๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 01:01:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 123
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคน COLT  (อ่าน 486141 ครั้ง)
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #135 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 01:32:45 PM »

ตัวนี้ใช่ที่.......  หรือเปล่าครับ พี่ TigerWut

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #136 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 01:49:07 PM »

ตัวนี้ใช่ที่....... หรือเปล่าครับ พี่ TigerWut

ครับ........กำลังหาลายอยู่ครับ ทำออกมาแล้วคงสวยอ่ะครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
เสี่ยวเอ้อ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #137 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 03:12:50 PM »

agent  2 inch
m v s 80
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #138 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 03:32:11 PM »

ตัวนี้ใช่ที่....... หรือเปล่าครับ พี่ TigerWut

ครับ........กำลังหาลายอยู่ครับ ทำออกมาแล้วคงสวยอ่ะครับ

หมายถึงตังที่เคยเกริ่นกับผมไว้น่ะนะครับ.....  ว่าจะโอนให้ผม  ขอแค่เมาเดียวน่ะ.....

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
SSP228
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2005, 08:49:34 PM »

ขออนุญาติแก้มือครับ ครั้งที่แล้วรูปไม่ค่อยชัดเพราะใช้มือถือถ่าย
คราวนี้ให้กล่องถ่ายครับ....
เชิญติชมครับ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
Colt MK4 S70.

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
G1911
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ทุกสิ่งสรรพ มิอาจได้มา โดยไม่สูญเสียสิ่งใด

« ตอบ #140 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 12:03:40 AM »

สวยจังครับ ท่านSSP228 ปืนก็สวยครับ ถ้าได้ประกับไม้ ยิ่งสวยใหญ่
ถ่ายยังไงครับนี่

เดิมนั้นหรือ คือโพธิ์พฤกษ์
กระจกนึก เทียบจิตได้
หมั่นเพียร เช็ดปัดไว้
อย่าปล่อย ให้เกิดธุลี
T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #141 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 12:14:01 AM »

พี่ G1911 ใจเดียวกับผมเลยครับ ผมเอาปกแฟ้มลูกค้า(จิ๊กเอา) ที่ออฟฟิศ มา เอาตัว ตอกปะเก็น(ตุ๊ดตู่) ทำรูในอย่างเดียว วงนอกใช้ที่ เจาะเข้าเล่มเอกสาร น่ะครับ  เเน่น สนิทททท เรย ค๊าบบบบ
  ขอบพระคุณ พี่686 ด้วยน๊ะ ค๊าบบบบบบบบบ หลงรัก
  ทีนี้ เจ้าNM น้อย ของผมก้อเหลืออาการ เดียว เเล้ว ครับ คือ สไลด์ หนักมากเลยครับ พี่ ต้อง คอยเหนี่ยวไกช่วย เวลาดึงไสลด์น่ะครับ  จะตัดสปริงซักครึ่งข้อ รึ ข้อ นึง ดี ป่าว ครับ พี่ๆครับ???
G1911
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

ทุกสิ่งสรรพ มิอาจได้มา โดยไม่สูญเสียสิ่งใด

« ตอบ #142 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 03:03:03 AM »

ม้วนเอาใหม่ไม่ดีหรือครับ สปริงเส้นเก่าเก็บไว้ยิงลูกแรงๆ ไงครับ
ของเดิม NM อย่าดัดแปลงเลยครับเสียดาย
ผมยังอยากหาซักตัวเลยครับ NM เนี่ย

T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #143 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 08:01:27 PM »

บอกผิดไปครับพี่ ที่ว่าเหนี่ยวไกน่ะ จริงๆเเล้วง้างนกก่อนดึงสไลด์น่ะครับ ครูฝึกที่ที่สนามค่ายนวมินทร์ เค๊า ก้อบอกว่า อย่าไปเปลี่ยน ไว้อย่างนี้น่ะดีเเล้ว  ถามพี่อีกเรื่องนึงครับ บางทีลูกซ้อมที่ซื้อที่สนาม ยิงไปซัก3-4 นัด เเล้วบางทีมันจะไม่ดีดปลอกออกน่ะครับ คือมันจะหนีบไว้ที่ช่องคลายปลอกเเน่นเลย เกี่ยว กับที่สปริงเเข็งรึเปล่าครับ เเล้ว ถ้า เกิดอาการอย่างนี้บ่อยๆ ขอรั้งปลอกจะพังเอารึเปล่าครับ อาการที่ว่านี้ เป็น ตอนที่ ยิงไปได้ซัก3-4 เเม็กฯน่ะครับ    ขอบคุณครับ หลงรัก
SSP228
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #144 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 11:00:04 PM »

ขอบคุณครับท่าน G1911 โฮ้ โฮ้
ภาพสวย ๆ ต้องใช้ฝีมือครับ โฮ้ โฮ้...
 Grin Grin Grin Grin Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #145 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2005, 11:13:21 PM »

ขออนุญาตช่วยตอบครับ
ไม่แน่น ต้องดูว่าส่วนไหนครับ
ถ้าบ่าในช่องขันน็อตของประกับไม้ตื้นเกินไป (หมายถึงบางเกินไป)
หัวน๊อตขันแน่นยังไงก็ไม่กดอัดประกับไม้ให้แนบกับโครง
วิธีแก้โดยใช้ แหวนกระดาษอัดสีแดง เล็กๆของน๊อตคอมพิวเตอร์ใช้แทนได้ครับ
หรือใช้เศษพลาสติก เช่นปกแฟ้มเก่าๆ แล้วตัวเจาะรูกระดาษ กดให้เป็นรู ถ้าไม่มีก็คัดเตอร์ครับ
แล้วใช้กรรไกรค่อยๆเล็มขอบนอกให้ขนาดเล็กกว่ารูประกับเล็กน้อย ทำเป็นแหวน (เฉพาะกิจ)
ใช้ไปพลางๆ ก่อนได้ ถ้ายังไม่แน่ ทำสองวงเลยครับ

หรือประกับคลอน เพราะหน้าสัมผัสด้านในที่ประกบโครง ไม่เรียบ ก็ใช้วิธีนี้ละครับ
แต่ตัดเป็นเผ่น ในขนาดของส่วนที่ไม่เรียบรองเข้าไปก่อน แล้วค่อยขันน๊อตให้แน่นก็ช่วยได้ครับ
ทำเนียนๆ ให้เนี้ยบ ไม่ต้องเปลี่ยนด้ามเลยครับ

..ขอบคุณมากครับ.. นี่ก็เป็นปัญหาหนึ่งของผม หาแหวนเล็ก เล็กมาใช้ยาก .. แต่แนวทางที่บอกใช้ได้เลยครับ.. Cheesy

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #146 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2005, 12:09:36 AM »

S'70 Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2005, 12:22:39 AM โดย ป - ปั้น » บันทึกการเข้า

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #147 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2005, 12:18:54 AM »

Smiley..S'70  สวย ดูดีครับ..Night Sight นก หลังอ่อน เซฟ..+ประกับด้าม ลายสี่เหลี่ยมจตุรัส..ดูเข้ากันดีจังครับ.. Cheesy

G1911
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #148 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2005, 12:36:47 AM »

บอกผิดไปครับพี่ ที่ว่าเหนี่ยวไกน่ะ จริงๆเเล้วง้างนกก่อนดึงสไลด์น่ะครับ ครูฝึกที่ที่สนามค่ายนวมินทร์ เค๊า ก้อบอกว่า อย่าไปเปลี่ยน ไว้อย่างนี้น่ะดีเเล้ว ถามพี่อีกเรื่องนึงครับ บางทีลูกซ้อมที่ซื้อที่สนาม ยิงไปซัก3-4 นัด เเล้วบางทีมันจะไม่ดีดปลอกออกน่ะครับ คือมันจะหนีบไว้ที่ช่องคลายปลอกเเน่นเลย เกี่ยว กับที่สปริงเเข็งรึเปล่าครับ เเล้ว ถ้า เกิดอาการอย่างนี้บ่อยๆ ขอรั้งปลอกจะพังเอารึเปล่าครับ อาการที่ว่านี้ เป็น ตอนที่ ยิงไปได้ซัก3-4 เเม็กฯน่ะครับ ขอบคุณครับ หลงรัก

ขอรั้งไม่พังง่ายๆ หรอกครับ เพราะว่าขอมันจับและเตะตามปกติ ไม่ได้ถูกงัดอะไร
แต่ที่คาบปลอกนั้น น่าจะ...
1.ลูกซ้อมแรงไม่พอที่ถอยสไลด์ให้สุดแรง และสุดทาง ขอเตะจึงได้แต่เตะเบาๆ ปลอกเลยดีดไม่พ้น ไม่ทันสไลด์ดีดกลับ จึงคาบปลอก ลองใช้ลูกจริงยิงดูครับว่ายังเกิดมั้ย ถ้าไม่เป็น แนะนำให้ซื้อสปริงที่ปอด์นน้อยลง เปลี่ยนเอาเวลาใช้ลูกซ้อมครับ ของเดิมเก็บไว้คู่ตัวปืนเวลาใช้ลูกจริง
2.ล๊อคข้อไม่แน่น อันนี้ไม่แน่ใจครับ ลองให้ท่านอื่นช่วยยิงดูว่าเกิดอาการบ้างหรือเปล่า ปลอกเคยดีดใส่หัวมั้ยครับ คือ ถ้าไม่ล๊อคข้อต้านโครงปืนเอาไว้เวลายิง เท่ากับเราแอ็บซอบ แรง คือช่วยผ่อนแรงรีคอยล์ สไลด์อาจถอยไม่สุดได้ครับ

ผิดถูกอย่างไร รอผู้รู้ท่านช่วยตอบนะครับ

G1911
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #149 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2005, 12:37:55 AM »

ขออนุญาตช่วยตอบครับ
ไม่แน่น ต้องดูว่าส่วนไหนครับ
ถ้าบ่าในช่องขันน็อตของประกับไม้ตื้นเกินไป (หมายถึงบางเกินไป)
หัวน๊อตขันแน่นยังไงก็ไม่กดอัดประกับไม้ให้แนบกับโครง
วิธีแก้โดยใช้ แหวนกระดาษอัดสีแดง เล็กๆของน๊อตคอมพิวเตอร์ใช้แทนได้ครับ
หรือใช้เศษพลาสติก เช่นปกแฟ้มเก่าๆ แล้วตัวเจาะรูกระดาษ กดให้เป็นรู ถ้าไม่มีก็คัดเตอร์ครับ
แล้วใช้กรรไกรค่อยๆเล็มขอบนอกให้ขนาดเล็กกว่ารูประกับเล็กน้อย ทำเป็นแหวน (เฉพาะกิจ)
ใช้ไปพลางๆ ก่อนได้ ถ้ายังไม่แน่ ทำสองวงเลยครับ

หรือประกับคลอน เพราะหน้าสัมผัสด้านในที่ประกบโครง ไม่เรียบ ก็ใช้วิธีนี้ละครับ
แต่ตัดเป็นเผ่น ในขนาดของส่วนที่ไม่เรียบรองเข้าไปก่อน แล้วค่อยขันน๊อตให้แน่นก็ช่วยได้ครับ
ทำเนียนๆ ให้เนี้ยบ ไม่ต้องเปลี่ยนด้ามเลยครับ

..ขอบคุณมากครับ.. นี่ก็เป็นปัญหาหนึ่งของผม หาแหวนเล็ก เล็กมาใช้ยาก .. แต่แนวทางที่บอกใช้ได้เลยครับ.. Cheesy

ยินดีครับพี่ Smiley

หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 123
  พิมพ์