๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:50:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตสอบถามข้อมูลของR.G. Industries Model RG23 .22 Cal. Revolverครับ  (อ่าน 4292 ครั้ง)
g_o_t
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 12:23:00 AM »

ขออนุญาตถามข้อมูลR.G. Industries Model RG23 .22 Cal. Revolverครับ
ผมอยากทราบข้อมูลพื้นฐานของกระบอกนี้
๑. ข้อมูลรายละเอียดปืน เช่น วันเดือนปีที่ทำ วัสดุ ระบบการทำงาน ปืนมีกี่เกลียว เกลียววนทางไหน
๒. ความนิยมของปืน
๓. ราคาของปืน
๔. เป็นปืนที่น่าเก็บสะสมหรือไม่

ต้องขออภัยด้วยนะครับที่ถามมาก ผมไม่มีความรู้เรื่องปืนเลย อยากทราบข้อมูลมากๆ เพราะมีคนจะขายให้

ขอขอบพระคุณผู้รู้ทุกคนด้วยนะครับ
ปล. หากการตั้งกระทู้ถามของผมทำผิดกติกาของบอร์ด ขออภัยด้วยนะครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 12:31:59 AM »

ปืนยี่ห้อRohm รุ่นRG23ครับ........... ทำจากเยอรมัน

ปืนประหยัด ราคาถูกต้นทุนต่ำจากเยอรมัน ................วัสดุเกรดไม่ค่อยดี ไม่ทนทาน  คุณภาพพอยิงคนให้ตายแบบยิงป้องกันตัวได้เท่านั้น

ราคาสวัสดิการตอนนำเข้ามาสมัยก่อนประมาณ 40 ปีที่แล้ว ราคา6-700 บาท ที่ยังคงอยู่สภาพนี้ได้ในปัจจุบันถือว่าเก็บดี แต่เอาไปยิงหนักๆสัก2-300 นัด มีพัง.......................เทียบไม่ได้กับปืนยี่ห้ออื่นเลย

ไม่น่าเก็บ ไม่น่าใช้ และ ไม่น่าสะสมโดยสิ้นเชิงครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
g_o_t
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 12:37:36 AM »

ปืนยี่ห้อRohm รุ่นRG23ครับ........... ทำจากเยอรมัน

ปืนประหยัด ราคาถูกต้นทุนต่ำจากเยอรมัน ................วัสดุเกรดไม่ค่อยดี ไม่ทนทาน  คุณภาพพอยิงคนให้ตายแบบยิงป้องกันตัวได้เท่านั้น

ราคาสวัสดิการตอนนำเข้ามาสมัยก่อนประมาณ 40 ปีที่แล้ว ราคา6-700 บาท ที่ยังคงอยู่สภาพนี้ได้ในปัจจุบันถือว่าเก็บดี แต่เอาไปยิงหนักๆสัก2-300 นัด มีพัง.......................เทียบไม่ได้กับปืนยี่ห้ออื่นเลย

ไม่น่าเก็บ ไม่น่าใช้ และ ไม่น่าสะสมโดยสิ้นเชิงครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล
แล้วพอจะทราบไหมครับว่า ปัจจุบันราคาประมาณกระบอกล่ะเท่าไหร่
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 12:38:45 AM »

ไม่ทราบจริงๆครับ .................เพราะปืนยี่ห้อนี้ที่ผมได้เห็นได้จับถือมา

ให้ฟรียังไม่เอาเลยครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
g_o_t
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 12:41:59 AM »

ไม่ทราบจริงๆครับ .................เพราะปืนยี่ห้อนี้ที่ผมได้เห็นได้จับถือมา

ให้ฟรียังไม่เอาเลยครับ Shocked

ตอบคำถามแบบจริงใจ
ขอบคุณมากครับ Smiley
Nam_NRA86
Full Member

คะแนน 120

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 12:51:19 AM »

ถ้าไม่แพงมาก...ซื้อไปเลยครับ
ส่วนตัวผมชอบสะสมครับ...
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 07:00:10 AM »

ให้ฟรียังไม่เอาเลยครับ Shocked

ถ้าตรงเป๋งเกินไปจนรู้สึกตะหงิดๆ ก็ขออภัยด้วยนะครับ  Grin

แนะนำว่าไม่ต้องไปสนใจเก็บปืนรุ่นนี้เลยนะครับ .......ที่เจอมาคือโครงทำด้วยอัลลอยผสมตะกั่ว จะเปราะไปตามกาลเวลา ............... เอาไปยิงแค่สองโม่ เข็มหัก หาเปลี่ยนและดัดแปลงอะไรไม่ได้ ........................ชุดลั่นไกเวลาเหนี่ยวไกยิง เหมือนยิงปืนแก๊ปวงของเด็กเล่น

ถ้าจะซื้อมาเก็บไว้สนุกๆ ผมให้ไม่เกิน2000 บาท แต่ยังไงก็ไม่คุ้ม กับการเสียเวลาในเรื่องการรับโอน

g_o_t
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:56:11 AM »

นั่นน่ะสิครับ น่าสะสม แต่เจ้าของตั้งราคาสูง  กิ๊วก๊าว
g_o_t
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 11:00:43 AM »

ถ้าตรงเป๋งเกินไปจนรู้สึกตะหงิดๆ ก็ขออภัยด้วยนะครับ  Grin

แนะนำว่าไม่ต้องไปสนใจเก็บปืนรุ่นนี้เลยนะครับ .......ที่เจอมาคือโครงทำด้วยอัลลอยผสมตะกั่ว จะเปราะไปตามกาลเวลา ............... เอาไปยิงแค่สองโม่ เข็มหัก หาเปลี่ยนและดัดแปลงอะไรไม่ได้ ........................ชุดลั่นไกเวลาเหนี่ยวไกยิง เหมือนยิงปืนแก๊ปวงของเด็กเล่น

ถ้าจะซื้อมาเก็บไว้สนุกๆ ผมให้ไม่เกิน2000 บาท แต่ยังไงก็ไม่คุ้ม กับการเสียเวลาในเรื่องการรับโอน

ไหว้ตอบตรงถูกใจผมมาก  Grin ไม่เสียเวลาดีครับ คิดไม่เยอะดี เจ้าของแกก็เปิดราคาทำผมตกใจ ผมเลยต้องการข้อมูลที่ชัดเจน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 02:25:55 PM »

นั่นน่ะสิครับ น่าสะสม แต่เจ้าของตั้งราคาสูง  กิ๊วก๊าว

ยืนยันอีกครั้งว่า ......................ปืนรุ่นนี้กระโหลกกระลา ไม่น่าสะสมครับ

ถ้าอยากได้ ลูกโม่ .22 ระดับสะสม ต้อง S&W M34 Kit Gun กับ  Colt Dimom back .22 ................... 2 ตัวนี้เป็นลูกโม่ .22 ระดับสะสมตัวจริงครับ

ที่สำคัญคือ จะมีคนขายหรือเปล่าเท่านั้น

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 02:27:46 PM »

ไหว้ตอบตรงถูกใจผมมาก  Grin ไม่เสียเวลาดีครับ คิดไม่เยอะดี เจ้าของแกก็เปิดราคาทำผมตกใจ ผมเลยต้องการข้อมูลที่ชัดเจน

ถามเล่นๆ แบบอยากรู้...เจ้าของเดิมเปิดมาให้ท่านที่ราคาเท่าไหร่ครับ?
หน้า: [1]
  พิมพ์