๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 08:44:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ 2075 เป็นยังงี้ได้ไง  (อ่าน 4045 ครั้ง)
ทิดชาน์
Newbie
*

คะแนน 4

« เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 03:40:44 PM »

ซ้อมปืน..ลูกปืน ซื้อมาใหม่ เป็นของ Thai Arm ขนาด 9 มม. ลองยิงกับ CZ 2075  ใหม่ ยิงมาไม่ถึง 100 นัด ปรากฎว่าโหลดลูกแรกไม่เข้า ติดคาลำ ยิงไม่ได้  เลื่อนสไลด์ไม่ได้   เป็นเหมือนกันทั้ง 4 กระบอก (ยกทีม)  เดิมใช้ลูก บลูเล็ต ซ้อมยิงมาไม่เกิดปัญหา พอดีลูกขาดตลาดเลยซื้อมา แล้วก็เกิดปัญหา  อารมณ์เสียจริง ๆ เลิกซ้อมเลย ใครช่วยคลายปัญหาให้หน่อยคร้าบบบบ......บ  (ซื้อมามากซะด้วย)

"ทำเรื่องร้ายใหญ่ๆให้เป็นเรื่องเล็กๆ....ทำเรื่องดีเล็กๆให้เป็นเรื่องใหญ่ๆ"
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 03:46:19 PM »

ขอเดา ...

เดาว่าเป็นที่ลูกกระสุน ใช้ปลอกรีโหลด ซึ่งมีรูปร่างอวบมากกว่าปกติ ... ไปเจอปืนรังเพลิงฟิต ๆ เลยเข้าไม่สุดครับ

ลองเอากระสุนมาเล็งรูปร่างของปลอก คงได้เจออีก Grin Grin Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 03:49:47 PM »

ปลอกบวมมังครับ ...... น่ากลัวนิ

menkmenk รักในหลวง
Happy Shooting , Happy Fishing
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 05:04:52 PM »

ลองลูกปืนยี่ห้ออื่นหรือยังครับว่าลื่นคอหรือเปล่า Smiley

รักในหลวง
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 06:06:01 PM »

ขอบปลอกกระสุนย้ำมาไม่ได้มาตรฐานตอนที่ผลิตครับ...............

อาการที่เกิดคือปิดรังเพลิงได้ไม่สุด.............จะดึงสไลด์ให้ดึงกระสุนออกยาก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 06:06:41 PM »

ปลอกบวมมังครับ ...... น่ากลัวนิ

ความคิดเห็นตรงกับน้าปูครับ  ตกใจ

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 06:15:07 PM »

เมื่อหลายปีที่แล้วผมเคยซื้อกระสุนซ้อมยิงยี่ห้อแจ๊ส กล่องสีขาว ซื้อจากร้านตอนไปซื้อปืน....
 ..เอามาโหลดเข้ารังเพลิง ปล่อยสไลด์เต็มแรง...ดึงไม่ออกครับ ปลอกบวมคารังเพลิง..............
  ...ทำยังไงดี หาคนกล้ามใหญ่แข็งแรงยังไงก็ดึงไม่ออก สนามยิงปืนก็ไม่เคยเข้า เล่นเอานอนไม่หลับเลย...ทุ่งนาเป็นที่พึ่งสุดท้าย ปัง!!! โล่ง ตกลงว่าปืนกระบอกนัดยิงนัดแรกด้วยลูกซ้อมปลอกบวมห่วยๆ ยี่ห้อแจ๊ส................
..ตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา กระสุนแปลกๆ บวมๆ  เลี่ยงไว้เป็นดี..........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 06:23:01 PM »

ช่วงนี้เจอปลอกบวมเยอะเลยนะครับ
ผมแก้ปัญหาโดยการถอดลำกล้องออกมา แล้วนั่งหยอดกันนัดต่อนัด
นัดไหนลงไม่สุด ก็ไปเปลี่ยน คืนกับสนามครับ
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 08:23:35 PM »

หากเป็นจริงดังว่า  ก็แย่ครับ...การผลิตมีมาตรฐานต่ำ ..นี่ดีแค่ปลอกไม่ได้มาตรฐาน ถ้าหากเป็นอย่างอื่น ที่จะก่อให้เกิดอันตรายกับผู้ใช้ล่ะ..

""
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 09:13:11 PM »

ล่าสุดก็เจอมาเหมือนกัน  ก็หน้านี้ก็เจอมาสองสามครั้ง   เปลี่ยนชนิดกระสุนครับ  เพราะว่าปืนรุ่นนี้ลำกล้องทำจุดเริ่มต้นสันเกลียวมาชิดรังเพลิงเลย ชิดยิ่งกว่า CZ 75 อีก เจตนาก็เพื่อให้เกลี่ยวจับหัวกระสุนตั้งแต่อยู่ในรังเพลิงเลย เพื่อเน้นความแม่นยำ 

แล้วเมื่อเจอกระสุนซ้อมที่มักจะทำทรงหัวกระสุนอวบมาก จะคับต้นสันเกลี่ยวนี้    เคยเจอหนักขนาดต้องถอดลำกล้องออกมาแล้วเอาแส้กระทุ้งกระสุนออก

ดังนั้นควรเลือกกระสุนที่ทรงหัวกระสุนมีลักษณะเรียวสอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2008, 09:24:35 PM โดย โทน73 » บันทึกการเข้า

....ตามล่า...อีตอแหล
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 10:03:57 PM »

ปลอกบวมครับ สังเกตุดีๆเห็นได้ครับ เคยเจอบลูเล็ตกล่องเหลืองครับ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 28, 2008, 11:16:57 PM »

ผมเองโชคดี ใช้ปืนรุ่นนี้ แต่ยิงได้ทุกยี่ห้อยังไม่เคยติดแหมดีใจจังเลย
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 01:54:50 AM »

ปลอกบวมครับ...
กระบวนการผลิต ปัจจุบันบริษัทฯนำปลอกเก่ามารีโหลดใหม่ ย่อมมีแบบนี้เสมอครับ..
ต่อไปต้องพกอันนี้ ไว้ตรวจสอบอีกอันแล้วครับ  Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 02:01:53 AM »

กระบวนการผลิต ปัจจุบันบริษัทฯนำปลอกเก่ามารีโหลดใหม่ ย่อมมีแบบนี้เสมอครับ..
ต่อไปต้องพกอันนี้ ไว้ตรวจสอบอีกอันแล้วครับ  Grin

ที่ไหนมีขายบ้างค่ะ พี่นาจา
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 07:26:27 AM »

ที่ไหนมีขายบ้างค่ะ พี่นาจา

เมืองไทยไม่ทราบนะครับ...
เข้าไปดูที่นี่ครับ  Cheesy

http://shootersconnection.com/store/product_info.php?products_id=558

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์