๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 06:04:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 26
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดับมือยิงน้องโตมี่  (อ่าน 49133 ครั้ง)
bigmerit
BIG BRABUS
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 10:35:26 AM »

เดนมนุษย์   สมควรได้รับกรรมในสิ่งที่ทำ  ขอให้น้องโตมี่สู่สุขคติ  ชมเชยการทำงานจริงจังของเจ้าหน้าที่ครับ

รถแรง  อยู่อู่  บูส มากอู่รวย
อุบัติเหตุไม่ใช่เรื่องเวรกรรม  แต่เป็นการกระทำของ  TURBO

มีไว้เพื่อปกป้องทรัพย์สิน  และคนที่เรารักเท่านั้น
m4 ops
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 10:40:23 AM »

ปลอกกระสุนที่ตกที่เกิดเหตุยิงน้องโตมี่ตรงกันกับปืนของคนร้าย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 10:43:29 AM »

เสียใจกับครอบครัวน้องโตมีด้วยครับ     ..........       ขอให้น้องสู่สุคติ

ส่วนฆาตกรทั้งสองสมควรแล้วที่จะต้องจบชีวิตเยี่ยงสุนัขข้างถนน

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 11:17:06 AM »

เสียใจกับครอบครัวน้องโตมีด้วยครับ     ..........       ขอให้น้องสู่สุคติ

ส่วนฆาตกรทั้งสองสมควรแล้วที่จะต้องจบชีวิตเยี่ยงสุนัขข้างถนน

น่าจะจับเป็นแล้วมามัดกลางถนนแล้วเอาก้อนหินขว้างแบบกฎหมายอิสลาม Angry

ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 11:21:59 AM »

เสียใจกับครอบครัวน้องโตมีด้วยครับ     ..........       ขอให้น้องสู่สุคติ

น่าจะจับเป็นแล้วมามัดกลางถนนแล้วเอาก้อนหินขว้างแบบกฎหมายอิสลาม Angry

เมื่อเวลา 20.30 น.วันที่ 11 ธันวาคม ร.ต.อ. พุฒิพงศ์ อินทาระ ร้อยเวร สภ.อุทัย จ.พระนครศรีอยุธยา รับแจ้งเหตุเจ้าหน้าที่ตำรวจวิสามัญคนร้ายที่บริเวณหน้าสมายด์แมนชั่น ริมถนนโรจนะ เส้นทางอยุธยา มุ่งหน้าวังน้อย ม.4 ต.คานหาม อ.อุทัย จึงรายงานผู้บังคับบัญชาตามลำดับ พร้อมด้วย พล.ต.อ. อัศวิน ขวัญเมือง รรท.ผบช.ภ. 1 พล.ต.ต. คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง ผช.ผบช.ภ. 1 พล.ต.ต. อนุรักษ์ แตงเกษม ผบก.ภ.พระนครศรีอยุธยา พ.ต.อ. นครพัฒน์ พรมพรรณ รองผบก.ภ.พระนครศรีอยุธยา พ.ต.อ. นฤนาท พุทไธสง ผกก.สส.ภจว.พระนครศรีอยุธยา ชุดสืบสวน บช.ภ. 1 และชุดสืบสวน ภจว.พระนครศรีอยุธยา หน่วยกู้ภัยสมาคมอยุธยารวมใจไปยังที่เกิดเหตุ
    บริเวณคูน้ำข้างทางเข้าแมนชั่นดังกล่าว พบศพนายชาญชัย หรือโจ๊ก ไผ่เขียว ประสงค์ศิลป์ อายุ 29 ปี บ้านอยู่เลขที่ 12/3 ม. 6 ต.เชียงรากน้อย อ.บางปะอิน จ.พระนครศรีอยุธยา สวมเสื้อยืดดำ กางเกงขายาวสีดำ ถูกยิงด้วยอาวุธปืนไม่ทราบขนาด เข้าที่ศรีษะรวม 4 นัดนอนหงายในพงหญ้า ที่ข้างลำตัวพบอาวุธปืนขนาด 9 ม.ม.ตกอยู่ กระสุนถูกยิงไปแล้ว 2 นัด เจ้าหน้าที่ขึ้นไปบนห้องพักที่อยู่ชั้น 7 ห้องพักหมายเลข 4713 ซึ่งเป็นห้องพักของนายชาญชัย พบผู้หญิงอยู่ในห้อง 1 คนจึงทำการควบคุมตัวไว้สอบสวน จากนั้นได้เข้าตรวจค้นห้องพักหมายเลข 4707 พบยาบ้าจำนวน 17 มัด อาวุธปืนกล็อก ,ปืนลูกโม่ จำนวน 9 กระบอก ห้องหมายเลข 4701 พบปืนอีก 4 กระบอก ซึ่งห้องพักทั้งหมดคนร้ายได้เช่าทิ้งไว้
    ด้านพล.ต.อ. อัศวิน เปิดเผยว่า เจ้าหน้าที่สืบทราบว่านายโจ๊ก หรือนายชาญชัย เป็นคนร้ายที่ลงมือยิงรถยนต์ยาริส และกระสุนปืนได้ถูกน้องโตมี่เมื่อวันที่ 4 ธ.ค.ที่ผ่านมา และมีเบาะแสว่ามีพฤติกรรมจำหน่ายยาบ้าด้วย จึงนำกำลังมาดักซุ่ม เป็นจังหวะเดียวกันกับนายโจ๊กเดินออกมาเห็นตำรวจ จึงเปิดฉากยิงกัน ส่วนายจิ๊บ น้องชายหลบหนีไปได้ จนท.กำลังติดตามตัวมาดำเนินคดีต่อไป
    "ขอร้องญาติของคนร้ายหรือผู้ที่รู้เบาะแส ให้นำตัวนายนพพลเข้ามอบตัวกับทางตำรวจ เพราะเกรงว่าอาวุธปืนที่นายนพพลพกไปด้วยนั้น อาจจะทำให้มีการยิงตอบโต้กับตำรวจ ซึ่งตำรวจจะพยายามทำให้ดีที่สุด" พล.ต.อ.อัศวินกล่าว

nationchannel.

ยิงเข้าที่หัว 4 นัด ก็น่าจะพอแล้วนะครับ  เยี่ยม  หลงรัก

คนร้าย 2 พี่น้อง คนน้องโดนวิสามัญ คนพี่ยิงแหวกวงล้อมหนีไปได้

Thank : เว็บฝากรูป ฝากรูป

รูปคนพี่

อาวุธปืนและยาบ้าที่พบในห้อง

ผมว่าสมควรแล้วนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2010, 11:30:40 AM โดย ko_kloy212 » บันทึกการเข้า

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 11:30:58 AM »

ยิงเข้าที่หัว 4 นัด ก็น่าจะพอแล้วนะครับ        เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก หลงรัก หลงรัก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 11:43:25 AM »

ยิงเข้าที่หัว 4 นัด ก็น่าจะพอแล้วนะครับ        เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ไหว้ หลงรัก  ผมมีลูกชาย 1 คนวัยใกล้เคียงกับน้องโตมี่ ถ้าโดนแบบนี้ผู้เป็นพ่อทำใจยากครับ

ได้ข่าวว่าน้องเขาไปสบายแล้วครับ ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของน้องโตมี่ด้วยครับ

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 11:56:29 AM »

ไหว้ หลงรัก  ผมมีลูกชาย 1 คนวัยใกล้เคียงกับน้องโตมี่ ถ้าโดนแบบนี้ผู้เป็นพ่อทำใจยากครับ

ได้ข่าวว่าน้องเขาไปสบายแล้วครับ ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของน้องโตมี่ด้วยครับ

ครับพี่  ไหว้ หลงรัก ... แต่มันอยู่มานานเน๊าะ   ค้ายา +สะสมปืน มีหนังสือ อวป.หลายสำนัก เข้าสนามยิงปืนหลายที่  มีทั้ง ป.เถื่อน ป.ขออนุญาติ + สะสมบิ๊กไบค์ ฯลฯ ... ก่อเหตุมากี่ครั้งแล้ว   เหลือน้องมันอีก 1 ...

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 12:05:55 PM »

เรื่องค้ายาใช่แน่นอน

แต่เรื่องยิงรถ+น้องโตมี่............?..............

แปลกๆ  ทำไมไม่หลบหนีไปที่อื่นๆ  ออกนอกพื้นที่ ออกต่างจังหวัด.......?.........  

1คนเหมาไป2คดี

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 12:10:17 PM »

ดีแล้วที่คนร้ายได้ชดใช้กรรม ไม่ว่าจะก่อคดีร้ายแรงอะไรมา เป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่ครับ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2010, 12:19:23 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 12:21:39 PM »

เวรกรรมมีจริง...
        กรรมใดใครก่อ...กรรมนั้นตามสนอง
                 ขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของน้องโตมี่ ครับ เศร้า
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 12:31:25 PM »

เรื่องค้ายาใช่แน่นอน

แต่เรื่องยิงรถ+น้องโตมี่............?..............

แปลกๆ  ทำไมไม่หลบหนีไปที่อื่นๆ  ออกนอกพื้นที่ ออกต่างจังหวัด.......?......... 

1คนเหมาไป2คดี

ผมไม่สงสัยหรือติดใจในคดีนี้เลยครับ มันค้ายาอยู่แถวนี้ จะให้มันไปหากินที่ไหน ยิ่งตำรวจ

สงสัยแล้วหนีเลย เข้าทางเลยครับถ้าไม่ได้ทำแล้วหนีทำไม สู้ทำเนียนๆ อยู่ในพื้นที่ดีกว่า

ยิ่งถ้าทีมสืบสวนชุดของท่านอัศวิน แล้วด้วยรอดยากครับ เบาะแสแค่รถจักรยานยนต์ ซูเปอร็โฟร์

น่าจะมีใช้ไม่กี่คันในอยุธยา พฤติกรรมคนร้ายมีปืนนี่ตำรวจถือว่าอันตรายที่สุดครับ ถ้าไม่ชักปืนออกมา

ก็ไม่น่าโดนวิสาัมัญ ประเภทอุ้มตัวแล้วไปยิงทิ้งนี่เดี๋ยวนี้ทำยากครับ ผมให้กำลังใจตำรวจผู้ปฏิบัติหน้าที่ครับ  เยี่ยม

พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 12:58:35 PM »

ครับพี่  ไหว้ หลงรัก ... แต่มันอยู่มานานเน๊าะ   ค้ายา +สะสมปืน มีหนังสือ อวป.หลายสำนัก เข้าสนามยิงปืนหลายที่  มีทั้ง ป.เถื่อน ป.ขออนุญาติ + สะสมบิ๊กไบค์ ฯลฯ ... ก่อเหตุมากี่ครั้งแล้ว   เหลือน้องมันอีก 1 ...
ป.ขออนุญาติ  ตกใจ การตรวจสอบของฝ่ายปกครองหละหลวม....พ่อค้ายาจึงมีปืนชั้นดีอยู่ในมือ มีได้อย่างไร....
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 01:09:43 PM »

ขอให้น้องไปสู่สุคติครับ   ส่วนคนร้ายโดนยิงตาย ผมว่ามันตายสบายเกินไปครับ

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 01:18:56 PM »

สำนวนที่ว่า "คนตายพูดไม่ได้" ยังคงเป็นสัจธรรมเสมอ .........

ภาวนาให้ไอ้คนร้ายรายนี้ เป็นตัวจริงที่ก่อเหตุ .................... จะได้หมดเวรหมดกรรมต่อกันไป  ไหว้

ไร้คำกล่าว............................................
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 26
  พิมพ์