๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 06:07:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง Hollow Point ของ Bullet Master กับ FC + P +  (อ่าน 5158 ครั้ง)
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2004, 07:51:07 AM »

Grin Grin Grin ขออณุญาตสอบถามว่าควรจะโหลดในทั้งสอง mag อย่างไร และ ความมั่นใจตลอดจนประสิทธิภาพในการป้องกันตัวเอง เมื่อเทียบกับ FMJ ครับผม  Huh Huh Huh Grin Grin

เพื่อชาติและราชบัลลังก์

เชิงเทือกภูเขาทอง  ฮาลา - บาลา  นราธิวาส

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2004, 08:07:34 AM »

การโหลดกระสุนที่มีความแรงต่างกัน...ย่อมมีผลต่อความแม่นยำ

แรงต่ำจะกินต่ำ....แรงสูงจะกินสูง

ทดลองดูครับ Smiley
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2004, 08:46:13 AM »

ไม่ทราบเป็นขนาดใดครับ  หากเป็นกระสุนอ้วนๆหน้าตัดใหญ่ผมว่าเอาแบบทู่ๆ(FMJ)ดีกว่าครับ ป้อนกระสุนไว้ใจใด้ครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2004, 09:08:30 AM »

ไม่แน่ใจว่าถามเรื่องแรงของกระสุนในการใส่ในแม็กหรือไม่ ว่าใส่สลับกัน หรือใส่แยกกัน

ขอเข้าใจในคำถามว่า ท่านถามว่า ควรจะใส่กระสุนทั้ง 2 นี้ในแม็กอย่างไรแล้วกันนะครับ

ส่วนตัวผมจะใส่แยกกันคนละแม็ก เพราะแรงไม่เหมือนกัน เวลายิงการคุมปืนจะได้สม่ำเสมอ ไม่แรงมากแรงน้อยต่างกันเท่าที่ควร

ซึ่งจะส่งผลต่อการยิงต่อสู้กับอีกฝ่ายแน่นอน ผมใส่ +p+ ไว้แม็กแรก ส่วนแม็กสำรองใส่หัวรูบุลเล็ต เพราะหากผมมีเหตุต้องยิงผมคิดว่าส่วนมากน่าจะเกิดจากใกล้ ๆ ตัว เลยขอหยุดให้ได้เสียก่อน

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2004, 10:47:19 AM »

Grin ผมก็ไม่ใส่สลับชนิดกระสุนในแม็กเดียวกันคับ...

ปกติจะใช้แต่กระสุนที่ทดลองยิงแล้วไม่มีการติดขัดและควบคุมตำแหน่งกระทบเป้าได้...

ทุกวันนี้ใช้หลักๆอยู่สองแบบคือ FMJ ของวินฯ กะ STHP ก็ของวินฯอีกหน่ะแหละ...

ปกติจะพกพาไปแบบเดียวกันเลยเช่น ถ้าพกในเมือง ไม่อยากให้กระสุนทะลุมากก็ใช้ STHP ทั้งในปืนและแม็กสำรองคับ Grin
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2004, 10:55:17 AM »

ไม่สลับในแม็กครับ..แยกกันดีกว่า
แม็กแรก STHP ก็ของวินฯ
แม็กสอง บูลเล็ตหัวรู ครับ.... Grin Grin
แล้วแต่โอกาสครับหยิบอันติดปืนไป..สลับกันทุกอาทิตย์ Grin Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2004, 12:38:38 PM »

Grin Grin Grin ขออณุญาตสอบถามว่าควรจะโหลดในทั้งสอง mag อย่างไร

ผมใช้นิ้วครับ......

RECON
+++ 130 gr. 1,305 ft/sec +++
Full Member

คะแนน 9

<<< Leave no man behind >>>

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2004, 05:35:21 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2004, 06:24:12 PM »

ยังดีนะที่คุณอ๋อง แกดึงข้อความเดิมไว้ด้วย   ไม่งั้นคงมีคนถามว่า  "ที่ใช้นิ้ว"  ที่บ้าน หรือในรถ  Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2004, 06:57:46 PM »

ยังดีนะที่คุณอ๋อง แกดึงข้อความเดิมไว้ด้วย   ไม่งั้นคงมีคนถามว่า  "ที่ใช้นิ้ว"  ที่บ้าน หรือในรถ  Grin
Grin Grin Grin Grin
แล้วปกติพี่อ๋องชอบโหลดในบ้านหรือที่รถล่ะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2004, 06:46:15 AM »

:-* :-* :-*ขอขอบคุณท่านพี่ๆ ทุกท่านครับ ขอรบกวนเพิ่มเติมครับว่า
 ลูก STHP ของ WIN ยังพอมีขายร้านไหนบ้าง และราคาประมาณกี่เบี้ยครับ ขอบคุณครับ Grin Grin

เชิงเทือกภูเขาทอง  ฮาลา - บาลา  นราธิวาส

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2004, 07:12:41 AM »

Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2004, 08:08:06 AM »

อยากรู้เหมือนกันว่าระดับเซียน เขาใช้นิ้วไหน จะได้นำไปทำตามอย่างบ้าง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2004, 10:35:55 AM »

Grin Grin Grin Grin Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2004, 04:17:42 PM »

:-* :-* :-*ขอขอบคุณท่านพี่ๆ ทุกท่านครับ ขอรบกวนเพิ่มเติมครับว่า
 ลูก STHP ของ WIN ยังพอมีขายร้านไหนบ้าง และราคาประมาณกี่เบี้ยครับ ขอบคุณครับ Grin Grin

9 มม.พารา ซิลเวอร์ทิป ราคาล่าสุดที่ได้ยินมา 50 บาท/นัด Tongue

แต่ผมก็ไม่เห็นมาเกือบ 2 เดือนแล้วครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์