๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 06:16:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...ขอทราบจังหวัดที่อยู่ของเพื่อนสมาชิกปืนครับ..พอจะบอกได้ไหมครับ  (อ่าน 38233 ครั้ง)
สิงห์ภูธร (รักในหลวง)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

ดำรงธรรมนำไทยใสสะอาด

« ตอบ #195 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 11:50:13 AM »

ราชบุรีครับ
   ราชบุรีเหมือนกันครับ อยู่อ.จอมบึง

(หวงแหนถิ่นกำเนิด เกิดเป็นชาวราชบุรี)
zean-ball
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #196 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 12:33:36 PM »

กรุงเทพครับ

วิเคราห์บอล
RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #197 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 12:50:21 PM »

เป็นคนน่าน ไม่ว่าจะไปอยู่ที่ไหนก็ยังเป็นคนน่านอยู่เสมอ

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
JEEJEETU
Jr. Member
**

คะแนน 11

ปืน คีอ เพื่อนที่ทำให้เราอุ่นใจที่สุด

« ตอบ #198 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 12:26:40 PM »

กระบี่ ครับ ตอนนี็อยู่ บ้านแฟน ที่ แปดริ้ว ครับ

Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #199 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 12:53:15 PM »

ยะลาแถวๆคุรุ -เชียงรายแถวๆบ้านดู่ครับ 

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
sittichai19
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #200 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 02:31:58 PM »

อ.เมือง จ.สขลา Wink
tammarat98
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #201 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 06:32:21 PM »

ไหว้
tammarat98
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #202 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 07:08:08 PM »

สวัสดีครับอยู่ อ.เมือง จ.สิงห์บุรีครับ
tom8842
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #203 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 09:01:51 AM »

พระสมุทรเจดีย์ สมุทรปราการ ครับ
เทียนทะเล
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #204 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 09:47:32 PM »

สุราษฎร์ธานี รายงานตัวครับ ไหว้
wara
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #205 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 09:20:49 AM »

อยู่สุราษฎร์ ต.วัดประดู่ อ.เมือง ปัจจุบันทำงาน กทม พักอยู่ ราม 2 กลับบ้านเฉพาะเวลาขอซื้อปืน
shudoo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #206 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 09:38:46 AM »

อยู่กำแพงเพชรครับ
Mr.MK
Full Member

คะแนน 29

เส้นทางของชีวิต ลิขิตได้ด้วยตนเอง

« ตอบ #207 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 10:22:30 AM »

“ราชธานีเก่า”        หมายถึง   จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ในอดีตเคยเป็นเมืองหลวงเก่าของประเทศไทย ในนามว่า
                                            “กรุงเทพทวาราวดีศรีอยุธยา มหาาดิลกภพนพรัตนราชธานีบุรีรมย์” หรือเรียกกันทั่วไปว่า
                                            “กรุงศรีอยุธยา” ที่มีความเจริญรุ่งเรืองในด้านการปกครอง  เศรษฐกิจ     สังคม  และการต่างประเทศ
                                             ยาวนานถึง  417 ปี   โดยมี พระมหากษัตริย์ปกครอง 5 ราชวงศ์ 33 พระองค์ 
  “อู่ข้าวอู่น้ำ”           หมายถึง    จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ตั้งอยู่ในบริเวณภาคกลางตอนล่างของประเทศไทย มีพื้นที่เป็นที่ ราบลุ่ม
                                             อันอุดม สมบูรณ์เหมาะแก่การเพาะปลูก    และยังมีแม่น้ำไหลผ่าน   4  สาย  คือ   แม่น้ำเจ้าพระยา   
                                             แม่น้ำป่าสัก  แม่น้ำลพบุรี  แม่น้ำน้อย  ทำให้ เหมาะแก่การเกษตรกรรม การประมงและการ ค้าขาย
  “เลิศล้ำกานท์กวี”   หมายถึง   ในสมัยกรุงศรีอยุธยา   มียุคทองของวรรณคดี   คือ  ในสมัยสมเด็จพระนารายณ์มหาราช 
                                             และสมัย  พระเจ้าอยู่หัวบรมโกศ กอรปด้วย กวีเอกที่มีความสามารถล้ำเลิศ  เช่น สมเด็จพระนารายณ์
                                             พระมหาราชครู ศรีปราชญ์ เจ้าฟ้าธรรมมาธิเบศร์ (เจ้าฟ้ากุ้ง) พระโหราธิบดี เป็นต้น  วรรณคดีที่สำคัญ
                                              เช่น สมุทรโฆษคำฉันท์  โครงกำศรวลศรีปราชญ์  ภาพย์ห่อโคลง  ประพาสธารทองแดง   
                                             จินดามณี   มหาชาติคำหลวง เป็นต้น 
  “คนดีศรีอยุธยา”      หมายถึง  จังหวัดพระนครศรีอยุธยากอรปด้วยคนดีมีความสามารถทุกยุค ทุกสมัยตลอดมา แม้เมื่อกรุงศรีอยุธยา
                                             ต้อง เสียกรุง  ให้แก่พม่าถึง  2 ครั้ง  แต่ก็ยังสามารถกอบกู้เอกราชกลับคืนมาได้  ก็ด้วยเหตุเพราะมีคนดี
                                             ที่มีความสามารถนั่นเอง จนมีคำกล่าว     มาแต่เดิมว่า “กรุงศรีอยุธยาไม่สิ้นคนดี” 

ไม่ทราบว่ายาวไปรึเปล่าครับ แหะ แหะ  หลงรัก

“รู้จักอดทน รู้จักรอ รู้จักพอ รู้จักให้ รู้จักอภัย”
triton2007
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #208 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 02:07:26 AM »

ราชบุรีครับ
   ราชบุรีเหมือนกันครับ อยู่อ.จอมบึง
ราชบุรีครับ อ.เมือง

กระสุนจริงยิงเป้าปลอมหมด
Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #209 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2010, 02:42:34 AM »

" น้ำตกจากสันภูพาน  อุทยานแห่งธรรมะ  อารยธรรมห้าพันปี  ธานีผ้าหมี่ขิด แดนเนรมิตรหนองประจักษ์  เลิศลักษณ์กล้วยไม้หอม อุดรซันไชน์ "
ถิ่นนี้อยู่อีสาน นามเมืองว่า " อุดรธานี "  ชื่อใหม่บุรีที่หน้าเหลี่ยมกาลกิณีตั้งให้ เมืองหลวงคนเสื้อแดง
ผมไม่ชอบชื่อใหม่เลยครับ เป็นคนขอนแก่นโดยกำเนิด โตที่อุดร มีแม่ของลูก ๆ เป็นคนร้อยเอ็ด ครับ 

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17
  พิมพ์