๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 01:54:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 140 141 142 [143] 144 145 146 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารไทยปะทะเขมร เขาพระวิหาร ภูมะเขือ และแนวชายแดน สุรินทร์ บุรีรัมย์(4 ก.พ.54)  (อ่าน 340195 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2130 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 04:02:24 PM »

แต่ที่จริงสงครามทุกครั้งของมนุษย์บนโลกนี้ล้วนเกิดจากเรื่องเดียวครับ... นั่นคือ"ผลประโยชน์แห่งชาติ"...
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #2131 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 04:04:40 PM »

ผลออกมาแล้วครับจากศาลโลกมีคำสั่งให้ไทยและกัมพูชาถอนทหารออกจากพื้นที่ 4.6 ตารางกิโลเมตร

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2132 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 04:12:20 PM »

ผลออกมาแล้วครับจากศาลโลกมีคำสั่งให้ไทยและกัมพูชาถอนทหารออกจากพื้นที่ 4.6 ตารางกิโลเมตร

ออกแบบกลางๆ

แต่ท่านแม่ทัพภาค2 บอกยังไงๆก็ไม่ถอน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2133 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 04:13:56 PM »

เพิ่งเห็นลิ้งก์ครับ... http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9540000088250
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #2134 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 04:16:49 PM »

ได้ยินว่าศาลยังห้ามเราขัดขวางทางขึ้นปราสาทด้วย  Angry
ดูแล้วก็ยังเสียเปรียบเขมร  ที่พวกมันไปตั้งชุมชนและวัดใน 4.6 ตรกมก่อนหน้าแล้ว
อย่างนี้เราก็ต้องให้ส่งทหารเราไปบวชแล้วไปร่วมจำพรรษาด้วยครับ   Angry

อเสวนา จะ พาลานัง
บูรพา - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 65

« ตอบ #2135 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 04:27:34 PM »

แล้วเราสามารถส่งชาวบ้านเข้าไปปลูกบ้านอาศัยในพื้นที่4.6 ได้หรือป่าวครับ ทำเหมือนกับที่เขมรทำส่งชาวบ้านและทหารที่ปลอมเป็นชาวบ้านเข้าไปอยู่อาศัยใกล้ตัวปราสาทและพื้นที่รอบๆ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2136 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 04:31:01 PM »

มีคืบหน้าอีกนิดนึงครับ... http://www.manager.co.th/IndoChina/ViewNews.aspx?NewsID=9540000088249
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2137 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 04:36:50 PM »

นายสมชายยังไม่เห็นรายละเอียด แต่ถ้าตามรูปการณ์นี้... ศาลสั่งให้ใครถอยแล้วไม่ยอมถอย ฝ่ายที่ไม่ยอมถอยอาจโดน"กองกำลังที่เป็นกลาง"เข้ามารักษาสันติภาพครับ...

ในเวลานี้"กองกำลังที่เป็นกลาง"นั้น, เหลียวซ้ายแลขวาแล้วก็คือหมวกฟ้าครับ, หมวกฟ้ามาทุกที่ ไปทุกทาง ทุกแห่งหนที่มีความขัดแย้งที่มีเดิมพันครับ, ผลงานล่าสุดอยู่ที่อิรัค และเดิมพันที่ว่านั้นก็เหมือนเดิมทุกครั้งคือสัมปทานน้ำมันครับ... นี่แหละเข้าทางเขมร...

หนักใจจริง...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #2138 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 04:45:52 PM »

คำสั่งศาลไม่เคลียร์จริงๆด้วย  ไม่กล่าวถึงดินแดนให้ชัดเจน
เราจะยื่นขอให้ศาลโลกสั่งถอนสิ่งปลูกสร้างและชุมชนถอนออกไปด้วยในรัศมี 5 กม จากตัวปราสาทได้รึมัย

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2139 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 04:49:08 PM »

เหมือนเคราะห์ซ้ำกรรมซัดครับ, ระบบเศรษฐกิจของไทยมีแนวโน้มอย่างสูงว่าจะเกิดเงินเฟ้อข้าวยากหมากแพงอันเนื่องมาแต่นโยบายรัฐบาลใหม่, นี่ยังมามีโอกาสสูงว่าจะโดนซ้ำเติมด้วยโดนดูดทรัพยากรธรรมชาติเข้าไปอีก... ไม่รู้ว่าระบบเศรษฐกิจของไทยสามารถยืดหยุ่นรับได้แค่ไหนนะครับ หากยืดหยุ่นไม่ได้ ไม่สามารถปรับเข้าสู่สมดุลย์ด้วยอาการไม่หนักหนาสาหัสเกิน อย่างมากก็ข้าวยากหมากแพงไปหลายปี...

แต่ถ้าระบบเศรษฐปรับตัวให้เข้าสู่สมดุลย์ไม่ได้ จะมีโอกาสสูงที่จะแตกออกเป็นส่วนๆ เพราะโดนตัดระบบ(เศรษฐกิจ)ระบบย่อยบางส่วนบางส่วนออก... พูดแล้วฟังเข้าใจยากนะครับ แต่ความหมายคืออาจเกิดรัฐรวม(สหพันธรัฐ)โดยบางส่วนไปรวมกับประเทศอื่นครับ...

น่ากลัวไปหมครับ... ขอให้ไม่เป็นจริงเถิด...
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #2140 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 04:52:39 PM »

นายสมชายยังไม่เห็นรายละเอียด แต่ถ้าตามรูปการณ์นี้... ศาลสั่งให้ใครถอยแล้วไม่ยอมถอย ฝ่ายที่ไม่ยอมถอยอาจโดน"กองกำลังที่เป็นกลาง"เข้ามารักษาสันติภาพครับ...

ในเวลานี้"กองกำลังที่เป็นกลาง"นั้น, เหลียวซ้ายแลขวาแล้วก็คือหมวกฟ้าครับ, หมวกฟ้ามาทุกที่ ไปทุกทาง ทุกแห่งหนที่มีความขัดแย้งที่มีเดิมพันครับ, ผลงานล่าสุดอยู่ที่อิรัค และเดิมพันที่ว่านั้นก็เหมือนเดิมทุกครั้งคือสัมปทานน้ำมันครับ... นี่แหละเข้าทางเขมร...

ผมคิดว่าน้ำมันยังมีไม่มากพอที่จะแบ่งเค้กครับพี่ ( ไม่งั้นพวกมันหาเรื่องมาแต่แรกแล้ว )

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #2141 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 04:54:46 PM »

อ่านแล้วไม่ค่อยสบายใจเลยครับ  Sad
บูรพา - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 65

« ตอบ #2142 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 04:56:28 PM »

ถ้าเราให้สมปทานน้ำมันไอ้กัน มันจะช่วยเราได้มั้ย  อ๋อย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2143 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 05:00:33 PM »

ผมคิดว่าน้ำมันยังมีไม่มากพอที่จะแบ่งเค้กครับพี่ ( ไม่งั้นพวกมันหาเรื่องมาแต่แรกแล้ว )

กลัวว่านี่แหละครับ... มันมาแล้วครับ เริ่มแล้วล่ะ เริ่มที่คำพิพากษานี่แหละครับ...

ก็คิดดูซิครับ, คราวที่แล้วศาลโลกไม่ได้บอกสักคำว่าแผ่นดินรอบปราสาทเป็นของเขมร เพียงแต่บอกว่าตัวปราสาทเป็นของเขมร... แต่คราวนี้บอกว่าแผ่นดินรอบปราสาท"ไม่ใช่"ของไทย(ถึงแม้ไม่ได้บอกเป็นของเขมรก็ตาม), คือพูดภาษาชาวบ้านว่าศาลบอกไม่ใช่ของไทยแล้วครับ ไล่ให้ให้ไปเจรจากันเอง ถอนทหารทั้งคู่...

ก็ไหนบอกคราวที่แล้วว่าเป็นของไทย... เพราะคราวที่แล้วไม่ได้บอกว่าเป็นของเขมร, ตรงนั้นมีแค่ 2 ประเทศ ถ้าไม่ใช่ของเขมร มันก็ต้องของไทยใช่ไหมครับ...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2144 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 05:02:03 PM »

เครียดครับ   Undecided

พี่สมชายเวลาตอบกระทู้เอาม้าขาวในภาพมาวางข้าง ๆ หรือเปล่าครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 ... 140 141 142 [143] 144 145 146 ... 158
  พิมพ์