๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 10:20:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภูเก็ตยอมแพ้ครับ  (อ่าน 8646 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 09:53:39 PM »

เรื่องนี้ปิดไม่มิดแล้วครับ เพราะเรื่องรู้ไปถึง คสช.เรียบ100แล้ว ตามนี้//ผู้ค้าหัวหิน อ้อน คสช. หยุดรื้อร้านชายหาด ยันขายไม่แพง#‎ไทยรัฐ‬ Grin คิก คิก

ไม่แพงพ่อง (ด่าแม่ค้านะ)
ค่าแรงรายวัน ยังไม่พอสั่งส้มตำสักจานเลย
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 10:03:58 PM »

สนับสนุนครับ ล้างให้หมดพวก สกุตเตอร์อีก นาฬิกาเราจับได้ 1 ชั่วโมง มันบอกของมันจับได้ 2 ชั่วโมง กิ๊วก๊าว

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 10:17:38 PM »

เรื่องนี้ปิดไม่มิดแล้วครับ เพราะเรื่องรู้ไปถึง คสช.เรียบ100แล้ว ตามนี้//ผู้ค้าหัวหิน อ้อน คสช. หยุดรื้อร้านชายหาด ยันขายไม่แพง#‎ไทยรัฐ‬ Grin คิก คิก

เห็นภาพแล้วมึน............ใครได้สิทธิอะไร หรือใครให้สิทธิใคร จับจองชายหาดแบบนี้
เรื่องขายแพงไม่แพงมันจิ๊บๆ  แต่สมบัติชาติ ชายหาดต้องเป็นสาธารณะสถาน....... Huh
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 10:30:28 PM »

ร้านขายของแพงไปขอให้รัฐบาลช่วยคงไม่ได้หรอก......ดูซิขนาดของหลวงเอง......ยังแพง

ยังแก้ให้ขายราคาตามป้ายไม่ได้กันเลย Grin Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 10:54:26 PM »

ร้านขายของแพงไปขอให้รัฐบาลช่วยคงไม่ได้หรอก......ดูซิขนาดของหลวงเอง......ยังแพง

ยังแก้ให้ขายราคาตามป้ายไม่ได้กันเลย Grin Grin Grin

อาทิตย์ที่แล้วไปอุบลฯ ยังเจอร้อยสิบเลย อ๋อย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 12:09:25 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=1JFSgf5bsIw

เพลงประกอบครับ   คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 08:35:32 AM »

นอกเรื่องนะครับ

เคยไปกินร้าน ครัวแสวงซีฟู๊ดที่บางขุนเทียน ราว 5 ปีที่แล้ว

แฟนกับลูกไปยืนเลือกปูทะเลเป็นๆ หลายขนาด

เขาก็บริการดีให้เลือกก่อนนำไปทำ

ลูกสาวบอก พ่อปูตัวใหญ่กินได้หรือเปล่า

กินได้สิลูก เอาสองตัว 1,200฿ ตัวละ  600 ฿

ทางร้านนึ่งมาให้ปูตัวใหญ่มากๆ

รุู้ราคาก่อนกิน สบายใจกว่า  Wink

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 08:40:20 AM »

เห็นภาพแล้วมึน............ใครได้สิทธิอะไร หรือใครให้สิทธิใคร จับจองชายหาดแบบนี้
เรื่องขายแพงไม่แพงมันจิ๊บๆ  แต่สมบัติชาติ ชายหาดต้องเป็นสาธารณะสถาน....... Huh

ทางลงไปหาดหัวหิน ทางเข้าแคบมาก มีทางลงหาดได้แค่ทางเดียว นอกนั้นเป้นที่ของโรงแรมต่างๆห้ามเข้าทั้งนั้นครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 08:55:05 AM »

นอกเรื่องครับ

หลังเกิดสึนามิ 3 เดือน ผมตลุยไปภูเก็ต ขับไปเส้นชุมพร- ระนอง - พังงา บรรยากาศสลดใจ

อาหารทะเลที่ภูเก็ตถูกมาก ถามก่อนกิน

อาหารทะเลสดๆ ในซอยแคบๆ เล็กๆ เป็น 10 ร้าน จำชื่อซอยไม่ได้ แถวป่าตอง

กุ้งหอยปูปลาอย่างดี ผู้ใหญ่ 4 เด็ก 1  ประมาณพันกว่าบาท

ช่วงนั้นคนไม่กล้ากินอาหารทะเล  เสร็จผม  น้ำลายหก

โรงแรมต่อห้องคืนละ 5,800฿ ลดเหลือ 1,800฿ นอนสองคืน อยู่หลังห้างโอเชียลพลาซ่า พักชั้นล่างเปิดกระจกลงสระว่ายน้ำเลยครับ

ไม่เห็นมีผีเลย ขนาดเล่นน้ำในสระตอนมืดๆ อิสระมาก มีคนพักแค่ 4- 5 ห้องเองครับ

โรงแรมนี้มีฝรั่งลอยมาค้างที่เค้าร์เตอร์ 2 ศพ ติดๆ ห้องผมเลยครับ

เดี๋ยวหาบัตรโรงแรมให้ให้ดู  ตกใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2014, 08:58:56 AM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 09:11:17 AM »

ทางลงไปหาดหัวหิน ทางเข้าแคบมาก มีทางลงหาดได้แค่ทางเดียว นอกนั้นเป้นที่ของโรงแรมต่างๆห้ามเข้าทั้งนั้นครับ

ครับน้า'จง  ที่ดินเป็นที่ส่วนบุคคล แต่พื้นที่ชายหาดที่น้ำมาจรดดินนั้น เป็นทรัพย์ของแผ่นดิน ไม่สามารถถือครองได้ 
ผมชอบหาดหัวหิน หาดลาดเอียงไม่มาก ทรายขาวละเอียดแน่น เคยจ๊อกกิ้งเท้าเปล่าบนทรายฉ่ำน้ำ เลียบชายหาดไปได้ถึงเขาตะเกียบ สุโข
พอเห็นภาพการยึดครองที่สาธารณะแบบนี้แล้วช็อค :-(
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 09:17:57 AM »

นอกเรื่องครับ

หลังเกิดสึนามิ 3 เดือน ผมตลุยไปภูเก็ต ขับไปเส้นชุมพร- ระนอง - พังงา บรรยากาศสลดใจ

อาหารทะเลที่ภูเก็ตถูกมาก ถามก่อนกิน

อาหารทะเลสดๆ ในซอยแคบๆ เล็กๆ เป็น 10 ร้าน จำชื่อซอยไม่ได้ แถวป่าตอง

กุ้งหอยปูปลาอย่างดี ผู้ใหญ่ 4 เด็ก 1  ประมาณพันกว่าบาท

ช่วงนั้นคนไม่กล้ากินอาหารทะเล  เสร็จผม  น้ำลายหก

โรงแรมต่อห้องคืนละ 5,800฿ ลดเหลือ 1,800฿ นอนสองคืน อยู่หลังห้างโอเชียลพลาซ่า พักชั้นล่างเปิดกระจกลงสระว่ายน้ำเลยครับ

ไม่เห็นมีผีเลย ขนาดเล่นน้ำในสระตอนมืดๆ อิสระมาก มีคนพักแค่ 4- 5 ห้องเองครับ

โรงแรมนี้มีฝรั่งลอยมาค้างที่เค้าร์เตอร์ 2 ศพ ติดๆ ห้องผมเลยครับ

เดี๋ยวหาบัตรโรงแรมให้ให้ดู  ตกใจ

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 09:19:08 AM »

แต่พูดจริง ราคาแบบนี้ปกตินะครับที่ภูเก็ต ตามร้านอาหารชายทะเล แพงกว่านี้ก็เยอะแยะ  กินแล้วจำไม่ลืม 555

ทุกที่นั่นแหละครับ...ระยองก็หนัก...หอยหวานเผาของโปรดของผม...ถ้าเป็นหอยจากปักใต้ล่ะก้อ...ราคาโลล่ะเกือบพัน....ของคัดระยองเองห้าหกร้อย.....ถูกพอกินก็ข้าวผัดปูร้อยกว่าบาท... ขำก๊าก

ไปทะเลต้องทำใจครับ.....ต้องขนเงินไปเยอะ ๆ  ขำก๊าก

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 09:27:15 AM »

สนับสนุนครับ ล้างให้หมดพวก สกุตเตอร์อีก นาฬิกาเราจับได้ 1 ชั่วโมง มันบอกของมันจับได้ 2 ชั่วโมง กิ๊วก๊าว

+ครับน้าจอย....ผมก็โดนเอาเปรียบเคสนี้จริง ๆ  ยี๊ ยี๊

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 09:35:19 AM »

ต้องแจ้งเวลาเลยครับ   ลงกี่โมง ขึ้นกี่โมง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 09:50:25 AM »

ถ้าจะกินซีฟู้ดก็ต้องทำใจละครับตั้งไว้เลยหัวละ500-1000 แพงแน่ๆ ถ้ากินร้าน อยากกินเยอะ หน่ำใจ ซื้อมาทำกินเองครับ  คิก คิก
ชอบประโยคนี้ครับ
ทุกวันนี้จะกินเหล้า กินกับ ให้เมียจัดให้เลย สั่ง เอกโภชนา จัดได้ทุกเมนูครับ(เขาเรียนคหกรรมฯ)
ไม่ผิดใจเมียด้วย เมาแล้วค่อยขึ้นไปคลำ  อิอิ ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์