๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 10:01:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้กล้องถ่ายรูป DSLR ครับ...  (อ่าน 51543 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #330 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 09:47:18 AM »

เคยถามพนักงานขายที่ร้านเหมือนกัน ได้คำตอบว่าให้ระวัง ไวรัสมีผลต่อการ์ดความจำและอาจแพร่ไปสู่โปรแกรมในกล้องได้ แต่ส่วนตัวผม
เคยเจอไวรัสในการ์ด ยังไม่เคยพบว่าโปรแกรมกล้องมีปัญหาจากไวรัสครับ
ฟังหูไว้หูก็ดีครับ อย่าเชื่อคนขายมาก

หมายความว่ากล้องไม่น่าจะเป็นอะไรหรือครับ.. Smiley
ไวรัสอาจจะแฝงอยู่ในการ์ดได้ แต่เข้าไปทำงานในกล้องไม่ได้ครับ เพราะกล้องมันไม่รู้จัก นอกจากจะมีคนอุตริ ทำมันขึ้นมาในอนาคตเพื่อให้มันทำงานในกล้อง

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #331 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 12:05:20 PM »

ปกติที่ผมเคยเจอ ไวรัสจะไม่ทำลายไฟล์จริง ๆ แต่จะซ่อนไฟล์จริงเราแล้วสร้าง Icon ชื่อไฟล์ของเรา พอเราคลิกเสร็จมันก็จะทำงานบางอย่าง ไฟล์ตัวจริงก็หายไป วิธีแก้ที่ผมใช้คือ โปรแกรม พวก Recovery My File เพื่อเรียกคืนไฟล์ที่ถูกลบครับ

พี่ ต. แม่สายเคยเจอภาพที่เอาหัวไปต่อตูด... หรือเอาแขนซ้ายไปไว้ข้างๆ แขนขวามั๊ยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ผมเคยเจอในภาพถ่ายเก่าๆ ครับ... ไหว้

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #332 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 12:42:47 PM »

ไม่เคยเจอครับ เคยเจอแต่โหลดไฟล์รูปได้ครึ่งรูปครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #333 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 01:00:46 PM »

ไม่เคยเจอครับ เคยเจอแต่โหลดไฟล์รูปได้ครึ่งรูปครับ

ผมเคยเจออยู่ ๒-๓ รูปครับ... ทุกครั้งมาจากแฟลชไดวร์ที่ติดไวรัส... ส่วนที่โหลดไม่ครบ... บางทีเกิดจากไฟล์ชำรุด... ไหว้

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #334 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 02:50:48 PM »

ปกติที่ผมเคยเจอ ไวรัสจะไม่ทำลายไฟล์จริง ๆ แต่จะซ่อนไฟล์จริงเราแล้วสร้าง Icon ชื่อไฟล์ของเรา พอเราคลิกเสร็จมันก็จะทำงานบางอย่าง ไฟล์ตัวจริงก็หายไป วิธีแก้ที่ผมใช้คือ โปรแกรม พวก Recovery My File เพื่อเรียกคืนไฟล์ที่ถูกลบครับ
เกิดจากความเสียหายของไฟล์ถูกเขียนทับโดยข้อมูลอื่น ครับ
พี่ ต. แม่สายเคยเจอภาพที่เอาหัวไปต่อตูด... หรือเอาแขนซ้ายไปไว้ข้างๆ แขนขวามั๊ยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ผมเคยเจอในภาพถ่ายเก่าๆ ครับ... ไหว้

insanevideo420
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #335 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 03:54:48 PM »

ได้มาหรือยังครับท่านนน
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23]
  พิมพ์