๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 01:31:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวอัพเดท อาวุธปืนใหม่ของ ทบ. ครับ  (อ่าน 65445 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 01:34:05 AM »

ลองบอกพวกมันซิครับว่า  Pol Pot killed all the educated people in Cambodia . What left now are a bunch of  DUMB ..  The whole Country of of DUMB ...
มันโกรธกันตายเลยครับ
อ้าวเขียนคำว่า แอส ไม่ได้นิ  ตั้งใจเชียนว่า ดัมแอส
DUMB A S S ES
                                 "DUMB A S S ES +Moron"             Grin Grin just like some of our web member  Grin Grin

ลองบอกพวกมันซิครับว่า  Pol Pot killed all the educated people in Cambodia . What left now are a bunch of  DUMB ..  The whole Country of of DUMB ...
อ้าวเขียนคำว่า แอส ไม่ได้นิ  ตั้งใจเชียนว่า ดัมแอส
อืม....
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #166 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 02:34:10 AM »

ลองบอกพวกมันซิครับว่า  Pol Pot killed all the educated people in Cambodia . What left now are a bunch of  DUMB  a s s es.  The whole Country full of DUMB a s s es.

แน่นอนมุขนี้เด็ดผมต้องใช้สุดๆ
+1ไปเลยโดนๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #167 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 02:46:10 AM »

อย่าไปจอดจ่อกับพวกมันมากครับ   เขียนทิ้งทวนแล้วก็ออกมาซะ  อารมณ์เสียเปล่าๆครับ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #168 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 07:28:03 AM »

ขอบคุณครับพี่ USP40 +1ครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #169 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 07:31:37 AM »

ลองบอกพวกมันซิครับว่า  Pol Pot killed all the educated people in Cambodia . What left now are a bunch of  DUMB  a s s es.  The whole Country full of DUMB a s s es.

แน่นอนมุขนี้เด็ดผมต้องใช้สุดๆ
+1ไปเลยโดนๆ

ขอยืมด้วย...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #170 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:02:14 PM »

ขอบคุณพี่ยูเอสพีมากครับ ผมตามอ่านมาหลายบทแล้ว

ผมว่าระบบเมกันก็เป็นลักษณะเฉพาะตัวของเมืองเมกัน หลายฝ่ายซ้อนกันมั่ง มีเฟเดอเรลอีก ยึดหลักความรับผิดชอบตามบทบาท ตามเรื่องอย่างเคร่งครัด ไม่งั้นทะเลาะกันเองตายก่อน เล่นอย่างเมกันฟุตบอล หลายคนไม่ได้แตะลูกเลยก็ยังเล่นอยู่ในทีมได้

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #171 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 09:30:50 PM »

ขอบคุณพี่ยูเอสพีมากครับ ผมตามอ่านมาหลายบทแล้ว

ผมว่าระบบเมกันก็เป็นลักษณะเฉพาะตัวของเมืองเมกัน หลายฝ่ายซ้อนกันมั่ง มีเฟเดอเรลอีก ยึดหลักความรับผิดชอบตามบทบาท ตามเรื่องอย่างเคร่งครัด ไม่งั้นทะเลาะกันเองตายก่อน เล่นอย่างเมกันฟุตบอล หลายคนไม่ได้แตะลูกเลยก็ยังเล่นอยู่ในทีมได้
อีกเหตุผลที่เค้าแบ่งแบบนั้นคือ  อำนาจไม่ได้อยู่ในกระจุกเดียว   แต่กระจายออกไป   ตามรัฐธรรมนูญ The Consitution
The 10th Amendment
" The powers not delegated to the United States by the Constitution, nor prohibited by it to the states, are reserved to the states respectively, or to the people. "

"  According to the Tenth Amendment, the federal government of the United States has the power to regulate only matters specifically delegated to it by the Constitution. Other powers are reserved to the States, or to the people. The Commerce Clause is one of those few powers specifically delegated to the federal government and thus its interpretation is very important in determining the scope of federal legislative power. "

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #172 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 09:39:41 PM »

สมัยที่ก่อตั้งประเทศใหม่ๆ  ก็มีการร่างรัฐธรรมนูญ  โดยไม่ให้อำนาจเด็ดขาดกับรัฐ 
การจัดระบบการป้องครอง   ที่กระจายออกไปแบบนั้น  เพื่อป้องกันไม่ให้รัฐบาลกลางมีอำนาจมากจนเกินไป  เพื่อเอาไว้ให้ประชาชนมีสิทธิ์ท้วงได้   คือไม่ต้องการให้เหมือนที่ตอนโดนปกครองด้วยอังกฤษรัฐบาลมีอำนาจเด็ดขาด
ยกตัวอย่าง ตอนที่รัฐบาลกลางออกกฏหมายให้รัดเข็มขัดนิรภัยตอนขับรถ   ไม่ใช่ว่าจะมีใช้บังคับไปซะทุกรัฐ   บางรัฐก็ไม่บังคับ
แต่ทุกวันนี้บังคับทุกรัฐ   
รัฐบาลกลางออกคำสั่งให้ทุกรัฐใช้ Driver license/ID card เหมือนกันหมด   แต่ South Carolina ผู้ว่าการรัฐไม่ยอมทำตาม   
รัฐบาลกลางก็ได้แต่บอกว่าควรจะทำ  จนทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ  อันนี้เป็นตัวอย่าง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #173 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 10:09:15 PM »

สมัยที่ก่อตั้งประเทศใหม่ๆ  ก็มีการร่างรัฐธรรมนูญ  โดยไม่ให้อำนาจเด็ดขาดกับรัฐ 
การจัดระบบการป้องครอง   ที่กระจายออกไปแบบนั้น  เพื่อป้องกันไม่ให้รัฐบาลกลางมีอำนาจมากจนเกินไป  เพื่อเอาไว้ให้ประชาชนมีสิทธิ์ท้วงได้   คือไม่ต้องการให้เหมือนที่ตอนโดนปกครองด้วยอังกฤษรัฐบาลมีอำนาจเด็ดขาด
ยกตัวอย่าง ตอนที่รัฐบาลกลางออกกฏหมายให้รัดเข็มขัดนิรภัยตอนขับรถ   ไม่ใช่ว่าจะมีใช้บังคับไปซะทุกรัฐ   บางรัฐก็ไม่บังคับ
รัฐบาลกลางออกคำสั่งให้ทุกรัฐใช้ Driver license/ID card เหมือนกันหมด   แต่ South Carolina ผู้ว่าการรัฐไม่ยอมทำตาม  
รัฐบาลกลางก็ได้แต่บอกว่าควรจะทำ  จนทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ  อันนี้เป็นตัวอย่าง

เคยไปด้วยล่ะที่นี่ South Carolina หนึ่งสัปดาห์ แต่ผมไม่รู้จักอะไรมากงานเสร็จจบกลับครับ อิ... อิ .....ตอนนี้...ออนไลน์ลุ้นช่วย พธม. อยู่
อย่างน้อยมองโลกในแง่ดีเรายังมีสิทธ์ขับไล่ รบ. ที่เราไม่ชอบได้อยู่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #174 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 11:09:09 PM »

การจัดระบบการป้องครอง   ที่กระจายออกไปแบบนั้น  เพื่อป้องกันไม่ให้รัฐบาลกลางมีอำนาจมากจนเกินไป  เพื่อเอาไว้ให้ประชาชนมีสิทธิ์ท้วงได้   คือไม่ต้องการให้เหมือนที่ตอนโดนปกครองด้วยอังกฤษรัฐบาลมีอำนาจเด็ดขาด
ยกตัวอย่าง ตอนที่รัฐบาลกลางออกกฏหมายให้รัดเข็มขัดนิรภัยตอนขับรถ   ไม่ใช่ว่าจะมีใช้บังคับไปซะทุกรัฐ   บางรัฐก็ไม่บังคับ
รัฐบาลกลางออกคำสั่งให้ทุกรัฐใช้ Driver license/ID card เหมือนกันหมด   แต่ South Carolina ผู้ว่าการรัฐไม่ยอมทำตาม  

เคยไปด้วยล่ะที่นี่ South Carolina หนึ่งสัปดาห์ แต่ผมไม่รู้จักอะไรมากงานเสร็จจบกลับครับ อิ... อิ .....ตอนนี้...ออนไลน์ลุ้นช่วย พธม. อยู่
อย่างน้อยมองโลกในแง่ดีเรายังมีสิทธ์ขับไล่ รบ. ที่เราไม่ชอบได้อยู่
มาแถวไหนครับจำได้ไหม
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #175 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 12:16:31 AM »

ไปโรงงานเป่าพลาสติกส่วนถังน้ำมันชื่อโรงงาน Mergon โรงงานของชาวไอร์แลนด์ส่งให้รถมอเตอร์ไซฮอนด้า
ตามลิ้งนี้เป๊ะเลยครับอยู่หลายวันจนสาวมืดดำมาทำเหล่ผมชวนคุยด้วย ยิ้มีเลศนัย....อื๋อไม่เอาหรอกไม่อ้วนว่าไปอย่าง ขำก๊ากเอ๊ะ...รึดีกว่าเขกหน้าแข้งตัวเองหว่า ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

http://www.mergon.com/index.php?pageID=12

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #176 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:05:30 AM »

ไปโรงงานเป่าพลาสติกส่วนถังน้ำมันชื่อโรงงาน Mergon โรงงานของชาวไอร์แลนด์ส่งให้รถมอเตอร์ไซฮอนด้า
ตามลิ้งนี้เป๊ะเลยครับอยู่หลายวันจนสาวมืดดำมาทำเหล่ผมชวนคุยด้วย ยิ้มีเลศนัย....อื๋อไม่เอาหรอกไม่อ้วนว่าไปอย่าง ขำก๊ากเอ๊ะ...รึดีกว่าเขกหน้าแข้งตัวเองหว่า ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

http://www.mergon.com/index.php?pageID=12
โธ่มาเมืองห่างผมแค่นี้เอง  ผมต้องทำงานที่ Anderson บ่อยๆ    แล้วจะได้มาอีกไหม ถ้าได้มาอีกที่เดิมบอกด้วย  จะพาไปยิงปืน
เอาน่าหลับหูหหลับตา ฝรั่งเค้าว่า  If you try black you never go back    อิอิอิ
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #177 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:07:18 AM »

เข้ามาอ่านกระทู้นี้อีกครั้ง ได้ความรู้เพิ่มขึ้นอีกเยอะเลย ขอบคุณมากครับ  Cheesy
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #178 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 06:54:43 PM »

โธ่มาเมืองห่างผมแค่นี้เอง  ผมต้องทำงานที่ Anderson บ่อยๆ    แล้วจะได้มาอีกไหม ถ้าได้มาอีกที่เดิมบอกด้วย  จะพาไปยิงปืน
เอาน่าหลับหูหหลับตา ฝรั่งเค้าว่า  If you try black you never go back    อิอิอิ

ไม่แน่ครับหากลูกค้าซื้อเครื่องใหม่หรืออัพเดทซอฟแวร์เครื่องเก่าอาจได้ไปอีกรอบ เมื่อต้นปีที่ผ่านมาก็ไปอัพเดทซอฟแวร์เครื่องที่ลูกค้าขายไปที่
แอฟริกาใต้ราวสองอาทิตย์เคยโพสท์เล่าเกี่ยวกับประเทศนี้ไปบ้างแล้ว...โห..สุดๆหลายอย่างครับประเทศนี้ที่คนขาวอยู่ก็อย่างกะเดินอยู่ในเยอรมันที่คนดำอยู่ก็อย่างกะเดินในแดนมิคสัญญี
 แสดงว่าที่ Anderson อยู่ไม่ไกลบ้านพี่ซิครับ....ถ้าเมื่อก่อนผมก็เคยคิดอยากย้ายไปอยู่ต่างประเทศบ้างชอบแปลกใหม่...เดี๋ยวนี้ชักติดที่มากขึ้น สงสัยเริ่มแก่ หวงปืน 4 กระบอกด้วยไปแล้วใครจะดูแล
แต่ไม่แน่บริษัทผมก็มีสาขาอยู่แอทแลนต้าบางทีมีปัญหาก็บอกให้เขาเรียกจากที่นั่นง่ายกว่า และอีก 150 กว่าประเทศที่เราอยากย้ายไปไหนก็ไปใด้ ออฟฟิส สองฝ่าย โอเค ก็แพคกระเป๋าได้แต่เดี๋ยวนี้สมบัติบ้ามีมากไม่สะดวก
  If you try black you never go back  ยิ้มีเลศนัย อันหลังนี่แหละน่ากลัว...กลัวจะไม่กลับจริงๆ ขำก๊าก ขำก๊าก กลัวเราจะดำมากขึ้นไปอีก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย
ไปเมื่อไหร่จะ บอกครับ
ขอบคุณในไมตรีจิตไว้ล่วงหน้าครับอยากได้อะไรในเมืองไทยเป็นพิเศษครับ

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #179 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 07:17:57 PM »

ชวนกันเล่นของ... ดำ... อึ๋ย!! ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 17
  พิมพ์