๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 07:36:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองมาดูว่าฝรั่งเอง..ยังยําColtหลอกขายกันเลย...  (อ่าน 11573 ครั้ง)
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 01:02:57 PM »

[ส่วนเรื่อง ฝรั่ง ก็เห็นบางทีเขาเอารูปฝรั่งมาลง เช่นพวกปืนแตก ปืนระเบิดอะไรอย่างเนี่ยะ ก็นั่นแหละครับ ที่ผมว่า ฝรั่งมันโกหก แหละครับ ....เพราะเขาอำเบื้องหลังไว้ว่า เขาทำอะไรไว้กับปืน จึงเกิดเหตุอย่างนั้น แต่เขาไม่บอกว่า ทำอะไรลงไป เขามาแจ้งแต่ผลอย่างเดียวว่า ปืนแตก .... เช่น ใส่ลูกแรงเกินกำหนด อะไรทำนองนี้ เป็นต้น พาลให้คนไทย ที่ไม่สามารถอัดกระสุนเองได้ พาลกลัวปืนแตกตามฝรั่งไปด้วย ก็เท่านั้นเอง ........

แต่ผมเห็นว่ามันเป็นคนละประเด็น กับ หัวข้อกระทู้ นะครับ

ช่วยชี้แจงต่อด้วยครับ

โคลท์ เซอร์วิส เอจ หรือ เซอร์วิส โมเดล ขอบอกว่า ให้สังเกต

หน้าด้ามที่โครงปืนนะครับ ช่วงนิ้วกลางกำด้ามปืนจะปาดเว้า

มากกว่าปกติอยู่นิดนึง (ในตระกูล ซีรีย์ 70) ครับ และนี่คือเอกลักษณ์ของเซอร์วิส โมเดล..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2007, 01:05:55 PM โดย turus » บันทึกการเข้า
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 01:08:06 PM »

ครูเต๋าครับ...ไอ้ด้ามจับด้านหน้าทำไมมันไม่มีเช็คเกอร์เป็นร่องๆครับ..ตอบให้ด้วยนะครับ       ขอบพระคุณมากครับ หลงรัก

คือผมก็คิดเหมือนคุณแหละครับ แต่ไม่กล้าตอบ เพราะจำไม่ได้ว่า รุ่นนี้ มันจะแกะเช็คเกอร์ด้วยหรือไม่

มีลายหน้าด้ามแบบนี้เหรอครับ คงจะเป็น Gold Cup 70 แหละ หรือ Gold Cup 80 ที่เป็นรุ่นแรกๆ ที่ต่อจาก ซีรีย์ 70 ใหม่ๆ

แต่แค่ไกหนากว่าปรกตินี่ก็ฟ้องแล้วครับว่าเป็น Gold Cup เพราะไกแบบนี้จะมาใส่ใน MKIV series 70 ธรรมดาคงเป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 01:11:59 PM »

ตัวนี้ Gold Cup 80 รุ่นแรกๆ นกธรรมดา  หน้าด้ามมีลายครับพี่มายีสสส  หลงรัก

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 01:36:41 PM »

ชักลังเลซ๊ะแล้วละสิ......พี่ๆช่วยดูโกลคัพ กระบอกนี้ให้ผมหน่อยซิครับ....เพิ่งได้มา....มีอะไรผิดรุ่นตรงไหนไหมครับ
กรุณาช่วยตอบให้ผมหน่อยนะครับ Grin Grin ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ หลงรัก
ทีนี้ สบายใจหรือยังจ๊ะ แหม ได้ของแท้สวยๆ แล้วยังจะมาระแวงกันได้ยังไง เดี๋ยวปืนแท้ๆ มันน้อยใจ หนีไปอยู่คอกอื่นแล้วจะมาเสียใจทีหลังไม่ได้นะครับ
พญายอง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 03:48:24 PM »

ของผมเป็น combat commander ซีเรียล นัมเบอร์ 01492 เช็คดูในหนังสือ 1911 never die
ในโมเดล commander ไม่มี แต่ไปดูใน โมเดล 1911 คอมเมอร์เชี่ยล อยู่ในปี 1978 ก็เลยงงว่า
ยำมาหรือเปล่า แต่ดูแล้วก็ไม่น่าจะใช่ ตัวสไลด์เป็น combat commander แต่โครงจะเป็นรุ่น 1911 คอมเมอร์เชียลหรือเปล่าครับ..... Huh Huh Huh ขอบคุณครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2007, 03:59:07 PM โดย พญายอง » บันทึกการเข้า
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 05:07:39 PM »

มีม้ากันแล้วยังต้องมานั่งกังวลกันอีก แบบนี้เด็กรุ่นหลัง (เพราะยังไม่มี) อย่างผมซื้อของเลียนแบบดีกว่า Grin Grin Grin Grin

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 05:30:58 PM »

ของผมเป็น combat commander ซีเรียล นัมเบอร์ 01492 เช็คดูในหนังสือ 1911 never die
ในโมเดล commander ไม่มี แต่ไปดูใน โมเดล 1911 คอมเมอร์เชี่ยล อยู่ในปี 1978 ก็เลยงงว่า
ยำมาหรือเปล่า แต่ดูแล้วก็ไม่น่าจะใช่ ตัวสไลด์เป็น combat commander แต่โครงจะเป็นรุ่น 1911 คอมเมอร์เชียลหรือเปล่าครับ..... Huh Huh Huh ขอบคุณครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

มีวิธี ดูง่ายๆครับ ลองเอาโครงของพี่ไปเทียบกับตัวแสตนดาร์ด ดูครับ ถ้าปลายโครงเคาง)ยาวเท่ากันแสดงว่าโดนยำมาครับ ถ้าโครง สั้น กว่าน่าจะเป็นของจริงครับ

จริงๆในบ้านเรามีการเอาปืน ตัวเต็มมาตัดเป็นคอมมานเด้ออยู่มากครับ เวลาจะซื้อดูให้ดีครับ ส่วนเลขปืน ต้องตรวจด๔ดีๆครับ อาจมีการสวมได้ครับเช่นปืนเก่าเป็น คอมเมอร์เชี่ยล แต่ปืนไม่อยู่แล้วได้ปืนใหม่มา เอามาสวมก็เกะเลขให้ ตรงก็มีครับ ส่วนว่าจะมีการ ใสสลับมาจาก โรงงานก็ไปได้สูง ครับ ผมเองก็ไม่กล้าตัดสินครับ
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 06:17:36 PM »

มีม้ากันแล้วยังต้องมานั่งกังวลกันอีก แบบนี้เด็กรุ่นหลัง (เพราะยังไม่มี) อย่างผมซื้อของเลียนแบบดีกว่า Grin Grin Grin Grin

ถ้าผมมีตังค์ซื้ออีกกระบอกนะ ผมจะว่าตามคุณ jakrit แหงๆเลย ดูไม่เป็นเอาเสียจริงๆ

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 06:37:52 PM »

ราคา795$มาขายที่เมืองไทยผมเอาครับยำหรือไม่ยำผมก็เอา น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 07:43:11 PM »

[

เอามาให้ชมกัน...เซอร์วิส เอจ หรือ เซอร์วิส โมเดล

ในปืนโคลท์ ซีรีย์ 70 ก๊อฟเวอร์นเม้นท์ โมเดล

ซีเรียลนัมเบอร์ ขี้นต้นด้วย SM xxxxxx ครับ

ไม่ได้โม้..ของแท้..ชัวร์ๆ....เพราะออกมาจากโรงงานโคลท์เอง Wink

ฝรั่งไม่โกหก ฝรั่งไม่ได้หลอก ....คนไทยนั้นหลอกกันเอง...อิ อิ Grin

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 07:46:00 PM »

ขอประทานอภัยนะครับ...เอซีดีซี ผมเสียครับ..เลยภาพใหญ่ไปหน่อย

ประกับโคลท์แท้ ปืนแท้ๆ และไม่ได้ก๊อป รูปจากเว๊ปนอก

mayis
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 07:50:43 PM »

ตัวนี้ Gold Cup 80 รุ่นแรกๆ นกธรรมดา หน้าด้ามมีลายครับพี่มายีสสส หลงรัก

ลงรูปเทียบกันเห็นๆชัดเจนดีมากเลยครับ.......ขอบคุณครูดำมากครับ หลงรัก หลงรัก
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2007, 11:35:33 PM »

จริงงเรื่องของโค้ล นั้นมีอ่ะไรที่ น่าสนใจ ดูลึกลับ และเป็นตำนาน ผมเองเคยเจอ ปืนโค้ล รีวอลเวอร์ ของโค้ลบางรุ่นต้องเกาหัว ว่ารุ่นนี้มีอยุ่จริงๆหรือ
  ในความเป้นจริงโค้ลมีการทำปืนออกมามากมายหลายรุ่นมาก บางรุ่นผลิตออกมานิดหน่อยก้เลิก แล้วปรับปรุงทำเป้นรุ่นอื่นออกมา ก็มีเยอครับ ในเรื่องนี้เฉพาะ ตระกูล1911 ก็ เยอะมาก โดยเฉพาะตอนที่ โค้ลอยู่ในยุค รุ่งเรื่องได้ผลิตปืน ตระกูล1911ออกมาหลายโมเดลมาก บางครั้ง ผลิตออกมาไม่ทันความต้องการ ก็จับเพะชนเกะออกมาไม่น้อย โดยเฉพาะ อ่ะไหล่ประกอบ1911 ในยุคแรกๆ ก้ใช้อ่ะไหล่เหมือนกับปืนทหาร และได้เปลี่ยนมาใช้อ่ะไหล่ปลีกย่อยที่เป็นเอกลักษณ์ ของปืนพานิช ในหลายปีต่อมา และบางช่วงก็กลับทำปืนที่ใช้อ่ะไหล่ที่เหมือนกับปืนทหารอีก เช่น เซฟ -คันค้างไสล-ปุ่มปลดแม๊ก เป้นต้น และในช่วง ที่ขาดแคลนปืน ผลิตปืนไม่ทันตามสัญญาของกองทัพ ก็เอาปืน พานิช ส่งเข้าไปแทนเช่น โค้ล ม้ากลับ ที่หลายๆคนตามหา เป็นต้น รวมถึงพาร์ท อ่ะไหล่ เช่นไสล บางครั้งก็ส่งชิ้นส่วนพานิช ไปแทน เพราะผลิตไม่ทันก็มีครับ
  ฉนั้นการจะตัดสินอ่ะไรผมว่าลองศึกษาข้อมูลดีๆก่อนครับเพราะ จริงๆโค้ลมีอ่ะไรให้เราค้นหาอีกเยอะมากครับ
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 07:18:35 AM »

ฝรั่งหัวใส Grin
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2007, 08:26:48 AM »

ราคา795$มาขายที่เมืองไทยผมเอาครับยำหรือไม่ยำผมก็เอา น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ก็จริงครับ เป็นผมก็เอาไว้ก่อน ไม่ต้องสนใจว่ายำหรือไม่ยำ ปืนโคลท์มันผลิตมาเป็นล้านกระบอกในโลก มีเป็นสิบๆรุ่นมีใครบ้างที่มีมันครบทุกรุ่นทุกแบบ บางครั้งมันออกมาแบบ Minor Change ก็ไอ้แค่ประกับด้ามของมันออกมาจากโรงงานยังมีคนบอกว่ามันไม่ตรงรุ่นเลย แล้วจะเอาอะไรกันนักหนาครับ การมีปืนโคลท์ซักกระบอกมันก็เป็นความภูมิใจของเจ้าของปืนอยู่แล้ว ไม่ว่ารุ่นไหนมันก็อมตะ ผมเคยได้ตัวยำมา พยายามหาของให้ตรงรุ่นจนได้มาครบเอามาประกอบใหม่ให้ตรงรุ่นของมันสนุกดีครับ มันเหมือนกับการเล่นรถโบราณ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์