๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 04:13:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 41
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฆ่า2นักท่องเที่ยวอังกฤษที่เกาะเต่า..  (อ่าน 83101 ครั้ง)
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #285 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 10:10:59 AM »

CSI ร้อยเอ็ดตอนนี้ทำตัวเป็นผู้พิษากษาแล้ว ไม่ใช่ผู้สังเกตุการณ์
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #286 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 11:54:33 AM »

แจ้งเตือน สมาชิก
อย่าคัดลอกข้อความ จากสื่อต่างประเทศ ถ้าข้อความนั้น หมิ่นประมาท ตัวท่านจะมีความผิด ฐานหมิ่นประมาท ไปด้วย
สื่อต่างประเทศ จะพูดอย่างไรให้ใครเสียหาย ถึงจะผิดกฎหมายไทย แต่เป็นกระทำความผิดนอกราชอาณาจักร
กฎหมายไทย ไม่สามารถจัดการได้

ส่วนคนที่นำ ข้อความ ที่หมิ่นประมาท มาขยายต่อ ท่านจักต้องรับผิด ฐานหมิ่นประมาท และ พรบ. คอมพิวเตอร์ฯ 
เมื่อได้รับแจ้งจากทางราชการ ผู้ดูแลจำเป็นต้อง ส่งหลักฐาน และข้อความที่เก็บไว้ เพื่อดำเนินการต่อไป

อ่า...รับทราบครับ ไหว้

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #287 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 12:07:57 PM »

มีคนพูดถึงความเป็นไปได้ในประเด็นที่ว่าฝรั่งผู้หญิงที่ตาย น่าจะโดนยิงที่ศรีษะก่อนโดนตีด้วยจอบ เหตุผลที่เป็นเช่นนี้เขาพูดกันว่าภาพจากที่เกิดเหตุบริเวณใกล้ๆโขดหินมีรอยกระเด็นแบบกระจายพร้อมทั้งมีเศษกระดูกกับเศษเนื้อเต็มไปทั่วบริเวณนั้น การพูดคุยนั้นเขาอ้างว่าเป็นความคิดเห็นจากเพื่อนฝรั่งหลายคนเเละผู้เชี่ยวชานทางนิติเวชจาก อิสราเอล แต่ที่ข่าวไม่ออกตามสื่อเพราะโดนสั่งแบนข่าวนี้ ไหว้

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #288 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 12:47:02 PM »

มีคนพูดถึงความเป็นไปได้ในประเด็นที่ว่าฝรั่งผู้หญิงที่ตาย
น่าจะโดนยิงที่ศรีษะก่อนโดนตีด้วยจอบ

เหตุผลที่เป็นเช่นนี้เขาพูดกันว่าภาพจากที่เกิดเหตุบริเวณใกล้ๆโขดหิน
มีรอยกระเด็นแบบกระจายพร้อมทั้งมีเศษกระดูกกับเศษเนื้อเต็มไปทั่วบริเวณนั้น

การพูดคุยนั้นเขาอ้างว่าเป็นความคิดเห็นจากเพื่อนฝรั่งหลายคนเเละผู้เชี่ยวชานทางนิติเวชจาก อิสราเอล
แต่ที่ข่าวไม่ออกตามสื่อเพราะโดนสั่งแบนข่าวนี้ ไหว้

55555  ประเด็น  "ถูกยิง"  ในรายงานพิสูจน์ศพ  ไม่มีประเด็นนี้ อ่ะ ฮา 5 555

ฆาตกร  ไม่จำเป็นต้องใช้ อาวุธปืนเลย เพราะเธอ หรือเหยื่ออยู่ในสภาพ เมาช่วยเหลือตัวเองไม่ได้ อ่ะ ฮา

ส่วนประเด็น  ที่มีการอ้างอิง  เรื่อง " เงินปากผี "  หนึ่งร้อยยี่สิบล้าน ฮา

555555  ลองวิเคราะห์ดูกันอ่ะ  ผู้มีอิทธิพลในเกาะ  มีเงินมั้ย อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #289 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 06:04:26 PM »

เหยื่ออยู่ในสภาพ เมาช่วยเหลือตัวเองไม่ได้

วัดปริมาณแอลกอฮอร์ได้มั้ยครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Hero Member

« ตอบ #290 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 06:57:50 PM »

5555  ยายแปลกใจ  ภาพข้างล่าง อ่ะ ฮา

" ทำมัย " มันไม่ปรากฎอยู่ใน รายงานการตรวจสอบของพนักงานสอบสวน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก
อันนี้เป็น " ประเด็นใหม่ "  ที่ยังไม่ได้นำเข้ามาเป็นหลักฐาน ทางคดี อ่ะ ฮา

ภาพนี้  ถ้ามันเป็น  " ความจริง "  เรื่องยาวเหมือน รามเกียรติ์ เลยอ่ะ ฮา55555

5555   ส่วน  " อาหาร มุสลิม "  ข้าวหมกแพะ  คงดังระเบิด อ่ะ ฮา5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #291 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 07:09:51 PM »

55555  ในเพจ  CSI LA  เขาพูดถึงเรื่อง  " หลักฐานทางคดี " ที่ถูกส่งกลับไป ยูเค อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก

หลักฐาน  " ชิ้นนี้ "  มันบอกอะไรบ้าง   นอกจาก สภาพตามปกติ ที่นิติเวช ผ่าพิสูจน์ อ่ะ ฮา

หลักฐาน  " ชิ้นที่สอง "  ที่หลุดมือ  พ้นอำนาจพนักงานสอบสวน อ่ะ ฮา

555555   ถ้ายายเป็น ฆาตกร   คงต้องใช้อาคม  " หายตัวแว๊บ "  แล้วหล่ะ อ่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #292 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 11:26:46 PM »

5555  ยายแปลกใจ  ภาพข้างล่าง อ่ะ ฮา

" ทำมัย " มันไม่ปรากฎอยู่ใน รายงานการตรวจสอบของพนักงานสอบสวน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก
อันนี้เป็น " ประเด็นใหม่ "  ที่ยังไม่ได้นำเข้ามาเป็นหลักฐาน ทางคดี อ่ะ ฮา

ภาพนี้  ถ้ามันเป็น  " ความจริง "  เรื่องยาวเหมือน รามเกียรติ์ เลยอ่ะ ฮา55555

5555   ส่วน  " อาหาร มุสลิม "  ข้าวหมกแพะ  คงดังระเบิด อ่ะ ฮา5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ภาพที่ยายนำมาลงนี่แหล่ะครับประเด็นอาวุธปืนที่ใช้สังหารทีแรกก็กะว่าจะนำมาโพสประกอบแต่ไม่กล้าเพราะโดนแอดมินเพจเตือนแล้วน่ะครับ.....แต่ยายนี่ก็กล้าเน๊าะเอาภาพนี้มาลง Grin

Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #293 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 07:42:17 AM »

ผมดูภาพแล้วคิดว่าไม่ใช่ที่เกิดเหตุครับ ลองหาภาพที่เกิดเหตุเปรียบเทียบดูครับ
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #294 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 06:34:14 PM »

ผมดูภาพแล้วคิดว่าไม่ใช่ที่เกิดเหตุครับ ลองหาภาพที่เกิดเหตุเปรียบเทียบดูครับ
ภาพด้านบนอาจจะไม่ใช่แต่ภาพด้านล่างที่มีผ้าคลุมหน้าอยู่น่าจะใช่นะครับผมว่าท่านNero Angel01  ไหว้

sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #295 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 06:56:30 PM »

เด็กซ์เตอร์   Shocked

Hero Member

« ตอบ #296 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 07:53:34 PM »

5555  ยายแปลกใจ  ภาพข้างล่าง อ่ะ ฮา

ภาพที่ยายนำมาลงนี่แหล่ะครับประเด็นอาวุธปืนที่ใช้สังหาร
ทีแรกก็กะว่าจะนำมาโพสประกอบแต่ไม่กล้า
เพราะโดนแอดมินเพจเตือนแล้วน่ะครับ.....แต่ยายนี่ก็กล้าเน๊าะเอาภาพนี้มาลง Grin

ผมดูภาพแล้วคิดว่าไม่ใช่ที่เกิดเหตุครับ
ลองหาภาพที่เกิดเหตุเปรียบเทียบดูครับ

ภาพด้านบนอาจจะไม่ใช่

แต่ภาพด้านล่างที่มีผ้าคลุมหน้าอยู่
น่าจะใช่นะครับผมว่าท่านNero Angel01  ไหว้

55555  ใช่ทั้งสองภาพนั่นแหละ อ่ะ   ฮา 5555

ยกเว้น ไอ้ภาพ  " อั่งม้อ "  ผู้เชี่ยวชาญ ทางนิติเวช ต่างประเทศ อ่ะ ฮา
ภาพบนขวา  มันเป็นการ  " ขยาย ภาพ " อ่ะ
ให้เห็นลักษณะ ทิศทางของกลุ่มเลือดที่กระเซ็นติดโขดหินอ่ะ ฮา

คดีนี้  ยังเดินไปไม่ถึงศาล  อยู่ในชั้น พนักงานสอบสวน และ อัยการ อ่ะ ฮา
ที่บอกกล่าวว่า  อาจจะเป็นการละเมิด  การทำงานของเจ้าพนักงาน
ยายว่ามันเป็นเรื่อง  "  ยาสามัญ ประจำบ้าน "  แก้ปวดแก้ไข้ ธรรมดา อ่ะ ฮา

การที่สื่อนำเอาเรื่องมาเสนอต่อสาธารณะ  แล้วพวกเราเอามาคุยประเด็นต่อ ฮา

55555 ยายไม่รู้สึกว่า  มันจะเป็นการ  " เสี่ยง หรือ ล่อแหลม " อะไรเลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #297 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 01:06:27 AM »

ความเคลื่อนไหวล่าสุดจากเพจCSI LA เขาตั้งข้อสังเกตุว่าเธอถูกหิ้วปีกมาอำพรางศพที่จุดนี้ สังเกตุรอยมือดำ ๆ ที่รักแร้เธอ และยังถูกทำร้ายในท่านั่ง หรือ ยืน สังเกตุรอยเลือดที่ไหลลงใต้คอ หน้าอกเธอ (ไม่ได้โดนทำร้ายขณะนอนเหมือนคำให้การพม่า) แน่นอน เศษฝุ่นดินต้องเปื้อน dna ของคนร้ายด้วย ทำไมตำรวจมุ่งไปตรวจแค่ dha ในช่องในคลอดเธอ ถ้าศพเดวิดไม่โดนลากลงน้ำ หลักฐานคงมีมากกว่านี้ เขาว่ามาอย่างนั้น

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #298 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 01:14:05 AM »

เห็นข่าวจากเพจดัง บอกว่านาย น.ส กับ คุณพ่อของเขาจะตั้งโต๊ะแถลง จริงเท็จประการใดจะได้รู้กัน  ไหว้

Hero Member

« ตอบ #299 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 11:35:02 AM »

เห็นข่าวจากเพจดัง บอกว่า

นาย น.ส กับ คุณพ่อของเขาจะตั้งโต๊ะแถลง

จริงเท็จประการใดจะได้รู้กัน  ไหว้

555555  เรื่องนี้  ยายเปรียบว่า  "  วัวเป็นแผล ที่หลัง " อ่ะ ฮา 55555

สถานะทางคดี  นายโด่ เร มี  และ  ผู้ใหญ่ ว.2 ว.8   " ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง "  ใน สำนวนการสอบสวนเลยอ่ะ ฮา

แต่แก  " เด้งเชือก "  ขอพบ  หัวหน้าตำรวจ  เตรียมตั้งโต๊ะ  ขอแถลงข่าว ร่วม  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

" นักเลง บ้านนอก " คนนี้  ใหญ่  พอตัว  อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ยายเสมอฝั่ง  " ไม่กล้า "  มันเป็นการเปลืองตัว เกินไป อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 41
  พิมพ์