๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 10:40:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือเปล่ากับมีดนี่ โอกาสมือเปล่าชนะแทบไม่มีเลย  (อ่าน 6858 ครั้ง)
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 09:33:18 AM »

ได้ดูคลิปวัยรุ่นมีเรื่องและแทงกันที่หน้าเซเว่น ที่กล้องวงจรปิดเก็บภาพได้ คนถูกแทงตายคาที่ ช่วงที่แทง เร็วมาก ดูไม่รู้ว่าใช้มีดแทง ลักษณะเหมือนใช้หมัดต่อย ปรากฏว่า คนตายถูกแทง 2 แผล ดูแล้ว มีดน่ากลัวครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 09:57:57 AM »

ได้ดูคลิปวัยรุ่นมีเรื่องและแทงกันที่หน้าเซเว่น ที่กล้องวงจรปิดเก็บภาพได้ คนถูกแทงตายคาที่ ช่วงที่แทง เร็วมาก ดูไม่รู้ว่าใช้มีดแทง ลักษณะเหมือนใช้หมัดต่อย ปรากฏว่า คนตายถูกแทง 2 แผล ดูแล้ว มีดน่ากลัวครับ

Push dagger ครับ, เอาใส่ในกำปั้นให้โผล่ง่ามนิ้วแล้วชก... เรื่องมีดนี่มีวิธีป้องกันวิธีเดียวคือไม่ให้เข้าถึงตัวครับ, คนใช้มีดเก่งๆ ปาดซ้ายทีขวาทีเส้นเลือดใหญ่ขาดซ้ายขาดขวา เพราะร่างกายมนุษย์มันมีจุดให้แทงให้ปาดทีเดียวถึงตายได้ทั้งตัวแหละครับ...

...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 10:11:48 AM »

คลิปแบบนี่เกลี่อนยูทูปครับ ซึ่งเราไม่มีโอกาสรู้ว่าคนเดินถนนคนไหนฝึกมาบ้าง คนฝึกกับคนที่ไม่ได้ฝึกแตกต่างกันมาก ทำนองเดียวกับคนหัดเล่นปืนใหม่ๆยืนยิงเป้านิ่ง 15 เมตรแล้วเข้าเป้ากลุ่มเท่ากำปั้นก็ดีใจใหญ่ ในขณะที่คนที่"เล่น"ได้ชำนาญสามารถสลัดลำกล้องยิงใส่เป้าหุ่นคนในระยะ 10 เมตรเข้าขวดได้ในขณะที่ตัวเองกำลังวิ่งครับ...

คลิปแบบที่ว่าเกลี่อนยูทูป... http://www.youtube.com/watch?v=vi7TPa1eQ8w ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 10:13:29 AM »

เสียว มีดนี่น่ากลัวจริงๆ ผมจะไม่ไปในที่อโคจรแล้ว จะไม่มีเรื่องกะใครในที่แบบนั้นเด็ดขาด
คนควักปืนออกมา ยังพอเห็น ยังพอวิ่งหนีทัน โอกาสจะยิงโดนคนที่กำลังวิ่งก็มีน้อยมาก

มีดเป็นอาวุธอะไรที่หาง่ายมาก โอกาสเจอมีดมากกว่าเจอปืนมีมากกว่า บรื๋อออ....เสียว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 11:57:49 AM »

ตามคลิปต้องเอาเก้าอี้ยันใส่คนถือมีดครับ ยันกระแทกแรงๆ จนเสียหลักล้มแล้วก็วิ่งหนี, หากโดนคว้าขาเก้าอี้ได้ก็ต้องกระชากสลับดัน เพราะคนถือมีดจะมีมือเดียวคอยปัดขาเก้าอี้... คนกล้ามเนื้อแข็งแรงก็จะมีโอกาสรอด เพราะมีลำหักลำโค่นยกเก้าอี้กระแทก/ขืนแรงปัดเก้าอี้ครับ...

หากนายสมชายเห็นว่าท่าทางจะมีเรื่องก็ต้องเดินไปที่รถแล้วหยิบปืนเหน็บเอวก่อนที่เรื่องจะขมวดเป็นเรื่องใหญ่ครับ แล้วนายสมชายก็จะสงบปากสงบคำรีบกินข้าวแล้วจ่ายตังค์ ไปให้พ้นจากจุดนั้นครับ... แล้วหากเห็นฝ่ายตรงข้ามเดินมา ก็จะกุมด้ามปืนก่อนขอโทษขอโพยจะได้แยกย้ายกันไปเสีย, แต่ถ้าชักมีดออกมาให้เห็นเหมือนในคลิป ก็จะลุกจากเก้าอี้แล้วถีบโต๊ะกินข้าวให้ล้มขวางทางมือมีดไม่ให้เข้าถึงตัว จากนั้นก็อัดหัวบอลทะลุสิ่งกีดขวางครับ...

นี่คือสาเหตุหนึ่งที่เขายังสอนกันในตำราให้ใช้หัว FMJ เพราะ เพราะหัวรูโดนโต๊ะไม้ หรือข้าวของเครื่องใช้ที่ขวางทางแล้วหัวมันบานก่อนทะลุครับ... หากไม่ถีบโต๊ะให้ล้มขวางทางเอาไว้ เดี๋ยวโต๊ะก็จะล้มอยู่ดี แต่คนอื่นมันจะล้มโต๊ะใส่เราเสียหลักชักปืนไม่ทันครับ...

กระสุน JHP ทะลุของแข็งในสภาพเดิมๆไม่บานครับ...

พวกนี้จะบานต่อเมื่อผ่านตัวกลางที่มีของเหลวเป็นส่วนประกอบครับ...

ดังนั้นในการเลือกกระสุนป้องกันตัวเขาถึงแนะนำให้เลือก JHP กันครับ...

ลองดูกระสุนตระกูล DEFENCE ต่างๆไม่ว่าจะวิน จะเฟด จะเร ถ้าไม่หัวรูก็ลูกปรายทั้งนั้นครับ... Cheesy

ขอบคุณ อ.หมอครับ... แต่ถึงกระนั้น นายสมชายก็ยังมั่นใจหัวบอล 230 เกรน เพราะว่ามันบานตั้งแต่อยู่ในปลอกแล้วครับ... แฮ่ๆ...

หัวบอลก็มีข้อดีของมันครับ...

อาทิป้อนลูกชัวร์ อำนาจทะลุทะลวงมากกว่าหัวรูครับ...Cheesy
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 12:06:30 PM »

เป็นนักวิ่งดีที่สุด

55555  เออ  ยายก็คิดแบบ  " พี่ยู้ด " นั่นแหละ  อ่ะ ฮา 55555

ไอ้พวกมาก   ยกพวกมา  " ปิดประตู ตีแมว "  อ่ะ ฮา
มันเตรียมทั้ง  "ของหนัก ของเบา "  เตรียมเอามาถล่ม อ่ะ ฮา

55555   " เผ่น "  เถอะโยม  อ่ะ  ฮา 55555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 03:10:07 PM »

มีท่านใดสังเกตุจังหวะที่เสื้อขาวโดนขว้างหัว ครั้นแรกก็นึกว่าเป็นก้อนหินสีขาว แต่พอขว้างไปโดนกลับติดแน่นกับหัวของเหยื่อ แล้วก็เจ็บมากจนหมดสติ จะว่าเป็นแบบลูกขวานเมืองใต้ก็ไม่ใช่ ผมอ่านในเม้นก็เป็นภาษาพม่าเสียหมด  คลิปนี้ดูเหมือนจะตายสองคนนะครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 03:34:36 PM »

ผู้คนแถวนั้นก็ช่างกระไรเลย ไม่มีการช่วยกันหามไปส่งโรงหมอเล๊ย... ยืนเท้าเอวดูเฉ๊ยยย...

เห็นแล้วได้แต่นึกในใจว่า .45 จงเจริญ ไปไหนเอามันไปด้วยกันเป็นดีที่ซู๊ด... เฮ้อ...
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 04:16:35 PM »

+1ครับอาจารย์แค่เสียงก็พาเข่าอ่อนแล้ว

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 05:19:34 PM »

+1ครับอาจารย์แค่เสียงก็พาเข่าอ่อนแล้ว

ทอนคืนแล้วครับ... เย้...
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 06:58:08 PM »

คลิปแบบนี่เกลี่อนยูทูปครับ ซึ่งเราไม่มีโอกาสรู้ว่าคนเดินถนนคนไหนฝึกมาบ้าง คนฝึกกับคนที่ไม่ได้ฝึกแตกต่างกันมาก ทำนองเดียวกับคนหัดเล่นปืนใหม่ๆยืนยิงเป้านิ่ง 15 เมตรแล้วเข้าเป้ากลุ่มเท่ากำปั้นก็ดีใจใหญ่ ในขณะที่คนที่"เล่น"ได้ชำนาญสามารถสลัดลำกล้องยิงใส่เป้าหุ่นคนในระยะ 10 เมตรเข้าขวดได้ในขณะที่ตัวเองกำลังวิ่งครับ...

คลิปแบบที่ว่าเกลี่อนยูทูป... http://www.youtube.com/watch?v=vi7TPa1eQ8w ...

ผมเกลียด "คารัมบิต" ที่ซู้ดดดดดดดด  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น  ยิ่งถ้าเจอคนเป็น "สีลัต" ยิ่งแล้วใหญ่  บู่ บู่ บู่
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 07:32:20 PM »

เห็น Push dagger ที่พี่สมชายเอาภาพมาให้ดู ผมนึกถึงส่งที่ปฏิบัติอยู่ คือ กุญแจรถที่มีติดตัวตลอดเวลาครับ ถ้าเดินอยู่ในที่ที่ไม่น่าไว้ใจ ผมจะกำกุญแจรถไว้ในอุ้งมือ ให้ปลายกุญแจโผล่ออกระหว่างง่ามนิ้วชี้กับ นิ้วกลาง ถ้าเกิดอะไรขึ้น กะชกเข้าที่ใบหน้า ตรงไหนก็ได้ของใบหน้า หรือที่ลำคอ หรือใต้คาง ผมว่าใกล้เคียง Push dagger เหมือนกันนะครับ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 07:35:48 PM »

เห็น Push dagger ที่พี่สมชายเอาภาพมาให้ดู ผมนึกถึงส่งที่ปฏิบัติอยู่ คือ กุญแจรถที่มีติดตัวตลอดเวลาครับ ถ้าเดินอยู่ในที่ที่ไม่น่าไว้ใจ ผมจะกำกุญแจรถไว้ในอุ้งมือ ให้ปลายกุญแจโผล่ออกระหว่างง่ามนิ้วชี้กับ นิ้วกลาง ถ้าเกิดอะไรขึ้น กะชกเข้าที่ใบหน้า ตรงไหนก็ได้ของใบหน้า หรือที่ลำคอ หรือใต้คาง ผมว่าใกล้เคียง Push dagger เหมือนกันนะครับ

ระวังอุ้งมือแหกเองนะครับ ใช้ข่วนเจ็บตัวเองน้อยกว่าครับ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 01:25:51 AM »

ใช้กุญแจอย่าแทงใช้ปาดเอา นึกว่าไม่มีใตรใช้แบบตอนกลับบ้านดีกๆแล้วต้องลงไปเปิดประตูบ้านซะแล้วโผล่กุญแจในพวงออกมาในซอกนิ้ว
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2014, 09:08:53 AM »

ระวังอุ้งมือแหกเองนะครับ ใช้ข่วนเจ็บตัวเองน้อยกว่าครับ

ที่โคนลูกกุญแจ จะมียางหุ้มไว้ครับ และพวงกุญแจเป็นแผ่นหนัง ส่วนยางหุ้มและแผ่นหนังจะอยู่ที่อุ้งมือครับ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์