๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 04:05:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วัฒนธรรมอันดีงามของ เวป อวป.  (อ่าน 298479 ครั้ง)
Merit
happy
Jr. Member
**

คะแนน 0

ชอบWalther รักSig แต่แอบกิ๊กอยู่กับGlock

« ตอบ #270 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2008, 08:20:50 PM »

ดีครับ
-tui-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #271 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2008, 08:40:09 AM »

สังคม ชาว เวป เป็นสังคมเปิด ครับ ใครก็ ตาม ที่พิมพ์ ชื่อ เวปถูกต้อง(แม้ไม่มีก็ยังสามารถค้นหาได้)
 ก็สามารถเข้ามาอ่านเข้ามาพูดคุยได้ โดยไม่จำกัดว่าเป็นหญิงหรือ ชายเป็นเด็กหรือ ผู้ใหญ่
 ในเวปแห่งนี้เป็นที่รวมของ ข่าวสาร ความรู้ศาสตร์เกี่ยวกับอาวุธปืน ตลอดจนความรู้แขนงอื่นๆ
ที่น่าสนใจจากเพื่อนสมาชิกหลายๆท่าน
            เพื่อนพ้องน้องพี่ หลายๆท่านเป็นผู้มีหน้ามีตาในสังคม  บางท่านเป็นข้าราชการระดับสูง
หลายท่านเป็นนายทหารนายตำรวจ  บางท่านก็เป็น ครูบาอาจารย์ เป็นนักวิชาการ  ซึงเพื่อนสมาชิกใหม่ๆ
 หลายท่านอาจจะยังไม่ทราบ  โดยส่วนตัวแล้วอยากเชิญชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ ให้ช่วยกันรักษาวัฒนธรรมของชาวเวป อวป.
            -โดยการโพส์ถ้อยคำและภาพที่เหมาะสม(เนื่องจากมีผู้เข้ามาชมไม่เฉพาะพวกเราอาจมีเด็ก ,มีคุณสุภาพสตรี, มีคุณแม่บ้านดูอยู่)
            -การไม่หยอกล้อจนเกินงาน(อย่างที่ผม บอกว่าในเวปนี้มีผู้ใหญ่หลายท่าน
                                                การหยอกล้อโดยไม่ทราบว่าท่านเหล่านั้นเป็นใครดูจะไม่
                                                 ค่อย สมควรขาดวัฒนธรรมอันดีที่เด็ก ควรมีสัมมาคารวะต่อ 
                                                 ผู้ใหญ่)
            -ช่วยระวัง  การใช้ภาษาที่ถูกต้อง(อันนี้ครูแก้วและพี่ๆหลายท่าน จะคอยเตือนอยู่เนื่องๆ)
          ดังที่เวปมาส์เตอร์ ประกาศในบอร์ด ข่าว "ยินดีต้อนรับ สุภาพชนทุกท่าน"
           การเป็นสุภาพชน คงไม่ได้หมายถึง ใครที่ ใช้คำขึ้นต้นเรียกคนอื่น ว่า "พี่ "  ใช้คำเรียกตัวเอง ว่า "ผม"แล้วลงท้าย ทุกประโยคว่า "ครับ"  แต่ หมายรวม ถึง การใช้วาจาที่สุภาพ  ภาษาที่ถูกต้อง เหมาะสมกับกาลเทศะ เหมาะสมกับบุคคล
เหมาะสมกับสถานที่   อย่างที่ได้กล่าวไป
            จึงอยากฝาก เพื่อนพ้องน้องพี่ ทุกท่านช่วยกัน พิจารณา ผม หวังเพียง แค่ว่า สังคมเล็กๆ แห่งนี้ ที่มักจะถูก ตราหน้าจากคนในสังคมส่วนใหญ่ ว่า เป็นสังคมของคนที่นิยม ความรุนแรง ป่าเถื่อน ไร้วัฒนธรรม  จะมีทัศนะที่เปลี่ยนไปบ้างในมุมมองของคนทั่วไป
                                                          จากเฟืองตัวเล็กๆ ตัวเดียวของสังคมชาว อวป. แห่งนี้ครับ
เห็นด้วยครับ
mooyai13
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #272 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 10:14:05 AM »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ   สังคมของเราคนไทยต้องให้ความเคารพต่อผู้ใหญ่   ต้องรู้จักเด็ก   รู้จักผู้ใหญ่     ผมคนหนึ่งละที่ไม่ชอบเลยที่เห็นเด็กๆชอบปีนเกียวพยายามเทียบชั้นทำเป็นรุ่นเดียวกัน   ไม่ว่าจะเป็นคำพูดคำจาหรือกิริยาท่าทาง(ผมไม่ได้ว่าใครหรือเพื่อนๆสมาชิกนะครับที่เห็นทั่วๆไป   ถ้าเพื่อนสมาชิกสังเกตุให้ดีจะรูู้สึกได้ว่ามันอยู่รอบๆตัวเรานี่แหละ)  
เห็นด้วยเช่นกันครับ
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #273 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 11:45:10 AM »

เห็นด้วยทุกประการครับ มันเป็นสิ่งดีๆที่ควรรักษาไว้

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
aditen
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #274 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 09:48:00 PM »

เป็น web ที่ชี้ให้เห็นและแนะนำสิ่งที่ดีในหลายๆเรื่อง สมาชิกก็หลากหลาย มีทั้งสุภาพชน ปัญญาชนที่ทุกครั้งเข้ามาได้ความคิด ความรู้ใหม่ๆ ได้เปิดโลกไปอีกมุมมองหนึ่ง ถึงแม้ว่าจะมีบางกลุ่มสมาชิกหรือบางคนที่ปิดกั้นความคิดใหม่ๆและใช้คำที่ฟังแล้ว รู้สึกไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่ ก็เป็นธรรมดาของสังคม ทุกๆสังคม แต่ก็อยากให้ทางผู้ดูแลทั้งหลายช่วยกำชับ
พี่,น้อง ผองเพื่อนผมด้วย เดียวจะกลายเป็น web นำลายเน่าซะ ท้ายนี้ขอบคุณ ชาว อวป. ที่ให้ความรู้ใหม่ ขอบคุณ
                                                                                                                                       ADITEN
nawin 847
รับใช้ประเทศชาติอยู่ที่ 3 จชต.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #275 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 11:29:54 AM »

ผมเป็นสมาชิกใหม่
รับทราบ รับปฏิบัติ ตามวัฒนธรรมอันดีงามของ เวป อวป. ครับ
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #276 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 06:45:46 AM »

รับทราบด้วยครับ  Smiley
k.meedee
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #277 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 10:40:15 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

พึงใส่ความปราณนาดีลงในคำพูด   และ...ความบริสุทธิ์ใจไว้ในน้ำเสียง

http://thaimeedee.com/ ซื้อขายแลกเปลี่ยนนาฬิกาเก่าโบราณ
Pond K.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #278 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 06:53:42 AM »

รับไปปฏิบัติ ตามครับ
nuch101217
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #279 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2008, 05:11:43 PM »

Smileyเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยค่ะ
PP39
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #280 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2008, 12:11:47 PM »

เห็นด้วยอย่างมากครับ ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่ต้องการเข้ามาใช้ที่นี่สำหรับสอบถามข้อสงสัย ค้นหาความรู้เช่นกัน อยากให้เวปนี้เป็นที่มีคุณภาพสูงนะครับ
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
_/|\_

เป็นการง่ายยิ้มได้ ไม่ต้องฝืน
เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์
ค่าของคนที่ควรชมนิยมกัน
ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา
POM_II
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #281 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2008, 07:04:08 PM »

รับทราบครับ ขอสนับสนุนวัฒนธรรมอันดีด้วยครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก
บี้ อิฐบล็อก
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #282 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 05:44:45 PM »

เห็นด้วยครับ ไหว้
ยูจีน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

ทุกอย่างมีสองด้านเสมอ

« ตอบ #283 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2008, 09:37:50 PM »

เห็นด้วยอีกคนครับ ถึงแม้ว่าจะมีความคิดแตกต่างกัน ก็ควรจะแย้งกันด้วยเหตุและผล ด้วยภาษาและถ้อยคำที่สุภาพครับ

อันสตรี       ไม่มีศีล     ก็สิ้นสวย
บุรุษด้วย     ไม่มีศีล     ก็สิ้นศรี
อันนักบวช  ไม่มีศีล      ก็สิ้นดี
ข้าราชการ   ศีลไม่มี     ก็เลวทราม
อ๊อด ดอนแก้ว
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #284 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2008, 10:21:19 AM »

ดีครับ
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 29
  พิมพ์