๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 11:54:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระดานซื้อ - ขาย หายไปใหนครับ  (อ่าน 72077 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #150 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 06:04:29 PM »

ควรแจ้งเงื่อนไขว่า สามารถลบการประกาศซื้อขายที่ผิดกฎหมายอย่างโจ่งแจ้งได้ทันที  เช่นลำกล้อง  ซองกระสุน
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #151 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 06:04:51 PM »

Cheesy เดี๋ยวผมส่งไปด้วยอยากได้ดาวมั๊งอะ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #152 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 06:10:23 PM »

อ้างถึง
1.เรื่องการแบ่งชนชั้น บ้านเราอาจยังเห็นไม่ชัด เพราะเราไม่เคยโดนจริงๆ ยกตัวอย่างง่ายๆในสหรัฐอเมริกาสมัยหนึ่ง ห้องน้ำก็จะมีป้ายแขวนห้ามคนผิวดำเข้า รถเมล์ก็ไม่ให้คนผิวดำขึ้น หรือถ้าดีหน่อยก็ไปนั่งท้ายรถ สถาบันการศึกษาหลายแห่งก็ไม่รับคนผิวดำ แต่เวลาเกณฑ์ทหารคนผิวดำกลับมีสิทธิ์ (ตายในสนามรบ) เท่าเทียมกับคนผิวขาว แต่พอเข้ากรมกอง ก็ต้องอยู่แต่เฉพาะกรมกองของคนผิวดำล้วนไม่ปะปนกับคนผิวขาว กรณีที่ยกขึ้นมาเป็นตัวอย่างจะพบว่าคนผิวดำกับคนผิวขาวมีสิทธิ์ไม่เท่ากัน (ในยุคนั้น) ทั้งๆที่เป็นคนอเมริกันเหมือนกัน
ท่านครับมันไม่ได้เกี่ยวกันเลย    ในบอรด์นี้ไม่มีหรอกที่แบ่งชนชั้นน่ะ  เชื่อผมเหอะ  แล้วที่เมกาน่ะแบ่งผิวไม่ใช่แบ่งชั้น  สังคมเมืองไทยนอกเว็ปนี้ซิครับ แบ่งชนชั้นวรรณะ    แสดงให้เห็นว่าท่านนะ เข้ามาอ่านแต่กระทู้ซื้อขายโดยเฉพาะ  ถึงไม่ได้สัมผัสกับการที่เว็ปนี้ไม่มีการแบ่งชนชั้น  ผมโวหารไม่มี พูดแบบคนไม่มีการศึกษา   
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #153 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 06:10:52 PM »

Don't let the door hit you in the ass.

พี่เจษไม่ใด้จะพิมพ์ว่าBefore our shoes hit you in the ass.เหรอกั๊บ  Grin
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #154 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 06:11:31 PM »

........อยากได้ดาวเขียวๆต้องทำยังไง คุณปิ๊ก Grin.......(  เขียวไม่ได้  น้ำเงินก็เอา Grin )

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #155 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 06:11:57 PM »

Don't let the door hit you in the ass.

พี่เจษไม่ใด้จะพิมพ์ว่าBefore our shoes hit you in the ass.เหรอกั๊บ  Grin
หึหึหึ
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #156 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 06:24:36 PM »

........อยากได้ดาวเขียวๆต้องทำยังไง คุณปิ๊ก Grin.......( เขียวไม่ได้ น้ำเงินก็เอา Grin )
สปอนเซอร์กระผมเป็น เบเนลลี m1 สักกระบอกก็ได้ครับ รับรองมีให้พี่ทุกสีเลย อิอิอิ    จูบบบบ จูบบบบ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #157 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 06:27:35 PM »

........อยากได้ดาวเขียวๆต้องทำยังไง คุณปิ๊ก Grin.......( เขียวไม่ได้ น้ำเงินก็เอา Grin )
สปอนเซอร์กระผมเป็น เบเนลลี m1 สักกระบอกก็ได้ครับ รับรองมีให้พี่ทุกสีเลย อิอิอิ จูบบบบ จูบบบบ

ได้แบบนี้พี่ปิ๊กคงเปลี่ยนสีให้ดาวดวงละสี เปลี่ยนสีให้ทุกวันแน่ครับ  Grin Grin

ดอนเมือง​1
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #158 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 06:32:02 PM »

To Web Master

Can we use copy of Passport because i don't have ID card with me that Passport also have ID Number.

Best Regards
d600g

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #159 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 06:38:23 PM »

มาแล้วววครับ Grin Grin ก่อนอื่นต้องขออภัยพี่ๆทุกท่านที่มาตอบช้าครับ เนื่องจากผมไปตจว.มาสองวัน วันนี้เพิ่งได้กลับเข้าออฟฟิศเลยเพิ่งได้เปิดกระทู้นี้อ่านครับ

หลังจากที่ได้อ่านความคิดเห็นของพี่ๆที่มีทั้งเห็นด้วยและไม่เห็นด้วยนั้น ขอชี้แจงเรื่องแรกคือเรื่องเงื่อนไขการเข้าบอร์ดซื้อขายที่ผมกำหนดขึ้นมาแต่ไม่ได้บอกอย่างละเอียดว่าต้องทำอย่างไร เงื่อนไขที่ผมกำหนดนั้น คือ Newbie ไม่สามารถเข้าใช้งานบอร์ดซื้อขายได้ จนกว่าจะเปลี่ยนสถานะมาเป็น Jr.Member ซึ่งต้องมีจำนวนการโพสท์ข้อความมากกว่า 20 reply ขึ้นไปจึงจะสามารถเข้าใช้งานได้ตามปกติ การที่ผมไม่บอกเพราะเนื่องจากเห็นว่า อยากจะให้ทุกคนออกมาพูด-คุยกัน ซึ่งไม่จำเป็นจะต้องคุยเรื่องปืน เรื่องสัพเพเหระในหน้าหลังแนวยิงก็เป็นเรื่องที่ทุกคนสามารถพูดคุยและแสดงความคิดเห็นได้ ซึ่งในส่วนนี้เป็นความผิดของผมเองที่ไม่ได้บอกกติกาอย่างชัดเจนว่าต้องมีสถิติการโพสท์มากกว่า 20ขึ้นไปเพราะกลัวว่าจะมี สมาชิก"บางท่าน" ที่โพสท์หน้ายิ้มอย่างเดียวเพื่อปั๊มกระทู้ให้ทะลุ 20 เพื่อเข้าบอร์ด(ขนาดไม่ได้บอกเงื่อนไข ก็ยังมีคนทำเลยครับ)

หลังจากที่ได้อ่านความคิดเห็นของพี่ๆหลายๆท่านทำให้ผมมองเห็นแนวทางที่ชัดเจนมากขึ้น ซึ่งก็ขอเสนอแนวทางดังนี้นะครับ

บุคคลภายนอก - ไม่สามารถอ่าน/โพสท์ ในบอร์ดซื้อขายได้

Newbie/Jr.member - สามารถอ่าน บอร์ดซื้อขายได้ ตอบกระทู้ขายได้ แต่ไม่สามารถตั้งกระทู้ในบอร์ดซื้อขายได้

Full Member(100กระทู้) ขึ้นไป - ตั้งกระทู้/อ่าน/ตอบ กระทู้ในหน้าซื้อขายได้ตามปกติ

ในกรณีที่ต้องการตั้งกระทู้ในบอร์ดซื้อขาย แต่ยังมีสถานะไม่ถึง Full Member ขอความร่วมมือให้ท่านส่งสำเนาบัตรประชาชนมาที่ เวบอวป. ทาง email ที่ phongpat@gunsandgames.com หรือ ส่งทางไปรษณีย์ มาที่ สนง. อวป. 202-4 สุขุมวิท 22 คลองเตย กทม. 10110 และระบุชื่อที่ใช้ในเวบด้วยครับ

สมาชิกที่ยืนยันการมีตัวตนแล้วจะมีชื่อกลุ่ม "ชาว อวป." ติดห้อยอยู่ข้างใต้ชื่อและรูกระสุนจะเปลี่ยนเป็นดาว4ดวงสีน้ำเงินแทนครับ

สำหรับท่านที่ขายปืนและอุปกรณ์ในหน้าซื้อขายเป็นประจำ ขอความร่วมมือให้ท่านส่งหลักฐานการมีตัวตนด้วยครับ จะเป็นการเพิ่มความน่าเชื่อถือในการประกาศขายของไปในตัวครับ

เริ่มใช้นับตั้งแต่บัดนี้ครับ พี่ๆท่านใดเห็นด้วนหรือไม่เห็นด้วยตรงจุดไหน ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ ค่อยๆปรับไปเรื่อยๆให้มันเข้าที่เข้าทาง บ้านของพวกเราจะได้เป็นระเบียบเรียบร้อยครับ

การจัดเตรียมระบบของ วมต สมบูรณ์มากครับ ผมส่งสำเนาบัตรประจำตัวประชาชนไปให้ไม่ถึงชั่วโมง ผมดูที่ใต้ชื่อ ระบบได้ปรับเปลี่ยนตามที่ท่านเรียนไว้เป็นที่เรียบร้อย ขอชมเชยและขอบพระคุณครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #160 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 06:41:47 PM »

To Web Master

Can we use copy of Passport because i don't have ID card with me that Passport also have ID Number.

d600g
ได้ครับ ถือเป็นเอกสารยืนยันการมีตัวตนเหมือนกันครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #161 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 07:15:31 PM »

To Web master

khob Kun Krab

d600g

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #162 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 08:02:53 PM »

อ่านมาอยู่นานแล้วครับตั้งแต่ตั้งกระทู้เลยครับ ก็มีเหตุผลกันทั้งนั้น เท่าที่ฟังมารู้สึกว่าปัญหาใหญ่มันก็มีอยู่ปัญหาเดียวคือกลัวคนแอบอ้าง หรือหลอกลวงในการซื้อขายในกระดานซื้อขาย ไหนๆก็ให้แสดง ID เพื่อยืนยันตัวแล้ว ผมก็ว่าถ้าคนเราไม่มีอะไรแอบแฝงแล้ว และรักที่จะศึกษาหาความรู้เกี่ยวกับอาวุธปืน พวกเราที่เป็นสมาชิกทุกคนก็ยืนยันตัวเองกันทุกคนไปเลยซิครับ แล้วก็ตั้งกฏออกมาว่าต่อไปคนที่จะสมัครเป็นสมาชิกก็ต้องทำแบบนี้ได้ครับ คนที่ไม่ประสงค์จะแสดงตนก็เข้าดูได้อย่างเดียว แล้วเราก็ควรมีบทลงโทษหรือการตักเตือนสำหรับสมาชิกที่โพสไปในลักษณะที่ไม่สมควรด้วย ผมว่ามันก็น่าจะเพียงพอกับการแก้ปัญหาพอสมควรครับ ไม่ต้องไปกำหนดว่าต้องโพส 20 ครั้งเพื่อเป็น Full Member หรอกครับ ส่วนเรื่องคนตั้งใจเป็นอีแอบหรือจะหลอกลวงนั้น ผมว่ามันก็ทำจนได้แหละ ก็เป็นหน้าที่ของพวกเราที่ต้องสอดส่องดูแลกันด้วย ก็เป็นข้อเพิ่มเติมนะครับ ที่เสนอให้พิจารณานะครับ ผมเองยังไงก็ได้ครับ

More Care
Less Hate
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #163 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 08:05:22 PM »

ขอบคุณเว็บมาสเตอร์ที่กรุณาชี้แจงกฏกติกาให้เข้าใจครับ และผมคิดว่าจะเป็นประโยชน์อย่างมากสำหรับสมาชิกใหม่ในอนาคตครับ ขอบคุณอีกครั้ง
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #164 เมื่อ: เมษายน 07, 2006, 08:53:27 PM »

อ่านมาอยู่นานแล้วครับตั้งแต่ตั้งกระทู้เลยครับ ก็มีเหตุผลกันทั้งนั้น เท่าที่ฟังมารู้สึกว่าปัญหาใหญ่มันก็มีอยู่ปัญหาเดียวคือกลัวคนแอบอ้าง หรือหลอกลวงในการซื้อขายในกระดานซื้อขาย ไหนๆก็ให้แสดง ID เพื่อยืนยันตัวแล้ว ผมก็ว่าถ้าคนเราไม่มีอะไรแอบแฝงแล้ว และรักที่จะศึกษาหาความรู้เกี่ยวกับอาวุธปืน พวกเราที่เป็นสมาชิกทุกคนก็ยืนยันตัวเองกันทุกคนไปเลยซิครับ แล้วก็ตั้งกฏออกมาว่าต่อไปคนที่จะสมัครเป็นสมาชิกก็ต้องทำแบบนี้ได้ครับ คนที่ไม่ประสงค์จะแสดงตนก็เข้าดูได้อย่างเดียว แล้วเราก็ควรมีบทลงโทษหรือการตักเตือนสำหรับสมาชิกที่โพสไปในลักษณะที่ไม่สมควรด้วย ผมว่ามันก็น่าจะเพียงพอกับการแก้ปัญหาพอสมควรครับ ไม่ต้องไปกำหนดว่าต้องโพส 20 ครั้งเพื่อเป็น Full Member หรอกครับ ส่วนเรื่องคนตั้งใจเป็นอีแอบหรือจะหลอกลวงนั้น ผมว่ามันก็ทำจนได้แหละ ก็เป็นหน้าที่ของพวกเราที่ต้องสอดส่องดูแลกันด้วย ก็เป็นข้อเพิ่มเติมนะครับ ที่เสนอให้พิจารณานะครับ ผมเองยังไงก็ได้ครับ

Cheesy เห็นด้วยกับพี่1911&FISHING เวปยิ่งมีคนมากๆต้องมีระเบียบมากขึ้นครับ ที่พันทิพย์ใครโพสไม่ดีโดนยึดอมยิ้ม และสมัครก็ต้องมีหลักฐานยืนยันด้วยเช่นกัน  อิอิ.....แต่ผมสมัครรุ่นแรกๆเลยรอดตัวไป

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 16
  พิมพ์