งงกับกระสุนลูกซอง ... ช่วยอธิบายหน่อยครับ

<< < (2/4) > >>

INTEND:
 :~) :~)

ไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกหรือเปล่า จากที่พี่ ๆ บอก
คือ ดูเบอร์ลูก กับ ขนาดของ ออนซ์ แล้วมาเทียบกับตารางได้เลยหรือครับ
ถ้ายังงี้ แสดงว่า ลูกปรายเบอร์ละเอียดเช่น 7 / 8 / 9 ก็จะมีลูกมากกว่า 100 หรือเปล่าครับ

Thanapong รักในหลวง:
อ้างจาก: INTEND ที่ ตุลาคม 02, 2005, 11:17:51 AM

ไม่แน่ใจว่าเข้าใจถูกหรือเปล่า จากที่พี่ ๆ บอก
คือ ดูเบอร์ลูก กับ ขนาดของ ออนซ์ แล้วมาเทียบกับตารางได้เลยหรือครับ
ถ้ายังงี้ แสดงว่า ลูกปรายเบอร์ละเอียดเช่น 7 / 8 / 9 ก็จะมีลูกมากกว่า 100 หรือเปล่าครับ

ใช่ครับ

Pex Shotgun-รักในหลวงครับ:
อ้างจาก: INTEND ที่ ตุลาคม 02, 2005, 11:17:51 AM

ตอบ
ลองดูตาราง2 ที่ลูกปราย เบอร์ 7 1/2  ลูกปราย 1 ออนซ์ มีเม็ดลูกปรายประมาณ 350 เม็ดครับ  ลองอ่านตารางให้ละเอียดครับ

BADBOY:
กระสุนลูกซอง ข้าพเจ้าเองไม่ค่อยสันทัดเท่าไหร่  ยิงเป็นอย่างเดียว  :~)

Chayanin-We love the king:
เรียนถามพี่ๆหน่อยครับ  แล้วเรื่องขนาดลำกล้องปืนลูกซอง  เช่น 12 เกจ 20 เกจ .410 นี้เขาวัดกันยังไงครับ 

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว