๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 07:39:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลักการของบิล ถูกต้องหรือครับ  (อ่าน 7702 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 10:36:17 AM »

โอ้ยคุณโซ้ยตี๋ถามเรื่องเพ้นบอล ดีใจจนน้ำตาแทบไหล ฮ่า ฮ่า ฮ่า (เห็นไม่มีคนสนใจเท่าไรนัก)

ไม่ทราบอยู่จังหวัดไหนครับ สนามถ้ามีคนเล่นนี่กำไรดีนะครับผมอยากให้วงการโต มีทีมเพื่อนกำลังจะบินไปแข่งที่อังกฤษสินปีนี้
ปืนมีตั้งแต่ 10,000 ถึง 100,000 เหมือนกันครับ ที่อเมริกา กับยุโรปเขามี League ระดับ ชาติ และมหาลัยแล้วครับ ลองเปิดเข้าดูเว็บนี่ดีกว่าครับ www.paintballgear.com

สนามในไทยมีตามจังหวัดท่องเที่ยวซะเป็นส่วนใหญ่ กรุงเทพ ภูเกต พัทยา รู้สึกอุดรจะมีเหมือนกันครับ และค่ายทหารหลายแห่งจะมีบริการด้วยครับ คุณโซ้ยตี๋ไปยิงที่หัวหินด้วยไหมครับ ผมจะขนไปให้ดู หรือเอาแคตาล็อคให้ดูก็ได้ครับ ถ้าท่านไหนมีโอกาศก็เชิญมาลองได้นะครับบอกผมก่อนได้จะได้นัดกันผมเล่นทุกวันอาทิตย์บ่าย1-6 โมงเย็นจนฟ้ามืดเป็นส่วนใหญ่ครับ

ค่าบริการที่สนามจะคิด 150 เป็นค่าอุปกรณ์และ 200 บาทเป็นค่าลูก 100 นัดแรกครับ ถ้าหมดก็ซื้อเพิ่มเอาครับ คือรวมค่าหน้ากาก ปืน แกส เติมเท่าไรก็ได้ มีชุดให้ใส่ถ้าต้องการ หรือถ้าร้อนไม่ใส่เสื้อที่เขาเตรียมไว้ให้ก็ได้ครับ ลูกเป็นสีน้ำซักออกครับไม่ต้องห่วง ใส่รองเท้าที่วิ่งได้ถนัดก็พอถ้าจะเตรียมเหมือนไปเล่นกีฬาครับ

มีนักเรียนอิเตอร์(เด็กฝรั่ง)เล่นกับพวกผมทุกอาทิตย์ เด็กๆทั่งนั้นครับสนุก เพื่อนกันทั้งสนาม อายุ เกือบ 50 ก็มีหลายคนครับ
กีฬานี้ไม่จำกัดอายุ ถ้าว่างเชิญทุกท่านนะคราบบบบบบบบบบบ Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 09:55:55 PM »

คงจาก No Second Place Winner เคยอ่านหนังสือของ Elmer Keith, Jeff Cooper, Ed McGivern บ้างไหมครับ เรื่องชีวิตของ Keith น่าสนใจมาก คุณประทิน สันติประภพ เคยไปพบ Bill Jordan ที่ Brownsville, Texas ตอนไปดูงาน Border Patrol เขาให้ประทินตบมือ เขาชักปืน ประทินตบไม่ทัน ไม่ทราบว่าเป็น Trick หรือไม่
เมื่อประมาณปี 2526 - 2527 นายสมชายเคยเห็นคนที่สนาม ร.ด.เอาลูกปิงปองวางบนหลังมือชวา... พลิกมือให้ลูกปิงปองตก... พร้อมๆกับเอามือขวานั่นแหละชักปืนยิงลูกปิงปองก่อนตกถึงพื้นครับ... จำไม่ได้ว่าเป็นท่านไหน ชื่ออะไร แต่จำได้ว่าอยู่ในกลุ่มที่มายิงปืนตอนเย็นๆบ่อยครับ... กลุ่มคุณหมี คุณไฝ คุณสุรฤทธิ์ คุณเต้ย(ว่าที่ร้อยเอก ปราชญเปรื่องฯ)

ความเร็วระดับนั้น... ปรบมือไม่ทันแน่ๆครับ... ไม่ใช่ทริกแน่ๆ นายสมชายเห็นเขาเล่นกันหลายครั้ง... อ้อ ครูปัญญา ทองแท่งใหญ่... ก็อยู่ในกลุ่มด้วยครับ... ตอนนั้นนายสมชายยังเรียนหนังสืออยู่เลย... ไม่ฮา
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 10:22:28 PM »

คุณcarrera
ผมอยู่ลพบุรีครับ เห็นว่า paintball น่าสนุกดี แล้วก็น่าจะได้อารมณ์ดีด้วย
แต่ว่า ต้องมีคนเล่นหลายคนหน่อยถึงจะสนุก ใช่ไหมครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 11:40:49 PM »

ทีมละ ห้าคน ก็เท่ากับการแข่งอยู่แล้วครับสนุกพอ แต่วันอาทิตย์ผมเล่นฝั่งละเกิน 10คนครับ คนเยอาะ บางทีแน่นสนามมันส์ครับ  คือถ้าพาเพื่อนไปเล่นด้วยจะสนุกเร็วขึ้นนิดนึงเท่านั้นครับ หรือถ้าใหม่ๆเล่นกับเพื่อนจะสนุกมากครับ  แต่เวลาไปเล่นก็ต้องเล่นผสมกับคนอื่นจะเป็นการฝึกไปทางอ้อมที่ดีที่สุดครับ

พอดีผมเพื่อนเยอาะ ผมไม่รู้ว่าทีมอื่นเป็นยังไง ยิ่งเค้าบอกว่าทีไหนเก่งพวกผมก็เล่นกับเขาไปหมด เพราะผมว่าพวกผมก็เล่นเป็น เก่งกว่าผมไม่เป็นไร เพราตายแล้วรออีก10 นาที ก็เล่นใหม่แค่เวลาเล่นอย่าซีเรียสนะครับ คิดว่าเพื่อนกันทั้งนั้น  พวกผมลองผิดลองถูกมามากพอสมควรครับทั้งการเล่นจนอุปกรณ์ จนทีมที่บอกเก่งๆ ตอนนี้ผมว่าเราสูสีกันแล้วครับเรื่องฝีมือ

ส่วนใหญ่ไปที่สนามเล่นเกมส์ สองเกมส์ก็รู้จักกันแล้วครับ เพื่อนเยอาะ ยิ่งเล่นกับคนเก่งๆ จะได้พัฒนาเร็วขึ้นมาก ถ้าเล่นกับกลุ่มเดิมๆก็จะรู้ทางกันมันเบื่อครับ เพราะฉะนั้น
ถ้าฝั่งไหนชนะบ่อยก็จะมีการรวมกันแล้วแบ่งใหม่ เหมือนตีgolf ครับ การเข้าบังเกอร์เดิม ลายมันจะไม่เหมือนกันทุกครั้งเพราะฝั่งตรงข้ามจะไม่อยู่ที่เดิม เราก็ไม่อยู่กับที่
การตัดสินใจ รุก หรือ ถอย มีส่วนสำคัญทำให้ทีมชนะหรือแพ้ได้ ผมเน้นที่ทีมชนะนะครับ คนเดียวชนะไม่ได้ ต้องมีทีมเวิคร์ครับ

เพื่อนสนิทผมก็อยู่ลพบุรีครับ เชิญครับมีคำถามอะไรเกี่ยวกับเพ้นบอลถามผมได้หมดครับ Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2004, 02:10:07 AM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 12:54:45 PM »

อือม์ เลยนึกถึงหนังเรื่อง collateral ครับ

ทอม ครุส ยิงกุ๋ย 2 คน คนแรกโดนดับเบิลแทปเข้าไปก่อน ส่วนคนที่สองดับเบิลแทปไปแล้วโดนอีกนัดเข้าหัวตามฟอร์มของผู้ยิง ดูแล้วมีเหตุผลดี ในกรณีที่มีเป้าหมาย 2 คน ยิงคนแรกดับเบิลไปก่อนแล้วก็ยิงอีกคนถึงมาใส่คนแรกต่อให้ครบสูตร

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์