๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 09:01:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดีใจมาก ได้งานทำแล้ว(แบบต้องฟาดเคราะห์)  (อ่าน 8514 ครั้ง)
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 11:06:05 PM »

ยินดีด้วยครับ จบ ม.ปลายมาก็ทำงานมาตลอดหลายหลายอย่าง จนได้งานประจำ แต่เรื่องช๊อตเป็นเรื่องปกติ ต้นเดือนก็ต้องเตรียมพร้อมไว้ นอกลู่นอกทางเมื่อไหร่เป็นได้เรื่องครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 11:20:43 PM »

ดีใจด้วยครับ " คุณ theruk " ความรู้สึกไม่มีงานทำ
หลายครั้ง เมื่อเบื่อมากๆ เราจะรู้สึกว่าเหมือนตัวเองไร้ค่า

เพราะความซ่าและบ้าของตัวเอง ที่ไม่เคยยอมระบบ
จบใหม่ๆ  ทำงานได้ 2 ปี หาเรื่องประท้วงเสียเอง ออกไปว่างอยู่ 8-9 เดือน

ล่าสุด เช่นเดิม ไม่ยอมระบบเช่นกัน  ฟ้องศาลฯ เสียเลย ให้เป็นกรณีตัวอย่าง
ออกมาหลักลอยอยู่ 1 ปีเต็ม เพราะเบื่อระบบมากๆ ..ยิงปืนเล่น แก้เซ็ง จนเริ่มเครียด
ตอนนี้เลยทำเสียเองเลย  โทษใครไม่ได้อีกแล้ว.. Cheesy

แต่ทุกครั้งที่เล่นกัน ต้องเผื่อทางหนีทีไล่ทุกครั้ง  จนได้ติดปลายนวมมาเสมอ ครับ.. Wink

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 11:32:17 PM »

ยินดีด้วยครับ  แผลตะขาบกัดหายดีรึยังครับ  ไหว้
   ผมถูกตะขาบกัดเฉลี่ยปีละ 3-4 ครั้ง ถ้ากัดที่แขน ขา หรือที่นิ้ว จะไม่มีอาการบวมใดๆทั้งสิ้น
แรกๆที่โดนตะขาบกัด ผมไปหาหมอ ตอนนั้นโดนกัดที่นิ้ว บวมมาถึงหัวไหล่ ปวดมาก แต่หลัง
จากนั้นอีกเดือนก็โดนกัดอีก และก็โดนอีกหลายครั้ง เพราะบ้านอยู่ริมน้ำ หลังบ้านเป็นป่าหญ้า
และแหล่งน้ำขนาดใหญ่ จึงมีเยอะทั้งงู ตะขาบ และตัวกินไก่
    ตอนหลังผมไม่เคยไปหาหมออีกเลยครับ เพราะทุกครั้งที่โดนกัดจะไม่มีอาการปวดหรือบวม
แต่ผมเคยเล่าให้หมอประจำตำบลฟัง ท่านบอกว่าร่างกายเราเริ่มชินกับพิษจึงสร้างภูมิต้านทาน
มาเองได้ พิษตะขาบจึงไม่สร้างอันตรายใดๆ
    แต่คราวนี้กัดตรงเนื้อเยื่ออ่อน จึงมีแต่การบวมและปวดในชั่วโมงแรกเท่านั้น หลังจากนั้นก็เป็น
แค่ไตแข็งๆ และวันนี้ก็ยุบหายเป็นปกติแล้วครับ

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
redchicken
ถ้าทุกผู้ทุกตัวอิ่มอาบในรสเมา
Full Member

คะแนน 13

คนดีปืนก็ดี คนไม่ดีปืนก็ไม่ดี

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 11:40:10 PM »

ยินดีด้วยครับ  แผลตะขาบกัดหายดีรึยังครับ  ไหว้
   ผมถูกตะขาบกัดเฉลี่ยปีละ 3-4 ครั้ง ถ้ากัดที่แขน ขา หรือที่นิ้ว จะไม่มีอาการบวมใดๆทั้งสิ้น
แรกๆที่โดนตะขาบกัด ผมไปหาหมอ ตอนนั้นโดนกัดที่นิ้ว บวมมาถึงหัวไหล่ ปวดมาก แต่หลัง
จากนั้นอีกเดือนก็โดนกัดอีก และก็โดนอีกหลายครั้ง เพราะบ้านอยู่ริมน้ำ หลังบ้านเป็นป่าหญ้า
และแหล่งน้ำขนาดใหญ่ จึงมีเยอะทั้งงู ตะขาบ และตัวกินไก่
    ตอนหลังผมไม่เคยไปหาหมออีกเลยครับ เพราะทุกครั้งที่โดนกัดจะไม่มีอาการปวดหรือบวม
แต่ผมเคยเล่าให้หมอประจำตำบลฟัง ท่านบอกว่าร่างกายเราเริ่มชินกับพิษจึงสร้างภูมิต้านทาน
มาเองได้ พิษตะขาบจึงไม่สร้างอันตรายใดๆ
    แต่คราวนี้กัดตรงเนื้อเยื่ออ่อน จึงมีแต่การบวมและปวดในชั่วโมงแรกเท่านั้น หลังจากนั้นก็เป็น
แค่ไตแข็งๆ และวันนี้ก็ยุบหายเป็นปกติแล้วครับ

แนะนำเลี้ยงไก่ชน(อาชีพเสริมด้วย) ช่วยได้เรื่องตะขาบครับ
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 12:02:09 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมดีใจด้วยครับ

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 12:19:43 AM »

ยินดีด้วยครับ  Smiley

นึกถึงตัวเองเหมือนกัน สมัยเรียนจบใหม่ ตอนนั้นงานยังหาไม่ยาก แต่เงินเดือนไม่มาก ปลายๆเดือนก็ ม่าม่า เหมือนกัน บางเดือนเริ่มตั้งแต่ครึ่งเดือนเลย เพราะตัวเองหน้าบาง ไม่กล้าปฏิเสธเพื่อนรุ่นพี่ เขาชวนไปไหนก็ไป  Grin

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
Ki-jang-aey
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 12:28:38 AM »

ท่านจขกท. ครับ

ชื่อ user name ของคุณ อ่านว่าอย่างไงกันแน่ครับ HuhHuh สงสัยมานานแล้ว Cheesy Cheesy Cheesy
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 03:57:31 AM »

ดีใจด้วยครับ

Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 07:18:11 AM »

ท่านจขกท. ครับ

ชื่อ user name ของคุณ อ่านว่าอย่างไงกันแน่ครับ HuhHuh สงสัยมานานแล้ว Cheesy Cheesy Cheesy
   อ่านว่า"เดอะรัก"ครับ ตอนที่ทำงานเป็นหัวหน้าช่างอีเล็คฯ 10 กว่าปี(ทั้งๆที่ตัวเองจบวิทยาการจัดการ)
ในบริษัทมีช่างอยู่เกือบ 20 คน และผมจะชอบเล่นเกมส์วินนิ่ง อีเลฟเว่น จึงสร้างทีมขึ้นมาในเมมโมรี่การ์ด
โดยสมมุติชื่อช่างทุกคนในบริษัทเป็นตัวผู้เล่น เป็นทีมออลสตาร์
   และแต่ละคนก็จะมีชื่อเรียกที่ขึ้นต้นว่า "The..."ทุกคน ผมชื่อเล่นว่า"รัก"จึงมีชื่อในเกมส์ว่า"Theruk"
ด้วยประการฉะนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2010, 08:41:55 AM โดย Theruk » บันทึกการเข้า

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 07:33:20 AM »

ยินดีด้วยครับ   ตอนผมจบใหม่ๆ ว่างงานประมาณ 3 - 4 เดือน    อึดอัดเหมือนกัน  และมาม่าก็เป็นที่พึ่ง
เหมือนกันครับ Wink Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2010, 11:15:10 AM โดย SEEZ » บันทึกการเข้า
Nu@nc29 "รักในหลวง"
......
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

อาวุธประจำตัว: ........

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 07:39:56 AM »

ยินดีด้วยครับ ส่วนผมก็กำลังจะว่างงานครับ ถึงเวลากลับไปหาครอบครัวสักที

ขอพักสักเดือน ค่อยหางานใหม่ครับ หวังว่าคงหาไม่ยากนะ ฮ่า ๆ ๆ ยินดีด้วยอีกทีครับ

Y o u ' l l  n e v e r  w a l k  a l o n e .

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 07:51:59 AM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ..... รสชาดที่ผ่านมาถือเป็นบทเรียนและประสบการณ์ชีวิตที่สาหัสมากสำหรับคนตกงาน

ผมรับรู้และเห็นเด็กๆที่สมัครมาทำงานแล้วลืมตัว หลงระเริง ขาดความรับผิดชอบในหน้าที่ พยายามตักเตือนให้ข้อคิด

พยายามที่จะไม่ให้ถึงขั้นโดนไล่ออก เว้นแต่กู่ไม่กลับแล้วจริงๆต้องจำใจ ..... ไม่โกรธได้แต่สงสาร กลัวเขาลำบาก

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 07:53:21 AM »

ยินดีด้วยครับ ขอให้สนุกกับการทำงาน และทำงานอย่างมีความสุข Grin

อเสวนา จะ พาลานัง
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 07:57:24 AM »

..ยินดีด้วยครับ..ขอให้สนุกและก้าวหน้าในงานครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 08:03:00 AM »

ยินดีด้วยครับ ขอให้มีความสุขกับงานใหม่ครับ

ตอนจบใหม่ ๆ เคยว่างงาน หลายเดือน เหมือนกันครับเกือบปี สมัครหลายที่เขาไม่เรียกเลย ช่วงแรก ๆ สนุกกับการเที่ยว และหางานทำ หลัง ๆ เริ่มเครียดเหมือนกันครับ เป็นช่วงต้มยำกุ้งระบาด  โชคดีได้โครงการมิยาซาว่าแพลน เข้ามาช่วยเลยได้ทำงานเป็นลูกจ้างที่ศาลจังหวัด   หลังจากนั้นสอบบรรจุได้ ที่ทำงานปัจจุบัน จึงทำงานมาโดยตั้งใจตลอดครับ เป็นสิบปีแล้วไม่กล้าย้ายงานใหม่ กลัวหางานยากเหมือนเมื่อก่อนครับ เพื่อน ๆ บอก ติดกับเงินเดือนแล้วครับ

ปล.เมื่อก่อนก็ม่าม่าเหมือนก้นครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 8
  พิมพ์