ๆ ที่หลายคน บอกว่า ดีจังเลย  ขำก๊าก

จำนิทานกลอนเรื่องนี้ได้ไหมครับ   คิก คิก

คับ.. สองคนยลตามช่อง   คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม
                     คนหนึ่งตาแหลมคม  เห็นดวงตาวอยู่พราวพราย..
               (กลอนของ ฟ.ฮีแลร์..รร.อัสสัมชัญ-ฝรั่งที่แต่งแบบเรียนภาษาไทย)
พระมเหลเถไถมไหลถา  นั้น แหม..เสียดาย เพื่อนมันยืมของพ่อมาให้ถ่ายเอกสารรวม 3 เล่ม ผมดันถ่ายแต่ระเด่นลันไดเรื่องเดียว อีก 2 เล่มผมดันเสียดายเงินค่าถ่าย(พระมะเหลเถไถ กับ อุณรุทร้อยเรื่อง)..โฮ..โฮ..                
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #530893 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 01:04:49 PM »

อ้าว ว่าจะมาเล่าต่อ ผ่ามีประชุม.....

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #530894 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 01:13:13 PM »

สวัสดีครับท่านpoethipus  ผมก็เหมือนท่านpoethipus ครับ อ่านเจ้าชายน้อย แล้วก็เฉย ๆ ทั้ง ๆ ที่หลายคน บอกว่า ดีจังเลย  ขำก๊าก
  จำนิทานกลอนเรื่องนี้ได้ไหมครับ   คิก คิก

คับ.. สองคนยลตามช่อง   คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม
                     คนหนึ่งตาแหลมคม  เห็นดวงตาวอยู่พราวพราย..
               (กลอนของ ฟ.ฮีแลร์..รร.อัสสัมชัญ-ฝรั่งที่แต่งแบบเรียนภาษาไทย)
พระมเหลเถไถมไหลถา  นั้น แหม..เสียดาย เพื่อนมันยืมของพ่อมาให้ถ่ายเอกสารรวม 3 เล่ม ผมดันถ่ายแต่ระเด่นลันไดเรื่องเดียว อีก 2 เล่มผมดันเสียดายเงินค่าถ่าย(พระมะเหลเถไถ กับ อุณรุทร้อยเรื่อง)..โฮ..โฮ..                

คงได้รับ"พระมเหลเถไถ" เรียบร้อยแล้วนะครับ   Grin

อ้าว ว่าจะมาเล่าต่อ ผ่ามีประชุม.....

ผมยังไม่เก็บเสื่อนะครับ จองที่ไว้ก่อนครับ   คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 01:15:11 PM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 35390 35391 35392 [35393] 35394 35395 35396 ... 35790
  พิมพ์