๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 09:23:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 49
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประชาสัมพันธ์...โครงการจัดหา อวป. หจก.ปืนเอกภัทร...(สน.อส. ปค. ระยะที่ 3)  (อ่าน 256200 ครั้ง)
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 05:10:40 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy...อีกนิด....

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 05:16:06 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy...พอแล้ว...เหนื่อย...ส่วนข้อมูลของ...ปืนสวัสดิ์การ ระยะ 2 ไทยเนชั่น  ...ติดตามได้ที่นี่ครับ....

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=28006.0

(...ขออนุญาต วมต. และ จขกท. นี้ด้วยนะครับ...เพื่อนำเสนอข้อมูลที่เป็นประโยชน์ต่อ สมช. เว็บ อวป. ...หากผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ...)

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 05:57:58 PM »

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลดี ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 06:13:19 PM »

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลดี ๆ

Cheesy Cheesy Cheesy...ด้วยความยินดีและเต็มใจ...ครับ...  Wink Wink Wink

คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 07:00:41 PM »

ถามแบบคนไม่รู้หน่อยครับว่า
ทั้งหลายทั้งปวงนี้ เราจะเริ่มอย่างไร เช่นทำหนังสือถึงใคร ขั้นตอนแรกทำอย่างไร หนังสือที่ออก ออกโดยสำนักงานหรือส่วนตัว   ขั้นแรกใช้เอกสารอะไรบ้างต้องมีแบบฟรอมการสมัครหรืออะไร หาได้ที่ไหน โทรไปที่ เบอร์ที่ให้ ไม่ติดเลย
เท่าที่อ่านในนี้ มีแต่ผู้ที่รู้เรื่องดีมาแล้วทั้งสิ้น แต่ผมเพิ่งทราบ เลยไมรู้จะเริ่มอย่างไร ขอความกรุณาเขียนเป็นขั้นตอนการปฏิบัติ ให้ผมทราบหน่อย

ขอบพระคุณมากครับ

Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 07:16:29 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy...ลองศึกษารายละเอียดตามนี้...ดูก่อนครับ...เป็นข้อมูลจาก สน.อส. ...

http://www.dopa.go.th/ASA/info-9.html

...คำแนะนำ...ตามข้อมูล ...การสั่งซื้ออาวุธปืนของโครงการต่าง ๆ ...นับตั้งแต่...วันที่ได้รับอนุมัติให้สั่งซื้อ...ต้องใช้ระยะเวลานานมาก...กว่าจะได้รับอาวุธปืน(ประมาณ 1- 1.5 ปีเป็นอย่างต่ำ)...ดังนั้น...ควรศึกษาหาข้อมูลและต้องแน่ใจว่าสามารถอดทนรอได้...ก่อนเข้าร่วมโครงการ...และมีบางอันที่เป็นโครงการแอบอ้างและหลอกลวง...โปรดพิจารณาและไตร่ตรองให้รอบครอบนะครับ...(สามารถสอบถามรายละเอียดได้จากผู้ที่เคยสั่งซื้อปืนโครงการสวัสดิการ ฯ บนเว็บ อวป. แห่งนี้...ลองดูนะครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2007, 07:33:41 PM โดย ALEX_AMSS7 » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2007, 07:32:40 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy...อ้อ...เกือบลืม...สามารถสอบถาม หจก./ร้านค้า ที่เป็นผู้นำเข้าอาวุธปืนให้กับโครงการต่าง ๆ ได้ครับ... Wink Wink Wink

wayu
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2007, 03:42:03 PM »

ปืนโครงการของ  สป.มท.กับ สน.อส ระยะที่3นี้ อันไหนน่าเชื่อถือกว่าและอันไหนน่าจะได้เร็วกว่ากันครับ
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 02:56:38 PM »

Cheesy  ตอนนี้ยังชั่งใจอยู่ว่าจะจองดีหรือไม่ดีกลัวโครงการเหลว (แต่คงไม่เหลวเนอะ) คิดจะจองรุ่นนี้

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 09:46:48 AM »

Grin อ้าวรูปไม่ไป ruger KMK III 512 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2007, 09:51:19 AM โดย nung P-13 » บันทึกการเข้า

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 02:21:55 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่หลั่งไหลเข้ามาเรื่อยๆ ครับ

ตอนนี้ยังรอ ใบตอบรับ 10% ต่อไปด้วยใจมั่นคง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ลองโทรตาม โทรถาม ที่ สนอส หรือยังครับ

เคยเข้าไปหาที่ สน.อส. เลยครับ เพราะ สน.อส. อยู่ปากซอยที่ทำงานผมนี่เอง (ผมอยู่ ซ.อารีย์)

ที่นั่นวุ่นวายมาก โทรศัพท์ดังตลอดเวลาเลย พนักงานก็ตอบคำถามแบบขอไปที (ใจนึงก็เห็นใจน่ะครับ โทรศัพท์เข้าเป็นร้อยๆ สายจริงๆ ถามคำถามซ้ำๆ เมื่อไหร่จะได้ปืน) และหน่วยงานนั้นก็เป็นเพียงผู้รับ

รับแล้วก็ส่งต่อให้เบื้องบน ซึ่งก็ไม่รู้ว่ามันไปช้าตรงไหน เจ้าหน้าที่รับโทรศัพย์เป็นแค่ "หนังหน้าไฟ" ตอบอะไรไม่ได้ ตอบได้แค่ "รอ" อย่างเดียว

แต่ผมทำใจแล้วล่ะครับ มีประสบการณ์จากโครงการ 1 มาแล้ว ของระยะ 1 นั่น รอหนึ่งปี ได้ใบตอบรับ รออีกครึ่งปี ถึงจะได้ปืน ไม่รู้มันช้าอะไร.....................

ครับผม อยู่ใกล้กว่าผมตั้งเยอะ รบกวนถ้ามีเวลา สอบถามเรื่องจ่ายเงินด้วยนะครับ ตามข้อความข้างล่างนี้ ผมงงครับ
ขอบคุณครับ
ผมโทรไปเมื่อสักครู่นี่เอง โทรติดด้วยดวงดีกว่า Grin Grin คุณสิงห์บ้า จนท บอกว่า รอใบตอบรับประมาณสี่เดือน หายอยากเลย
แล้วเงินอีกเก้าสิบเปอร์เซนต์ที่เหลือ ค่อยจ่ายตอนไปรับปืนก็ได้ เอ เอาไงดีครับ จะเป็นการผิดสัญญาหรือเปล่าที่บอกว่า
จ่ายภายในสองเดือนหลังจากวันสิ้นโครงการ รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขออภัยที่ตอบช้าครับ คุณสิงห์บ้า

ตอนผมสั่งจองเมื่อโครงการระยะ 1  ก็จ่ายเงินตอนปืนเข้าเช่นกันครับ   ผิดสัญญาแน่ๆ เพราะสัญญาบอกต้องจ่ายภายใน 2 เดือน  แต่เจ้าหน้าที่บอกไม่เป็นไร......เจ้าหน้าที่ว่าไง เราก็ว่าตามครับ  ดีเสียอีกไม่ต้องเสียเงินก้อนเร็ว

อีกทั้งถ้าโครงการล้ม  เราจะได้เสียแค่เงินมัดจำ (ค่าโง่) แค่ 3,000  ไม่ต้องเสียหลายหมื่น

ใช้เวลารออยู่ 1 ปีเต็มครับ  ใบตอบรับ 10 % ถึงมา   ไม่รู้มันช้าตรงไหนสิเนี่ย 

จากนั้นรออีก 6 เดือน ก็มีจดหมายมาบ้าน  บอกว่าปืนเข้าแล้ว  ให้จ่ายอีก 90% และทำใบ ป.3 ได้เลย  ผมก็ทำตามนั้น แล้วรอ ป.3 อีก 45 วันทำการ   ก็ไปรับปืนที่ สน.อส. ..........จบกระบวนการ   ใช้เวลาทั้งสิ้น 1.5 ปีครับ

ปล. โครงการระยะ 1 เป็นของบริษัท MVO. ครับ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 02:38:35 PM »

อ้างจาก: keng_maejo(เก่ง แม่โจ้)
[quote

ขออภัยที่ตอบช้าครับ คุณสิงห์บ้า
ตอนผมสั่งจองเมื่อโครงการระยะ 1  ก็จ่ายเงินตอนปืนเข้าเช่นกันครับ   ผิดสัญญาแน่ๆ เพราะสัญญาบอกต้องจ่ายภายใน 2 เดือน  แต่เจ้าหน้าที่บอกไม่เป็นไร......เจ้าหน้าที่ว่าไง เราก็ว่าตามครับ  ดีเสียอีกไม่ต้องเสียเงินก้อนเร็ว

อีกทั้งถ้าโครงการล้ม  เราจะได้เสียแค่เงินมัดจำ (ค่าโง่) แค่ 3,000  ไม่ต้องเสียหลายหมื่น
ใช้เวลารออยู่ 1 ปีเต็มครับ  ใบตอบรับ 10 % ถึงมา   ไม่รู้มันช้าตรงไหนสิเนี่ย 
จากนั้นรออีก 6 เดือน ก็มีจดหมายมาบ้าน  บอกว่าปืนเข้าแล้ว  ให้จ่ายอีก 90% และทำใบ ป.3 ได้เลย  ผมก็ทำตามนั้น แล้วรอ ป.3 อีก 45 วันทำการ   ก็ไปรับปืนที่ สน.อส. ..........จบกระบวนการ   ใช้เวลาทั้งสิ้น 1.5 ปีครับ

ปล. โครงการระยะ 1 เป็นของบริษัท MVO. ครับ
อ้างถึง

ขอบคุณครับ ผมเป็นคนถามเอง  ตอนนี้ ป 3 ผมพร้อมจะออกแล้ว
รอปืน อย่างเดียว กล๊อก 23

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
.。.C╠╣ⓔ t.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 08:23:19 PM »

โอ๊ยอ่านแล้วเหนื่อยหัวใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน

สิ่งที่เราคิดว่าถูก..ในความคิดของผู้อื่นอาจจะไม่ถูกเสมอไป..........
AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 08:44:53 PM »

ตอนนี้ผมว่าจะสั่งจองปืนของห้าง ฯ เอกภัทร เป็นสไตเออร์ ใกล้หมดเขตแล้ว ต้องรีบหน่อย

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
ไพร่พลเลวนั้นไม่มี มีแต่แม่ทัพนายกองที่เลว
http://www.youtube.com/watch?v=_mWMsvRpH9k
,ลูกชายโทน
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 08:59:16 PM »

ท่าน aug สไตเออร์ไม่ต้องจองไม่ต้องสั่งครับ ไปขอ ป.3 แล้วกำเงิน38,000ไปรับปืนที่สน.อสได้เลยครับ น้ำลายหก
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 49
  พิมพ์