๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 12:53:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 141 142 143 [144] 145 146 147 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 340145 ครั้ง)
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #2145 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 05:04:56 PM »

รอดูกันต่อไปครับ ว่าพวกลิ้น 2 แฉก จะยอมถอนทหารหรือไม่  ส่วนเรามีแนวโน้มว่าจะไม่ถอนกำลังแน่ๆ คราวนี้ พวกลิ้น 2 แฉก ก็จะมีข้ออ้างว่า
"ทีพวกเอ็ง ยังไม่ยอมถอนทหาร แล้วพวกลิ้น 2 แฉกหยั่งข้า จะถอนทำไม" ผมว่าดูเรื่องนี้เหมือน ดูหนังเรื่องยาวครับ ต่างคนต่างไม่ยอมถอน
กองกำลังแน่ ๆ
แต่ถ้ามองอีกมุมหนึ่ง ถ้าพวกหมวกฟ้าเข้ามา แล้ววันดีคืนดี พวกไปเหยียบกับระเบิดรุ่นใหม่ที่พวกลิ้น 2 แฉกฝังใว้ คราวนี้ผมว่ามีฮาแน่ ๆ  Grin Grin Grin
แต่ยังไงท้ายที่สุด ก็อย่าให้มีมือที่ 3 โผล่มาเลยครับ เสียประโยชน์กันทั้งนั้น   เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2146 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 05:10:45 PM »

ถ้าเราให้สมปทานน้ำมันไอ้กัน มันจะช่วยเราได้มั้ย  อ๋อย

ตรงตัวแดง... "เรา"คือใครเล่าครับ, หากเป็นอภิสิทธิ์ ก็แค่รักษาการณ์ แต่ถ้ารัฐบาลใหม่ก็ยังไม่เข้ารับตำแหน่ง ถึงเข้ารับตำแหน่งก็มีเรื่องวุ่นวายรออยู่...

ในขณะที่เขมรมีฮุนเซนครับ ฮุนเซ็นคนเดียวบอกเท่าไหร่เท่านั้น จะต่อรองอะไรก็จบเรื่องตรงนั้น, ส่วนของไทยสมัยก่อนมี"ฟ้า"ยืนหยัดไม่เปลี่ยนแปลง ข้างล่างใครมาเป็นรัฐบาลก็ไม่ต้องสน หากข้างบนนั้นตกลงอะไร ทั้งชาติยอมตามด้วยความไว้วางใจให้นำประเทศครับ(แต่วันนี้ไม่เหมือนเดิมแล้ว - ล่าสุดมีคนส่วนหนึ่งอยากยกเลิก ปอ. 112)... สมมติว่ารัฐบาลใหม่ตกลงเอาไว้ แล้วอยู่ไม่รอด, คนที่ตกลงเอาไว้ก็กลัวโดนเบี้ยว"ค่าแรง"ไงครับ...

พอพูดถึงตรงนี้แล้วอยากบอกว่าคนไทยส่วนใหญ่เขาไม่นึกถึงตรงนี้หรอกครับ... นึกถึงปากและท้องเฉพาะหน้าวันนี้พรุ่งนี้, ค่าแรงขั้นต่ำกี่บาท, จำนำข้าว, บัตรเครดิต, พักหนี้ ฯลฯ ครับ...
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #2147 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 05:11:48 PM »

ผมคิดว่าน้ำมันยังมีไม่มากพอที่จะแบ่งเค้กครับพี่ ( ไม่งั้นพวกมันหาเรื่องมาแต่แรกแล้ว )

กลัวว่านี่แหละครับ... มันมาแล้วครับ เริ่มแล้วล่ะ เริ่มที่คำพิพากษานี่แหละครับ...

ก็คิดดูซิครับ, คราวที่แล้วศาลโลกไม่ได้บอกสักคำว่าแผ่นดินรอบปราสาทเป็นของเขมร เพียงแต่บอกว่าตัวปราสาทเป็นของเขมร... แต่คราวนี้บอกว่าแผ่นดินรอบปราสาท"ไม่ใช่"ของไทย(ถึงแม้ไม่ได้บอกเป็นของเขมรก็ตาม), คือพูดภาษาชาวบ้านว่าศาลบอกไม่ใช่ของไทยแล้วครับ ไล่ให้ให้ไปเจรจากันเอง ถอนทหารทั้งคู่...

ก็ไหนบอกคราวที่แล้วว่าเป็นของไทย... เพราะคราวที่แล้วไม่ได้บอกว่าเป็นของเขมร, ตรงนั้นมีแค่ 2 ประเทศ ถ้าไม่ใช่ของเขมร มันก็ต้องของไทยใช่ไหมครับ...

งั้นหนักทั้งในบ้านและนอกบ้านแล้วครับพี่งานนี้ 

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2148 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 05:13:09 PM »

เครียดครับ   Undecided

พี่สมชายเวลาตอบกระทู้เอาม้าขาวในภาพมาวางข้าง ๆ หรือเปล่าครับ   Grin

ม้าตัวนี้มันนั่งหน้าเจ๋อข้างนายสมชายตลอดเวลาครับ คือมันอยู่ในช่องเสียบข้างเก้าอี้ทำงานในบ้านครับ... แฮ่ๆ...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2149 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 05:16:26 PM »

ถ้าเราถอนกำลังออกเท่ากับว่าอธิปไตยของเราตรงนั้นดูจะริบหรี่เต็มทีแล้วล่ะครับ   Cry

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2150 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 05:18:31 PM »

รอดูกันต่อไปครับ ว่าพวกลิ้น 2 แฉก จะยอมถอนทหารหรือไม่  ส่วนเรามีแนวโน้มว่าจะไม่ถอนกำลังแน่ๆ คราวนี้ พวกลิ้น 2 แฉก ก็จะมีข้ออ้างว่า
"ทีพวกเอ็ง ยังไม่ยอมถอนทหาร แล้วพวกลิ้น 2 แฉกหยั่งข้า จะถอนทำไม" ผมว่าดูเรื่องนี้เหมือน ดูหนังเรื่องยาวครับ ต่างคนต่างไม่ยอมถอน
กองกำลังแน่ ๆ
แต่ถ้ามองอีกมุมหนึ่ง ถ้าพวกหมวกฟ้าเข้ามา แล้ววันดีคืนดี พวกไปเหยียบกับระเบิดรุ่นใหม่ที่พวกลิ้น 2 แฉกฝังใว้ คราวนี้ผมว่ามีฮาแน่ ๆ  Grin Grin Grin
แต่ยังไงท้ายที่สุด ก็อย่าให้มีมือที่ 3 โผล่มาเลยครับ เสียประโยชน์กันทั้งนั้น   เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

นายสมชายหนักใจคนโง่กลุ่มใหญ่ครับ... คนโง่กลุ่มนี้โดนหลอกมาตลอด เพิ่งโดนหลอกให้เขมรแห่กันเข้ามาลงทะเบียนทำงาน(ค่าแรง 300 บาท)แปดหมื่นคนแล้ว(ตัวเองอาจอดก็ได้), อาจโดนหลอกให้เอื้อประโยชน์(แก่คนโกง)อย่างอื่นอีกแยะในข้างหน้าครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2151 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 05:23:21 PM »

ถ้าเราถอนกำลังออกเท่ากับว่าอธิปไตยของเราตรงนั้นดูจะริบหรี่เต็มทีแล้วล่ะครับ   Cry

มันก็เหมือนมีคนเข้ามาทะเลาะกับเราในสนามหญ้าบ้านเราครับ แล้วก็มีตำรวจ(โลก)มาไล่บอกว่า... เฮ้ยๆ ต่างคนต่างถอยเฟ้ย...

มันก็มีคำถามตามมาว่า นี่มันบ้านฉันนี่หว่า, ทำไมต้องถอยฟะ, แต่ถ้าไม่ถอย, ตำรวจโลกมันก็บอกว่าข้าจับปรับแหลกฯ ปรับเอาสัมปทานน้ำมันเป็นค่าแรงของข้าที่ไล่เอ็งออกจากสนามหญ้านั่นแหละ... เรื่องแบบนี้พวกเราชาว อวป. พูดกันมานานหลายปีแล้ว ไม่น่าเชื่อเลยว่ามันจะเกิดได้จริงในวันนี้ครับ...

สลดใจจริง... วันนี้แหละเริ่มต้นประวัติศาสตร์หน้าใหม่อันขมขื่น...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2011, 05:26:10 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2152 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 05:23:42 PM »

คิดถึงพี่ Ro@d ครับ...
HOW
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #2153 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 05:28:22 PM »

ไม่ค่อยชอบตรง 0-15 นี่แหละครับ รู้สึกแปลกๆ
.................................

มติศาลโลก รายงานข่าว จาก สปริงนิวส์

5-9 คุ้มครองชั่วคราวตามที่ กัมพูชาร้องขอ
5-11 ให้ถอนกำลังออกทั้ง 2 ฝ่าย(ไทย-กัมพูชา) แล้ว กองกำลังของ อินโดนิเซีย เข้าดูแล
0-15 รัฐไทยต้องไม่ ขัดขวาง+ปิดกัน-ทาง-ขึ้นปราสาทพระวิหาร
HOW
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #2154 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 05:42:45 PM »

ภาพ..."กษิต"ยิ้ม http://www.siamrath.co.th/web/?q=node/79656

ภาพ.."ฮอนัมฮง"เครียด http://www.siamrath.co.th/web/?q=node/79658

Grin
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2155 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 05:56:51 PM »

ศ.สมปอง บอกว่าคำสั่งศาลฯ เป็นคุณแก่ฝ่ายไทยครับ... “สมปอง” แนะไทยส่งตำรวจเข้าพื้นที่ปลอดทหาร 4.6 ตร.กม....

ที่นี่ครับ... http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9540000088275 ...

นายสมชายว่าขอให้เป็นคุณเถิด... นายสมชายขอให้ตัวเองพูดผิดใน Post ก่อนหน้านี้ครับ...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #2156 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 07:27:03 PM »

็Ha Ha  ฮา  แล้ว "รักษาการ นายกรัฐมนตรี"  กลับมาจาก ภูเก็ต หรือยังคร๊า ฮา

ยายคิดว่า  ถ้าประเทศไทย  เรายังเล่นการเมืองแบบ "สาระขันธุ์แลนด์" ก็จะพบเหตุการณ์อย่างนี้เรื่อยๆคร๊า  ฮา
ยายแปลกใจ  ทำมัยในเวทีโลก  "ไทย"  เราเพลี่ยงพล้ำ  ดูไม่จืด  สักกรณีคร๊า  ฮา

ตราบใดที่การเมือง  ยังไม่มีเอกภาพ  ตราบนั้น  ไม่มีใครเกรงใจคร๊า  ฮา
ท่าน รักษาการณ์นายกรัฐมนตรีและพรรคพวก  ต้องทบทวนบทบาท แล้วน๊ะคร๊า  ฮา

เอ้ออ..................ผมยางไม่ด้ายรับลายงาน  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #2157 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 07:36:14 PM »

ทหารไทย อยู่บนดินแดนไทย ทำไมต้องถอนทหาร

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #2158 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 07:37:51 PM »

ได้ฟังอาจารย์ทางกฎหมายระหว่างประเทศ ชี้แจงว่า คำขอค้มครองของศาลระหว่างประเทศ จำนวน 10 กว่าครั้งที่ตัดสินมาไม่เคยมีชาติใดเลยที่ปฏิบัติตามคำตัดสิน ไทยทำไมจะต้องปฏิบัติตาม คำสั่งให้ถอนทหารเท่ากับว่าเขมรสามารถขนชาวบ้านเข้าไปปลูกสร้างบ้านตามใจชอบได้ตามสบายเลยทีนี้ ความจริงให้ถอนทหารเราก้ส่ง ตชด. เข้าไปแทนก็ได้นี่ ไม่ใช่ทหารสักหน่อย เป็น ตร.
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #2159 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 07:43:06 PM »

ได้ฟังอาจารย์ทางกฎหมายระหว่างประเทศ ชี้แจงว่า คำขอค้มครองของศาลระหว่างประเทศ จำนวน 10 กว่าครั้งที่ตัดสินมาไม่เคยมีชาติใดเลยที่ปฏิบัติตามคำตัดสิน ไทยทำไมจะต้องปฏิบัติตาม คำสั่งให้ถอนทหารเท่ากับว่าเขมรสามารถขนชาวบ้านเข้าไปปลูกสร้างบ้านตามใจชอบได้ตามสบายเลยทีนี้ ความจริงให้ถอนทหารเราก้ส่ง ตชด. เข้าไปแทนก็ได้นี่ ไม่ใช่ทหารสักหน่อย เป็น ตร.

Ha Ha ฮา  คำแนะนำ  อย่างนี้แหละคร๊า  ที่ทำให้เราเพลี่ยงพล้ำ และถูกดูแคลน ในเวทีโลก  ฮา
สังคมเขามีกฎและระเบียบน๊ะคร๊า  ไทยเรา  ไม่ใช่คนป่า  คนดง  นุ่งผ้าเตี่ยว  เป่าไม้ซาง  ฮา

กัมพูชา  เขาร้องขอให้ศาล  ออกมาตราการ "คุ้มครอง"  ชั่วคราว  ซึ่งสำเร็จขั้นหนึ่งแล้ว
ความสำเร็จอันนี้  จะนำพาไทยไปสู่  ความเสียหายอย่างใหญ่หลวงในอนาคตคร๊า

เรื่องนี้  ทางราชการ  ยังไม่ได้บอกพวกเราน๊ะคร๊า (หรือว่าพวกเขาพูดความจริง  ครึ่งเดียว)

และอีกเรื่อง ตอนเช้ามีอดีตสส. คนหนึ่งแสดงความเห็น เรื่อง "โทวเวย์"  เขาแนะนำให้ยึด  มาเป็นของหลวง  ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2011, 07:47:25 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 ... 141 142 143 [144] 145 146 147 ... 158
  พิมพ์