๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 07:10:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: = ประสบการณ์ 1 ปีกับGlock 19 ค่ะ=  (อ่าน 42661 ครั้ง)
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 07:14:18 AM »

...วันนี้มาทดลองยิงดูหลังจากหัดยิงปืนมาได้ประมาณ 1 ปี โดยครั้งแรกที่ยิงก็เริ่มจาก G19 ค่ะ วันนี้ยิงที่ 10 เมตร ..มีอะไรต้องแก้ไขพี่ๆช่วยแนะนำได้เลยค่ะ...

ท่านวสี...ผมแนะนำให้วางปืนลง แล้วยกมือขึ้นครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมว่าน่าจะเป็นอย่างที่พี่ ดิ โอลดิ์ ฯ บอกแน่ๆ ..ไม่น่าสอนเลยยย...

SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 11:38:56 AM »

เยี่ยม

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 08:42:36 AM »

ยิงได้ดีมากๆครับ เยี่ยม
+[t][a][m]857+
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

สาวน้อย ตะต้าร์

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 11:48:56 AM »

แหล่มเลย เยาะเย้ย น้แงไหม่ขอฝากตัวด้วยครับพี่ๆ ไหว้

คำหวานๆ ที่หมุนเปลี่ยน ไม่เคยยั่งยืน
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 06:42:20 PM »

ฝีมือดีมากครับ อยากรบกวนถามว่าแรงบรรดาลใจแรกที่หัดจับปืนคืออะไรครับ ผมอยากหัดให้ภรรยาบ้าง แต่ขนาดเอามือจับปืนโดยไม่มีกระสุนยังไม่กล้าเลยครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
rabbit99
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 07:30:06 PM »

สวัสดีครับ ผมเองก็เริ่มหัดยิงที่ผ่านมาก็ศึกษาจากหนังสือและใน web ส่วนตัวแล้ว Glock เป็นอะไรที่ชอบมากๆๆๆๆๆ เก่งมากๆครับ  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
วสี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 10:50:03 PM »

ฝีมือดีมากครับ อยากรบกวนถามว่าแรงบรรดาลใจแรกที่หัดจับปืนคืออะไรครับ ผมอยากหัดให้ภรรยาบ้าง แต่ขนาดเอามือจับปืนโดยไม่มีกระสุนยังไม่กล้าเลยครับ
สวัสดีค่ะพี่ อ้วน 008  ถ้าถามถึงแรงบรรดาลใจไม่มีอะไรมากเลยค่ะ คือต้องอยู่บ้านคนเดียวบ่อยๆที่บ้านเป็นร้านขายอะไหล่พอช่างกลับหมดก็เหลือเรา
คนเดียว วันหนึ่งมีชายสองคนขี่รถมอเตอร์ไซค์มาฉกเอาของในร้านไปเฉยจากนั้นก็รู้สึกไม่ปลอดภัยในชีวิตนี่ถ้ามาปล้นเอาเงินก็คงต้องยอม ต่อมาพี่วสีก็สอนให้
ใช้ปืนเพื่อป้องกันตัวตอนแรกกลัวปืนอยู่เหมือนกันค่ะซ้อมไปซ้อมมากลายเป็นติดปืนไปแล้วอาทิตย์ไหนไม่ได้ยิงแล้วหงุดหงิดจังค่ะ ตอนนี้ใช้ปืนเป็นกีฬาซะแล้วค่ะ Cheesy
ชอบทุกแบบจะปืนสั้นปืนยาว  ฝากบอกภรรยาพี่อ้วน008นะคะ ลองยิงดูซักนัดสองนัดเดี๋ยวจะติดใจ เยี่ยม ปืนก็ไม่ต้องซื้อกระสุนก็ฟรียิงเพลินเลยค่ะ  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2009, 10:57:41 PM โดย วสี » บันทึกการเข้า

วสี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2009, 11:06:29 PM »

สวัสดีครับ ผมเองก็เริ่มหัดยิงที่ผ่านมาก็ศึกษาจากหนังสือและใน web ส่วนตัวแล้ว Glock เป็นอะไรที่ชอบมากๆๆๆๆๆ เก่งมากๆครับ  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
+1เป็นกำลังใจให้ค่ะ ถ้าสนใจขนาดนี้ไม่นานก็ยิง100แต่มแน่นอน
เช่นกันปืนGlockเป็นปืนที่ชอบเป็นชีวิตจิตรใจเลยค่ะอาจเป็นเพราะพี่วสีให้เริ่มหัดยิงเป็นกระบอกแรกค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2009, 04:02:34 PM โดย วสี » บันทึกการเข้า

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 01:02:32 PM »

สวัสดีค่ะพี่ อ้วน 008  ถ้าถามถึงแรงบรรดาลใจไม่มีอะไรมากเลยค่ะ คือต้องอยู่บ้านคนเดียวบ่อยๆที่บ้านเป็นร้านขายอะไหล่พอช่างกลับหมดก็เหลือเรา
คนเดียว วันหนึ่งมีชายสองคนขี่รถมอเตอร์ไซค์มาฉกเอาของในร้านไปเฉยจากนั้นก็รู้สึกไม่ปลอดภัยในชีวิตนี่ถ้ามาปล้นเอาเงินก็คงต้องยอม ต่อมาพี่วสีก็สอนให้
ใช้ปืนเพื่อป้องกันตัวตอนแรกกลัวปืนอยู่เหมือนกันค่ะซ้อมไปซ้อมมากลายเป็นติดปืนไปแล้วอาทิตย์ไหนไม่ได้ยิงแล้วหงุดหงิดจังค่ะ ตอนนี้ใช้ปืนเป็นกีฬาซะแล้วค่ะ Cheesy
ชอบทุกแบบจะปืนสั้นปืนยาว  ฝากบอกภรรยาพี่อ้วน008นะคะ ลองยิงดูซักนัดสองนัดเดี๋ยวจะติดใจ เยี่ยม ปืนก็ไม่ต้องซื้อกระสุนก็ฟรียิงเพลินเลยค่ะ  คิก คิก
-ขอบคุณมากครับ ผมให้ภรรยาอ่านดูแล้ว บ้านที่ผมอยู่เป็นบ้านสวน บางครั้งผมกลับดึก เป็นห่วงลูกกับภรรยาอยากให้หัดไว้บ้างครับ ไหว้

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
PockZA
Full Member

คะแนน 21

สติ 1... 2... 3...

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 11:41:03 PM »

เหมือนผู้บัญชาการที่บ้านผมเลยตอนแรกบอกว่าเสียงดังปืนหนักกระสุนแพง ให้ลองยิง 10 นัดเพราะกลัวเจ้าตัวเบื่อแล้วชวนกลับเร็ว ที่ไหนได้ วันแรกกดเพลินไปซะ เกือบกล่อง หัวเราะร่าน้ำตาริน เดี๋ยวนี้สะกิดทักว่าเมื่อไรจะพาไปสนามอีก รายนี้ก็ปืนฟรีกระสุนฟรีแถมมีเลี้ยงข้าวด้วยครับ(ผมจ่าย) ตกใจหน้าซีด Grin  แต่ก็มีปัญหาอยู่ครับว่าเป้าวงกลมยิงได้แต่เป้าคนไม่กล้ายิงครับ ทำไงดีครับควรปรับแก้ไหมครับปัญหานี้   Huh Huh Angry

มิตรภาพ ศรัทธา เชื่อมั่น แบ่งปัน จริงใจ
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 02:16:11 AM »

เหมือนผู้บัญชาการที่บ้านผมเลยตอนแรกบอกว่าเสียงดังปืนหนักกระสุนแพง ให้ลองยิง 10 นัดเพราะกลัวเจ้าตัวเบื่อแล้วชวนกลับเร็ว ที่ไหนได้ วันแรกกดเพลินไปซะ เกือบกล่อง หัวเราะร่าน้ำตาริน เดี๋ยวนี้สะกิดทักว่าเมื่อไรจะพาไปสนามอีก รายนี้ก็ปืนฟรีกระสุนฟรีแถมมีเลี้ยงข้าวด้วยครับ(ผมจ่าย) ตกใจหน้าซีด Grin  แต่ก็มีปัญหาอยู่ครับว่าเป้าวงกลมยิงได้แต่เป้าคนไม่กล้ายิงครับ ทำไงดีครับควรปรับแก้ไหมครับปัญหานี้   Huh Huh Angry

[/quote]
ที่รักเริ่มไปยิงด้วยแต่ยังไม่ยอมลงทุน หมายถึงเริ่มสำราญ แต่ยังไม่สำเร็จจ้ะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
PockZA
Full Member

คะแนน 21

สติ 1... 2... 3...

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:01:29 PM »

ที่รักเริ่มไปยิงด้วยแต่ยังไม่ยอมลงทุน หมายถึงเริ่มสำราญ แต่ยังไม่สำเร็จจ้ะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
[/quote]

ครับท่านพี่  ไปย่อยกระสุนเก็บ วีดิโอมาให้น้องชมบ้างนะครับพี่

มิตรภาพ ศรัทธา เชื่อมั่น แบ่งปัน จริงใจ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 01:29:09 PM »

แม่นมากเลยครับ

totor
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 03:29:24 PM »

กิเลสขึ้นเลย น้ำลายหก
pon686
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 04:39:11 PM »

พึ่งเปิดคับไปรับใช้ชาติมา เยี่ยมคับ เห็นด้วยกับคุณcodaคับลองจับแบบดึงดันดูซิคับอาจจะยิงดีขึ้นไปอีกคับ(มีประสบการณ์) หัวเราะร่าน้ำตาริน เยี่ยม เยี่ยม
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์