เลิกปืนสวัสดิการแล้วปืนหน้าร้านจะถูกลงมั๊ยครับ

(1/4) > >>

amnat24:
แนวโน้มหากมีการยกเลิกปืนสวัสดิการในปี57จริงๆจะทำให้ปืนราคาหน้าร้านถูกลงมั๊ยครับเพราะทุกวันนี้จำนวนคนที่ต้องการปืนมีมากกว่าโควต้าและร้านก็คิดว่ายังไงก็ขายได้เพราะมีปืนสวัสดิการเลยตั้งราคาหน้าร้านซะแพงเลยสงสัยว่าถ้ายกเลิกปืนสวัสดิการจำนวนคนที่ซื้อปืนลดลงจะทำให้ราคาปืนหน้าร้านลดลงมั๊ยครับ

อดิศักดิ์--รักในหลวง--:
อ้างจาก: amnat24 ที่ มีนาคม 05, 2013, 08:09:21 PM

แนวโน้มหากมีการยกเลิกปืนสวัสดิการในปี57จริงๆจะทำให้ปืนราคาหน้าร้านถูกลงมั๊ยครับเพราะทุกวันนี้จำนวนคนที่ต้องการปืนมีมากกว่าโควต้าและร้านก็คิดว่ายังไงก็ขายได้เพราะมีปืนสวัสดิการเลยตั้งราคาหน้าร้านซะแพงเลยสงสัยว่าถ้ายกเลิกปืนสวัสดิการจำนวนคนที่ซื้อปืนลดลงจะทำให้ราคาปืนหน้าร้านลดลงมั๊ยครับ

ไม่มีทางครับ  จำนวนปืนที่จำหน่ายลดลงราคาก็ยิ่งแพงขึ้น  จำนวนคนซื้อไม่ได้ลดลงนะครับ  ยิ่งมากขึ้นกว่าเดิม  จากคนที่บรรลุนิติภาวะที่มีจำนวนเพิ่มมากขึ้นทุกปี     คนที่มีงานทำมั่นคงเริ่มมีเงินเก็บ  และมีความต้องการมี/ใช้ปืน    แถมคนเดิม ๆ ที่เงินตั๋ง ๆ อยากมีปืนเพิ่มตามความอยาก   ;D

yutthakarn:
จากอดีตที่ผ่านมา ราคาปืนไม่เคยลดลงเลย ปืนจัดเป็นสินค้าที่ไม่ใช่สินค้าจำเป็นพวกข้าวสาร น้ำมันพืช จึงไม่มีการควบคุมราคา แต่เป็นสินค้าสำหรับคนกลุ่มหนึ่งที่รักปืนหรือมีความจำเป็นต้องใช้ปืน และสำหรับคนรักปืน ไม่ว่าจะแพงแค่ไหนก็ตะเกียกตะกายพยายามหาทางซื้อมาเป็นสมบัติ หรือบางคนที่ฐานะร่ำรวยพอจะซื้อได้ไม่ว่าแพงแค่ไหน ที่น่ากลัวคือ จะเป็นอย่างพี่สมชายบอก คืออีกหน่อยปืนอาจจะกระบอกละหลายแสน ปีนึงร้านขายได้ 4-5 กระบอกก็อยู่ได้สบายแล้ว และเมื่อถึงเวลานั้น ใครมีปืนสักกระบอกก็นอนสะดุ้งผวาว่าจะถูกปล้นชิงเอาปืนไป

vichai01++รักในหลวง++:
 ;D ขนาดมีสวัสดิการปืนร้านยังแพงขึ้นเลย แถมตอนนี้ปืนสวัสดิการก็ยังแพงขึ้นเรื่อยๆครับ

NUTAPHOL:
เป็นเรื่องยากที่ปืนจะมีราคาถูกลง  อัตราการเพิ่มราคาของปืนราคาเพิ่มขึ้นทุกปี  ดูง่ายๆครับสมัยผมเด็กๆปืนยาว CZ .22 กระบอกละพันกว่าบาท  และเดี๋ยวนี้ปืนยาว  CZ .22 กระบอกละเท่าไรครับ.

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป