๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 01:14:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บมาเล่า...ผมจะแนะนำเพื่อนให้รู้จัก ชื่อ สปายแวร์ (ไร้สาระ...ไปวันๆ)  (อ่าน 4105 ครั้ง)
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 12:56:27 PM »

กราบพี่Wattงามๆ3ที เป็นมา3วันแล้วครับพี่ กำลังกลุ้มเลย
อาการตรงกับที่พี่บอกมาทุกข้อเลย
ลูกน้องดันไปดาวน์โหลดFreeWareมันเลยติดมาครับ
เดี๋ยวผมลองโหลดตามลิงค์ที่พี่ให้มาเลยนะครับ หวังว่าคงกำจัดมันได้
                                       ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 12:57:49 PM »

ด้วยความเคารพ........

ขอบคุณครับ............

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 02:35:50 PM »

กราบพี่Wattงามๆ3ที เป็นมา3วันแล้วครับพี่ กำลังกลุ้มเลย
อาการตรงกับที่พี่บอกมาทุกข้อเลย
ลูกน้องดันไปดาวน์โหลดFreeWareมันเลยติดมาครับ
เดี๋ยวผมลองโหลดตามลิงค์ที่พี่ให้มาเลยนะครับ หวังว่าคงกำจัดมันได้
 ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

Cheesy ได้หรือไม่ได้อย่างไงบอกบ้างนะครับ จะได้เก็บไว้เป็นข้อมมูลศึกษากัน

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 02:56:05 PM »

scanแล้วครับเจอ 96ตัว ครับ
แต่อาการเดิมไม่ยอมหาย เวลาเปิด IE มันรันไปเวบของสปายแวร์เหมือนเดิมครับพี่
มันไม่ไปตามโฮมเพจที่เราตั้งไว้ ทำไงต่อดีครับ
หรือว่า ewido มันสแกนเจออย่างเดียว แต่ฆ่าไม่ได้

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 04:03:37 PM »

เครื่องที่ผมใช้อยู่ เดิมลงตัวป้องกันไวรัส คือ Node 32 และตัวป้องกันแอ๊ดแวร์ คือ AdAware ต่อมาทดลองใช้ Spyware Doctor พบว่า AdAware ค้นหาสปายบางตัวไม่เจอ จึงใช้ Spyware Doctor เป็นตัวหลัก AdAware เป็นตัวสำรอง

เสียแต่ว่า Spyware Doctor ที่ใช้เป็นแค่ตัวทดลองใช้เท่านั้น (หาตัวแครกไม่ได้ Grin ) แม้สแกนเจอแล้วก็ลบทิ้งไม่ได้ครับ Sad

ตัวป้องกันไวรัส Node 32 มีการอัพเดทบ่อย แต่ก็ยังหาไวรัสบางตัวไม่เจอ จึงใช้ Kaspersky ซึ่งผมว่ามันป้องกันได้ดีกว่า

หมายเหตุ... เว็บฯ สพป. ที่คุณ Jakrit กรุณาทำไว้นั้น มีสปายแวร์ที่น่ากลัวอยู่ตัวหนึ่ง มันจะดักข้อมูลบัตรเครดิตที่เราใช้สั่งซื้อของทางอินเตอร์เน็ตครับ

Wink อันนี้สำหรับพี่ครับ มีเวลาโหลดได้ 7 วันนะครับพี่

http://www.yousendit.com/transfer.php?action=download&ufid=E6816EE1755C5D1A

scanแล้วครับเจอ 96ตัว ครับ
แต่อาการเดิมไม่ยอมหาย เวลาเปิด IE มันรันไปเวบของสปายแวร์เหมือนเดิมครับพี่
มันไม่ไปตามโฮมเพจที่เราตั้งไว้ ทำไงต่อดีครับ
หรือว่า ewido มันสแกนเจออย่างเดียว แต่ฆ่าไม่ได้

Cheesy มันสแกนเสร็จ กด Apply all action ซิครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 04:09:01 PM »

Wink อันนี้สำหรับพี่ครับ มีเวลาโหลดได้ 7 วันนะครับพี่

http://www.yousendit.com/transfer.php?action=download&ufid=E6816EE1755C5D1A
Embarrassed เอ่อ... เวอร์ซั่นล่าสุดมันเป็น 4.0 แล้วนา  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 04:27:03 PM »

Embarrassed เอ่อ... เวอร์ซั่นล่าสุดมันเป็น 4.0 แล้วนา Grin

Cry เสียใจด้วยครับพี่ ผมไม่มีเวอร์ชัน 4.0 เลยครับ

"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 04:56:53 PM »

Cheesy มันสแกนเสร็จ กด Apply all action ซิครับ

เออเนอะ หัวเราะร่าน้ำตาริน...ทำไมซื่อบื้อจังเรา..........เรียบร้อยแล้วครับ
ใช้งานได้ดังเดิมแล้ว...........ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆคร๊าบ หลงรัก

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 07:07:50 PM »

เออเนอะ หัวเราะร่าน้ำตาริน...ทำไมซื่อบื้อจังเรา..........เรียบร้อยแล้วครับ
ใช้งานได้ดังเดิมแล้ว...........ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆคร๊าบ หลงรัก

Cheesy ไม่ใช่หรอกครับ  คนไม่รู้ คือ คนยังไม่ได้ลองทำครับ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 02:35:57 AM »

ขอบคุณท่าน watt คับ...Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์