๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 02:22:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านเมืองเราคนดีอยู่ยากขึ้นทุกวันจริงๆ  (อ่าน 4827 ครั้ง)
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 10:45:41 AM »

เช่นกันครับ  ผมอยู่บ้านดีๆก็มีหมายค้นครับ ยึดปืนผมไป 5 กระบอกพร้อมกระสุนมีเอกสาร ป. 4ถูกต้อง(กระซิบถาม จนท.บอกว่ามีผู้ร้องที่มีตัวตนจริง) ทั้งๆที่ผมไม่เคยไปทำความเดือดร้อนให้กับใคร  แม้แต่งูเข้ามารบกวนสัตว์เลี้ยงในบ้านก็ยังไม่ยิงมันครับ  เขาก็มีชีวิตเหมือนเรา ถือว่าฟาดเคราะห์ไปก็แล้วกัน  ไหว้
นี้ละครับยุคที่คนดีๆโดนกระทำ รัฐเองก็คอยแต่จำกัดสิทธิ์คนดีให้น้อยลง ถือว่าฟาดเคราะห์ไปนั้นละถูกต้องที่สุดแล้วครับ แล้วปืนได้กลับคืนมาเรียบร้อยแล้วยังครับ
ได้รับปืนคืนเรียบร้อยแล้วครับ ผมไม่อยากให้มันยาวไปกว่านี้ ก็เลยทำทานให้กับขอทานบรรดาศักดิ์เหล่านั้นไปครับ รัฐฯคงให้ไม่พอฯมั๊ง  ไหว้

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
sittichai19
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 01:12:45 PM »

"ก็ทำทานให้กับขอทานบรรดาศักดิ์เหล่านั้นไปครับ รัฐฯคงให้ไม่พอฯมั๊ง"  เยี่ยมนี้ล่ะครับโจรผู้ร้ายอีกจำพวกหนึงมีอยู่ทั่วบ้านทั่วเมืองเราเลยครับ ตกใจ บู่
Double Tap^
เขาเรียกผมว่า....Hot Shot !
Full Member

คะแนน 13

การลั่นไก เป็นเพียงจุดเริ่มต้น เสมอ

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 02:59:42 PM »

พี่ สมชาย   ฮา   ยังไม่มานะครับ    รอ ก่อนครับ
  รอฟังความเห็นเช่นกันครับ  (ฮา)  เหมือนรอลอกข้อสอบเลยแฮะ 55

มิว่าเป็นอาวุธลับที่ร้ายกาจเพียงใด อย่างมากก็ซัดใส่ร่างท่านให้เป็นรู เป็นโพรงไม่กี่แผล แต่น้ำตาของสตรี กลับสามารถราดรดหัวใจท่านจนแหลกลาญ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 03:18:29 PM »

พี่ สมชาย   ฮา   ยังไม่มานะครับ    รอ ก่อนครับ
  รอฟังความเห็นเช่นกันครับ  (ฮา)  เหมือนรอลอกข้อสอบเลยแฮะ 55

อ้าว... นายสมชายเพิ่งเข้ามาอ่านครับ...

ตอนนี้ยังไม่เห็นประเด็นใหม่ในกระทู้นี้ครับ งั้นลอกความเห็นท่านข้างล่างครับ... คือ"เสียงส่วนใหญ่"เลือกเข้ามาแล้ว เราเลยซวยไปด้วย... แฮ่ๆ...

ก็ใครเล่าเลือกพวกเค้าเข้ามาบริหารประเทศ
เห็นอ้างเสอม นี่ครับว่า มาจากการเลือกตั้ง มาจากเสียงส่วนใหญ่ของประชาชน
ทำได้อย่างเดียวคือ ทำใจ คอ นก รีต ครับ
The Hunter-"รักในหลวง"
Full Member

คะแนน 21

ไม่ใช่เทวดา เลยไม่รู้จะหานางฟ้าไปทำไม

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:43:27 PM »

อ้าว... นายสมชายเพิ่งเข้ามาอ่านครับ...

ตอนนี้ยังไม่เห็นประเด็นใหม่ในกระทู้นี้ครับ งั้นลอกความเห็นท่านข้างล่างครับ... คือ"เสียงส่วนใหญ่"เลือกเข้ามาแล้ว เราเลยซวยไปด้วย... แฮ่ๆ...

ก็ใครเล่าเลือกพวกเค้าเข้ามาบริหารประเทศ
เห็นอ้างเสอม นี่ครับว่า มาจากการเลือกตั้ง มาจากเสียงส่วนใหญ่ของประชาชน
ทำได้อย่างเดียวคือ ทำใจ คอ นก รีต ครับ

Grin  Grin มาช้าดีกว่าไม่มา แฟนคลับ พี่สมชายครับ  เยี่ยม

ANKIMBER
Sr. Member

คะแนน 60

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 09:31:45 PM »

"ก็ทำทานให้กับขอทานบรรดาศักดิ์เหล่านั้นไปครับ รัฐฯคงให้ไม่พอฯมั๊ง"  เยี่ยมนี้ล่ะครับโจรผู้ร้ายอีกจำพวกหนึงมีอยู่ทั่วบ้านทั่วเมืองเราเลยครับ ตกใจ บู่

โจรผุ้ร้ายพวกนี้มันพกปืนโชว์ได้ด้วย และทำอะไรก็ได้แบบผู้ร้ายตัวจริงต้องอาย
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 09:36:31 PM »

โจรผุ้ร้ายพวกนี้มันพกปืนโชว์ได้ด้วย และทำอะไรก็ได้แบบผู้ร้ายตัวจริงต้องอาย

ได้แค่บ่นแล้วคนสุจริต แบบเรา ๆ ท่าน ๆ ทำอะไรได้นอกเหนือจากซ่อนให้ดี ๆ

อย่าให้ตกเป็นเหยื่อของโจร และเจ้าหน้าที่

sittichai19
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 08:57:51 AM »

มาจากการเลือกตั้งด้วย เงินส่วนใหญ่มากกว่าครับผมว่า..ฮ่ะๆก็ต้องรับกรรมกันทั้งประเทศ จากการค้ากำไรทางการเมือง
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 09:51:19 AM »

เช่นกันครับ  ผมอยู่บ้านดีๆก็มีหมายค้นครับ ยึดปืนผมไป 5 กระบอกพร้อมกระสุนมีเอกสาร ป. 4ถูกต้อง(กระซิบถาม จนท.บอกว่ามีผู้ร้องที่มีตัวตนจริง) ทั้งๆที่ผมไม่เคยไปทำความเดือดร้อนให้กับใคร  แม้แต่งูเข้ามารบกวนสัตว์เลี้ยงในบ้านก็ยังไม่ยิงมันครับ  เขาก็มีชีวิตเหมือนเรา ถือว่าฟาดเคราะห์ไปก็แล้วกัน  ไหว้
นี้ละครับยุคที่คนดีๆโดนกระทำ รัฐเองก็คอยแต่จำกัดสิทธิ์คนดีให้น้อยลง ถือว่าฟาดเคราะห์ไปนั้นละถูกต้องที่สุดแล้วครับ แล้วปืนได้กลับคืนมาเรียบร้อยแล้วยังครับ
ได้รับปืนคืนเรียบร้อยแล้วครับ ผมไม่อยากให้มันยาวไปกว่านี้ ก็เลยทำทานให้กับขอทานบรรดาศักดิ์เหล่านั้นไปครับ รัฐฯคงให้ไม่พอฯมั๊ง  ไหว้

พอจะบอก ... ค่าทำทาน ... ได้ไหมครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 10:06:47 AM »

ทุกวันนี้สังคมเมืองของบ้านเรามันเปลี่ยนไปครับ    มีคนมากขึ้น   มันก็เลยมีคนเลวคนชั่วโจรขโมยเพื่มมากขึ้นไปด้วย   สร้างปัญหาให้กับคนดีที่ทำมาหากินในทางทึสุจริต  และยิ่งเจ้าหน้าที่รักษาความสงบเรียร้อยของบ้านเมืองทุจริตหย่นยานในหน้าที่ด้วยแล้ว    คนดีก็คงต้องช่วยเหลือตนเองและอยู่กันอย่างหวาดระแรงต่อไปละครับ   แต่ทั้งนี้เราก็ต้องตั้งให้อยู่ในความไม่ประมาทครับ
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 09:34:40 PM »

เราสุจริตชนถึงต้องมีปืนสักกระบอกไว้ป้องกันตัวไงละครับ

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
Mr.DA/SA
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 09:49:02 PM »

คนชั่วเพิ่มปริมาณ เพื่อให้เท่าทันคนดี  / คนดีต้องเข้มแข็งและช่วยกันกำจัดครับ

ขึ้นลำแล้วลดนก อุ่นใจ ปกป้องภัย ได้แน่นอน
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 10:06:54 PM »

คนชั่วเพิ่มปริมาณ เพื่อให้เท่าทันคนดี  / คนดีต้องเข้มแข็งและช่วยกันกำจัดครับ

ที่น่ากลัว คือ คนชั่วจะเพิ่มจนมากกว่าคนดีซิครับ
dearbazz
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 08:00:15 PM »

จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ  เยี่ยม

NOTHING HAPPENS UNTIL SOMETHING MOVES...
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 08:51:32 PM »

ไหว้ ผมคิดเสมอครับเวลาจะทำอะไรกับสังคมรอบข้างว่า
จงระวังตัวเราเองไว้อย่าให้เลวร้ายไปกับคนอื่น... ไหว้
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์