๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 12:28:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 21
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้คนรักดนตรี ฟังเพลง"เพื่อน" หน้า 20 ครับ  (อ่าน 58068 ครั้ง)
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 07:56:08 PM »

...รบกวนถามพี่เสือซักนิดนึงครับว่า Squier ของพี่เสือราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ และโทนเสียงออกไปในแนว Fender ใช่มั้ยครับ...  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ใช่เลย  ซิงเกิ้ลคอลย์สไตล์ Fender  รุ่นที่ผมซื้อนั้นรุ่น Standard  ตอนที่ซื้อ 8,500 ลด10%    เหลือ 7,650 บาท

เสียงออกแนวใสๆ  เล่นได้หลากหลายสไตล์ บูลส์ ป๊อบ ร๊อค ก็พอไหวครับ....อิอิ Grin

หมายเหตุ ร้านขายเครื่องดนตรีมักจะมี ราคาตั้งแล้วก็มีส่วนลด  เพื่อให้ดูว่า ร้านค้าลดให้เราแล้ว เราอย่าต่อเขาอีกเลยเป็นเทคนิคการขายครับ

...แล้วพี่เสือแมทช์กับแอมป์อะไรครับ...  Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:10:56 PM »

...รบกวนถามพี่เสือซักนิดนึงครับว่า Squier ของพี่เสือราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ และโทนเสียงออกไปในแนว Fender ใช่มั้ยครับ...  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ใช่เลย  ซิงเกิ้ลคอลย์สไตล์ Fender  รุ่นที่ผมซื้อนั้นรุ่น Standard  ตอนที่ซื้อ 8,500 ลด10%    เหลือ 7,650 บาท

เสียงออกแนวใสๆ  เล่นได้หลากหลายสไตล์ บูลส์ ป๊อบ ร๊อค ก็พอไหวครับ....อิอิ Grin

หมายเหตุ ร้านขายเครื่องดนตรีมักจะมี ราคาตั้งแล้วก็มีส่วนลด  เพื่อให้ดูว่า ร้านค้าลดให้เราแล้ว เราอย่าต่อเขาอีกเลยเป็นเทคนิคการขายครับ

...แล้วพี่เสือแมทช์กับแอมป์อะไรครับ...  Grin Grin Grin

แอมป์ซ้อมอยู่บ้านใช้แค่  15-30 watt ก็พอครับ

ตัวแรกผมซื้อ Line6 Spider III 15watt  เสียงดีใช้ได้เลย (แต่ผมขายไปแล้ว) 

4 Essential Amp Models

6 Effects (2 simultaneous) including phaser, Chorus/Flanger, Tremolo, Sweep Echo, Tape Echo, and Reverb

4 User-programmable channels

CD/MP3 jack

Headphone/Direct Out for practice or recording

Custom 8" speaker

15 Watts
Dimensions: 15.5L x 14.5H x 8.25D

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:13:24 PM »

เคยเล่น แซกอันโต สมัยที่เรียนอยู่ หลังจากนั้นก็มาอยู่วงดนตรีประจำหน่วยงานหน่วยงานหนึ่ง มารู้ว่าตัวเองคงเอาดีทางนี้ไม่ได้ หลังจากอยู่มาได้เกือบปี ออกงานทีได้ 300 --500 (เกือบทั้งคืน) เลยลาออก ...........ถึงตอนนี้ จับได้ ลูปได้ แต่เป่าคิดว่าคงยากเสียแล้ว แบบนี้ยังรวมได้อยู่หรือเปล่าครับพี่เสือ Grin ไหว้
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:18:46 PM »

ตอนนี้ใช้ Roland cube30

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:20:41 PM »

เคยเล่น แซกอันโต สมัยที่เรียนอยู่ หลังจากนั้นก็มาอยู่วงดนตรีประจำหน่วยงานหน่วยงานหนึ่ง มารู้ว่าตัวเองคงเอาดีทางนี้ไม่ได้ หลังจากอยู่มาได้เกือบปี ออกงานทีได้ 300 --500 (เกือบทั้งคืน) เลยลาออก ...........ถึงตอนนี้ จับได้ ลูปได้ แต่เป่าคิดว่าคงยากเสียแล้ว แบบนี้ยังรวมได้อยู่หรือเปล่าครับพี่เสือ Grin ไหว้

มาเลยพี่........เข้ามาคุยกันเรื่องเก่าๆก็ได้

ผมคิดว่าหลายคนโดยเฉพาะช่วงมัธยมนี่แหล่ะเล่นดนตรีกันเยอะ เยี่ยม

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:26:25 PM »

ตอนนี้ผมเล่นเครื่องดนตรีใดๆไม่เป็นแล้ว ...... ชอบฟังเพลงบรรเลงแบบใน spa เขาเปิดกัน เย็นๆสบายๆ

ไอ้ประเภทตูมตาม โฉ่งฉ่าง ....... ไม่ไหวครับ หูอื้อตาลายทุกที ....... คงเป็นเพราะพ้นวัยหนุ่มนี่เอง

Smiley แบบ AUDIOPHILE อย่างนี้เปล่าครับพี่

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:34:44 PM »

...ขอบคุณครับ แล้วกีตาร์ตัวที่ตั้งอยู่ข้างๆ แอมป์เป็นยี่ห้ออะไรครับพี่เสือ... Grin Grin Grin

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:40:36 PM »

...ขอบคุณครับ แล้วกีตาร์ตัวที่ตั้งอยู่ข้างๆ แอมป์เป็นยี่ห้ออะไรครับพี่เสือ... Grin Grin Grin

ตอนนี้มี ๒ ตัว  Fender Stratocaster  กับ  Cort  KX1Q

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:43:35 PM »

ด้วยคนครับ
ผมจบการศึกษาด้านเครื่องเป่าลมทองเหลือง
เครื่องเอก ทรัมเป็ต  ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:46:13 PM »

ครับพี่เสือ  ไหว้ เป็นที่น่าสังเกตุ กระทู้นี้มีแต่แฟนหงษ์กับแฟนผีคุยกัน ซะเป็นส่วนใหญ่ คิก คิก คิก คิก จะเข้ามาอ่านบ่อยๆครับ ชอบครับชอบ นึกถึงวันเก่าๆ ไหว้
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:54:06 PM »

ด้วยคนครับ
ผมจบการศึกษาด้านเครื่องเป่าลมทองเหลือง
เครื่องเอก ทรัมเป็ต  ครับ

นึกว่าจะมีผมคนเดียว เกี่ยวกับเครื่องดนตรีประเภทนี้ ยังมีพี่คมขวานอีกคน ตอนเข้าเรียนแรกๆก็เป่าตัวนี้เหมือนกันครับ แต่สุดท้ายมันเบาก็จริง แต่พลังเสียงมีไม่มากพอ ยิ่งถ้าเล่นนานๆ ถึงกับปากบวมปากชา เลยขอเปลี่ยนไปเป็นอันที่ผมคิดว่าง่ายกว่า Cheesy
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:56:37 PM »

สมัยเรียนมหาลัยเคยใช้หลังเต่าไฟฟ้าไปตกรอบแรกcokeอย่างน่าอดสู(สุดๆ)มาแล้วครับ ยี่ห้ออะไรก็จำไม่ได้ จำได้แค่ราคาหมื่นแปดเมื่อปี2539

เลิกเล่นมานานจนจำอะไรไม่ได้โดยสิ้นเชิง  อ๋อย
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 08:58:56 PM »

ผมเล่นกีตาร์เวลาว่างๆ เพื่อผ่อนคลายครับ

แหะๆ ไม่ได้เล่นอะไรมาก เปียโนบ้างหากมีโอกาสครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 09:10:57 PM »

เข้ามาเยี่ยมคนรักดนตรีครับพี่เสือ  Grin

ผมก็รักมาก อิอิ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2009, 09:14:16 PM »

ผมเป็นนักร้องครับ  หลงรัก
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 21
  พิมพ์