๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 04:43:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 123
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคน COLT  (อ่าน 486135 ครั้ง)
ต๋อง_commander
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #465 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 06:21:29 PM »

ขอร่วมด้วยคนครับ   ม้าหนุ่มของงผม Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #466 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 06:25:15 PM »

ฮ่า......สวยๆทั้งนั้นเลย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #467 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 06:27:06 PM »

หลงรัก

ม.ม้าคึกคัก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #468 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 06:28:05 PM »

ด้วยความเคารพครับ.....

COLT .38 SUPER ครับ... Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ...............
เอารูปปืนออกได้เปล่า
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #469 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 07:28:24 PM »

Grin  มามุขเดียวกัน 

Cool เอาปืนออกครับมันบัง Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Soft_Kill
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #470 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 08:03:06 PM »

ขออนุญาติครับ..สมาชิกใหม่ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ...มีม้าแก่กะเค้าอยู่1ตัวครับขออนุญาติโชว์ตัวครับ จูบบบบ

เป็นปืนมรดกน่ะครับ..รอการปลุกชีพอยู่ครับ หลงรัก ไม่รู้ว่าคุณพ่อเอาไปทำอะไรมา สไล์ข้างซ้ายเรียบแปร่เลย แหะๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ด้วยความเคารพ
ขอบคุณครับ Grin
...ปืน...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2006, 08:23:36 PM โดย Soft_Kill » บันทึกการเข้า

<< ชีวิตนี้สั้นนัก..ใช้มันให้คุ้มค่า...แต่อย่าไปเบียดเบียนของผู้อื่น >> 

ปืน ณ.เมืองตราด
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #471 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 09:09:18 PM »

คุณ bravo544 ทำไมไม่ลงเบอร์โทรไปเลยละครับ ?
คนที่สนใจเค้าจะได้โทรหา ไม่ต้องลงหลายๆ กระทู้
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #472 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 10:27:39 PM »

Grin Grinในที่สุดก็สามารถ โพสกระทู้นี้ได้  Grin Grin
Colt MKIV S70

ขอบคุณครับ
โอเค ตามมาตอบให้ในนี้ เลย.....
..เอาความแท้ก่อนนะ ....สรุปว่า อะไหล่ครบถ้วน ของแท้ 100เปอร์เซนต์ ตรงรุ่น
....ของที่ไม่ใช่ ก็คือด้ามเท่านั้นเอง รุ่นนี้ ด้ามแท้ ต้องเป็น ไม้วอลนัท มีโลโก้ สีทอง ตราม้านกหน้าอยู่ตรงกลาง
...นอกนั้น เท่าที่เห็น ตรงรุ่นหมด
....ลำกล้อง....แจ๋วมาก รอยตอกที่หลังคารังเพลิง ชัดแจ๋ว แถมนูนมากเสียจน เวลายิง แล้วสไลด์ถอยหลัง มาครูดกับหลังคาสไลด์ เป็นรอยขูดทางยาวๆ สวยงามมาก
ลำกล้องของแท้ โดยที่ไม่ต้องถอดออกมาให้ดูตรงปลายเสียด้วยซ้ำ
....บูช มองไม่เห็นนะ ไม่ได้ถ่ายมาให้ดู
....ความหนาของหลังคาสไลด์ หนาดี น่าจะไม่เคยรมมาเลยด้วยซ้ำ สังเกตจากส่วนบนสุดของผิวหลังคาสไลด์ เสมอขอบเส้น ของฐานศูนย์หลัง แสดงว่า ยังไม่น่าจะเคยรมเลย
...ไก....สีดำ อันนี้ อาจเป็นไปได้ ว่า เป็นรุ่นที่เข้ามาเป็นไกสีดำ ก็ได้ แต่ส่วนมา ซีรีส์70 งามๆ เขาจะไกสีขาวกันนะครับ...แต่รุ่นนี้ อาจจะเข้ามาไกดำก็ได้ แต่ดูระยะประชิดแล้ว ไกโคลท์ ซีรีส์ 70 แน่นอน
.....ความหนาของโครง ถ่ายมาทุกมุม ดีมาก แต่กลับไม่ได้ถ่ายด้านหน้าตรงมองเข้าไปในลำกล้องมาให้ดูด้วย จะได้ดูความหนาของครอบกันฝุ่นว่าหนาแค่ไหน
....แต่จากดูด้านข้าง น่าเชื่อว่า หนาเอาการ
.....ความหนาของสไลด์ น่าเชื่อว่าเป็นของเดิม แกะจากโรงงาน ไม่ได้แกะใหม่
ผมชอบ...น้องชายของม้า.....อันเล็กๆ นั่น สวยดีครับ
.....ร่องลายกันลื่นของที่ดึงสไลด์ สม่ำเสมอดี ไม่มีการแทงตะไบเกินขึ้นไปเลยเส้นขอบด้านบน แสดงว่าเป็นลายเดิม ไม่ได้มีการแทงลายใหม่
.....ไม่เห็นแม็กกาซีน เลยไม่รู้แท้หรือไม่ เพราะรุ่นนี้ ส่วนใหญ่ เปลี่ยนกันมาเยอะมากเลย
.....สรุป เอาเป็นว่า ได้ของแท้ สภาพเจ็บช้ำมาก็แล้วกัน
.....ถ้าจะรมใหม่ให้เหมือนเก่า ต้องขัดลึกเอาการ เพราะสนิม ขึ้นน้อยก็จริง แต่เป็นสนิมขุม
ลงเนื้อเหล็กลึก ตัวอักษร จะบางจนเกือบหายเลยทีเดียว
.....ถ้ามีคิมเบอร์ แล้ว ตัวนี้ เอาน้ำมันหล่อไว้ ยิงเล่นเพลินๆ ดีกว่าครับ
.....แต่จริงๆ ยังใช้ได้เสมอครับ ถ้าต้องการ 
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #473 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 10:35:34 PM »

ขอร่วมด้วยคนครับ ม้าหนุ่มของงผม Grin

....ไม่ได้ถามมาแต่ขอชื่นชม ......คอมมานเดอร์ตัวนี้ สมบูรณ์มากๆ ขอย้ำ
โดยเฉพาะอักขระ ใครอยากดู วิชาดูแกะใหม่แกะเก่า มาดูตัวนี้ เป็นครูได้เลย
เทคนิคการดูบอกกันไม่ได้ ใช้สังเกตกันเอาเอง แต่ตัวนี้ แกะเดิมพันเปอร์เซนต์ เลย
ม้าก็สวยมาก ยืนยันการเป็นของแท้ เพราะลึกส่วนหนึ่ง ตื้น ส่วนหนึ่ง ตัวไหน กระบอกไหน เนียน
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #474 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 10:37:48 PM »

ขอโทษ ...ขาดตอนไปหน่อย ....ตัวไหนเนียนๆ เท่ากันเสมอทั้งหมดละก้อ ระวัง แกะใหม่จ้า
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #475 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2006, 10:44:10 PM »

ว้า...ให้ตายเถอะ....เสียดายแทนหน่อยหนึ่ง มีรอยตอนใส่สลักล็อคลำกล้องเสียแล้วแฮะ
เรียนท่านเจ้าของ เวลาใส่ อย่ารูดตั้งแต่ข้างล่างไปไม่ได้หรือครับ เอาไปล่อๆ ชนๆ แถวๆ ปากช่องทางลง กดให้หัวปุ่มสปริงล็อคมันยุบตัวลงไปเล็กน้อย ก็กดเข้าไปได้แล้วครับ
อย่ารูดไปตั้งแต่ข้างล่างเลยครับ เสียดายของแทน เพราะปืนท่านสภาพดีมากๆ อยากให้เก็บไว้สวยๆ ไร้ริ้วรอยตลอดไป ท่านคงรักปืนมาก อุตส่าห์ ไปหาด้ามที่เป็นวัสดุจากสัตว์มาใส่ไว้ด้วย ขยันถอดด้ามบ่อยๆ หน่อยนะครับ ด้ามงา ด้ามเขา มันชอบทำให้เหล็กขึ้นสนิมได้ง่ายกว่าด้ามไม้นะครับ....ด้วยความเคารพ
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #476 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 09:59:01 AM »

Cheesy
Cheesyมีอยู่ 1 เดียวเหมือนกันครับ ไม่อยากโชว์เพราะไม่ได้แต่งอะไรเลยครับ แต่ก็อยากรวมพลด้วย
อ่ะโด่เอ้ย...เดิมๆ นี่ซิครับพี่ ...ขลังสุดๆ คอมมานเดอร์เสียด้วย นกรูแบบเนี้ย...เสน่ห์ของโคลท์เขาละครับ สวยอย่าบอกใคร เอาเป็นว่า ไอ้นกรูปวงรีแบบสมัยใหม่สวยสู้ไม่ได้ก็แล้วกัน ....แต่อันนี้ แล้วแต่คนชอบนะครับ ...ผมชอบรูกลมมากกว่า รูรีๆ แบบสมัยใหม่ รูกลม มันดูคลาสสิกดีครับ ..........มีมาโชว์กันเยอะๆ เลยครับ ...สวย แต่ถ่ายไกลไปหน่อย เลยไม่ได้ติชมกันในระยะประชิด ....
ครับเดี๋ยวจะถ่ายใกล้มาไห้ติชมครับเป็นความรู้ ครับ ขอบคุณครับ

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #477 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 10:31:19 AM »

ขอร่วมด้วยคนครับ ม้าหนุ่มของงผม Grin

....ไม่ได้ถามมาแต่ขอชื่นชม ......คอมมานเดอร์ตัวนี้ สมบูรณ์มากๆ ขอย้ำ
โดยเฉพาะอักขระ ใครอยากดู วิชาดูแกะใหม่แกะเก่า มาดูตัวนี้ เป็นครูได้เลย
เทคนิคการดูบอกกันไม่ได้ ใช้สังเกตกันเอาเอง แต่ตัวนี้ แกะเดิมพันเปอร์เซนต์ เลย
ม้าก็สวยมาก ยืนยันการเป็นของแท้ เพราะลึกส่วนหนึ่ง ตื้น ส่วนหนึ่ง ตัวไหน กระบอกไหน เนียน

Wink แถวบ้านผมไม่มีตัวหนังสือแกะเดิมครับ  Wink  ......... มีแต่ปั้ม Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Trex
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #478 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 10:32:47 AM »

มีอยู่หนึ่งเดียวครับ Grin
Soft_Kill
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #479 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2006, 11:34:06 AM »

น้ำลายหก .....สวยมากเลยครับ...ไม่ทราบว่าไอ้ที่ติดไว้นั่น เป็นเลเซอร์หรือไฟฉายครับ แล้วเป็นของยี่ห้ออะไรครับใสแล้วดูดีไปอีกแบบครับ.. หลงรัก

ด้วยความเคารพ
ขอบคุณครับ Grin
...ปืน...

<< ชีวิตนี้สั้นนัก..ใช้มันให้คุ้มค่า...แต่อย่าไปเบียดเบียนของผู้อื่น >> 

ปืน ณ.เมืองตราด
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 123
  พิมพ์