๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 01:08:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 281
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึมเศร้าฯชวนชิมครับ  (อ่าน 526405 ครั้ง)
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 02:23:54 PM »

เห็นแล้วหิวเลยอ่ะท่านบชห. ผมชอบทานสเต็กเนื้อเป็นทุนอยู่แล้ว....ขอบคุณที่ทำให้น้ำลายหกครับ  เยี่ยม

C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 03:59:33 PM »

โชคดีจังไม่ทานสเต๊กเนื้อ...เลยยั่วน้ำลายไม่ได้ แลบลิ้น แลบลิ้น

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 05:56:17 PM »

เห็นแล้วหิวเลยอ่ะท่านบชห. ผมชอบทานสเต็กเนื้อเป็นทุนอยู่แล้ว....ขอบคุณที่ทำให้น้ำลายหกครับ  เยี่ยม

ไว้มีโอกาสต้องขออนุญาตให้ผู้การลองชิมฝีมือผมสักครั้งครับ... Cheesy
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 06:00:26 PM »

ไว้มีโอกาสต้องขออนุญาตให้ผู้การลองชิมฝีมือผมสักครั้งครับ... Cheesy

ขอสเต็กหมูด้วยนะครับพี่ต่อ ไหว้.............. หลงรัก หลงรัก หลงรัก

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 06:16:32 PM »

ร้านคุณสุริยา  ท่ามะกา

มาชวนชิมปลาแม่น้ำครับ...ร้านคุณสุริยาอยู่ทางผ่านจากบ้านโป่งไปกาญจนบุรี...ก่อนถึงอำเภอท่ามะกาสองสามกิโลเมตร..

ให้สังเกตปั๊มน้ำมันร้างSunnyพอเห็นปุ๊บให้เลี้ยวซ้ายเข้าไปได้เลย...ร้านนี้มีจุดเด่นที่ทำอาหารรสชาติแบบถึงรสจริงๆ..

ใส่เครื่องกันไม่มียั้ง...ปลาที่ทำก็สดมาก...เมื่อกี้เห็นว่ายอยู่...แป๊บเดียวมาเป็นชิ้นซะแล้ว... Grin

รสชาติของอาหารทำได้ดีมากๆ...เชฟเป็นผู้ชายอายุไม่เกินสามสิบ...สอบถามได้ใจความว่าช่วยแม่ทำมาตั้งแต่ยังเล็ก...

รสชาติดีหรือไม่อยู่ที่บาลาส์นระหว่างหวานกับเค็ม...อาหารที่หวานนำทำอย่างไรไม่ให้หวานเกิน...ให้หวานแค่พอที่ทำให้อร่อย..

เช่นเดียวกับเค็ม..ทำอย่างไรไม่ให้เค็มไป..ให้เค็มแค่พอที่อร่อย...เชฟคนนี้ทำได้ดีทีเดียวครับ...

ฉู่ฉี่ปลาคัง

รสชาติเหมือนคนทำช่ำชองอาหารไทยมากเนื้อปลาเนียนละมุนลิ้น..ไม่มีกลิ่นคาวเลย..น้ำฉู่ฉี่บางร้านใส...ที่นี่จะข้นเข้ม...ได้กลิ่นเครื่องเทศหอมติดจมูก..

ไม่หวานและเผ็ดเกินไป...ตักน้ำฉู่ฉี่หนึ่งช้อนผสมข้าวเปล่าร้อนๆได้หลายคำ...เนื้อปลาค่อยกินทีหลังเสียดาย.. Grin

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 06:19:16 PM »

ขอสเต็กหมูด้วยนะครับพี่ต่อ ไหว้.............. หลงรัก หลงรัก หลงรัก

สเต็คหมูต้องพอร์คชอปครับเอาแบบติดซี่โครงยาวๆเลย...ราดเกรวี่พริกไทยสด...หรือจะซอสแอปเปิ้ลก็ได้...

ผมถนัดหมักแบบกระเทียม..พริกไทย...รากผักชี...เดี๋ยวจัดให้ครับ.. Wink
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 06:26:45 PM »

ร้านคุณสุริยาต่อครับ...

ปลากดเหลืองผัดฉ่า

ปลากดเหลืองเป็นปลาคล้ายปลาดุกขนาดตัวละประมาณแปดเก้าขีดกำลังดีได้หนึ่งจาน...เนื้อเหมือนปลาคังแต่เด้งกว่าครับ..

ผัดฉ่าที่ร้านนี้ใส่เครื่องเทศมาอย่างพอเหมาะ...ผัดออกมาแบบขลุกขลิก...หอมฉุย...(บางร้านทำผัดฉ่าแบบน้ำนอง)....รสชาติไปได้ดีกับเครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอล์...ผมชอบจานนี้เป็นพิเศษ..

มาทีไรสั่งสองจานทุกครั้ง... น้ำลายหก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2008, 06:33:56 PM โดย บ้านชายหาด » บันทึกการเข้า
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 06:34:25 PM »

สเต็คหมูต้องพอร์คชอปครับเอาแบบติดซี่โครงยาวๆเลย...ราดเกรวี่พริกไทยสด...หรือจะซอสแอปเปิ้ลก็ได้...

ผมถนัดหมักแบบกระเทียม..พริกไทย...รากผักชี...เดี๋ยวจัดให้ครับ.. Wink

ขอบคุณครับพี่ต่อ ไหว้........... น้ำลายหกเย้ๆ

ร้านนี้อยู่ใกล้ๆบ้านอาผมที่เมืองกาญเลยครับ

แบบนี้ครั้งหน้าไปต้องไปลองสักหน่อย Grin Grin Grin

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 06:41:10 PM »

พี่ต่อทำเบอร์เกอร์มาโชว์กันหน่อยจิ  น้ำลายหก ไม่ได้กินขอชมก็ยังดี  น้ำลายหก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 06:50:40 PM »

พี่ต่อทำเบอร์เกอร์มาโชว์กันหน่อยจิ  น้ำลายหก ไม่ได้กินขอชมก็ยังดี  น้ำลายหก

เบอร์เกอร์ไม่ได้ถ่ายไว้เลยครับ...ไว้คราวหน้านะ.. Cheesy..ลองนี่ไปก่อน...แซนวิชแฮมชีส...ใช้ขนมปังเนยสด..ใส่แฮม..มะเขือเทศสด..ผักคอส..แตงกวาญี่ปุ่น(จะกรอบกว่า)

และใส่ชีสตัดเป็นแท่งไปสี่อย่าง...โรยเกลือนิดพริกไทยหน่อย...แล้วให้ปิ่นทาน...โซ่อาจจะยาวได้... Grin

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 06:57:51 PM »

อ้า........น่าสนครับพี่  น้ำลายหก ว่าแต่ใช้ชีสอะไรอ๊ะพี่เชสด้าธรรมดาหรอครับพี่

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 07:08:10 PM »

อ้า........น่าสนครับพี่  น้ำลายหก ว่าแต่ใช้ชีสอะไรอ๊ะพี่เชสด้าธรรมดาหรอครับพี่

ผมใส่ไปสี่แท่งน่ะครับ..มีเชดด้า..กูด้า..อะไรอีกจำไม่ได้แล้ว...(แต่ผมเกลียดบลูชีสน่ะ..ไม่ใส่แน่ๆ) Cheesy

เอาไปอีกอย่างละกัน..แซนวิชทูน่าแบบไทยๆ...ผมใช้ขนมปังฝรั่งเศสนะ..แบบที่มันมนๆสั้นไม่ใช่มนๆยาว..ทูน่ามายีด้วยช้อน..สับหอมใหญ่ละเอียดลงไปด้วย

พอเนื้อเนียนแล้วใส่สลัดครีมสุขุมลงไปพอประมาณ...จัดแตงกวามะเขือเทศและผักใบ(ผมหยิบมาจากถุงไฮโดรโฟนิคไม่รู้เรียกว่าอะไร)...ใส่ทูน่าเข้าไป..

แล้วเอาให้ปิ่นกินเหมือนเดิม...คราวนี้ล่ะโซ่ขาดเลย... Grin

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2008, 07:11:19 PM »

โอ๊ยยยยย วุ่นวายอ๊ะ......ช่วยทำให้กินหน่อยซิครับพี่  น้ำลายหก หลงรัก

B-eye view
พรุ่งนี้ก็เช้าแล้วววว...เย้!
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 12:41:19 AM »

ไม่น่าเข้ามาดูหน้านี้เลยอ่ะ....หิวๆๆๆๆๆๆ..[+_+]"
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2008, 02:41:20 PM »

เซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆ วุ๊ย วู้ๆๆ  แบร่ มีคนโทรมาชวนกินเหล้าให้อยากแล้วก็ประชัย เซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆ คืนนี้หมาหอนซะด้วย นั่งกินรีฯที่เหลือคนเดียวก็ได้  แบร่ แบร่

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 281
  พิมพ์