เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน

<< < (106430/107369) > >>

Pandanus:
โลกก็เป็นเช่นนี้....

เมื่อกระดานหกฝั่งหนึ่งลง อีกฝั่งก็ต้องขึ้น

เมื่อมีใครสักคนสูญเสีย ก็จะมีใครอีกคนได้

ทุกอย่างมีสมดุลย์ หากแต่บางทีมองไม่ออก มองไม่เห็น เลยเข้าใจว่า ไม่มี

ผู้มีปัญญาจึงอุปมาว่า ในห้วงลับตาดำมืดของอดีตชาติ ผู้ได้ในวันนี้เคยสูญเสียมาก่อน

ทำให้ผู้สงสัยเกิดศรัทธา เกิดความเชื่อมั่นและปลงตก เชื่อการอุปมาของกระดานหกกับกรรม...

Pandanus:
เรื่องนี้อาจมีภาคต่อ แต่ต้องรออีกระยะ

เถือกมีเงินเก็บในบัญชีอีกเป็นล้าน

นั่นยังไม่เท่าที่ดินอีกสองสามแปลง

pisal_rn:
เพื่อนที่เป็นพ่อสื่อพ่อชัก น่าจะรู้เห็นเป็นใจด้วยนะครับ  ::004::

araki-รักในหลวง:
พี่เถือกใช้กรรมแล้ว
คนข้างหลังของแก น่าจะกำลัง
ใช้กรรม เริ่มตั้งแต่คิดว่าทำยังไงถึงจะได้
ใครไม่อยากได้ก็โชคดีไป
ขอบคุณนายหนังครับ

GUNRUNNER:
รอคอยเรื่องราวของเถือกภาคต่อไปจาก "แพนด้าภาพยนต์" นะครับ ระหว่างนี้ จิบกาแควอ่านหนังสือคอยกันไปก่อนครับ  ;D

เรื่องนี้ สร้างเป็นหนังเมื่อปี 1987 นำแสดงโดย Kevin Costner  หนังสนุกดีครับ  ::002::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว