๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 12:14:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมคนไม่นิยม.40 S&W ไม่แรง ไม่แม่น ไม่เหมาะ  (อ่าน 7921 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 09:42:37 PM »

.40 ยังใหม่อยู่ก็ยังไม่ค่อยเพร่หลาย ..... ผมเคยคุยกับเพื่อนๆหลายคน คนที่ชอบก็ว่ามันลงตัวพอดีระหว่าง 9 กับ .45  เยี่ยม ส่วนคนที่ไม่ชอบก็ว่ามันกั๊กๆระหว่าง 9 กับ .45 ครับ คือลูกดกแบบ 9 ก็ไม่ใช่ หมัดหนักแบบ .45 ก็ไม่ใช่ครับ  Grin
แสดงว่าไม่เคยเห็น 135 เกรน JHP ซิครับ ว่าเด็ดแค่ไหน   

http://www.handgunsmag.com/ammunition/triton_722/

เพี้ยง  ขอให้ Royal Ammo. ทำแบบนี้ออกมาบ้างเถอะคร๊าบบบ
        ถ้าได้รู้จัก(หรือคุยด้วย)
แล้วจะรัก ใช่ใหม ครับ เฮีย
ผมว่าคนที่ค้นคว้าหาข้อมูล
.๔๐ อย่างจริงจังแล้วจะอยากได้ ครับเฮีย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 09:45:39 PM »

ไม่แรง...ยังไม่เคยมีคนโดนแล้วมาเล่า
ไม่แม่น...ลูกแพงกว่า9มม.เลยได้ซ้อมน้อยกว่า
ไม่เหมาะ....ความรู้ยังมีไม่มากพอในเรื่องอาวุธปืน ไปศึกษามาให้เยอะกว่านี้แล้วค่อยซื้อดีกว่าครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 09:47:50 PM »

โชคดีที่ผมซื้อสวัสดิการแล้ว รอกลางเดือนหน้าครับ  G23od  หลงรัก หลงรัก
อิจฉาวุ้ย  

อีกเหตุผล ที่ไม่เป็นที่แพร่หลายก็เพราะ ชอบไปอิงกับกระสุนที่อยู่ในประจำการของทางราชการ (หากระสุนง่ายมั้ง)ซึ่งสองขนาดนี้ (9 กับ 11 มม) เป็นกระสุนมาตราฐานที่ใช้ในกองทัพ โดยเฉพาะ 9มม ที่เกือบจะทั่วโลกเลยมั้งครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 09:52:01 PM »

แต่นักกีฬาใช้เยอะนา
ดีเสียอีก  พวกงี่เง่าที่ชอบคิดว่า
.๔๕ เป็นอาวุธสงคราม  จะได้มอง.๔๐
ว่าเป็นอุปกรณ์กีฬา........... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 09:53:41 PM »

ดีเสียอีก  พวกงี่เง่าที่ชอบคิดว่า
.๔๕ เป็นอาวุธสงคราม  จะได้มอง.๔๐
ว่าเป็นอุปกรณ์กีฬา........... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

กร๊ากกกกกก ชอบๆๆๆๆครับพี่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
+1 เล้ยยยยย Grin Grin Grin

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 09:57:34 PM »

กร๊ากกกกกก ชอบๆๆๆๆครับพี่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
+1 เล้ยยยยย Grin Grin Grin
        เหน็บฟิ๊ง
ที่กระทู้ที่ตอบว่า"ธรรมดา"
ว่าพวกชายชอบชายเห็นภาพนี่มักบอกว่า"ธรรมดา"
แต่กระทู้ถูกลบซะแล้ว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
        ทอนกลับ ครับ

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 11:10:50 AM »

.40 ยังใหม่อยู่ก็ยังไม่ค่อยเพร่หลาย ..... ผมเคยคุยกับเพื่อนๆหลายคน คนที่ชอบก็ว่ามันลงตัวพอดีระหว่าง 9 กับ .45  เยี่ยม ส่วนคนที่ไม่ชอบก็ว่ามันกั๊กๆระหว่าง 9 กับ .45 ครับ คือลูกดกแบบ 9 ก็ไม่ใช่ หมัดหนักแบบ .45 ก็ไม่ใช่ครับ  Grin
แสดงว่าไม่เคยเห็น 135 เกรน JHP ซิครับ ว่าเด็ดแค่ไหน   

http://www.handgunsmag.com/ammunition/triton_722/

เพี้ยง  ขอให้ Royal Ammo. ทำแบบนี้ออกมาบ้างเถอะคร๊าบบบ
ประมาณนั้นครับ พี่ chew
Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 12:18:02 PM »

มันเป็นอีกขนาดกระสุนที่อยากได้ไว้ในครอบครองครับ .40 S&W
ได้สัมผัสมาบ้างเล็กน้อยถึงปานกลาง เสียงแสบหูดี เหมือน .38 Super รีคอยท์หนักหน่วงกว่า 9 mm.
แต่เบากว่า .45 ACP พกเนียน ๆ เหมือน 9 mm.
    ที่สำคัญคืออยากได้ครับ ส่วนเรื่องการขอ ป.3 นั้น ไม่ทราบว่าจะยากง่ายเพียงใดครับ  เศร้า

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
KKK5659
มีกระบอกนี้จะเอากระบอกโน้น มีกระบอกโน้นจะเอากระบอกนั้น...เฮ้อ..*_*!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 12:41:28 PM »

ผมจะโทรไประบุขนาดกับหน้าห้องนายอำเภอจันทร์นี้ครับ .40 S&W พอดีผมสนใจเจ้า Beretta PX4 Sub-com กำลังเช็คราคาเพื่อสั่งของอยู่น่ะครับ ถ้าได้มาแล้วจะขอเข้าแกงค์ .40 ด้วยคนนะครับ Grin
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 01:25:10 PM »

ขอร่วมศึกษาข้อมูล 40 ด้วยคนนะครับ ...  ไหว้
เหตุผลที่ชอบคือ ผมชอบแทงกั๊กครับ ตอนนี้อยากได้มาแข่งยิงเป้ากระดาษซักกระบอก แต่ก็ขอเป็นมือสองก่อน  Grin Grin เบี้ยน้อยครับ

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 01:29:47 PM »

ผมจะโทรไประบุขนาดกับหน้าห้องนายอำเภอจันทร์นี้ครับ .40 S&W พอดีผมสนใจเจ้า Beretta PX4 Sub-com กำลังเช็คราคาเพื่อสั่งของอยู่น่ะครับ ถ้าได้มาแล้วจะขอเข้าแกงค์ .40 ด้วยคนนะครับ Grin

เมื่อชอบ .๔๐  จะเลือกคบปืนยี่ห้อใด..  ท่านอื่นอาจพอใจ เพราะเหมาะกับท่านนั้น ส่วนตัวเรา ถ้าจะมีโอกาส

คือ ต้องยิงดูอาการ ด้วยตนเอง อย่าใช้เพียงตาดู-หูซื้อปืน เชียว นะครับ บัดเดี๋ยวจะต้องซื้อปืนขนาดนี้เพิ่มอีก   Grin

Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 03:41:32 PM »

ขอบคุณทุกคนครับ ผมก็ก็บข้อมูลไปเรื่อย คงไม่มีเงินไปสนามกะเขาหรอก
ไม่สะดวกพอที่จะทำแบบนั้นด้วยครับ พอดีอยากได้1191 .40S&W แมกเรียงเหลื่อมซักกระบอก(ฝันไปนู้น)

ฎEDIT มันขอป.3ยากมั้ยครับ ลูกแพงมากมั้ย อยู่ต่างจังหวัดครับ บึงกาฬ (เพิ่งตั้งใหม่)

ทำตามใจปราถนาเถอะ ครับ
อ้อ ผมเคยอยู่เซกา เมื่อสมัยปี ๓๓-๓๖
ตอนนี้ก็เป็น จ.บึงกาฬแล้ว

บ้านผมก็อยู่เซกาเลยครับ แต่ปี33-36 ผมยังประถมอยู่เลยครับ
พอดีเปลี่ยน นายอำเภอคนใหม่ เลยขอยาก ถ้าท่านนายอำเภอคนก่อน ท่านเป็นหัวหน้าลุงผม(อส.เก่า) ของ่ายครับ แต่ตอนนั้น วัยรุ่นมันไม่กร่างแบบทุกวันนี้
krutor - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

ครูต่อ

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 05:10:53 PM »

ผมรอ .40 จนต้องขอ ป.3 ต่อกันถึง 2 ครั้ง เพิ่งได้ G23 กับ G27 เมื่อวานนี้ครับ
ที่จริงจอง G23 กับ G35 แต่ไม่ได้เลยต้องเปลี่ยนเป็น G27 แทน
ผมสนใจหาข้อมูลมานานและรออย่างอดทนครับ ขนาด .40 มีตัวเลือกน้อยครับ

Rose are red. Violet are blue. Honey is sweet and so are you.
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 05:19:02 PM »

ขอบคุณทุกคนครับ ผมก็ก็บข้อมูลไปเรื่อย คงไม่มีเงินไปสนามกะเขาหรอก
ไม่สะดวกพอที่จะทำแบบนั้นด้วยครับ พอดีอยากได้1191 .40S&W แมกเรียงเหลื่อมซักกระบอก(ฝันไปนู้น)

ฎEDIT มันขอป.3ยากมั้ยครับ ลูกแพงมากมั้ย อยู่ต่างจังหวัดครับ บึงกาฬ (เพิ่งตั้งใหม่)

ทำตามใจปราถนาเถอะ ครับ
อ้อ ผมเคยอยู่เซกา เมื่อสมัยปี ๓๓-๓๖
ตอนนี้ก็เป็น จ.บึงกาฬแล้ว

บ้านผมก็อยู่เซกาเลยครับ แต่ปี33-36 ผมยังประถมอยู่เลยครับ
พอดีเปลี่ยน นายอำเภอคนใหม่ เลยขอยาก ถ้าท่านนายอำเภอคนก่อน ท่านเป็นหัวหน้าลุงผม(อส.เก่า) ของ่ายครับ แต่ตอนนั้น วัยรุ่นมันไม่กร่างแบบทุกวันนี้
        อ้าว จุดใต้ตำตอ
สมัยนั้น  กันดารพอสมควร
เฮ้อ.....คิดถึงอดีต

ake_lovegun
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 05:55:36 PM »

อยากรู้ต้องลองใช้ดูครับ  แล้วจะไม่อยากยิงขนาดอื่นเลย  น้ำลายหก น้ำลายหก
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์