๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 03:07:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 254094 ครั้ง)
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 12:31:44 PM »

เอาใจช่วยนะครับ

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 01:18:18 PM »

ไปมาแล้วครับ 10โมงกว่าๆ นายอำเภอไม่อยู่ ไปถึงก็ยิ้มให้ปลัดหนุ่มรุ่นน้องซะทีหนึ่ง
ดีงเอกสารยื่นให้ ปลัดอ่านเสร็จทำหน้าแหยๆ แล้วหมุนเก้าอี้ไปโต๊ะข้างหลัง ยื่นให้เจ้าหน้าที่ผู้หญิงอีกคนอ่าน
   คนนี้อ่านนานหน่อยคงอ่านละเอียด เพราะเป็นข้อกฎหมาย อ่านเสร็จ ก็เดินไปให้พี่ผู้ชายอีกโต๊ะอ่าน คนที่ท่าทางรู้กฎหมาย แต่ผมไปอำเภอกี่ครั้งๆ ไม่เคยเห็นพี่แกทำงานเลย พอแกอ่านจบก็เรียกผมไปคุยที่โต๊ะ
   พี่คนนั้น: น้องใจร้อนจัง นายคนนี้ไม่ให้ น้องก็รอ นายนี้ย้าย นายคนใหม่มาเดี๋ยวก็ได้เอง
   ผม: ผมทำตามสิทธิ์ครับพี่
   พี่คนนั้น: เอางี้นะ นายไม่อยู่3วัน เดี๋ยวนายกลับมาน้องมาคุยอีกที พี่ว่ามันอาจมีตรงไหนที่สื่อสารกันไม่เข้าใจ          นายเค้าอาจมีเหตุผล ที่บอกน้องแล้ว บางทีน้องไม่เข้าใจ พี่ไม่อยากให้โต้ตอบกันด้วยเอกสาร มาพูดกันดีกว่านะ
  ผม: ผมมาพูดไปแล้วครับ ก่อนยื่นเอกสาร ก็คุยกับนายอำเภอแล้ว ท่านไม่ยอม ผมก็ต้องยื่นเอกสารให้ท่านเขียนมาเป็นข้อความให้ผม ว่าทำไมท่านไม่ให้ และตอนนี้ก็ครบขั้นตอนแล้ว ผมก็ต้องทำขั้นตอนต่อไป
   พี่คนนั้น : พี่เข้าใจ แต่ว่าการโต้ตอบด้วยเอกสาร มันจะทำให้หมางใจกันเปล่าๆ น้องก็บ้านอยู่ที่นี่ นายก็ทำงานที่นี่
   ผม: ถ้างั้นพี่ให้ใครเซ็นรับเอกสารไว้ให้ผมก่อน แล้วนายอำเภอกลับมา ถ้าท่านอยากคุย พี่ก็ให้ปลัดโทรตามผมก็ได้
   พี่คนนั้น: ได้ เดี๋ยวให้ปลัดเซ็นรับเอกสารไว้ ใจเย็นนะ รู้มั๊ย มันมีกฎนะ คนใจร้อนเค้าไม่อนุญาตหรอก
   ผมเดินมาแวะที่โต๊ะปลัดหนุ่ม  ขอลายเซ็น แล้วให้เบอร์โทรไว้ แล้วกลับบ้าน

ตลอดทางกลับบ้าน คิดมาตลอดว่า นายอำเภอกลับมาเห็นเอกสารจะว่ายังไง คิดไป สองทางครับ
 1. เห็นแล้ว ท่านยังดื้อ ให้เราทำตามขั้นตอน อุทธรณ์ แล้ว ฟ้องศาลปกครอง
     ถ้าออกไม้นี้ ผมจะสบายใจมากกว่า
 2. ท่านประณีประนอม ยอมออก ป.3 ให้แต่โดยดี
     ถ้าเป็นข้อนี้ ผมคงทำหน้าลำบาก คิดไม่ตก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2007, 01:22:09 PM โดย ๏แก้วเดียวจุก๏ » บันทึกการเข้า

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 01:27:26 PM »

Grin Grin Grin  สงสัยนายทะเบียนคงจะโดนไปหลายข้อแน่ๆเลย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไม่ต้องคิดมากครับ.....สู้มาถึงขนาดนี้แล้ว....ผมว่าคุณแก้วเดียวจุกน่าจะภูมิใจมากกว่านะครับ

ผมยังเก็บเอกสารทุกชิ้นที่เกี่ยวกับการฟ้องไว้เลยครับ....เก็บไว้ให้ลูกดูครับ.... Grin Cheesy Grin

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 01:42:00 PM »

ตลอดทางกลับบ้าน คิดมาตลอดว่า นายอำเภอกลับมาเห็นเอกสารจะว่ายังไง คิดไป สองทางครับ
 1. เห็นแล้ว ท่านยังดื้อ ให้เราทำตามขั้นตอน อุทธรณ์ แล้ว ฟ้องศาลปกครอง
     ถ้าออกไม้นี้ ผมจะสบายใจมากกว่า
 2. ท่านประณีประนอม ยอมออก ป.3 ให้แต่โดยดี
     ถ้าเป็นข้อนี้ ผมคงทำหน้าลำบาก คิดไม่ตก

ข้อสรุปง่ายๆ เจอคนจริงก็หยอ...แค่นั้นเองครับ

ไม่ออกก็สู้กันไป  ออกมา ก็เข้ากรณีอื่นๆพอเจอคนจริง เอากฎหมายมาวัด ก็หงอ ยอมงอ ออกให้....

ประเทศไทย สิทธิได้มาโดยต้องร้องขอ......

ป.ล. ไม่ต้องคิดไม่ตกหรอกครับ ...เราทำหน้าที่ของเรา อย่างมากก็ได้ชื่อว่าคนหัวหมอ

พี่เสกของเราแนวหน้าเรื่องคนหัวหมอ ไปไหนมาไหนแถวนางเลิ้ง วังไชยายังต้องเกรงบารมี

เพราะพี่เขาฟัดเอาตาย........

อิอิอิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
muskey == รักในหลวง ==
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 01:42:44 PM »

สู้ๆๆอย่างเดียวครับ ผมเองก็จะลองดูมังครับ จูบบบบ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 01:54:52 PM »

Grin Grin Grin  สงสัยนายทะเบียนคงจะโดนไปหลายข้อแน่ๆเลย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไม่ต้องคิดมากครับ.....สู้มาถึงขนาดนี้แล้ว....ผมว่าคุณแก้วเดียวจุกน่าจะภูมิใจมากกว่านะครับ

ผมยังเก็บเอกสารทุกชิ้นที่เกี่ยวกับการฟ้องไว้เลยครับ....เก็บไว้ให้ลูกดูครับ.... Grin Cheesy Grin

เช่นกันครับ ผมเก็บเอกสารทุกชิ้นที่เกี่ยวกับการฟ้องไว้ให้ลูกดูครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

UMPHANG
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 02:30:36 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ ๆ
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 02:40:29 PM »

Cheesyไม่ต้องคิดมากครับ เป็นเรื่องปรกติครับ ไม่เคยมีใครทำเรื่องจริงเรื่องถูกต้องให้เค้ารับรู้ พอเค้าทราบว่ามีคนรู้เรื่องจริง เค้าก็รับได้ครับ มีหลายท่านสู้กัน2-3ยก แต่ผมว่าของคุณถึงยก2 ก็เก่งแล้วครับ

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
m@m
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 02:51:54 PM »

มายกให้ครับเพื่อนๆที่ติดตามจะได้มาให้กำลังใจครับ สู้ สู้ ครับ

น้ำใจดั่งน้ำตก
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 03:03:29 PM »

เอาใจช่วยครับ
นายทะเบียนอ่านแล้วคงคิดหนักแน่ ๆ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 03:53:24 PM »

เอาใจช่วยนะครับ ขอให้สู้ต่อไป
nomember
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 04:00:45 PM »

เป็นกำลังใจให้อีกคนครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 04:06:47 PM »

เยี่ยม
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 04:24:16 PM »

เอาใจช่วยครับ ของผมก็ขอยากเหมือนกันจะได้ศึกษาไว้เป็นแนวทางครับ หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
ครูดอย - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 71

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 04:53:46 PM »

อยากรบกวนท่าน จขกท. ลงรายละเอียดต่างๆ
ไว้ให้เพื่อนสมาชิกได้ศึกษาด้วยครับ
เพราะหลายท่านก็เจอปัญหาเหมื่อนๆ กัน
จะได้มีวิธีดำเนินการที่สะดวกและถูกต้องครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ (ผมก็เจอปัญหาเดียวกันแต่ไม่กล้าฟ้อง)
 Grin  Angry  Shocked  เยี่ยม  ขำก๊าก  กิ๊วก๊าว

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 77
  พิมพ์