๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 04:33:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประมวลภาพสนามยิงปืนเมืองลุง  (อ่าน 14815 ครั้ง)
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #75 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 10:52:02 AM »

ผมแวบหายไปแค่ข้ามคืนเดียว  เสียงเชียร์โนเกียมาพรึ่บเลยหง่ะ Grin
เรื่อง polyphonic ที่เค้าบอก 32, 40 นี่คือจำนวนชิ้นเครื่องดนตรี ยิ่งมีมาก เสียงก็ยิ่งสมจริง...E700 ของ samsung อยู่ที่ 64 polyphonic Wink

เรื่อง Chat มันไม่ใช่ chat แบบโนเกีย...เป็น application ของ SE พัฒนาเอง

VDO ถ้ามันถ่ายได้ มันก็เล่นได้...ถ้าเครื่องที่ไม่มี VDO พอรับไฟล์มา มันก็ hang

รับทราบครับ Wink
แล้วโนเกีย 6230 ตัวนี้ล่ะ ?  (กลายเป็นเรื่องมือถือไปซะแล้ว  Cheesy)

เดี๋ยวต้องศึกษาเกี่วกับตัวนี้เพิ่มเติมอีกหน่อยนะครับ Wink
มาเรื่องมือถือได้ไงเนี้ย...ด้วยความเคารพครับ..โนเกีย 6230 ผมใช้อยู่ครับ แรกๆเจอปัญหาเหมือนที่คุณทัดมาลาว่ามา..ใช้ไปวัน..สองวัน ผมก็คุ้นเคยเรื่องปุ่มกด...ผมว่าน่าจะดีนะครับ สะดวกดีคล่องตัวด้วย..แต่จุดนี้คิดว่าแล้วแต่บุคคลครับ...ส่วนเรื่องFEATURE ต่างๆของรุ่นนี้ก็สมควรกับค่าตัวครับ...ขอบคุณครับ
ปัญหาเรื่องปุ่ม  เรื่องเล็กครับ Grin
พี่โจครับ มือถือเครื่องนี้(7610) ตอนที่พี่ซื้อมา ซื้อเท่าไรอ่ะคับ  พอดีเห็นรูปแล้วมันน่าสนใจดี Grin  ระบบการทำงานเป็นไงครับ Wink
 พี่โบว์คับ  ถ้าเปรียบเทียบ7610กะT630,Z600และK700i แล้ว  สี่ตัวนี้ ตัวไหนน่าเล่นที่สุดครับ  ดูแล้วชอบหมดเลย4ตัวที่บอกไป Grin

ไม่ได้เข้ามาแป๊บเดียวกลายเป็นเรื่องโทรศัพท์ไปแล้ว 
7610  ตอนซื้อมาเมื่อ 3  เดือนก่อน 21,500 ครับ  แต่ตอนนี้หาได้แล้ว ราคาอยู่ระหว่าง  20,500 ถึง 20,900 ครับ  กันเองอาจจะต่ำกว่านี้อีกนิดหน่อยครับ  ระบบการทำงานช้ากว่าระบบเดิมครับ  อาจไม่ทันใจ  เพราะเป็นระบบซิมเบี้ยน  อาจมีอาการแฮ็งค์และข้ามขั้นตอน ไปบ้าง  แต่ไม่เป็นปัญหาครับ  ปิดเครื่องไม่ได้ก็ถอดแบตแล้วใส่ใหม่ครับ   Grin
อันนี้น่ากัว Shocked
T630
กล้องของ T630 เป็น VGA ขนาด 480x640 นะ...แล้วเรื่องเครื่องเล่น VDO กับ VDO clip พี่งงอยู่ว่าต่างกันยังไง??...อยากให้ศึกษาว่ามือถือตัวนั้นถ่ายวีดีโอออกมาเป็นนามสกุลอะไร แล้วอัดเสียงได้ด้วยหรือไม่ และต้องดูด้วยว่าจำกัดเวลาในการถ่ายหรือเปล่ามากกว่า เพราะมีมือถือหลายๆ ตัวที่บอกว่าถ่ายวีดีโอได้ แต่ถ่ายได้แต่ภาพไม่มีเสียง แล้วถ่ายได้สูงสุด 9 วินาทีแบบนี้ก็มี

Z600
ไม่เคยเล่น (แบบถลุง) ไม่กล้าวิจารณ์

Grin เท่าที่เคยศึกษา SE พบว่า Z600 == T630 + เปลี่ยนหน้ากากครับ

กล้อง VGA ของ T630 นั้นไม่จริงครับ ช่วงแรกใช้เป็นคำโฆษณา ช่วงหลังมีมือถือถ่ายรูป VGA แท้ ๆ ออกมา เลยไม่มีคำว่ากล้อง VGA ในโฆษณาอีก ... ที่มี VGA 480x640 ในเครื่องเป็นการนำภาพใหญ่มาขยายครับ .... ความจริง ภาพเล็กของ T630 ก็เป็นการเอาภาพใหญ่มา crop อยู่ดีครับ (ใครมีลองสังเกตุดูครับ) ... นอกจากนี้ความรู้สึกในการถ่ายรูปก็ไม่ดี คือเวลากดชัตเตอร์ไปแล้ว ภาพที่เซฟจะเป็นภาพหลังจากที่กดแล้วนิ๊ดนึง พูดง่าย ๆ ต้องยืนนิ่ง ๆ หลังกดชัตเตอร์ ... เหมือนการเล็งตามตอนลั่นไกไปแล้ว  Tongue สอบถามคนใช้ K700i เธอว่ายังเป็นแบบนี้อยู่ (เลยยังไม่ตั้งงบถอย K700i ครับ)

ส่วน Nokia 7610 ผมว่าของจริงไม่สวยเหมือนรูปครับ ...  Grin

เรื่อง polyphonic หลายเสียงนั้นก็ดีครับ แต่ที่เห็นเขาผลิตมาให้โหลดจะเป็น rington poly มากกว่า ... นอกจากนี้ ถ้าจะให้ลำบากไปตัด midi ไฟล์เอง ก็มักจะไปเจอพวก midi ไฟล์สำหรับคาราโอเกะแทน ... สรุปเลยใช้แต่เสียงที่ให้มาในเครื่องครับ ...

ที่เล่ามาเป็นเครื่องของศรีภรรยาครับ ของผมยังใช้ Simens C25 รุ่น Hello แลกเครื่องครับ ใช้ดี มี echo ด้วย  Grin Grin
ปัญหาสารพันจังเลยง่ะ Cry แหม ถ้ากล้องมันทำงานช้าอย่างว่า รำคาญใจตายเลย Tongue

เอ่ออออออออ   แล้วตกลงจะเล่นตัวไหนดีกว่าเรา Undecided ตัวเลือกเพียบ แต่โดนข้อจำกัดด้วย  เลือกยากครับ Cool  ผมติดใจอยู่ไม่กี่ตัว เพราะว่าผมต้องการตัวที่มีเหมือนกันใน3ประเทศคือ ไทย-นิวซีแลนด์-ออสเตรเลีย  ครับผม Wink เพราะว่าปีหน้าอาจจะไปอยู่ออสซี่ และถ้ามันมีปัญหาอะไร ผมจะได้ซ่อมได้ ไม่ต้องส่งกลับเหมือนกับE700เครื่องก่อนที่ไม่มีอะไหล่จะซ่อม Undecided

K700i ของพี่โบว์อ่ะ เจอข้อเสียอะไรมั่งครับ  เห็นว่าแบตหมดเร็ว แล้วก็อะไรอีกนะครับ เพราะว่าตอนนี้ผมเปรียบเทียบอยู่3ตัวที่บอกไปคือ K700i, T630, Z600................K700iจะมีลูกเล่นมากที่สุด ผมเลยสนใจตัวนี้เป็นพิเศษหน่อย
 กล้องVGAนี่มันต่างจากกล้องธรรมดาที่อยู่ในมือถือยังไงครับ Huh
  หรือใครจะแนะนำNokia 6230อย่างที่พี่อ๋องบอกครับ เรื่องปุ่มคงไม่เป็นปัญหาใหญ่มากมาย ว่าแต่ ภาพชัดมั้ยครับ คืออยากได้ภาพชัดๆหน่อยอ่ะครับ  ตอนนี้กำลังสนใจแบบสุดซึ้งอยู่ก็คือ K700iอ่ะครับ ชอบลูกเล่น Grin  หรือว่าถ้าความคมชัดของ7610กับ6230ชัดกว่า ก็ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #76 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 10:58:17 AM »

เท่าที่จำได้ พี่วิจารณ์มือถือไม่ต่ำกว่า 10 ตัวให้บาร์ทพิจารณา...แล้วบาร์ทก็เปลี่ยนมองตัวอื่น ไม่ก็ลังเลทุกที จะดูให้อีกกี่เครื่องก็คงทำให้บาร์ทตัดสินใจไม่ได้หรอก อยู่ที่ใจบาร์ทเองว่าชอบอะไร...จำได้มั๊ยว่าบาร์ทถามพี่ว่าระหว่างสองตัว ถ้ามีประกันเหมือนกัน ศูนย์เดียวกันพี่เลือกตัวไหน...พี่ตอบว่าพี่เลือกตัวที่เป็นแบบ "ฝาพับ" เพราะอะไรหนะหรอ เพราะพี่ชอบ "ฝาพับ" แค่นั้นแหละคำตอบ Smiley

I am dying... -*-

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #77 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 11:04:27 AM »

เลือกนักมักได้แร่  คอยดูเต๊อะ  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #78 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 11:14:22 AM »

ข้อด้อย (ไม่เรียกว่าข้อเสีย) ของ K700i ตอนนี้ที่พี่พบแล้วมี

1.  SW ไม่เสถียร ช่วงแรกที่โหลดเบอร์จาก SIM ลงเครื่อง แล้วจัดการ contact อยู่นั้น default เบอร์มันไม่เปลี่ยนตามที่เราเซ็ต แต่เวลาโทร.ออก มันก็จะโทร. เบอร์ default ปกติ เช่นเราเซ็ตให้ใช้เบอร์มือถือเป็นเบอร์ default แต่เวลาดูในเครื่องมันจะเอาเบอร์บ้านเป็น defaul แต่เวลาโทร.ออก ก็โทร.ออกถูกต้อง โดยใช้เบอร์มือถือที่เราเซ็ต default ไว้เป็นเบอร์โทร.ออก

2.  ไม่ใช่ EDGE ...EDGE มันเป็นเทคโนโลยีที่ทำให้เชื่อมต่อ internet ได้ไวขึ้นจาก WAP (ปัจจุบัน เห็นมีเร็วสุดก็ Class 10) ด้วยความเร็วประมาณ 30-40 kbps (แล้วแต่ operator) แต่ EDGE วิ่งไม่ต่ำกว่า 100 kbps (แต่ตอนนี้ก็มีแค่บาง operator ที่พยายามดัน EDGE และมีครอบคลุมพื้นที่น้อยมากๆ)

3.  จอไม่ใช่ 200k แต่ 65k กับ TFT นี่ก็เหลือเฟือ

ปล.  เรื่อง habg ไม่ต้องกังวล เพราะ feature phone เป็นแทบทุกเครื่อง (ใช้คำว่าว่า "แทบ" เพราะว่าไม่ได้เล่นทุกเครื่อง เลยไม่รู้ว่าเครื่องที่ยังไม่ได้เล่นจะ hang บ่อยขนาดไหน แต่เท่าที่เล่นมา hang หมด)...ไม่ว่าจะ symbian ไม่ symbian จะมากน้อยก็แล้วแต่ SW ที่ลงว่ามี bug มากน้อยอย่างไร...ถ้าเอาเรื่อง hang มากังวลมากเกินไป จะไม่ได้มือถือเลย เพราะแทบจะเป็นทุกยี่ห้อ ยิ่ง feature มากก็ยิ่ง hang มาก

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #79 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 11:19:27 AM »

ระหว่าง 6230 VS K700i

ชอบ Nokia เลือก Nokia................ชอบ Ericsson เลือก SE

มีบางอย่างที่ K700i ดีกว่า...แต่ในขณะเดียวกัน ก็มีบางอย่างที่ Nokia ดีกว่า...อย่างน้อยก็เรื่องราคาขายต่อเจ้าคะ Grin

ที่ข้าน้อยเลือก Erics ก็เพราะเป็น Erics mania ไม่งั้นก็คงซื้อ N6230 เพราะถูกกว่าตั้งพันนึงเจ้าคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2004, 11:22:30 AM โดย JarengkaBOW » บันทึกการเข้า

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #80 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 11:31:42 AM »

ข้อด้อย (ไม่เรียกว่าข้อเสีย) ของ K700i ตอนนี้ที่พี่พบแล้วมี

1.  SW ไม่เสถียร ช่วงแรกที่โหลดเบอร์จาก SIM ลงเครื่อง แล้วจัดการ contact อยู่นั้น default เบอร์มันไม่เปลี่ยนตามที่เราเซ็ต แต่เวลาโทร.ออก มันก็จะโทร. เบอร์ default ปกติ เช่นเราเซ็ตให้ใช้เบอร์มือถือเป็นเบอร์ default แต่เวลาดูในเครื่องมันจะเอาเบอร์บ้านเป็น defaul แต่เวลาโทร.ออก ก็โทร.ออกถูกต้อง โดยใช้เบอร์มือถือที่เราเซ็ต default ไว้เป็นเบอร์โทร.ออก

ของพี่อัพ Firmware เป็น R2L0001 ไม่มีปัญหานี้นะ มีแต่กินแบตกรณีที่ใช้ฟังค์ชันที่เปิดหน้าจอ ใช้ power save mode ช่วยได้นิดหน่อย
ปรัทะบใจสุดๆก็เรื่องวิทยุเนี่ย เสียงดีจริงๆ แล้วก็พอเซ็ท power save แล้ว เปิดทั้งวัน แบตแทบไม่กระดิกเลย แต่พอคุยหรือใช้ BT
หรือ ใช้งานอื่นๆที่ไฟหน้าจอติดนะ เรียบร้อยครับ ก้อนละวันเต็มที่

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #81 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 11:33:19 AM »

เท่าที่จำได้ พี่วิจารณ์มือถือไม่ต่ำกว่า 10 ตัวให้บาร์ทพิจารณา...แล้วบาร์ทก็เปลี่ยนมองตัวอื่น ไม่ก็ลังเลทุกที จะดูให้อีกกี่เครื่องก็คงทำให้บาร์ทตัดสินใจไม่ได้หรอก อยู่ที่ใจบาร์ทเองว่าชอบอะไร...จำได้มั๊ยว่าบาร์ทถามพี่ว่าระหว่างสองตัว ถ้ามีประกันเหมือนกัน ศูนย์เดียวกันพี่เลือกตัวไหน...พี่ตอบว่าพี่เลือกตัวที่เป็นแบบ "ฝาพับ" เพราะอะไรหนะหรอ เพราะพี่ชอบ "ฝาพับ" แค่นั้นแหละคำตอบ Smiley
อ๊ะๆ ไม่ถึง10นาพี่ Shocked ถ้าดูจากฝาพับแล้ว ที่น่าสนใจก็คือZ600  แต่ว่าตัวนี้ลูกเล่นน้อยไปหน่อย  สงสัยว่ากล้องVGAคืออะไรครับ ต่างจากกล้องธรรมดาที่มือถือทั่วไปมีอยู่อย่างไรครับ Huh
เลือกนักมักได้แร่  คอยดูเต๊อะ  Grin
ได้แร่ก็ดีนะเฮีย แต่ขอเป็นแร่Au หรือว่าTi นะ  จะได้เอาไปขายได้ Grin  แต่ถ้าจะเปลี่ยนเป็น "เลือกนัก มักได้เหล้า" จะดีไปอีกครับเฮีย  ว่ามั้ย Grin Grin Grin
 เอาเป็นว่า โดยรวม 7610 ของพี่โจ เป็นยังไงครับ เพราะผมชอบรูปทรงและลูกเล่น...แต่เอ๊ะ...เดี๋ยวก่อน...ตัวนี้มีอินฟราเรดมั้ยครับ หรือมีแต่บลูทูธ Grin

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #82 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 11:43:30 AM »

ของพี่อัพ Firmware เป็น R2L0001 ไม่มีปัญหานี้นะ มีแต่กินแบตกรณีที่ใช้ฟังค์ชันที่เปิดหน้าจอ ใช้ power save mode ช่วยได้นิดหน่อย
ปรัทะบใจสุดๆก็เรื่องวิทยุเนี่ย เสียงดีจริงๆ แล้วก็พอเซ็ท power save แล้ว เปิดทั้งวัน แบตแทบไม่กระดิกเลย แต่พอคุยหรือใช้ BT
หรือ ใช้งานอื่นๆที่ไฟหน้าจอติดนะ เรียบร้อยครับ ก้อนละวันเต็มที่
ถ้ามีปัญหาแล้วมีวิธีแก้แบบนี้ก็โล่งอกครับ น่าสนใจ เพราะผมชอบรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน(มีไปหมดทุกอย่าง)  แต่ถึงอย่างไรก็ตาม ซื้อที่เมืองไทย ราคาลงเร็ว  กว่าผมจะกลับก็ปลายปี หวังว่ามันจะลดลงจนน่าพอใจนะครับ Grin Grin Grin

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #83 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 11:53:02 AM »

เอาเท่าที่พี่จำได้แล้วกันนะว่าบาร์ทเคยถาม หรือบอกว่าสนใจจะพิจารณา

E700, E715, N3200, F500, K700i, Z600, T630, T610, 6230, Panasonic, Sharp, 7610

เกินสิบหรือเปล่า??

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #84 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 12:38:41 PM »

เอาเท่าที่พี่จำได้แล้วกันนะว่าบาร์ทเคยถาม หรือบอกว่าสนใจจะพิจารณา

E700, E715, N3200, F500, K700i, Z600, T630, T610, 6230, Panasonic, Sharp, 7610

เกินสิบหรือเปล่า??

Grinแฮ่ๆ ที่บอกมาอ่ะ บางตัวดูผ่านๆ บางตัวสนใจจริงๆ Grin แต่.........อ๊ะๆๆๆๆ 2ตัวแรกไม่เข้าข่ายเน้อออ Grin E700 แม่เลือกให้ตะหาก E715 ก็ไม่เคยสนใจนะเอ้อ แต่ที่คุยกันว่าE700อาจจะใช้กับคลื่นความถี่ของนิวฯไม่ได้ พี่เลยพูดถึง715ให้ผมฟังเน้อ Cheesy Cheesy Cheesy  ส่วนนอกนั้น ฝักไฝ่มานานบ้าง เพิ่งมาสนใจบ้าง Grin Grin Grin  ตอนนี้ก็พยายามตัดตัวเลือกลงไปอีกครับ เพราะจะได้ก่งก๊งลงอีกหน่อย Huh Grin  และแน่นอน ผมจะซื้อที่เมืองไทยตอนปลายปี  ราคาคงลดลงฮวบฮาบเหมือนกัน Shocked Grin  และในเมื่อจะได้ซื้อของดี ราคาคุ้มค่าทั้งที เลยเรื่องมากอ่ะ Grin
 ตอนนี้พยายามตัดตัวเลือกลงมาให้เหลือน้อยที่สุดแล้วครับ จาก12 ลดลงมาครึ่งต่อครึ่ง เหลือเพียง6 Grin Grin Grin ว่างๆจะตัดทิ้งไปอีกทีละตัวสองตัว Grin   ไม่ถึง10แล้วค้าบบบบบบบบบบบ Grin Grin Grin

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #85 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 01:10:44 PM »

สงสัยว่ากล้องVGAคืออะไรครับ ต่างจากกล้องธรรมดาที่มือถือทั่วไปมีอยู่อย่างไรครับ Huh

กล้อง VGA เขาหมายถึงเมื่อถ่ายแล้วได้ภาพขนาดเท่ากับจอ VGA คือ 640x480 พิกเซล = 3 แสนพิกเซล (กล้องดิจิตอลทั่วไปก็เริ่มกันที่ 5 ล้านพิกเซลแล้ว) ดังนั้นกล้องในมือถือก็ยังมีคุณภาพต่ำชั้นจากกล้องดิจิตอลจริง ๆ มากครับ

เรื่องซูมก็เหมือนกัน ผมเข้าใจว่าเป็นการซูมโดยโปรแกรม (ดิจิตอลซูม) ไม่ใช่การซูมโดยเลนส์ (optical zoom) ซึ่งเกรนภาพจะแตก

ปกติภาพในมือถือจะมีขนาดประมาณ 1xx พิกเซลครับ

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #86 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 01:18:44 PM »

สงสัยว่ากล้องVGAคืออะไรครับ ต่างจากกล้องธรรมดาที่มือถือทั่วไปมีอยู่อย่างไรครับ Huh

กล้อง VGA เขาหมายถึงเมื่อถ่ายแล้วได้ภาพขนาดเท่ากับจอ VGA คือ 640x480 พิกเซล = 3 แสนพิกเซล (กล้องดิจิตอลทั่วไปก็เริ่มกันที่ 5 ล้านพิกเซลแล้ว) ดังนั้นกล้องในมือถือก็ยังมีคุณภาพต่ำชั้นจากกล้องดิจิตอลจริง ๆ มากครับ

เรื่องซูมก็เหมือนกัน ผมเข้าใจว่าเป็นการซูมโดยโปรแกรม (ดิจิตอลซูม) ไม่ใช่การซูมโดยเลนส์ (optical zoom) ซึ่งเกรนภาพจะแตก

ปกติภาพในมือถือจะมีขนาดประมาณ 1xx พิกเซลครับ
แจ่มแจ้งแดงแจ๋  เข้าใจแล้วครับพี่จักกฤช  ขอบคุณมากคับ Wink  แต่ที่ผมเคยใช้E700 มันซูมภาพได้เจ๋งมาก เหมือนกันเป็นOptical Zoomเลยครับ  เสียดายจริงๆ ไม่น่าพังเร็วเล้ยยยยย Cry Cry Cry

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #87 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 05:22:17 PM »

ใจนึงอยากซื้อที่ไทยเพราะราคาถูกกว่า  อกใจนึงมันก็ตะหงิด เพราะไม่มีอะไรจะถ่ายรูปแย้ววว Cry Undecided
   เมื่อคืนไปคอนเสิร์ตที่โรงเรียน  อุตส่าห์ไม่ลืมกล้องแล้วเชียว ดันไม่ได้เรื่องซะอีก Angry
 คือการแสดงคอนเสิร์ตจัดขึ้นในหอประชุมโรงเรียน ซึ่งเป็นที่มืด  พอผมปรับกล้องให้เป็นฟังก์ชั่นสำหรับถ่ายในที่มืด  ภาพออกมาไม่เป็นผู้เป็นคนเลย  สีมันกระจัดกระจายไปทั่ว เหมือนกับฝ้าๆแต่ไม่เชิง  แต่พอปรับมาโหมดAuto สีชัดแต่มืดซะอีก  แฟลชไม่พอ...ทำไงดีหว่า Huh อดถ่ายภาพไปหลายภาพเลย เพราะกล้องเดี้ยงแท้ๆ Cry Cry Cry ชวดภาพสวยๆไปเพียบ :Smileyเฮ้อออ

JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #88 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 05:25:41 PM »

ใจนึงอยากซื้อที่ไทยเพราะราคาถูกกว่า  อกใจนึงมันก็ตะหงิด เพราะไม่มีอะไรจะถ่ายรูปแย้ววว Cry Undecided
   เมื่อคืนไปคอนเสิร์ตที่โรงเรียน  อุตส่าห์ไม่ลืมกล้องแล้วเชียว ดันไม่ได้เรื่องซะอีก Angry

แล้วคิดว่ากล้องใน "มือถือ" จะได้เรื่องหรอเจ้าคะ

หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #89 เมื่อ: กันยายน 08, 2004, 05:59:42 PM »

แล้วคิดว่ากล้องใน "มือถือ" จะได้เรื่องหรอเจ้าคะ
แหมพี่ ถึงภาพจะไม่ชัด อย่างน้อยก็แก้ขัดเรื่องกล้องจริงพังก็ยังได้นิ Grin แต่ถ้ามันจะพังไปทั้งสองอย่างพร้อมๆกัน มันก็เรียกว่าซ_ยเกินคนแล้วมั้ง ผมอ่ะ Cry Cry อย่างเมื่อคืนกล้องพัง ถ่ายรูปไม่ได้เลย ถ่ายออกมามันเป็นสีแบบกระจายเหมือนมีแสงเข้ามามาก ทั้งๆที่มันไม่ใช่  ปัญหามันก็คงอยู่ที่ระบบ Cry
 แต่ถึงอย่างไรก็ตาม ข้าพเจ้าได้ตัดสินใจแล้วว่าจะกลับไปซื้อที่เมืองไทย ก็จะกลับไปซื้อคับ ที่นี่แพงกว่าเมืองไทยอยู่ประมาณ5,000 Up  อย่างZ600 แพงกว่าไทยตั้ง7,000 กว่า  เห็นราคาแล้วเสียวดี ซื้อจากเมืองไทยแล้วบวกภาษียังไม่เท่านี้เลย Cry

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์