๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 01:12:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 123
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคน COLT  (อ่าน 486133 ครั้ง)
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #420 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 11:14:31 AM »

กระทู้อาจจะเก่าไปหน่อย(ไม่ได้ย้อนไปดู).... แต่เรามันคอ Colt ซะด้วยเอาด้วยคนครับ.
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #421 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 11:15:57 AM »

Cheesyเราก็แฟนCOLTเหมือนกันมีอยู่ 1 เดียวจริงๆ

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #422 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 12:30:00 PM »

Wink ได้มาตอนนั้นยังไม่มีครอบครัว ตอนนี้หมดสิทธิ์แล้ว ผ บ ท บ สั่งงดเด็ดขาดครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
tanapa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #423 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 12:57:13 PM »

มีอยู่หนึ่งครับ เสียดายที่เจ้าของเก่า เอา1991A1 ไปแกะมาครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
408
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #424 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 05:03:06 PM »

ผมได้ครอบครองแล้วครับอยู่ระหว่างการปรับปรุง
โกโก้
Hero Member

คะแนน 20

รับผิดชอบแล้วทำงานที่ได้รับมอบหมายให้ดีที่สุด

« ตอบ #425 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 09:51:27 PM »

Cheesyมีcolt1911a1หนึ่งตัวครับ Cheesy
bom_wizard
The Old Soldier Never Dies...
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #426 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 09:47:25 PM »

ผมสมาชิกใหม่ขอเข้าร่วม COLT ด้วยนะครับ

ของพ่อครับ ไม่รู้ว่ารุ่นไหน ใครทราบช่วยบอกทีครับ

ขอบคุณครับ... Grin
เปิดดูต้นๆ กระทู้นี้ซิขอรับ ......ขอตัวอย่างสวยๆ งามงาม สภาพเดิม เหมือนของบิดาคุณเลย ตอบให้ก็ได้ ถ่ายรูปมาดูยากไปนิดหนึ่งนะจ๊ะ ก่อนอื่น ต้องบอกน้องใหม่ๆๆๆ ว่า ปืนของคุณพ่อคุณนี้ เป็นปืนวิเศษ ชิ้นส่วน อะไหล่ต่างๆ สามารถสับเปลี่ยนกันได้ทุกกระบอก เป็นล้านๆ กระบอก ก็ว่าได้ สามารถไปเก็บปืนที่ตกอยู่ในสภาพแย่ๆ มาย่อยชิ้นส่วนแย่ๆ ออก แล้วมาประกอบกับอะไหล่ใหม่ๆ ก็เป็นปืนยิงได้ ใช้ได้เหมือนกันครับ
1.รุ่นหรือครับ ก็ปืนโคลท์ รุ่น 1911 เอ 1 ยูเอสอาร์มี่ ครับ
2.จุดสังเกตที่เป็นปืนทหาร ก็คือ ไก เป็นไกทหาร ร้อยเปอร์เซนต์ เซฟ เป็นทหาร 100 เปอร์เซนต์ นกปืนก็ของทหารอีกแล้ว เป็นรุ่นแบบ 1911 เฉยๆ
3.จริงๆแล้ว ลักษณะแบบนี้ ผลิตขายแบบพาณิชย์ก็มี แต่คาดว่ามาไม่ถึงเมืองไทยหรอกครับ เพราะสมัยนี้ ที่อเมริกา บอกใครว่า อยู่ประเทศไทย ฝรั่งบางคนที่ไม่ค่อยจะรู้เรื่องประวัติศาสตร์ด้านเอเชีย ยังไม่รู้จักเลยว่า ประเทศไทย คืออะไร อยู่ที่ใดในแผนที่โลก
ดังนั้น ปืนรุ่นนี้ เป็นเชื้อร้ายที่ติดมากับทหารอเมริกันสมัยสงครามเย็น เวียตนาม ลาว เขมร ครับ ให้น้องดูให้หน่อยนะ ว่ามีข้อความว่า ยูไนเต็ดสเตทพร้อพเพอร์ตี้ หรือเปล่า
ถ้ามี ก็ปืนทหารแหงๆ
4.ปุ่มปลดแม็กกาซีน ดูไม่ออก ถ้าเป็นของแท้มากับปืน ต้องแกะลายหนามเตย เป็นดอกๆ ถ้าเป็นปืนพาณิชย์ จะเป็นลายตรง แต่จุดนี้ มั่วอะไหล่กันบ่อย หรือมีช่างชุ่ยๆ เอาตะไบทำเช็คเกอร์ ไถแค่รอบเดียวก็มี
5.หางห่วงที่ตูดปืน ถ่ายมามองไม่เห็นแฮะว่ามีหรือไม่มี ถ้ามีก็สวย ถ้าไม่มีก็ห่วยครับ
6.คุณพ่อคงเป็นคนมือใหญ่มหาเลยทีเดียว ต้องทำด้ามใหม่เสียใหญ่กว่าเดิมเยอะเลย รุ่นนี้ ด้ามเดิมเป็นพลาสติกสีน้ำตาลไหม้ครับ สวยและคลาสสิกมาก
......ถ่ายภาพมาแค่นี้ ก็ตอบให้ได้แค่นี้แหละครับท่าน

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณมากเลยนะครับ  คงใช่ครับเพราะตอนหนุ่ม พ่ออยู่กับพวกทหารมะกัน ที่สัตหีบครับ  แล้วปืนผมไม่แน่ใจเดี๋ยวไปดูอีกทีครับ  ขอบคุณนะครับ สำหรับคำตอบ

Billy2
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #427 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 03:12:34 PM »

ร่วมด้วยครับ ถึงแม้จะเป็นแค่ .22 LR บรรจุ 10 นัด ( Colt Service Model ACE ) แต่โครง( Frame )ใช้อันเดียวกันกับ .45 เหมือนกันเป๊ะ จึงสามารถ ใช้ Conversion Unit .45 มาใส่ยิงได้ด้วย อ้อ..แถมอีกนิดครับ รุ่นนี้ออกแบบรังเพลิงเรียกว่า Floating Chamber (รังเพลิงลอย)เพื่อให้มีแรงรีคอยล์สูงๆทำให้เกิดความรู้สึกเหมือนยิงด้วย .45(แต่ราคากระสุนถูกกว่า) รีคอยล์สปริงขนาดประมาณ 11 ปอนด์ครับ
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #428 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 03:41:33 PM »

แจมด้วยคนครับ
1. Colt Series70 .38Super (ไปแล้วครับ)

2. Colt GoldCup NM Series80 .45 (ยังอยู่ครับ)

ด้ามครูดำครับ

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #429 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 03:48:46 PM »

...รบกวนนิดชื่อ บะหิน นี่มีความหมายว่าอย่างไรครับ พยายามคิดแล้วแต่นึกไม่ออกจริงๆครับ....

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #430 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 03:56:55 PM »

...รบกวนนิดชื่อ บะหิน นี่มีความหมายว่าอย่างไรครับ พยายามคิดแล้วแต่นึกไม่ออกจริงๆครับ....
บะหิน=ก้อนหิน
ชื่อเดิมผม ongsa2006 ครับ ชาวเหนือเค้าชักชวนกันเปลี่ยนชื่อเป็นคำเมืองครับ
ผมนึกไม่ออกเลยเล่นง่ายๆครับ พอดีทำงานก่อสร้างอยู่ คลุกคลีกับกรวด หิน ดิน ทรายครับ
หมายเหตุ บะ = ลักษณะนามของวัตถุที่เป็นก้อน เป็นลูก เป็นหน่วย
บะหิน=ก้อนหิน , บะดินกี่ = อิฐมอญ , บะกล้วย = ลูกฝรั่ง , บะลำใย = ลูกลำใย , บะเหงก = ? Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2006, 04:00:41 PM โดย บะหิน » บันทึกการเข้า

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #431 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 04:05:05 PM »

ชื่อเดิมผม ongsa2006 ครับ ชาวเหนือเค้าชักชวนกันเปลี่ยนชื่อเป็นคำเมืองครับ
ผมนึกไม่ออกเลยเล่นง่ายๆครับ พอดีทำงานก่อสร้างอยู่ คลุกคลีกับกรวด หิน ดิน ทรายครับ
หมายเหตุ บะ = ลักษณะนามของวัตถุที่เป็นก้อน เป็นลูก เป็นหน่วย
บะหิน=ก้อนหิน , บะดินกี่ = อิฐมอญ , บะกล้วย = ลูกฝรั่ง , บะลำใย = ลูกลำใย , บะเหงก = ? Grin

......เข้าใจแล้วครับ ....ชื่อน่ารักดี

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
chai m14
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #432 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 09:33:20 PM »

เอากับเค้าหน่อย Grinพ่อกับลูก
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #433 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 09:40:31 PM »

สงสัยอยู่เหมือนกัน.....ตอนนี้รู้ละ Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #434 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2006, 09:55:37 PM »

รบกวนทุกท่านที่ไฟล์รูปถูกลบไปแล้วช่วยลงใหม่อีกสักครั้งได้ไหมครับ ผมเพิ่งได้เปิดเข้ามาอ่านรู้สึกเหมือนขาดอะไรบางอย่างกับการที่อ่านข้อมูลแล้วไม่เห็นรูปตาม...
หน้า: 1 ... 26 27 28 [29] 30 31 32 ... 123
  พิมพ์