๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 05:26:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งความคืบหน้า(หน้า 9) รวมตัวกันสั่งปืนสั้นลูกโม่ Single Action กันดีไหม?  (อ่าน 75378 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 08:16:30 PM »

วันนี้ไปคุยที่ร้านมาแล้วครับ ............ ทางร้านรับรายชื่อรุ่นปืนไปดู ถึงกับออกปากว่า มีคนอยากได้ปืนรุ่นเหล่านี้มากจริงๆ เขาไม่ได้คิดถึงเรี่องนี้เลย .............

โดยเฉพาะ Taurus ตระกูล RAGING BULL กับ Tracker .......... และในส่วนของ Ruger ก็คาดไม่ถึงเช่นกันว่ามีคนอยากได้พวก Single Action กันมาก ..............

ผมเลยคุยกับทางร้านว่า ทำไม ทางร้านไม่หาลูกค้าแบบร้านที่เขาเปิดรับจอง Kumber Les Baer และ STI บ้าง ..............เป็นไปได้ไหมว่า หากทางร้านเปิดจอง Tuarus และ Ruger ในรุ่นที่ผมได้ให้รายชื่อไป ............ ทำแบบร้านเหล่านั้น ก็ได้ไม่เห็นยากอะไร

เช็ครุ่นกับโรงงาน ถ้ามี ก็เคาะราคา เปิดรับจอง กำหนดของเข้า และเก็บมัดจำ ...........ก็มีคนสนใจมาจองแน่นอน

ทางร้านรับเรื่องไปเรียบร้อยครับ .......... จะไปปรึกษากัน ซึ่งผมดูท่าที เขาสนใจที่จะทำแบบนี้มาก และคิดว่าคงมีหวังเพราะร้านนี้โควต้าเยอะ อาจจะลองทำสัก 1 โควต้า (เขาบอกผมเอง)

จะตามเรื่องและสอบถามความคืบหน้าไปเรื่อยๆนะครับ ...........มีอะไรเพิ่มเติม จะมาเล่าให้ฟัง  ไหว้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 09:17:03 PM »

วันนี้ไปคุยที่ร้านมาแล้วครับ ............ ทางร้านรับรายชื่อรุ่นปืนไปดู ถึงกับออกปากว่า มีคนอยากได้ปืนรุ่นเหล่านี้มากจริงๆ เขาไม่ได้คิดถึงเรี่องนี้เลย .............

โดยเฉพาะ Taurus ตระกูล RAGING BULL กับ Tracker .......... และในส่วนของ Ruger ก็คาดไม่ถึงเช่นกันว่ามีคนอยากได้พวก Single Action กันมาก ..............

ผมเลยคุยกับทางร้านว่า ทำไม ทางร้านไม่หาลูกค้าแบบร้านที่เขาเปิดรับจอง Kumber Les Baer และ STI บ้าง ..............เป็นไปได้ไหมว่า หากทางร้านเปิดจอง Tuarus และ Ruger ในรุ่นที่ผมได้ให้รายชื่อไป ............ ทำแบบร้านเหล่านั้น ก็ได้ไม่เห็นยากอะไร

เช็ครุ่นกับโรงงาน ถ้ามี ก็เคาะราคา เปิดรับจอง กำหนดของเข้า และเก็บมัดจำ ...........ก็มีคนสนใจมาจองแน่นอน

ทางร้านรับเรื่องไปเรียบร้อยครับ .......... จะไปปรึกษากัน ซึ่งผมดูท่าที เขาสนใจที่จะทำแบบนี้มาก และคิดว่าคงมีหวังเพราะร้านนี้โควต้าเยอะ อาจจะลองทำสัก 1 โควต้า (เขาบอกผมเอง)

จะตามเรื่องและสอบถามความคืบหน้าไปเรื่อยๆนะครับ ...........มีอะไรเพิ่มเติม จะมาเล่าให้ฟัง  ไหว้

ขอบพระคุณมากครับท่านผู้การมะขิ่น

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 10:23:14 PM »

ไหว้ ขอบคุณครับพี่...

คิดว่าเขาจะบอกราคาคร่าวๆมาเลยเสียอีก...

ตั้งใจจะเริ่มหยอดกระปุกแล้วครับ...คิก คิก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 10:59:31 PM »

คิดว่าเขาจะบอกราคาคร่าวๆมาเลยเสียอีก...

ตั้งใจจะเริ่มหยอดกระปุกแล้วครับ...คิก คิก

เขาขอไปปรึกษากันก่อนครับ ............ คงไปหาข้อมูลกับร้านที่รับจองยี่ห้ออื่นๆ เพราะร้านนี้ไม่เคยรับจองมาก่อนเลย

ผมเลยบอกไปว่า ผมต้องการ RAGING BULL model 444 ครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หมู ปทุม รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

รักในหลวง

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 09:10:29 AM »

ขอบคุณครับพี่มะขิ่น  ไหว้
มีความหวังขึ้นเยอะเลย .44 .44 .44 น้ำลายหก   น้ำลายหก

รักลูก รักเมีย รักปืน
สิบล้อ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 10:17:28 AM »

ไหว้ ขอบคุณครับท่านมะขิ่น

เพราะที่นี่คือบ้านของพ่อ
เพราะที่นี่คือแผ่นดินของพ่อ
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 11:40:05 AM »

ผมสนใจสองกระบอกนี้แล้วก็รูเกอร์วาเคโร่ครับ ยังไงรบกวนด้วยนะครับ   เยี่ยม

เทารัส .44แทรกเกอร์

MODEL 4510 .45/.410 (2.5" CHAMBER) STAINLESS STEEL REVOLVER

หรือถ้าไม่ได้วาเคโร่ GAUCHO 357 กระบอกนี้ก็พอถูไถครับ

ปล. แต่ยังไงขอทราบราคาอีกทีนะครับเพราะงบจำกัดครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 11:46:09 AM »

แปลกใจจริงๆทำไมกระทู้นี้ไม่วิ่งเลย...

ผมคิดว่าจะเข้ามาลงชื่อกันเพียบเสียอีก...Cheesy
ผมเพิ่งเห็นกระทู้นี้วันนี้เองครับพี่หมอ
ไม่รู้จะเข้าชื่อทันหรือเปล่าครับ   Cry

ปล. ไอ้ที่อยากได้ก็ไม่รู้จะไปซื้อที่ไหนครับ หาๆดูก็ไม่เคยเห็นขาย
ไปขอตัวแทนจำหน่ายนำเข้าให้ก็โดนเมินครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2009, 11:57:00 AM โดย mat031 » บันทึกการเข้า

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 12:32:33 PM »

แปลกใจจริงๆทำไมกระทู้นี้ไม่วิ่งเลย...

ผมคิดว่าจะเข้ามาลงชื่อกันเพียบเสียอีก...Cheesy
ผมเพิ่งเห็นกระทู้นี้วันนี้เองครับพี่หมอ
ไม่รู้จะเข้าชื่อทันหรือเปล่าครับ   Cry

ปล. ไอ้ที่อยากได้ก็ไม่รู้จะไปซื้อที่ไหนครับ หาๆดูก็ไม่เคยเห็นขาย
ไปขอตัวแทนจำหน่ายนำเข้าให้ก็โดนเมินครับ

คงต้องหมั่นเข้ามมาดูครับ...คิก คิก
Jay(โก้)-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 11:45:57 PM »

เขาขอไปปรึกษากันก่อนครับ ............ คงไปหาข้อมูลกับร้านที่รับจองยี่ห้ออื่นๆ เพราะร้านนี้ไม่เคยรับจองมาก่อนเลย

ผมเลยบอกไปว่า ผมต้องการ RAGING BULL model 444 ครับ

ถ้ามีความคืบหน้าอย่างไรเกี่ยวกับ Raging bull model 444 รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ พี่มะขิ่น จะเอามาเข้าคู่กับ คานเหวี่ยง 444 Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 09:22:24 AM »

รับทราบครับ ............ คุณโก้

Jay(โก้)-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 12:33:18 PM »

รับทราบครับ ............ คุณโก้

ขอบคุณครับ.....พี่มะขิ่น ไหว้
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 07, 2009, 10:08:45 AM »

ผ่านไปหนึ่งสัปดาห์แล้ว ทางร้านไปปรึกษากัน มีความคืบหน้าไหมครับ

beaw
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 08:49:06 AM »

ผ่านไปหนึ่งสัปดาห์แล้ว ทางร้านไปปรึกษากัน มีความคืบหน้าไหมครับ

ท่าน ลูกซองสั้น  แล้วเจ้าลายทองๆหายไปไหน  เห็นโชว์แต่ดำๆ ขาวๆ  ฮิ ฮิ ยิ้มีเลศนัย

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 02:44:20 PM »

ขออภัยท่านชิ้วนะครับ...ไหว้

รุ่นที่ผมเลือกของ New Vaquero เป็นด้ามแบบ Bisley นะครับ...

กลัวท่านชิ้วเข้าใจผิดเพราะผมเพิ่งใส่เลขที่โมเดลเข้าไปทีหลังครับ...Cheesy
ผมเข้าใจครับคุณหมอ ผมชอบด้ามBisley นี้แต่เอาลำสั้นๆครับ ขอบพระคุณอีกครั้งครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 11
  พิมพ์