๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 08:23:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวอัพเดท อาวุธปืนใหม่ของ ทบ. ครับ  (อ่าน 65447 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #180 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 07:21:52 PM »

สมัยที่ก่อตั้งประเทศใหม่ๆ  ก็มีการร่างรัฐธรรมนูญ  โดยไม่ให้อำนาจเด็ดขาดกับรัฐ 
การจัดระบบการป้องครอง   ที่กระจายออกไปแบบนั้น  เพื่อป้องกันไม่ให้รัฐบาลกลางมีอำนาจมากจนเกินไป  เพื่อเอาไว้ให้ประชาชนมีสิทธิ์ท้วงได้   คือไม่ต้องการให้เหมือนที่ตอนโดนปกครองด้วยอังกฤษรัฐบาลมีอำนาจเด็ดขาด
ยกตัวอย่าง ตอนที่รัฐบาลกลางออกกฏหมายให้รัดเข็มขัดนิรภัยตอนขับรถ   ไม่ใช่ว่าจะมีใช้บังคับไปซะทุกรัฐ   บางรัฐก็ไม่บังคับ
แต่ทุกวันนี้บังคับทุกรัฐ  
รัฐบาลกลางออกคำสั่งให้ทุกรัฐใช้ Driver license/ID card เหมือนกันหมด   แต่ South Carolina ผู้ว่าการรัฐไม่ยอมทำตาม  
รัฐบาลกลางก็ได้แต่บอกว่าควรจะทำ  จนทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ  อันนี้เป็นตัวอย่าง

เคยไปด้วยล่ะที่นี่ South Carolina หนึ่งสัปดาห์ แต่ผมไม่รู้จักอะไรมากงานเสร็จจบกลับครับ อิ... อิ .....ตอนนี้...ออนไลน์ลุ้นช่วย พธม. อยู่
อย่างน้อยมองโลกในแง่ดีเรายังมีสิทธ์ขับไล่ รบ. ที่เราไม่ชอบได้อยู่
มาแถวไหนครับจำได้ไหม

ไปโรงงานเป่าพลาสติกส่วนถังน้ำมันชื่อโรงงาน Mergon โรงงานของชาวไอร์แลนด์ส่งให้รถมอเตอร์ไซฮอนด้า
ตามลิ้งนี้เป๊ะเลยครับอยู่หลายวันจนสาวมืดดำมาทำเหล่ผมชวนคุยด้วย ยิ้มีเลศนัย....อื๋อไม่เอาหรอกไม่อ้วนว่าไปอย่าง ขำก๊ากเอ๊ะ...รึดีกว่าเขกหน้าแข้งตัวเองหว่า ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

http://www.mergon.com/index.php?pageID=12
โธ่มาเมืองห่างผมแค่นี้เอง  ผมต้องทำงานที่ Anderson บ่อยๆ    แล้วจะได้มาอีกไหม ถ้าได้มาอีกที่เดิมบอกด้วย  จะพาไปยิงปืน
เอาน่าหลับหูหหลับตา ฝรั่งเค้าว่า  If you try black you never go back    อิอิอิ

ไม่แน่ครับหากลูกค้าซื้อเครื่องใหม่หรืออัพเดทซอฟแวร์เครื่องเก่าอาจได้ไปอีกรอบ เมื่อต้นปีที่ผ่านมาก็ไปอัพเดทซอฟแวร์เครื่องที่ลูกค้าขายไปที่
แอฟริกาใต้ราวสองอาทิตย์เคยโพสท์เล่าเกี่ยวกับประเทศนี้ไปบ้างแล้ว...โห..สุดๆหลายอย่างครับประเทศนี้ที่คนขาวอยู่ก็อย่างกะเดินอยู่ในเยอรมันที่คนดำอยู่ก็อย่างกะเดินในแดนมิคสัญญี
 แสดงว่าที่ Anderson อยู่ไม่ไกลบ้านพี่ซิครับ....ถ้าเมื่อก่อนผมก็เคยคิดอยากย้ายไปอยู่ต่างประเทศบ้างชอบแปลกใหม่...เดี๋ยวนี้ชักติดที่มากขึ้น สงสัยเริ่มแก่ หวงปืน 4 กระบอกด้วยไปแล้วใครจะดูแล
แต่ไม่แน่บริษัทผมก็มีสาขาอยู่แอทแลนต้าบางทีมีปัญหาก็บอกให้เขาเรียกจากที่นั่นง่ายกว่า และอีก 150 กว่าประเทศที่เราอยากย้ายไปไหนก็ไปใด้ ออฟฟิส สองฝ่าย โอเค ก็แพคกระเป๋าได้แต่เดี๋ยวนี้สมบัติบ้ามีมากไม่สะดวก
  If you try black you never go back  ยิ้มีเลศนัย อันหลังนี่แหละน่ากลัว...กลัวจะไม่กลับจริงๆ ขำก๊าก ขำก๊าก กลัวเราจะดำมากขึ้นไปอีก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย
ไปเมื่อไหร่จะ บอกครับ
ขอบคุณในไมตรีจิตไว้ล่วงหน้าครับอยากได้อะไรในเมืองไทยเป็นพิเศษครับ
อ่า....อืม..... อิอิ ขอบคุณมากครับ  แต่ไม่ต้องการอะไรครับ
Anderson ห่างกันแค่ 1/2 ชม ครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #181 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 09:46:58 AM »

ชวนกันเล่นของ... ดำ... อึ๋ย!! ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ลอง try black ดูไม๊ครับ  ยิ้มีเลศนัยบางที่อาจจะ never go back  ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ลูกหมุน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #182 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 10:22:27 AM »

ชวนกันเล่นของ... ดำ... อึ๋ย!! ตกใจ ตกใจ ตกใจ
อิ อิ บูชาพระราหู  คิก คิก
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #183 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2008, 11:44:07 AM »

ลอง try black ดูไม๊ครับ  ยิ้มีเลศนัยบางที่อาจจะ never go back  ขำก๊าก

... ตกใจ ตกใจ ตกใจ...  คิก คิก

แต่ก็ยังดีกว่า..

try back  you never go back...  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2008, 11:50:06 AM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #184 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 06:34:23 PM »

วันนี้ผ่านบริเวณ กองทัพภาคที่ 1 ผิดพลาดขออภัยเห็นทหาร มีปืนใหม่อิสลาเอลแล้วครับ ทราโวลหรือเปล่าดีใจด้วยครับที่มีอาวุธดีๆๆใช้ ไม่ต้องโดนบังคับซื้อเหมือนแต่ก่อน

eak19573
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #185 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 03:01:41 AM »

เท่าที่ทราบผ่านการคัดสรรมาก็จริงแต่เป็นราคาที่แพงกว่าท้องตลาดอยู่ราว ๆ หนึ่งแสนต่อหนึ่งกระบอกซึ่งราคานี้สามารถ  ซื้อ  เอ็มสี่  เอ๑   ที่สมรรถนะดีกว่ามาใช้ได้  สรุปมีการซื้อที่แพงกว่าตลาดสากลและไม่มีใครตรวจสอบราคา
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #186 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 08:51:40 AM »

เท่าที่ทราบผ่านการคัดสรรมาก็จริงแต่เป็นราคาที่แพงกว่าท้องตลาดอยู่ราว ๆ หนึ่งแสนต่อหนึ่งกระบอกซึ่งราคานี้สามารถ  ซื้อ  เอ็มสี่  เอ๑   ที่สมรรถนะดีกว่ามาใช้ได้  สรุปมีการซื้อที่แพงกว่าตลาดสากลและไม่มีใครตรวจสอบราคา

ข้อมูลนี้ไม่เป็นความจริงครับ .................

ปืนรุ่นนี้กระบอกไม่ถึงแสน ..................... การที่กล่าวว่าแพงกว่าหนึ่งแสนต่อกระบอกนั้น แสดงว่าปืนกระบอกนี้แพงกว่าหนึ่งแสนไปมาก จึงเป็นการกล่าวที่เกินเลย.....................เพราะนั่นคือราคาปืนกลมากกว่า.........

ผมทราบมาว่าปืนรุ่นนี้แพงกว่า M4A1 เพราะ M4A1 ได้รับการเสนอขายให้เราในราคากระบอกละ 41000 บาท................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #187 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 09:08:12 AM »

....ผมว่าบ้านเราน่าจะหันมาทำเองได้แล้วไม่ต้องพึ่งต่างชาติ................. ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #188 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 09:46:53 AM »

เท่าที่ทราบผ่านการคัดสรรมาก็จริงแต่เป็นราคาที่แพงกว่าท้องตลาดอยู่ราว ๆ หนึ่งแสนต่อหนึ่งกระบอกซึ่งราคานี้สามารถ  ซื้อ  เอ็มสี่  เอ๑   ที่สมรรถนะดีกว่ามาใช้ได้  สรุปมีการซื้อที่แพงกว่าตลาดสากลและไม่มีใครตรวจสอบราคา

เคยยิงเปรียบเทียบ  หรือจินตนาการเอาเองครับ
ทาวอร์ กระบอกละหกหมื่นบาทเศษ  ส่วน M4 A1 ราคาเมื่อสองปีก่อนเปิดมาที่แปดหมื่นบาท  แต่พอเห็นว่าเราจะซื้อทาวอร์ก็ลดลงมาที่สี่หมื่นบาท  ปัจจุบัน กองทัพเรือซื้อที่ราคา 39,000 บาท พร้อมซองกระสุน 7 ซอง
M16 และ M4 จะยิงได้หนึ่งพันนัด แล้วเริ่มติดขัด ต้องทำความสะอาดลูกเลื่อน กับโครงนำลูกเลื่อน  และต้องเปลี่ยนสปริงขอรั้งปลอกกระสุนทุก ๆ สี่พันนัด  ปืนถึงจะทำงานเชื่อถือได้
ส่วนทาวอร์ รวมทั้งปืนรุ่นใหม่อื่น ๆ เช่น G36 หรือ HK 416 จะยิงต่อเนื่องได้ที่หนึ่งหมื่นนัดขึ้นไป
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #189 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 12:57:13 PM »

เท่าที่ทราบผ่านการคัดสรรมาก็จริงแต่เป็นราคาที่แพงกว่าท้องตลาดอยู่ราว ๆ หนึ่งแสนต่อหนึ่งกระบอกซึ่งราคานี้สามารถ  ซื้อ  เอ็มสี่  เอ๑   ที่สมรรถนะดีกว่ามาใช้ได้  สรุปมีการซื้อที่แพงกว่าตลาดสากลและไม่มีใครตรวจสอบราคา
   คำว่า...." เท่าที่ทราบ"....ไม่ทราบว่า.....ทราบ....มาจากไหนครับ?

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #190 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 01:37:09 PM »

สมรรถนะที่ว่าดีกว่า วัดจากอะไรครับ รึว่าคุณ eak19573 เคยอยู่ในกองทัพ เคยไปรบที่ไหนเอาปืนไรเฟิลจู่โจมเหล่านี่ไปยิงเป็นพันเป็นหมื่นนัดรึเปล่าครับถึงได้รู้ว่าสมรรถนะดีหรือด้อยกว่ากัน  รึอยู่ในหน่วยงานที่จัดซื้อถึงได้ทราบข้อมูล  ถ้าไม่รู้ ไม่เคย ไม่ทราบ ข้อมูลทั้งหลายไม่โพสก็ไม่มีใครหาว่าโง่หรอกครับ
ถ้าไม่สร้างสรรค์ก็อย่ามาทำให้เสื่อม
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #191 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 02:28:30 PM »

เพิ่มเติมให้
จากการที่กองทัพบกเปลี่ยนปืนมาใช้ทาวอร์  ทำให้ทีมยิงปืนของผมไม่ต้องไปผูกพันตัวเองติดอยู่กับ M16 A2 และ M4 A1 ปีนี้เป็นปีแรกที่ผมเสนอขอซื้อปืนระบบ Gas Piston ระบบเดียวกับ G36 และ HK 416
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #192 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 03:10:30 PM »

พูดไปยิ่งรู้ ว่าไม่รู้จริง อย่ามาพูดให้กองทัพเสียหาย

BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #193 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 03:38:29 PM »

จากการที่กองทัพบกเปลี่ยนปืนมาใช้ทาวอร์  ทำให้ทีมยิงปืนของผมไม่ต้องไปผูกพันตัวเองติดอยู่กับ M16 A2 และ M4 A1 ปีนี้เป็นปีแรกที่ผมเสนอขอซื้อปืนระบบ Gas Piston ระบบเดียวกับ G36 และ HK 416
ผู้การครับเวลาทำความเคารพ ( วันทยาวุธ ) ของพลทหาร จะลำบากหรือเปล่าครับ  ไหว้
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #194 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 03:44:03 PM »

ผู้การครับเวลาทำความเคารพ ( วันทยาวุธ ) ของพลทหาร จะลำบากหรือเปล่าครับ  ไหว้

ใช้ท่าอาวุธของ ปสบ.๘๗ ได้ครับ
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 17
  พิมพ์