๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 01:21:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 49
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประชาสัมพันธ์...โครงการจัดหา อวป. หจก.ปืนเอกภัทร...(สน.อส. ปค. ระยะที่ 3)  (อ่าน 256211 ครั้ง)
AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 10:02:59 PM »

ป 3 ผมได้วันที่ 4 มิถุนายน  นายอำเภอไปเมืองนอกช่วงนี้  จะหมดเขตสิ้นเดือนนี้เลยต้องจอง  ถ้าไปเอาวันที่ 4 จะได้เปล่าครับ  โดยไม่จองแบบที่คุณ e-muแนะนำ

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
ไพร่พลเลวนั้นไม่มี มีแต่แม่ทัพนายกองที่เลว
http://www.youtube.com/watch?v=_mWMsvRpH9k
AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2007, 10:07:16 PM »

จะทำอย่างไรดีครับ แนะนำด้วย ต้องสั่งหรือว่าไปเอาเดือนหน้าก็หมดเขตพอดี

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
ไพร่พลเลวนั้นไม่มี มีแต่แม่ทัพนายกองที่เลว
http://www.youtube.com/watch?v=_mWMsvRpH9k
,ลูกชายโทน
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 12:16:44 PM »

ท่าน AUG ครับ ผมว่า(คิดเอง)หมดเขตรับจองแต่ไม่ได้หมายความหมดเขตรับปืนนี่ครับ ปืน 800 กระบอกไม่หมดง่ายๆหรอกครับ มีweb ข้างบ้านบอกว่า มี G 26 พลัดหลงเข้ามาด้วยครับ ป.3 มาก็ลงไปสน.อส เลยครับ
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 01:40:57 PM »

ผมก็ว่าจะจอง GLOCK19 ครับ ระยะที่ 3 ที่ขยายเวลาถึง 31 พ.ค. 50

แต่ใจนึงก็ลังเล กลัวจะรอนาน..... แต่ราคามันเย้ายวนใจครับท่าน 36,000 บาท

พนาไพร
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 08:37:21 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy...ตามนี้ครับ... Cheesy Cheesy Cheesy

ผมสั่งไปแล้วครับ ทั้งที่ยังงงอยู่ว่ารุ่นไหนกันแน่ โทรถามบริษัทได้รับคำตอบว่ารุ่น Standard แต่ข้าง Slide เขียนว่า
Champion .45 ซึ่งผมเข้าไปหารุ่นนี้ใน Web site ของ STI ไม่มีรุ่นนี้อยู่ และไม่มีรุ่นไหนของ STI เขียนข้าง Slide แบบนี้
ขอตั้งข้อสงสัยนะครับ ว่าบริษัทนำเข้าจริง หรือสั่งอะไหล่มาประกอบในไทยก็ไม่รู้เนอะ (เป็นแค่ข้อสงสัยนะครับ)
ท่านได้มีข้อมูลเพิ่มบ้างครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2007, 08:43:56 PM โดย gunotop » บันทึกการเข้า
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 01:16:15 PM »

ป 3 ผมได้วันที่ 4 มิถุนายน นายอำเภอไปเมืองนอกช่วงนี้ จะหมดเขตสิ้นเดือนนี้เลยต้องจอง ถ้าไปเอาวันที่ 4 จะได้เปล่าครับ โดยไม่จองแบบที่คุณ e-muแนะนำ

Cheesy Cheesy Cheesy...ต้องขออภัยครับ...ผมเองก็ไม่มีข้อมูลในส่วนนี้...เอาเป็นว่าอย่างนี้ดีไหม...ยื่น...สัญญา..เอกสาร...หลักฐาน...พร้อม 10 % ...ไปจองไว้ก่อน...ถ้าหากปืนได้เร็วจริงหรือว่ามีอยู่แล้ว...เมื่อได้ใบ ป.3 ...เราก็ถือใบ ป.3 ...พร้อม 90 % ที่เหลือ...ไปแก้ไขสัญญาแล้วยื่นรับปืนเลยดีไหมครับ...(เผื่อว่า...เอกสารใบ ป.3 ล่าช้า...กว่าที่ท่านคิดไว้...ระวังจะเสียโอกาสครับ)... Cheesy Cheesy Cheesy

...ผมลองโทร.ติดต่อ สน.อส. ตามหมายเลขที่ให้ไว้...เพื่อสอบถามข้อมูลรายละเอียดให้เพื่อนสมาชิกแล้ว...แต่ไม่มีใครรับสายเลยครับ... Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #111 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 01:38:15 PM »

สไตเออร์ตอนนี้เหลือไม่กี่กระบอก..ลองติดต่อไปสิครับ...เตรียมเงิน(ดร๊าฟ) กับ ป.๓ ไปรับปืนได้เลย...เบอร์ 087-6784785 ..ครับ
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 03:15:28 PM »

Smiley Smiley Smiley...รับมาแล้วเหรอครับ...ยุ่งยากหรือปล่าว...ลำดับขั้นตอนให้ฟังหน่อยครับ... Cheesy Cheesy Cheesy

Cheesy Cheesy Cheesy...เป็นอย่างไรบ้าง...ปืน...ความรู้สึก...ขอชื่นชมด้วยสักคนได้ไหมครับ... Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #113 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 08:30:25 PM »

วันที่ไปรับ...ไม่ยุ่งยากอย่างที่คิดครับ... Smiley

ผมเตรียมดร๊าฟ และ ป.๓ ไปพร้อม นั่งรถจากเชียงราย ไปถึง ตี ๕ นั่งรอนอนรอ ไปทานข้าว เวลา ๘.๑๐ เจ้าหน้าที่ก็เรียกขึ้นไปยื่นหลักฐาน ใช้เวลาไม่เกิน ๑๐ นาที ก็ลงมารับปืนที่อาคารอีกหลังหนึ่งทางลานจอดรถ (กลุ่มที่รับพร้อมกันวันนั้นประมาณ ๑๕ คน )

หลังจากนั้นก็ไปนั่งฟังคำชี้แจง ว่า ควรปฏิบัติอย่างไรบ้าง ทั้งเรื่องการ ยิงรันอิน การดูแลรักษาปืน การนำพาปืนตอนกลับบ้าน การไปเช็คอาวุธที่วังไชยยา ซึ่งเจ้าหน้าที่ก็ใจดี และรีบดำเนินการได้รวดเร็วมาก
  รวม ๆ เวลา ก็ใช้เวลาไม่มาก ผมได้รับปืน ตอนเวลา ๘.๔๐ น. ครับ ไม่ถึงชั่วโมง...และก็นั่งแท็กซี่ไป วังไชยยาต่อ

ต้องขอชมเชยเจ้าหน้าที่ สน.อส.ทุกท่านด้วยนะครับ ที่ช่วยดำเนินการ อย่างฉับไว ทันใจประชาชน  หลงรัก

อ้อ...เจ้าหน้าที่ วังไชยยาด้วยครับ...บริการ รวดเร็ว ทันใจดีเช่นกัน รวมเวลา ผมเสร็จทุกอย่างตอน ๑๐.๓๐ น. ครับ.. Wink
Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 12:45:38 AM »

Cheesy Cheesy Cheesy...ขอแสดงความยินดีกับ...ท่านสิงห์บ้า...ด้วยครับ...ยิงแล้วสนุกอย่างไร...อย่าลืม...เล่าให้ฟังด้วยนะครับ...  Cheesy Cheesy Cheesy

Mr.nut
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2007, 07:03:19 AM »

กระผมขอรบกวนขอความเห็นนะครับ คือผมสนใจจะจอง CZ RAMI 9 MM แต่ยังลังเลระหว่าง โครงอัลลอย กับ  โพลิเมอร์
อย่างไหนทนทาน และน่าใช้กว่ากันนะครับ ขอบคุณครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 12:13:17 PM »

วันนี้ผมก็พึ่งจะส่งเอกสารสั่งซื้อ GLOCK19 ครับ(36,000 บาท) โครงการ สน.อส. ปืนเอกภัทร ระยะที่ 3

จะหมดเขต 31 พ.ค.50 แล้วนะครับ ใครจะสั่ง รีบๆตัดสินใจ Grin

ต่อจากนี้ไป ก็.....นับถอยหลัง...ว่าเมื่อไหร่น้อ เจ้า GLOCK19 จะมา Wink

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 12:16:05 PM »

กระผมขอรบกวนขอความเห็นนะครับ คือผมสนใจจะจอง CZ RAMI 9 MM แต่ยังลังเลระหว่าง โครงอัลลอย กับ โพลิเมอร์
อย่างไหนทนทาน และน่าใช้กว่ากันนะครับ ขอบคุณครับ

ถ้าเป็นผม  ผมเลือกโครงอัลลอยครับ Wink

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 12:20:16 PM »

ขนาด .40 นอกจาก กล๊อกกับบาเร็ตต้า แล้วมีอะไรให้เลือกบ้างครับที่สามารถรับปืนได้เลย
ผมจอง กล็อก 23 ไปแล้ว แต่รอนานๆ ขักเปลี่ยนใจครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #119 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2007, 09:05:14 PM »

ยินดีด้วยกับปืนใหม่ ผมจองไปเรียบร้อยแล้วครับ ได้แน่นอนครับ ตอนนี้ก็รอเวลา

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 49
  พิมพ์