๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 06:59:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 56 57 58 [59] 60 61 62 ... 123
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคน COLT  (อ่าน 486143 ครั้ง)
nuntanit
ยอมตายแต่ไม่ยอม เสียปืนให้โจรใต้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

ถึงไม่มั่งมี - แต่ผมก็มีมั่ง

« ตอบ #870 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 07:50:30 PM »

ของผมครับ ติชมได้ครับ

ธ.ไทยพาณิชย์ บันชี.ออมทรัพย์ สาขา.สมุทรสาคร
เลขบัญชี  570-265086-8
ชื่อ.นาย นันทนิตร์ รถทอง
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #871 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 08:00:19 PM »

ของผม s80

กาแฟดำ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #872 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 08:49:38 PM »

วันนี้เพิ่งไปเปิดกรุของพ่อมาครับ ตอนแรกคิดว่าเป็น Colt goverment  แต่พอเปิดดู มันเป็น Colt's Mk IV/Series '70  Gold cup national match .45 Caliber มันขึ้นสนิมเล็กๆอ่ะครับ รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยครับว่าจะรักษามันยังงัย เผอิญจะเอาไปซ้อมอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ และก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ขอเป็นสาวก Coltด้วยคนครับ
เหมือนกันเลยครับ  สมบัติพ่อให้ม้าใหญ่ถ้วยทองมาขี่   Grin

พ่อผมเพิ่งเสียไปเมื่อสองปีก่อน ไม่ได้เปิดดูว่ารุ่นไหน แต่วันนี้เพิ่งมาเปิดดู พ่อทิ้งม้าทองมาให้ เดี๊ยวอาทิตย์นี้จะไปลองขี่มันดูครับ ม้าของคุณกาแฟดำรุ่นเดียวกับผมเลยเหรอครับ อยากเห็นๆๆ
ของผมเป็นม้าเก่า  หน้า  57   ครับ  Grin

สนใจสอบถามและสั่งซื้อสินค้า  "ร้านชำกาแฟดำ"  โทร.  083-8197000  (TRUE  MOVE  H)  และ  086-4000340  (TRUE  MOVE  H)  e-mail  blackcoffee1911@gmail.com
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #873 เมื่อ: มกราคม 19, 2009, 10:42:55 PM »

ช่วงกลับบ้านปีใหม่ได้มีโอกาสกลับไปหาเจ้าม้าขาวสุดที่รักที่เป็นของขวัญที่ป๊ามอบให้ไม่ถึงเดือน ก็เลยพาไปขี่ที่สวนยางพอสนุก

เมื่อเวลาของความสุขหมด ก็ต้องเอาปืนไปชโลมน้ำมันเพื่อเก็บไว้ก็เลยถอดประกับยางออก
ปรากฎว่ามีสนิมขุมอยู่ใต้ประกับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน เลยเอาเข็มเย็บผ้าจิ้มๆเขี่ยๆออกแล้ว ทั้งเอาผ้าเช็ดๆ ปืนเป็นรอยนิดหน่อย
ไม่น่าเลย แสตนเลสแท้ๆ ไม่นึกว่าจะเกิดสนิมง่ายขนาดนี้ ถือว่าเป็นบทเรียนสำหรับผมเลยครับ   เศร้า

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
auwauw
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #874 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 01:37:49 PM »

วันนี้เพิ่งไปเปิดกรุของพ่อมาครับ ตอนแรกคิดว่าเป็น Colt goverment  แต่พอเปิดดู มันเป็น Colt's Mk IV/Series '70  Gold cup national match .45 Caliber มันขึ้นสนิมเล็กๆอ่ะครับ รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยครับว่าจะรักษามันยังงัย เผอิญจะเอาไปซ้อมอ่ะครับ ขอบคุณมากครับ และก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ขอเป็นสาวก Coltด้วยคนครับ
เหมือนกันเลยครับ  สมบัติพ่อให้ม้าใหญ่ถ้วยทองมาขี่   Grin

พ่อผมเพิ่งเสียไปเมื่อสองปีก่อน ไม่ได้เปิดดูว่ารุ่นไหน แต่วันนี้เพิ่งมาเปิดดู พ่อทิ้งม้าทองมาให้ เดี๊ยวอาทิตย์นี้จะไปลองขี่มันดูครับ ม้าของคุณกาแฟดำรุ่นเดียวกับผมเลยเหรอครับ อยากเห็นๆๆ
ของผมเป็นม้าเก่า  หน้า  57   ครับ  Grin

ตัวเดียวกันเลยครับ เด๋วจะเอามาให้ชมกัน อิอิอิอิ
teera
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #875 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 04:26:21 PM »

ของผม Colt Goverment serie 80 .45 ครับ
Gun_P226
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #876 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 07:25:14 PM »

ของผมมีอยู่หนึ่งกระบอกพรึงได้มาครับเเต่ไม่รู้ว่ารุ่นอะไร เป็น COLT .22magnum

ถ้าจะทำไม่มันสวยๆๆเหมือนของเพือนเข้ามังต้องทำไงครับ
Gun_P226
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #877 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 07:32:17 PM »

ต่อครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #878 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 07:37:14 PM »

กระบอกของ คุณ  Gun_P226 ...๒๒ แม็กนั่ม  เป็นไทยประดิษฐ์ 

ที่ทำออกมาเนียน เนียบมาก เท่าที่เคยเห็น ในรุ่นนี้ครับ.  เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2009, 07:39:04 PM โดย 524 » บันทึกการเข้า

Gun_P226
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #879 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:53:57 PM »

มีทะเบียนนะครับเป็นของไทยประดิษฐ์ได้หรอครับเเต่ทะเบียนหายครับ

เเล้วมันไม่ไช้COLT GOVMERNMENT หรอครับเห็นมันเขียนที่ข้างสไรต์ครับผมก็ไม่รู้

งงงงงงงพระยะคะ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #880 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 10:36:45 PM »

ยืนยัน ๑๐๐ % ว่าไทยประดิษฐ์ บางกระบอก ลำกล้องยังอาจมีเกลียว. ให้ด้วย.

๑๙๑๑ Government ของ Colt  ไม่เคยมีผลิตในกระสุน ขนาด.๒๒ แม็กนั่ม และกระบอกนี้
จะต้องเป็นปืนที่ถูกนำมาขึ้นทะเบียน ปืนเถือน ในปี ๒๕๑๘ .และโปรดอย่าไปวางใจในการปฎิบัติการ
ของปืนกระบอกนี้ นัก..  เป็นกระบอกที่ ๑๐ แล้วที่ผมเห็นมา ทั้งในเวปนี้ และนอกเวป

ตัวหนังสือที่เห็นก็ไม่ใช่ในแบบ ของ Colt แบบตัวม้า ก็ไม่เหมือน . ตัวอักษรที่อ่านว่า  Colt ก็ออกอ้วนเชียว
แบบ นี้ไม่ใช่แบบของ Colt  ครับ.  ตกใจ

s.somsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #881 เมื่อ: มกราคม 21, 2009, 12:08:03 AM »

ยืนยัน ๑๐๐ % ว่าไทยประดิษฐ์ บางกระบอก ลำกล้องยังอาจมีเกลียว. ให้ด้วย.

๑๙๑๑ Government ของ Colt  ไม่เคยมีผลิตในกระสุน ขนาด.๒๒ แม็กนั่ม และกระบอกนี้
จะต้องเป็นปืนที่ถูกนำมาขึ้นทะเบียน ปืนเถือน ในปี ๒๕๑๘ .และโปรดอย่าไปวางใจในการปฎิบัติการ
ของปืนกระบอกนี้ นัก..  เป็นกระบอกที่ ๑๐ แล้วที่ผมเห็นมา ทั้งในเวปนี้ และนอกเวป

ตัวหนังสือที่เห็นก็ไม่ใช่ในแบบ ของ Colt แบบตัวม้า ก็ไม่เหมือน . ตัวอักษรที่อ่านว่า  Colt ก็ออกอ้วนเชียว
แบบ นี้ไม่ใช่แบบของ Colt  ครับ.  ตกใจ

เห็นด้วยครับ อย่าวางใจ .22 mag แรงดันในรังเพลิงสูงมาก ผมเคยเห็นที่รมดำลอกพบว่าตัวปืนมีการประกอบขึ้นรูปจากหลายๆชิ้นด้วยการบัดกรีแข็ง (เชื่อมด้วยทองเหลือง) แต่ก็แปลกนะครับไม่เคยได้ยินข่าวมันแตกเลย
chatphisit
my heart is broken in a million pieces
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 50

The greatest loss and despair.

« ตอบ #882 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:42:53 PM »

ไหว้ขอสมัครรวมพลด้วยคนครับ
ปืนกำลังซ่อมอยู่ครับ เจ้าม้าแก่ .45 S80 Goverment
รอดูสภาพเดือนหน้า หลังจากทำไปกว่า 30k  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:47:19 PM โดย zamapon » บันทึกการเข้า
chatphisit
my heart is broken in a million pieces
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 50

The greatest loss and despair.

« ตอบ #883 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:45:56 PM »

Grinขอดูรูปของเพื่อนๆพี่ๆที่เอาเจ้า .45 S80 Goverment ไปแต่งมาแล้วบ้าง น้ำลายหก
ton68
เวลาอยู่ด้วยกันเหมือนไร้ค่าไม่รู้เป็นไง พอเธอจากไป...คิดถึงจังเลย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #884 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 04:37:56 PM »

Goverment s80
หน้า: 1 ... 56 57 58 [59] 60 61 62 ... 123
  พิมพ์