๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 07:37:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 73 74 75 [76] 77 78 79 ... 374
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลีนิคปืนลมและอะไหล่  (อ่าน 1105423 ครั้ง)
korn_
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #1125 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 10:39:34 PM »

นึกขึ้นมาได้ว่าเมื่อสายยาวๆแบบนี้เวลาปล่อยลมที่ค้างในสายหลังเติมลมเข้าปืนเสร็จมันคงจะสูญเสียลมมากกว่าสายเดิมที่สั้นค่อนข้างมาก
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #1126 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 10:45:17 PM »

หน้าจะมีบริการเติมลมใส่ปืนด้วยครับ ครั้งละ......บาทครับ เพื่อความสดวกแก่สมาชิกบางท่าน ที่อยู่ใกลไม่ต้องขนอุปกรณ์มามาก

1. อาจจะต้องสำรองเรื่องถัง และอุปกรณ์สายและหัวครับ

2. ลูกแต่ละขนาด ยี่ฮ้อครับ

3. เป้ากระดาษ

4. (อนาคจ)ถ้ามีเงิ.....ขึ้นมามากๆก็เอาเครื่องเติมลม

5. สำคัญมากที่สุด สถานที่ครับ

6.คิดไม่ออกแล้วครับ ขำก๊าก ขำก๊าก
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #1127 เมื่อ: มีนาคม 10, 2010, 11:16:04 PM »

แถวบ้านผมไม่มีพริตตี้ให้ดูเสียด้วยสิครับพี่ศักดา
คงต้องขอคำชี้แนะจากพี่ศักดาครับ คิก คิก คิก คิก

เรื่องสายต้องถามพี่ดุกครับเพราะสายถูกส่งจากพี่สมพลตรงไปหาพี่ดุกครับ ไหว้ ไหว้
แค่อ่านพวกคุณคุยกัน คนอายุมากๆแบบผมก้เสียวแล้วครับ
สงสารคนแก่สักคนเถอะนะ วานโน้นไปดื่มเบียร์กับเพื่อน(อายุมากกว่าผมรอบกว่าๆ) พอแกเมาได้ที่ ดันไปทะเลาะกับพิตตี้เชียร์เบีนร์ หาว่าพิตตี้หลอกแอบเปลี่ยนยี่ห้อเบียร์จากลีโอเป็นยี่ห้อ 037 เราก็งง งง  ร้านอยู่หน้าโรงพักสะด้วย กว่าจะรู้เรื่อง ว่าแก่ดูขวดตราเบียร์ตีลังกาเอง

ตอนขับรถไปส่งแก กลางทางแก่จะขอฉี่ข้างถนนท่าเดียว ผมบอกอีกเพ็บเดี๋ยวถึงบ้านแล้วไปฉี่ที่บ้านแกดีกว่า แกไม่ยอมเว้ย ขู่เราว่า "ถ้าเองไม่จอดให้กุฉี่ กูจะฉี่เมงในรถเองเลยนะ" เราก็เลยยอมจอดกลัวรถเราพัง (ไม่งั้นเช้าแม่ของลูกเอากูตายแน่)  ยอมจอด  ดูแก่ตอนฉี่อยู่ข้างทางบนกองหญ้า เงยหน้าตามองฟ้ามีความสุขสุดๆ   ฉี่เสร็จเขามานั่งต่อในรถกลับทำหน้ามุ้ย....กางเกงเปอะฉี่ไปหมดถึงรองเท้าเลย เอาละกู

แก่บอกอย่างน่าสงสาร   "ขอโทษวะ กูนึกว่าที่กูควักออกมาเป็นเจี๋ยวกู ที่แท้เป็นไข่ว ะ " บันไลไหมละ สงสารรถก็สงสาร แต่ก็นึกสงสารแก่มากกว่า
นี่ละคนแก่ ก็เป็นแบบนี้ละ  มันมีก็ไม่ได้ใช่งานแล้ว ความรู้สึกมันก็ไม่มี ใช่ฉี่อย่างเดียว สักวันทุกคนก็ต้องแก่ แต่ก็อยากฟังเขาคุยกันเสียวๆไปงั้นแหละ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
สุดยอดครับ

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1128 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 01:50:02 AM »

แถวบ้านผมไม่มีพริตตี้ให้ดูเสียด้วยสิครับพี่ศักดา
คงต้องขอคำชี้แนะจากพี่ศักดาครับ คิก คิก คิก คิก

เรื่องสายต้องถามพี่ดุกครับเพราะสายถูกส่งจากพี่สมพลตรงไปหาพี่ดุกครับ ไหว้ ไหว้
แค่อ่านพวกคุณคุยกัน คนอายุมากๆแบบผมก้เสียวแล้วครับ
สงสารคนแก่สักคนเถอะนะ วานโน้นไปดื่มเบียร์กับเพื่อน(อายุมากกว่าผมรอบกว่าๆ) พอแกเมาได้ที่ ดันไปทะเลาะกับพิตตี้เชียร์เบีนร์ หาว่าพิตตี้หลอกแอบเปลี่ยนยี่ห้อเบียร์จากลีโอเป็นยี่ห้อ 037 เราก็งง งง  ร้านอยู่หน้าโรงพักสะด้วย กว่าจะรู้เรื่อง ว่าแก่ดูขวดตราเบียร์ตีลังกาเอง

ตอนขับรถไปส่งแก กลางทางแก่จะขอฉี่ข้างถนนท่าเดียว ผมบอกอีกเพ็บเดี๋ยวถึงบ้านแล้วไปฉี่ที่บ้านแกดีกว่า แกไม่ยอมเว้ย ขู่เราว่า "ถ้าเองไม่จอดให้กุฉี่ กูจะฉี่เมงในรถเองเลยนะ" เราก็เลยยอมจอดกลัวรถเราพัง (ไม่งั้นเช้าแม่ของลูกเอากูตายแน่)  ยอมจอด  ดูแก่ตอนฉี่อยู่ข้างทางบนกองหญ้า เงยหน้าตามองฟ้ามีความสุขสุดๆ   ฉี่เสร็จเขามานั่งต่อในรถกลับทำหน้ามุ้ย....กางเกงเปอะฉี่ไปหมดถึงรองเท้าเลย เอาละกู

แก่บอกอย่างน่าสงสาร   "ขอโทษวะ กูนึกว่าที่กูควักออกมาเป็นเจี๋ยวกู ที่แท้เป็นไข่ว ะ " บันไลไหมละ สงสารรถก็สงสาร แต่ก็นึกสงสารแก่มากกว่า
นี่ละคนแก่ ก็เป็นแบบนี้ละ  มันมีก็ไม่ได้ใช่งานแล้ว ความรู้สึกมันก็ไม่มี ใช่ฉี่อย่างเดียว สักวันทุกคนก็ต้องแก่ แต่ก็อยากฟังเขาคุยกันเสียวๆไปงั้นแหละ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
สุดยอดครับ

ยังไม่จบครับ พี่ที่เล่าให้ฟังคนนี้ปีนี่น่าจะ 75 แล้ว  พี่แกชื่อ "พี่ม้า" แก่จบถาปัด ศิลปกรรุ่นเดอะแหละ ถามชาวสถาปนิกรุ่นเก่าๆส่วนมากจะรู้จักแกทุกคน คนตลก แข็งแรงมาก ทุกวันนี้ชอบลงแข่งขันวิ่งการกุศลรุ่นสูงอายุ ได้รางวัลมามากมาย ถ้วยเต็มตู้ที่บ้าน แต่กินเหล้าเบียร์หนักเมาตลอดทั้งชีวิต
    แกบเล่า  มีอยู่วันที่เมาอย่างว่าหนักเลยอะ แล้วกลับบ้านนอน กลางดึกตื่นเกิดปวดท้องฉี่ขึ้นมา เมาโคตร แต่ต้องเดินไปฉี่จนได้ พอเดินกลับมานอนที่เตียงต่อ กำลังสะลืมสะเลอ เหลือบตาขึ้นมา ตกใจ "ทำไมเมียกูมีลูกกระตาสีดำตั้ง 5 ดวงตาวะ" นึกในใจ"สุขภาพกูคงจะแย่เมาแล้วตาลายขนาดนี้แล้วรึวะเรานี่ "  สะดุ้งกระโดดตื่นขึ้นมาดูดีดีอีกทีให้แน่ใจ    "โล่งอก แม่งกูไปเยี้ยวแล้วกลับมานอนผิดข้างเองนี่หว่า"

ยังมิวายตอนเช้าก่อนไปทำงาน  ต่อว่าเมียตัวเองว่า  " นี่แม่  วันหน้าวันหลังแม่อย่าทาเล็บเท้าสีดำก่อนนอน นะแม่นะ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2010, 02:22:05 AM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #1129 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 11:34:18 AM »

สุดยอดครับ

ยังไม่จบครับ พี่ที่เล่าให้ฟังคนนี้ปีนี่น่าจะ 75 แล้ว  พี่แกชื่อ "พี่ม้า" แก่จบถาปัด ศิลปกรรุ่นเดอะแหละ ถามชาวสถาปนิกรุ่นเก่าๆส่วนมากจะรู้จักแกทุกคน คนตลก แข็งแรงมาก ทุกวันนี้ชอบลงแข่งขันวิ่งการกุศลรุ่นสูงอายุ ได้รางวัลมามากมาย ถ้วยเต็มตู้ที่บ้าน แต่กินเหล้าเบียร์หนักเมาตลอดทั้งชีวิต
    แกบเล่า  มีอยู่วันที่เมาอย่างว่าหนักเลยอะ แล้วกลับบ้านนอน กลางดึกตื่นเกิดปวดท้องฉี่ขึ้นมา เมาโคตร แต่ต้องเดินไปฉี่จนได้ พอเดินกลับมานอนที่เตียงต่อ กำลังสะลืมสะเลอ เหลือบตาขึ้นมา ตกใจ "ทำไมเมียกูมีลูกกระตาสีดำตั้ง 5 ดวงตาวะ" นึกในใจ"สุขภาพกูคงจะแย่เมาแล้วตาลายขนาดนี้แล้วรึวะเรานี่ "  สะดุ้งกระโดดตื่นขึ้นมาดูดีดีอีกทีให้แน่ใจ   "โล่งอก แม่งกูไปเยี้ยวแล้วกลับมานอนผิดข้างเองนี่หว่า"

ยังมิวายตอนเช้าก่อนไปทำงาน  ต่อว่าเมียตัวเองว่า  " นี่แม่  วันหน้าวันหลังแม่อย่าทาเล็บเท้าสีดำก่อนนอน นะแม่นะ"
ผมว่าถ้าได้นั่งคุยนั่งจิบกับคุณลุงท่านคงดีไม่ใช่น้อยครับ แต่ตอนขับรถกลับตัวใครตัวท่านนะครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #1130 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 12:41:48 PM »

พี่ครับได้รับสายเติมลม กับข้อต่อเรียบร้อยแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ทดลองใช้งาน ขอบคุณมากครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
suchi
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #1131 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 07:28:56 PM »

ได้รับสายเติมลมพร้อมอุปกรณ์ประกอบเรียบร้อยแล้วครับ แต่ยังไม่ได้ลอง
ขอบคุณ คุณดุก และคุณอู๋มากครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #1132 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 08:16:53 PM »

ได้รับสายแล้วเช่นกันครับ ต่อใช้แล้วมีลมรั่วนิดหน่อยด้านที่ต่อกับหัวเติมลม AA เลยพันด้วยเทปพันท่อหนาขึ้นน่าจะดีขึ้นครับ ขอบคุณมากครับ ของที่ไม่ได้ใช้จะส่งให้วันหลังครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
PRAMOTE...
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #1133 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 09:05:21 PM »

ได้รับของแล้ว  แต่ยังไม่ได้ลอง  ขอบคุณครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1134 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 11:03:25 PM »

ขออนุญาตถามเพื่อสมาชิก ว่าระหว่างข้อต่อของสายลมจำเป็นต้องใช้เทปพันเกลียวประปาพันหรือไม่ครับ

ต้องใช้เทปพันเกลียวด้วยครับ พันอย่าให้หนามากนะครับ  จริงๆแล้วข้อต่อด้านนี้จะต้องเป็นเกลียว PT แต่รีบร้อนทำเลยทำเป็นเกลียว PS ต้องขออภัยด้วยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1135 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 11:04:14 PM »

นึกขึ้นมาได้ว่าเมื่อสายยาวๆแบบนี้เวลาปล่อยลมที่ค้างในสายหลังเติมลมเข้าปืนเสร็จมันคงจะสูญเสียลมมากกว่าสายเดิมที่สั้นค่อนข้างมาก
    มีบ้างครับ  ฮิฮิ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #1136 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 11:08:14 PM »

ไอ้ตัวนี้เทสถึงไหนแล้วครับพี่ดุก Grin

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1137 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 11:09:45 PM »

ส่งงานครับคุณ แม็ค ยังหาแหวนล๊อกไม่ได้  ถ้าไม่รีบเดี๋ยววันเสาร์ขุบแข็งให้ครับ

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #1138 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 11:16:43 PM »

ไอ้ตัวนี้เทสถึงไหนแล้วครับพี่ดุก Grin

เร็วๆนี้ครับ  ตามคิวครับ ไหว้ งอน งอน งอน

ทุกชิ้นงานจะหัก แบบหักคอ เงินส่วนหนึ่งจะเข้าร่วมสมทบทุน "ชมรมคนรัอปืนลม" เยี่ยม คิก คิก ไหว้
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #1139 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 11:24:36 PM »

เร็วๆนี้ครับ  ตามคิวครับ ไหว้ งอน งอน งอน

ทุกชิ้นงานจะหัก แบบหักคอ เงินส่วนหนึ่งจะเข้าร่วมสมทบทุน "ชมรมคนรัอปืนลม" เยี่ยม คิก คิก ไหว้
จะหักตรงไหนก็ไม่ใช่ปัญหาครับพี่ เพื่อชมรมปืนลม 5566 คิก คิก คิก คิก ไหว้

หน้า: 1 ... 73 74 75 [76] 77 78 79 ... 374
  พิมพ์