ปืนยาว .22 LR ในงบประมาณ 60K

<< < (6/11) > >>

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป:
อ้างจาก: rute ที่ พฤศจิกายน 29, 2007, 11:42:35 PM

ผมเลือกเหมือนพี่ yod ครับ...

อันชูตส์ 17xx อันดับแรก...

บ่อยครั้งที่มีเงินแต่หาปืนไม่ได้ครับ...

เลยเลือกที่อยากได้ที่สุดเอาไว้ก่อน...

ผมเองรออันชูตส์อยู่จนป. 3 เกือบขาดครับ...:D

อย่างนี้แหละครับ คนเห่อ ป.3 หยิบเข้าหยิบออกเอามาดูทุกวัน เลยหลุดลุ่ย เจียนขาด อิอิ   ::005:: ::005::

เป็นผมเก็บใส่ซอง ยกใส่หิ้ง บูชา รับรองไม่ขาด.......แต่ตอนขอเลือดตาแทบกระเด็น   55555  ::005:: ::005::

อัลซูต์ถ้ามีของเลือกได้เลยครับ งานประณีตมากๆ

หรือถ้าหามือสองได้ เคยมีคิมเบอร์เข้ามาอยู่ล็อตหนึ่ง เห็นคุณภาพงานแล้วสุดๆ

อ.ผณิศวรยังบอกให้รีบซื้อเก็บ เพราะคงผลิตอีกไม่นาน เพราะคุณภาพเกินราคา มีแววขาดทุน อิอิ

R2D2:
ซื้ออันชูสต์รุ่นใหญ่ไปเลยคับ(ไม่แน่ใจว่าต้องเพิ่มงบเล็กน้อยหรือไม่)กระบอกเดียวจบ เป็นรุ่นน้อง ๆ BR-50  เลือกลำกล้องหนาไว้ก่อน โคนลำกล้องเกรด AA เกลียวจับหัวกระสุนตั้งแต่ยังไม่ยิง ท้องกระโจมแบน แมกกาซีนไม่ต้องมีหรือถ้า รง.ทำมาให้ก็ดี ดีกว่าเลือกรุ่นเล็ก ๆ แล้วก็ต้องซื้ออีกหลายกระบอกต่อไปไม่สิ้นสุด

STeelShoTS:
อ้างจาก: Stevie G ที่ พฤศจิกายน 30, 2007, 11:11:19 AM

อ้างจาก: โทน73 ที่ พฤศจิกายน 30, 2007, 10:45:17 AM

อ้างจาก: Stevie G ที่ พฤศจิกายน 30, 2007, 10:12:28 AM

อ้างจาก: ผณิศวร ที่ พฤศจิกายน 29, 2007, 08:55:48 PM

อยากขอทราบว่า :
1.รุ่นไหนที่พอมีขายในตลาดปืนบ้านเรา
2.ประสิทธิภาพในทุกๆด้าน
3.คุณค่าด้านราคาในการครอบครองจนถึงภายภาคหน้า ( ถามเหมือนซื้อที่ดินเลย )    ::004::

1  คิมเบอร์ หายากสุด  เพราะร้านปืนเคยสั่งเข้ามาขาย ดันตั้งราคาแพง และก็ กิน CZ ไม่ลง  , รองมา อันชูต  แต่ยังมีการสั่งเข้ามาเป็นระยะ ๆ หากแต่ รุ่นที่เราต้องการ อาจจะรอนานกว่า  , CZ มีมาตลอด
2 CZ ในภาพรวม
3 อันชูต  โดยเฉพาะรุ่น 1710 เวลาเช็ดถูกลูบคลำได้อารมณ์ เหมือนจับไรเฟิลสปอร์ต ชนวนกลางเลย  :VOV:  แต่ถ้าหากระสุนที่แมทซ์กะปืนไม่ได้  ยิงเที่ยบแต้มกะ CZ แล้วแต้มด้อยกว่าเล็กน้อย ต้องทำใจนะ

ขอบคุณครับ พี่โทน73   รบกวนสอบถามต่อ ร้านที่นำเข้าAnschutz มีร้านไหนบ้างครับ  และ 1710 ราคาประมาณ / 1712 ราคาประมาณ  รวมถึงกระสุนที่พี่ๆทดลองยิงแล้ว ยี่ห้อไหนที่ค่อนข้างจะแมทซ์กับ 2 รุ่นดังกล่าว

ร้าน ม.ฮะกีมี ครับ...นำเข้า Anschutz   รุ่น 1710 เตรียมเงินหกหมื่นกลางถึงหกหมื่นปลาย 1712 แพงกว่านั้นหลายพัน.....
 ...เมื่อต้นปีร้าน พ.วังบูรพา วางขาย 1712 อยู่สองกระบอก  พานท้ายซินเทติกมอนติคาโล มือสองสภาพสวย  ราคา 42000 กลับไปถามตอนสิงหาที่ผ่านมา หมดแล้วครับ นึกแล้วยังเสียดาย........
...กระสุนแมทช์สำหรับ อันซูตส์ ก่อนหน้านั้นมี ลาปัวไมดาส อีเลย์เทนเอ็กซ์ และเฟดฯโกลด์เมดัล  ตอนนี้คงหายาก ตอนนี้ดีสุดน่าจะพอหาได้ก็ลาปัวสแตนดาร์ด ขายที่สนามยิงปืนหัวหมาก สองสามเดือนที่แล้ว ตกนัดละ 5.25 บาท  ร้านหลังวังไม่แน่ใจ........กระสุนสแตนดาร์ดทั่วไปกลุ่มไม่ต่างจากซีแซด ทำให้เสียอารมณ์เสียอีกเพราะบิดลูกเลื่อนไม่ค่อยจะลง...........

Wooddy:
อย่างที่คุณโพธิ์แนะนำครับ ถ้ามีวัตถุประสงค์เพื่อยิงเป้า ปัจจัยที่เตรียมไว้น่าจะหาซื้อมือสองได้ครับ ถ้าเน้นยิงเป้าลองพิจารณา M64 MP-Rอีกรุ่นครับ รุ่นเก่าลำกล้องยาว 25.5" แต่งไกเพิ่มเล็กน้อย (ของส่วนตัว) ผมว่ายิงแม่นกว่า 1710 แน่นอนครับ 1712 ร้านม.ฮะฯตอนนี้ก็ทะลุ 70kไปแล้วครับ
  เรื่องกล้องก็แนะนำLeupold VX-III หรือกล้องPower Fix ถือว่าดีเยี่ยมสำหรับ BRโดยฉพาะเลยครับ เพียงแต่ว่ากล้องพวกนี้ไม่เอนกประสงค์เท่านั้นเอง แถมราคาก็ดุเดือดมากครับ เช่นพวก 36เท่าfix 45เท่าfix ราคาใช้ได้เลยครับ

march:
อ้างจาก: Wooddy ที่ พฤศจิกายน 30, 2007, 05:13:37 PM

อย่างที่คุณโพธิ์แนะนำครับ ถ้ามีวัตถุประสงค์เพื่อยิงเป้า ปัจจัยที่เตรียมไว้น่าจะหาซื้อมือสองได้ครับ ถ้าเน้นยิงเป้าลองพิจารณา M64 MP-Rอีกรุ่นครับ รุ่นเก่าลำกล้องยาว 25.5" แต่งไกเพิ่มเล็กน้อย (ของส่วนตัว) ผมว่ายิงแม่นกว่า 1710 แน่นอนครับ 1712 ร้านม.ฮะฯตอนนี้ก็ทะลุ 70kไปแล้วครับ
  เรื่องกล้องก็แนะนำLeupold VX-III หรือกล้องPower Fix ถือว่าดีเยี่ยมสำหรับ BRโดยฉพาะเลยครับ เพียงแต่ว่ากล้องพวกนี้ไม่เอนกประสงค์เท่านั้นเอง แถมราคาก็ดุเดือดมากครับ เช่นพวก 36เท่าfix 45เท่าfix ราคาใช้ได้เลยครับ

:)อยากได้มากเลย 64MPR  ;) :D ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว