๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:51:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ STEYR GB ของหายากอีกแล้วครับท่าน  (อ่าน 12543 ครั้ง)
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 07:41:38 PM »

เยี่ยมครับ เป็นปืนดีอีกรุ่นที่หาได้ยาก สวยมาก ขอบคุณครับ  ไหว้
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 08:45:07 PM »

หุ่นดีจังน่ะครับ ไขมันไม่มีเลย ยกเว้นซองปืนอวบพอดี Grin ถ้ายิงมากๆเขม่าที่เกาะนอกลำกล้องจะมีผลทำให้ปืนขัดลำได้ไหมครับ หลงรัก
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 09:38:21 PM »

ขอบคุณที่นำปืนหายากมา ทดสอบ ได้เห็น ได้ความรู้ครับ ...

Oran2515
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 08:37:11 AM »

ชื่อปืน น่าจะเป็น Styer หรืเปล่า
เอ ปืน มีอายุ ต้อง คู่กะ ฟิตตี้ มีอายุด้วยหรือ ไม่ อิอิ เดี๋ยวรอบหน้า แล้วกัน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 10:22:55 AM »

ชื่อปืน น่าจะเป็น Styer หรือเปล่า
เอ ปืน มีอายุ ต้อง คู่กะ ฟิตตี้ มีอายุด้วยหรือ ไม่ อิอิ เดี๋ยวรอบหน้า แล้วกัน

เป็น  Steyr   ครับ แต่ถ้าให้ผมเขียน ก็เคยเขียนผิดและเข้าใจว่า เป็น Styer เหมือนกัน.  Cheesy

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 10:34:10 AM »

ไหว้ ไหว้ขอบพระคุณครับ ปืนสวยมากครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
modjod-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 01:39:28 PM »

ปืนสวยครับ ขอบคุณ +1

glock19
มีศีล ... มีสมาธิ ... มีสติ ... จะมีปัญญา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

glock19

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 11:11:35 PM »

หุ่นดีจังน่ะครับ ไขมันไม่มีเลย ยกเว้นซองปืนอวบพอดี Grin ถ้ายิงมากๆเขม่าที่เกาะนอกลำกล้องจะมีผลทำให้ปืนขัดลำได้ไหมครับ หลงรัก
ไม่ควรยิงลูกซ้อมหัวตะกั่วมากๆ ครับ เพราะเขม่า ,เศษตะกั่วจะเกาะด้านนอกลำกล้อง อาจจะทำให้รูแก๊สอุดตัน แต่ผมเคยยิงแยะๆ ก็ไม่เป็นไรนะครับ ทำงานได้ปกติ ทำสะอาดด้วยกระดาษล้างคราบตะกั่วที่เราขัดหน้าโม่ของปืน ขาวจั๋วครับ
- Steyr GB ใช้หลักการ ลูกสูบ(ลำกล้อง)อยู่กับที่ เสื้อสูบวิ่ง(บู๊ชที่ปากลำกล้องยึดติดกับสไลท์)
- HK P7M8 ใช้หลักการ เสื้อสูบอยู่กับที่(ท่อก๊าสในเฟรม) ลูกสูบวิ่ง(ยึดติดกับสไลท์ด้านล่าง)
ปืนรุ่นนี้อกหัก 2 รอบครับ ตามที่หมอ Road ว่าคือ ครั้งแรกกองทัพออสเตรีย ครั้งที่ 2 สหรัฐอเมริกาครับ เลยมีแค่ 2 หมื่นกว่ากระบอกครับ
 ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2009, 11:56:41 PM โดย glock19 » บันทึกการเข้า

Glock19
m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2009, 01:34:29 PM »

ปืนสวยดีครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 06:15:43 PM »

ขอบคุณมากครับ คุณ zerosocool.. เป็นปืนในฝัน ของผมเลยละ ครับ Steyr GB  ขอแก้ไข เพิ่มเติมนิดเดียวครับ
GB กระบอกนี้ เจตนาออกแบบผลิต เพื่อคัดเลือก ไว้ใช้งานในกองทัพ ออสเตรีย แทน Browning Hi, Walther P 38

แต่ต้องราบคาบ..   ยอมให้กับ Glock 17 และภายหลังอาจส่งเข้าประกวดที่เมกา อีกครั้ง
บางกระบอกทำโครงเป็นสีเขียว ด้วย ครับ  Cheesy

+ ให้ 5 แต้ม ครับ กับปืนที่รอคอย กระบอกนี้  Cheesy

ผมก็หาปืนรุ่นนี้อยู่ครับพี่....เจอแล้วแต่ก็แห้ว......

กระบอกที่จะลงอวป.เล่มเดือนหน้านี่แหละครับ......ไม่ยอมขายให้ผม.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 08:53:12 PM »

ขอบคุณมากครับ คุณ zerosocool.. เป็นปืนในฝัน ของผมเลยละ ครับ Steyr GB  ขอแก้ไข เพิ่มเติมนิดเดียวครับ
GB กระบอกนี้ เจตนาออกแบบผลิต เพื่อคัดเลือก ไว้ใช้งานในกองทัพ ออสเตรีย แทน Browning Hi, Walther P 38

แต่ต้องราบคาบ..   ยอมให้กับ Glock 17 และภายหลังอาจส่งเข้าประกวดที่เมกา อีกครั้ง
บางกระบอกทำโครงเป็นสีเขียว ด้วย ครับ  Cheesy

+ ให้ 5 แต้ม ครับ กับปืนที่รอคอย กระบอกนี้  Cheesy

ผมก็หาปืนรุ่นนี้อยู่ครับพี่....เจอแล้วแต่ก็แห้ว......

กระบอกที่จะลงอวป.เล่มเดือนหน้านี่แหละครับ......ไม่ยอมขายให้ผม.....

Cheesy Cheesy Cheesy 

ต้องมีสักวัน  จักเหมือน ครรลองดียวกับ Combat Commander คู่แท้ ถ้าเกิดแล้ว อย่างไร ก็ต้องเจอกัน  ยิ้มีเลศนัย

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 06:37:30 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy 

ต้องมีสักวัน  จักเหมือน ครรลองดียวกับ Combat Commander คู่แท้ ถ้าเกิดแล้ว อย่างไร ก็ต้องเจอกัน  ยิ้มีเลศนัย

ครับพี่.....

รอต่อไป......

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 06:42:44 PM »

เด๋วถ้ามีงามๆ หล่นมาจะแจ้งข่าวพี่ๆนะครับ 

ตอนนี้686-4 เพิ่งหล่นทับ  หมดตัวเลยครับ

เนียนๆ ไว้
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 09:42:46 PM »

ขอบคุณ  zeyosocool  ที่นำปืนมาเผยแพร่ความรู้ หาดูยาก  และที่สำคัญระบบแก๊ส
         เป็นเรื่องใหม่ ความรู้ใหม่ สำหรับผมจริงๆ...... (บวกให้ครับ)

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2009, 09:51:54 PM »

ปืนสวยมากครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์