๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 08:52:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เราคนไทยยังทนกันได้อีกหรือ  (อ่าน 8015 ครั้ง)
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2006, 10:58:16 PM »

อื่ม......ผมมองว่าอาจจะเป็นแผนของผู้ใหญ่ครับ ประมาณว่า ถ้าปราบปรามทันทีอาจมีเสียงคัดค้านจากองค์กรณ์และกลุ่มคนต่าง ๆ
ดังนั้นจึงต้องใช้ไม่อ่อนเข้าสู้ก่อนเพื่อให้คนส่วนใหญ่เห็นสถาณะการณ์ก่อนว่ามันเลวร้ายขนาดใหน แล้วสุดท้ายก็ต้องยินยอมให้ใช้กำลังเด็จขาดเข้ากวาดล้างเต็มรูปแบบ

ผมพร้อมสนับสนุนเต็มความสามารถ  ถ้ามีโอกาศ
T-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 140

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 03:32:05 AM »

ตกใจ
คนบ้านเดียวกัน ทำกันได้
(ขอให้ขยายผล จับได้ยกขบวน)
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 10:49:32 AM »

ตามข่าวว่า   ผู้ที่โดนยิงล้มลงแล้วคนยิงจะเข้ามาซ้ำ    แต่ผู้โดนยิงยังมีสติลุกขึ้นทำท่าล้วงที่เอวทั้ง ๆ ที่ไม่มีปืน

คนยิงเห็นอย่างนั้นเผ่นเลยครับ........  ดูหัวใจมันช่าง...

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
degwatmooj
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 05:20:44 PM »

พวกนี้มันไม่กล้าทำคนทีรู้ตัวหรอกครับ   มีหลายครั้งที่เกิดเหตุ  ผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์มีอาวุธอยู่กับตัว  แต่ไม่กล้าทำอะไร  เพราะมัวแต่คิดว่า ไม่ใช่เรื่องของเรา  เรามีไว้ป้องกันตัวเอง  ก็เพราะความคิดอย่างนี้แหละครับ  พวกมันถึงได้ใจ  ออกมายิงคนเป็นว่าเล่น ลองตั้งกระทูถามกันดูมั้ยครับ  ถ้าพวกเราอยู่ในพื่นที่(ส่วนมากพกปืนกันทั้งนั้น  หรือใครว่าไม่จริง) เมื่อประสบเหตุการณ์ยิงกันและเราอยู่ในเหตุการณ์ เราจะทำอย่างรัย  ดีมั้ยครับ
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 05:30:43 PM »

อื่ม.....ตอนนี้คนยิงที่ถูกจับได้พร้อมทั้งพยานและหลักฐานครบครัน
แต่เจ้าหน้าที่กำลังถูกชาวบ้านกดดันให้ปล่อยตัวผู้ต้องหา

มันอะไรกันนี่  ขนาดมีทั้งพยานและหลักฐาน

ครั้งก่อนหน้าก็แห่ศพ โจร
SUKI
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 06:01:41 PM »

ก็พวกที่กดดันเจ้าหน้าที่ ให้ปล่อยตัวผู้กระทำความผิดไงล่ะ คุณ..บอย  ( เลียนแบบโฆษณา )  ที่แท้ก็โจรในคราบชาวบ้านตัวจริง
sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 06:28:33 PM »

พวกสตรีมุสลิม รวมตัวปิดล้อมโรงพักในจ.นราธิวาส  ให้ตำรวจปล่อยตัว
ชายวันรุ่นในหมู่บ้านที่ตำรวจมีหลักฐานแน่นหนาว่ายิงคนในหมู่บ้านเดียวกันตาย

นี่มันเกิดอะไรกันขึ้นครับ   เอากฎหมู่มาบีบเหนือกฎหมาย  จะไปกันใหญ่แล้ว
ตำรวจถ้ามีหลักฐานแน่นหนา  ต้องไม่ยอมอ่อนข้อให้กับเรื่องแบบนี้นะครับ
อย่ายอมนะครับ 

degwatmooj
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 06:43:43 PM »

ถ้าเจ้าหน้าที่จำต้องปล่อย   เราอาจจะได้เห็นความแตกแยกของคนในหมู่บ้านนั้น  โดยเฉพาะผู้ที่ถูกยิงและญาติพี่น้องของเค้า   ถ้าเจ้าหน้าที่รู้จักใช่โอกาสตรงนี้ให้เป็นประโยชน์  เราอาจจะได้รู้อะไรดีดีก็ได้นะครับ  อยู่ที่ว่าจนท. จะทำหรือเปล่าเท่านั้นเอง
ไทสกล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

ฟ้ากว้าง-สะท้านฟ้า

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 06:50:40 PM »

ไม่รู้ชาวบ้านเขาคิดอะไรของเขา

ลูกบ้าข้าก็มี.. อารมณ์ดีข้าก็อ๊วก
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 07:04:52 PM »

ตำรวจมีหลักฐานแน่นหนา แต่คนในหมู่บ้านทราบหรือไม่ว่าใครทำ

ถ้าคนในบอกว่า เจ้าหน้าที่รัฐเป็นคนทำ ปลุกปั่นปลุกกระแส คนในพื้นที่จะเชื่อเจ้าหน้าที่ หรือ เพื่อนบ้านคนที่เคยเห็นหน้าครับ

เค้าทำ เค้ายุ เค้าใส่ร้าย เพราะเราเคยทำให้เค้าเห็น มีชนักติดหลังจากที่ผ่านๆมา

กลางวันนั่งคุยในโรงน้ำชา ตกค่ำเดินเข้ามายิงกันต่อหน้า จะแยกได้อย่างไรว่าคนไหน คนดี คนไหนคนเลว

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2006, 11:39:50 PM »

เอาแบบผมไหม ช่วงสายหรือช่วงเย็นถ้าไม่จำเป็นไม่ออกไปไหนหลังจากนั้นใครขับตามหลังยิงก่อนไม่ถามเหตุผล กฎหมายแถวนี้ไม่มีแล้ว ถ้าใครคิดว่ากฏหมายคุ้มกันได้ส่วนมากตายมากกว่าอยู่ แล้วก็ใด้ผลด้วย ผมโดนตามหลายครั้งแล้ว Cool Cool Cool

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 02:37:36 AM »

หลายครั้ง และเกือบทุกๆครั้ง เมื่อตำรวจจับ ผู้ร้ายได้ หรือทหารจับผู้ร้ายได้    ก็ต้องมี กฏหมู่  ทุกครั้งเพื่อกดดันเจ้าหน้าที่  ผมไม่เข้าใจเลยว่า คนพวกนี้ใช้สมองส่วนไหนคิดว่าไอ้คนที่โดนจับและมีหลักฐานมัดแน่นหนาว่าผิดจริง   มันยังจะให้ปล่อยตัว  แบบนี้มีกฏหมายบ้านเมืองไปเพื่ออะไร เพราะสุดท้ายก็ต้องมายอมกับกฏหมู่ ทุกครั้งไป  ห่วยแตกจริงๆ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
SUKI
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 11:03:36 AM »

ก็พวกมันทั้งนั้นแหละคับ  ที่ใช้กฎหมู่   ผมว่าใช้วิธีแบบกองโจรย้อนเกร็ดดีกว่าคับ  ถ้ารู้ตัวใช้นักแม่นปืนซุ่มยิงเก็บเลย  วางกำลังซัก 10-20 จุด  ดูซิว่าพวกมันจะกล้าโผล่หัวออกมาอีกม๊ะ
SasapSig รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 11:22:40 AM »

ให้เขาปักธงเถอะครับ ใครยังอยากเป็นคนไทยก็ให้อพยพออกมาให้หมด จัดสรรที่ดินทำกินให้ใหม่ ตรงนั้นใครอยากอยู่ก็อยู่ไป ให้เวลาย้ายออกมาให้เป็นที่เรียบร้อย  หลังจากนั้น กวาดครับ กวาดให้เรียบ ข้อหากบฏน่ะ ตายสถานเดียว ถูกไหมครับ
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2006, 11:55:43 AM »

ใช้ผู้หญิงและเด็กเป็นกำบังเวลา เจ้าหน้าที่จะไปจับผู้ก่อความไม่สงบ อยากรู้ว่ายังเรียกตัวเองว่านักรบได้อีกหรือ รึว่าเป็นนักรบผู้แอบอยู่ใต้กระโปรงผู้หญิง

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์