๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 01:07:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หนุ่มคลั่งใช้มีดฆ่าเด็ก5ศพ!  (อ่าน 1628 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 06:16:15 PM »

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=1443351546

คงประสาทเพราะยาเสพติดแน่ๆ เล่นกันเข้าไป ไอ้พวกโง่  ยี๊

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 06:31:03 PM »

คุณเบิ้ม คราวหน้ารบกวนก๊อปเนื้อข่าวมาแปะใส่ในกระทู้ด้วยดิ

TOTบางเวบข่าวมันจะโหลดช้ามาก ทำให้หลายคนที่อยากอ่านพลาดโอกาสในการเสพย์  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 06:33:03 PM »

วันที่ 27 ก.ย. ผู้สื่อข่าว ข่าวสด รายงานว่า พันตรีมังกร ทองขัน รักษาการหัวหน้าศูนย์อำนวยการป้องกันปราบปรามยาเสพติดชายแดนภาคเหนือที่ 1 รับแจ้งเหตุฆ่ากันตายในหมู่บ้านใหม่หนองบัว หมู่ที่ 5 ตำบลหนองบัว อำเภอไชยปราการ จังหวัดเชียงใหม่ จึงนำกำลังไปยังที่เกิดเหตุ พร้อมกับชุดสืบสวนสถานีตำรวจภูธรไชยปราการ จังหวัดเชียงใหม่

ที่เกิดเหตุ พบว่ามีศพเด็กอายุยังไม่ถึง 12 ปี จำนวน 5 ศพ นอนตายในบ้านเลขที่ 250 หมู่ที่ 5 ตำบลหนองบัว อำเภอไชยปราการ และทราบว่าคนที่เข้ามาก่อเหตุเป็นชายสติไม่ปกติ อยู่อีกบ้านหนึ่งจึงได้เข้าไปทำการควบคุมตัว และแจ้งให้ทาง พ.ต.ท.สมบัติ  กาฬสุข พนักงานสอบสวนสถานีตำรวจภูธรไชยปราการ จังหวัดเชียงใหม่ เข้าทำการตรวจพิสูจน์การตาย

ทั้งนี้ ทราบว่า นายอาซาผะ สีวัวะ อายุ 24 ปี ชาว ตำบลเมืองนะ อำเภอเชียงดาว จังหวัดเชียงใหม่ ได้ป่วยเป็นโรคประสาท เพิ่งออกจากโรงพยาบาล และได้มาอาศัยอยู่กับพ่อในหมู่บ้านใหม่หนองบัว และมีเสียงเด็กที่ข้างบ้านซึ่งมาเล่นกันประมาณ 5 คน ส่งเสียงดังเล่นกันตามประสาเด็ก ซึ่งอาจจะเป็นการก่อให้นายนายอาซาผะ เกิดความเครียดเพราะเป็นโรคประสาทอยู่แล้วได้เดินถือมีดบุกเข้ามาในบ้านที่มีเด็กเล่นกันอยู่ซึ่งไม่มีผู้ใหญ่อยู่เลย และเข้ามาใช้มีดแทง ปาดคอ ฟัน จนเด็กทั้ง 5 คน นอนตายเสียชีวิตทันที 4 ศพ ในบริเวณบ้าน และหน้าประตูบ้านคาดว่าวิ่งหนี และอีก 1 ศพทางญาตินำตัวส่งไปโรงพยาบาลและเสียชีวิตในโรงพยาบาล

โดยเด็กที่เสียชีวิตทั้งหมด ได้แก่ 1.ดช.วสันต์  แซ่หยิ่ง 2.ดช.อาห่าว แซ่หยิ่ง 3. ดช.ซิงจู แซ่หยิ่ง 4.ดช.ห่าวซาง แซ่หยิ่ง 5.ดช.ธีรวุฒิ เด่นวิภัยเลิศล้ำ และมีผู้บาดเจ็บอีกคนคือนาง ยี่กอ แซ่เจิ้น อายุ 33 ปี ซึ่งเป็นแม่ของเด็ก ได้เข้ามาเห็นเหตุการณ์ จึงทำการต่อสู้แต่ตัวเล็กสู้ไม่ได้จึงได้รับบาดเจ็บไปอีกราย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 06:34:35 PM »

ขอบคุณครับ  หลงรัก

น่ารักมาก คราวหลังจะได้ไม่ต้องลุ้นว่าจะได้อ่านหรือว่าอด

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 06:35:54 PM »

4พี่น้องถูกฆ่าตายในเวลาเดียวกัน น่าสงสารแม่เด็ก  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 06:38:27 PM »

http://www.dailynews.co.th/crime/350756

ดูหน้ามันครับ คนร้าย  Smiley

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 06:41:03 PM »

http://www.dailynews.co.th/crime/350756

ดูหน้ามันครับ คนร้าย  Smiley
สงสัยโดนตรีนหัวปู๊ดเลย

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 08:14:20 PM »

คุณเบิ้ม คราวหน้ารบกวนก๊อปเนื้อข่าวมาแปะใส่ในกระทู้ด้วยดิ

TOTบางเวบข่าวมันจะโหลดช้ามาก ทำให้หลายคนที่อยากอ่านพลาดโอกาสในการเสพย์  อ๋อย

fiber optic ขาดเนทออกนอกทีโอที ช้าลง

OFC ขาด แถวภาตใต้มีผลให้ใช้งานอินเตอร์เน็ตต่างประเทศไม่ได้ หรือได้ช้า  พื้นที่กำลังแกไข(16.06 น.)
http://pantip.com/topic/34234651

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 09:45:36 PM »

บางคนที่เคย เสพยาม้า แล้วเลิกขาดแล้ว ตรวจ ฉี่ ไม่มีสี แต่กลับมีอาการประสาทหลอนทำร้ายคนในบ้าน ชกต่อยพ่อแม่ อายุ 16-20ปี ผมเคยไปจับ สุดท้ายต้องส่งจิตเวชครับ มันเป็นภาระสังคม งานการทำก็ไม่ได้ ภาครัฐควรจะให้ความรู้ประชาชน เรื่องผลต่อเนื่องของยาม้าให้มากกว่านี้ครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2015, 10:49:18 PM »

คิดอย่่างอื่นไม่ได้ นอกจากต้องคิดว่าเป็นกรรมของเด็กที่ต้องมาตายด้วยเหตุอย่างนี้ สงสารและเห็นใจพ่อแม่เด็กที่ไม่อาจจะเอาอะไรมาทดแทนความสูญเสียครั้งนี้ได้
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 10:48:35 PM »

คนสติไม่ดีเป็นภัยเงียบที่คนรอบข้างประมาท  คนพวกนี้เราต้องระวัง ว่าเขาทำอะไร ตลอดเวลา
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 12:43:43 PM »

นี่แหละ คือสาเหตุที่ผมอยากมีปืน ไว้ปกป้องคนที่ผมรัก
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 10:53:16 PM »

คนบ้าข้างบ้านผม  ไปแจ้งตร. เทศบาล ตม.  ว่าผมมีแรงงานต่างด้าว  ค้ามนุษย์  หมาเห่าหนวกหู   บางทีเจ้าหน้าที่มาผมได้ต่อว่าๆไม่ดูข้อมูลเก่าเหรอ  มันว่าผมเสกคาถาทำให้มันนอนไม่หลับ  บางทีก็รำคาญไปไล่ตีคนงานข้างบ้าน  มันทำไมไม่มาหาเรื่องผมหน่อยจะได้ซ้อมมือซักวัน  คนบ้ามันมีสิทธิเยอะกว่าคนไม่บ้าอยู่เยอะนะ  เคยพกปืนเดินไปถามถึงบ้านมันว่าถ้าเดินเข้ามาบุกรุกนะ  รู้กฎหมายซะด้วย

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 11:54:29 PM »

คนบ้าข้างบ้านผม  ไปแจ้งตร. เทศบาล ตม.  ว่าผมมีแรงงานต่างด้าว  ค้ามนุษย์  หมาเห่าหนวกหู   บางทีเจ้าหน้าที่มาผมได้ต่อว่าๆไม่ดูข้อมูลเก่าเหรอ  มันว่าผมเสกคาถาทำให้มันนอนไม่หลับ  บางทีก็รำคาญไปไล่ตีคนงานข้างบ้าน  มันทำไมไม่มาหาเรื่องผมหน่อยจะได้ซ้อมมือซักวัน  คนบ้ามันมีสิทธิเยอะกว่าคนไม่บ้าอยู่เยอะนะ  เคยพกปืนเดินไปถามถึงบ้านมันว่าถ้าเดินเข้ามาบุกรุกนะ  รู้กฎหมายซะด้วย
เคยเห็นมากับตา สักปี 2534  น้าชายเป็นครูยุแถวๆห้วยเม็ก กส.  แกให้ผมไปเฝ้าบ้าน ตอนเช้า ประมาณหก-เจ็ดโมงเช้า น้าเตรียมตัวเดินทางจะไปทัศนศึกษา    ..... คนบ้าวิ่งมาจากใหนไม่รู้ แบบน้าไม่รู้ตัว เอามีดฟันตรงต้นคอ จังๆ   ไม่เข้าครับ  พอฟันไม่เข้า มันทิ้งมีด แล้วยกมือขอโทษ  บอกว่าฟันผิดคน .......... ผมนิยืนอึ้งบนบันไดบ้าน  ฟันไม่เข้าครับ  ......    แม่มันมาขอร้องอย่าแจ้งความเลย  น้าผมสงสารแม่มัน..... นี่ถ้าฟันเข้านี่ ตายฟรีเลยครับ   ไอ้บ้านั้นมันติดกาวฝาทองป๋องเขียว จนประสาทหลอน
artami
miAbageXD
Full Member

คะแนน 20

ยคะคา‘ะ—ะธะขะ‘ะกโ„–ยถะฉะŽะŽะทยตะนะยงยทะฃ

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 08:40:04 AM »

ข่าวพวกนี้แค่เห็นหัวข้อข่าวผมก็ไม่อยากอ่านแล้ว เพราะอ่านแล้วโมโห

หน้า: [1] 2
  พิมพ์