๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 06:20:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 36 37 38 [39] 40 41 42 ... 123
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคน COLT  (อ่าน 486143 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #570 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 08:59:45 AM »

Colt .๓๘ super                                  บน
Colt Combat Commander .๔๕          ล่าง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #571 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 09:04:39 AM »

Colt  .๓๘ super  ถ่ายจาก โทรศัพท์ มือถือ ครับ.  Smiley

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #572 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 09:10:16 AM »

อีกภาพ ครับ .. Colt .๓๘  super

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #573 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 09:20:21 AM »

Colt MK IV S'70  GOLD CUP NM.  .๔๕   หม่องถ้วยทอง..  Grin

Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #574 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 09:20:32 AM »

รบกวนขอความรู้จากพี่ Ro@d หน่อยครับพี่ ว่า Colt commercial ผมเห็นมี ตัวหนังสือ 2 แบบ ที่สไลด์ ด้านซ้ายครับ คือ COLT ที่เดินเส้นเดียว กับ COLT ที่เดินเส้นคู่ แล้วเอียงๆ มันต่างกันยังไงครับพี่ กราบขอบพระคุณมากครับ

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #575 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 09:27:21 AM »

รบกวนขอความรู้จากพี่ Ro@d หน่อยครับพี่ ว่า Colt commercial ผมเห็นมี ตัวหนังสือ 2 แบบ ที่สไลด์ ด้านซ้ายครับ คือ COLT ที่เดินเส้นเดียว กับ COLT ที่เดินเส้นคู่ แล้วเอียงๆ มันต่างกันยังไงครับพี่ กราบขอบพระคุณมากครับ

Colt  เส้นเดียว ถูกผลิตมาก่อน เก่าเก๋า กว่า ครับ  Colt .๓๘ super  ก็ร่วมสมัย กับตัวนี้แหละครับ.
แต่ในรูป ของผม ถูกแกะ ใหม่ทั้ง ๒ ตัว  ตกใจเศร้า

Colt Commercial ในนิตยสารอาวุธปืนของฝรั่ง ผู้เขียน เคยให้ความเห็นประมาณ
เป็น ๑๙๑๑ ที่ Colt ทำได้ดีที่สุดเท่าที่เคยทำ  (อาจจะในสมัยนั้น) .  เยี่ยม

ส่วนจะแตกต่างกันอย่างไร ไม่ทราบครับ. แต่เข้าใจว่า คุณสมบัติน่าจะเหมือนกัน
ทุกชิ้นส่วนแข็งแรง บึก ..ทั้ง ๒  มีเข้ามาบ้านเราเป็นจำนวนมากพอสมควร. ครับ

Colt เส้นคู่ เป็นแบบให้มีการนำ ๑๙๑๑ a ๑ อาจเป็น US ARMY  มาแกะ ยำ เลียนแบบ มากตัวหนึ่งครับ.  ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2007, 09:32:58 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #576 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 09:36:06 AM »

Colt  เส้นเดียว ถูกผลิตมาก่อน เก่าเก๋า กว่า ครับ  Colt .๓๘ super  ก็ร่วมสมัย กับตัวนี้แหละครับ.
แต่ในรูป ของผม ถูกแกะ ใหม่ทั้ง ๒ ตัว  ตกใจเศร้า

Colt Commercial ในนิตยสารอาวุธปืนของฝรั่ง ผู้เขียน เคยให้ความเห็นประมาณ
เป็น ๑๙๑๑ ที่ Colt ทำได้ดีที่สุดเท่าที่เคยทำ  (อาจจะในสมัยนั้น) .  เยี่ยม

สรุปได้ว่า Colt commercial มีทั้ง COLT ที่เดินเส้นเดียว (ผลิตก่อน) และ  COLT เดินเส้นคู่ ที่(ผลิตทีหลัง) ทั้ง 2 ตัวผมว่าก็สวยในรูปแบบของมันนะ บ่งบอกถึงยุคของมัน

เป็น ๑๙๑๑ ที่ Colt ทำได้ดีที่สุดเท่าที่เคยทำ  (อาจจะในสมัยนั้น)

เพราะคำนี้แหละที่อ่านเจอในเวปฝรั่ง เลยทำให้มานั่ง พินิจ พิเคราะห์ เฟ้นหา อยากมีกับเขาบ้างซักตัว แต่อย่างว่า มันหายากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยครับพี่  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #577 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 09:42:02 AM »

Colt Commercial  เป็น .๔๕  ที่แข็งแรง น่าใช้มากกระบอกหนึ่ง  ..
ความจริงแล้วราคา ไม่สูงนักครับ. เพราะถูกมองข้าม ไปที่  S' 70 ..
เป็นม้า อีกตัว ที่ผมวางใจ.. ได้มา ไม่เคยขัดลำสักนัด..  ครับ.  เยี่ยม

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #578 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 09:47:58 AM »

สรุปได้ว่า Colt commercial มีทั้ง COLT ที่เดินเส้นเดียว (ผลิตก่อน) และ  COLT เดินเส้นคู่ ที่(ผลิตทีหลัง) ทั้ง 2 ตัวผมว่าก็สวยในรูปแบบของมันนะ บ่งบอกถึงยุคของมัน

เป็น ๑๙๑๑ ที่ Colt ทำได้ดีที่สุดเท่าที่เคยทำ  (อาจจะในสมัยนั้น)

เพราะคำนี้แหละที่อ่านเจอในเวปฝรั่ง เลยทำให้มานั่ง พินิจ พิเคราะห์ เฟ้นหา อยากมีกับเขาบ้างซักตัว แต่อย่างว่า มันหายากมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยครับพี่  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

ผมเองก็ว่าผมจับ Colt มาเยอะนะครับ 
Colt รุ่น Commercia จะดูดีกว่า Colt MK IV S'70  ก็ตรงผิวปืนเท่านั้น ที่รมดำออกน้ำมันก๊่าซ ซึ่งถ้าของเดิมๆ จะสวยมาก 
แต่เรื่องความหนาและแน่นของตัวปืนยังสู้ Colt MK IV S'70 ไม่ได้ครับ

ความเห็นส่วนตัวเห็นๆ  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2007, 09:50:08 AM โดย ครูดำ » บันทึกการเข้า
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #579 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 09:58:59 AM »

ผมเองก็ว่าผมจับ Colt มาเยอะนะครับ 
Colt รุ่น Commercia จะดูดีกว่า Colt MK IV S'70  ก็ตรงผิวปืนเท่านั้น ที่รมดำออกน้ำมันก๊่าซ ซึ่งถ้าของเดิมๆ จะสวยมาก 
แต่เรื่องความหนาและแน่นของตัวปืนยังสู้ Colt MK IV S'70 ไม่ได้ครับ

ความเห็นส่วนตัวเห็นๆ  Grin

มันก็หนาเท่ากันแหละครับ  แต่โดยเฉลี่ยแล้ว  Colt MK IV S'70 จะฟิตแน่นกว่า   เนื้อเหล็กของ Colt MK IV S'70 แข็งกว่า  และสไลด์กับโครงปืนแข็งเท่ากัน (จำตัวเลขไม่ได้ แต่อยู่แถว ๆ 30 HRC)   ซึ่งตรงนี้เป็นสาเหตุให้ Colt MK IV S'70 แน่นกว่า เพราะสึกไปเท่า ๆ กัน  และดูดีกว่า  เพราะสีของรมดำจะเสมอกัน   ต่างจากรุ่นคอมเมอร์เชียล ที่สไลด์แข็งกว่าโครงปืน  รูสลักเครื่องลั่นไกหลวมคลอนเร็วกว่า Colt MK IV S'70
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #580 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 10:19:36 AM »

เท่าที่เห็นในปืนเดิมไม่แต่ง  รุ่นคอมเมอร์เชียล   ดูภาพรวมทั้งกระบอก จะสวยกว่า 70  แต่ความแม่นยำ 70 เหนือกว่าอย่างเห็นได้ชัด
และที่แปลก คือ รุ่น คอมเมอร์เชียล ผิวในลำกล้องจะเกิดสนิมได้ยากกว่า 

....ตามล่า...อีตอแหล
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #581 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 10:45:27 AM »

เท่าที่เห็นในปืนเดิมไม่แต่ง  รุ่นคอมเมอร์เชียล   ดูภาพรวมทั้งกระบอก จะสวยกว่า 70  แต่ความแม่นยำ 70 เหนือกว่าอย่างเห็นได้ชัด
และที่แปลก คือ รุ่น คอมเมอร์เชียล ผิวในลำกล้องจะเกิดสนิมได้ยากกว่า 
ตัวปืนก็ขึ้นสนิมยากกว่า ๗๐ ครับ  เพราะเป็นเหล็กสูตรเดียวกับปืนทหาร  ทนสนิมดีกว่า  แต่ทนการสึกหรอได้น้อยกว่า ๗๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #582 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 04:26:11 PM »

ขอบพระคุณ ทุกๆท่าน ที่มาให้ความรู้เกี่ยวกับ เจ้า Colt Commercial กับ Colt Series 70 เพิ่งรู้เลยนะเนี่ย ว่า มันต่างกันอย่างที่กล่าวมาข้างต้น  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

BLUE ZONE
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #583 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 07:19:14 PM »

ผม colt gold cup NM series 80 ครับ

ยิงเล่น ก็ แม่น ยิงเป้า ก็ ดี ยิงแข่ง ไม่ได้ เรื่องครับ

เป็น ที่ ตื่นสนามกับ ตื่น คน ครับ อิอิ

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
ravan
Full Member

คะแนน 10

สวัสดีครับ

« ตอบ #584 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2007, 07:49:08 PM »

Colt goverment อีกตัวครับ ตัวนี้เป็นปีแรกๆของโฉมนี้นะครับปีผลิต ค.ศ. 1950 ผิวเดิมๆทั้งตัวครับ

หน้า: 1 ... 36 37 38 [39] 40 41 42 ... 123
  พิมพ์