เขาซื้อตุ๊กแกไปทำไมกันครับ

<< < (8/18) > >>

babor:
อ้างจาก: Pandanus ที่ กันยายน 10, 2010, 10:53:57 AM

อ้างจาก: ชายเจษฎ์ ที่ กันยายน 09, 2010, 02:26:33 PM

เฮ้ออออออออ....ไม่รู้จะเห็นดูมันดีหรือว่าสมน้ำหน้ามันดี เมื่อครู่พวกมาบ่นให้ฟังเรื่องตุ๊กแก เมื่อประมาณเดือนก่อนที่โก-ลก มีข่าวแพร่สะพัด หนาหูว่ามีเถ้าแก่จากมาเลย์มาหาซื้อตุ๊กแก และหากมีตัวสามขีดขึ้นไปจะซื้อในราคาตัวละสองแสน ย้ำ สองแสน แล้วมรันก็หายไป มารู้ทีหลังว่าไปหาซื้อตุ๊กแกแถวเหนือและอีสาน มันบอกว่ามีเยอะ สรุปมันหมดเงินไปสองแสนกว่าแต่ได้ตุ๊กแกกลับมาเต็มท้ายรถ เอาไปหาเถ้าแกมาเลย์ ปรากฎว่าขายไม่ได้ เค้าไม่ซื้อ เค้าบอกว่าตัวเล็กไป ขนาดตัวเท่าฝ่ามือยังเล็กเลย มรันมานั่งเศร้าอยู่เนี่ย ไม่รู้จะช่วยยังไง ใครพอมีวิธีบ้างอ่ะว่าตุ๊กแกเอาไปทำไหร๋ได้มั่ง  ::012::

ทิ้งงานประจำไปหามาสิ   เผื่อจะรวยกับเขามั่ง   ::008::

ปกติพี่แกก็ใช่ทำฮานนิ ::013::

sada:
อ้างจาก: pet-tho ที่ กันยายน 10, 2010, 02:53:09 AM

จริงมั้ยลุงซักดาบ้านแฟนผมอยู่สตูลเค้าก็บอกมาเหมือนกัน  เห็นว่าเกิน 3 ขีดตัวแสนคนมเลเค้ารับซื้อ  จะเป็นไปได้หรือ

นี้ ครับ  ::014::
นายจิรายุสต์ หรือ เสี่ยต๊ะ เอียดตรง อายุ 42 ปี ชาวอำเภอย่านตาขาว จังหวัดตรัง นายทุนรับซื้อตุ๊กแก กล่าวว่า ตนรับซื้อตุ๊กแกจริง แต่ตุ๊กแกต้องมีน้ำหนัก 3 ขีดขึ้นไป ซึ่งหากใครมีตุ๊กแกขนาดดังกล่าว ตนยินดีจะซื้อในราคาตามน้ำหนักของตุ๊กแก เนื่องจากมียอดสั่งซื้อมาจากพ่อค้าชาวมาเลเซีย และชาวไต้หวันมาเป็นจำนวนมาก ซึ่งหากผู้ใดสนใจต้องการขายตุ๊กแก สามารถโทรติดต่อมาได้ที่เบอร์โทรศัพท์ 08-8386-2795 ตลอด 24 ชั่วโมง

ที่มา ครับ  http://hilight.kapook.com/view/51355

sada:
ปัญหาก็คือตุ๊กแก ส่วนมาก ที่ผมถามคนรู้จักทุกคน   เค้าบอกว่า   หายาก มากๆ ส่วนมากจะมีแค่  ขีด กว่าๆเท่านั้น
ทำไมต้อง 3 ขีดขึ้นไป
เพราะว่า จะต้องมีการขนส่ง ทำให้ตุ๊กแกจะผอม กว่าเก่ามาก  เลยต้อง 3 ขีดขึ้นไป ครับ 
ข้อมูลจากผู้รับซื้อโดยตรง ครับ
ป.ล  เค้าฝากมาบอกทุกท่านด้วย ครับว่า ถ้า มี จะไปรับซื้อถึงบ้าน  แม้อยู่เชียงใหม่ก็ตาม  (ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย)ถ้าใครมีก็บอกผม ครับ
เดี๋ยวผมบอกเค้าให้   ส่วนราคายังไงตกลงกันเอง ผมไม่เกี่ยว   
 ถ้ามี ส่งรูปถ่าย มาทาง PMผมก็ได้ครับ 

submachine -รักในหลวง-:
อ้างจาก: jane1 ที่ กันยายน 10, 2010, 09:19:34 AM

ที่ทราบมาแหล่งที่ซื้อ-ขายตุ๊กแก ใหญ่ที่สุดอยู่ที่นครพนม
ผมจำไม่ได้ว่าอยู่อำเภอใด แต่ทำให้ชาวบ้านมีกินมีใช้
ดีกว่าทำนาอีกครับ ราคาตุ๊กแกสด ตัวละ 3-5 บาทครับ
พอทำตากแห้งแล้วก็จะได้ตัวละหลายสิบบาทอยู่เหมือนกัน

ธนาคารตุ๊กแกครับ เริ่มที่ครูประชาบาลโรงเรียนประถมแห่งหนึ่ง ที่ต้องการให้เด็กนักเรียนมีรายได้

-Joke-:
ตัวนี้พอได้ไหมครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว